ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้ช่องคุณสาวๆทั้งปวงให้รู้จักกวาวเครือขาวสมุนไพรเกรดเอ สมุนไพรชั้นเยี่ยมเพื่อคุณสตรี  (อ่าน 218 ครั้ง)

ออฟไลน์ CameronHill34

• Flat TV member
  • *
 บ้าง ก็เจอมีมากเจ้ามากในเว็ปไซต์ แต่ก็พยายามหาดูว่ามีเจ้าใดบ้างที่ขายกวาวเครือขาว กวาวเครือขาว
 จะทำให้อกไม่กระชับได้จริงหรอ พอทานต่อไปไม่ถึงเดือนรู้สึกว่ายกทรงใส่ไม่ได้ ลองเปลี่ยนดูหลายๆตัวแล้วก็เหมือนกัน เสื้อยกทรงรู้เลยว่กินแล้ว มันใหญ่ขึ้นจริงๆนู๋มั่นใจ คือรู้เลยว่ายกทรงต้องเปลี่ยนใหม่หมดเลย แต่หนูก็กินต่อเนื่องมาสักสอง สามเดือน รู้กสึกว่าพอใจแล้ว หนูก็กินน้อยลงอาทิตย์ละ 2-4 แคปซูลแค่ให้นมมันตึงๆพอ คุณแฟนเขาชอบมาก อิอิ แต่ก็ได้ความรู้เพิ่มเติมว่า กวาวเครือขาว

เพิ่มฮอร์โมนเพศหญิงให้กลับมามีแบบสาวๆได้อีกเพราะอ่านจากข้อมูลของกระทรวงสาธารณะสุขจึงมั่นใจว่าปลอดภัย เพราะว่าถ้าไม่ปลอดภัยคงไม่นำมาผสมในยาคุมเพื่อไม่ให้เกิดสิว ฝ้า กระ ฉะนั้นต้องปลอดภัยแน่นอน เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่ 80-95 % รับประทานยาคุม ข้าพเจ้าเองคิดว่าสมุนไพรตัวนี้มีประโยชน์มากสำหรับสตรี จึงอยากจะแนะนำให้กับสาวๆทุกคนว่าสมุนไพรตัวนี้ดีจริงๆ และอยากเล่าประสบการณ์จริงของข้าพเจ้าให้ฟัง ทุกวันนี้ข้าพเจ้ารู้สึกมั่นใจมากขึ้นไม่ต้องโดนล้อราวกับแต่ก่อน สุดท้ายนี้นู๋มีข้อแนะนำในการเลือกซื้อ กวาวเครือขาว
  เพราะว่ามีหลายเจ้ามากที่ขาย ดังนั้นจงเลือกซื้อยี่ห้อที่มีทะเบียนยาถูกต้อง มีโรงงานเป็นหลักแหล่งมิฉะนั้นท่านก็จะได้กินอย่างอื่นแทน ที่มันกินแล้วนมไม่โตสักทีเช่น ก๋อย มัน แป้งต่างๆ ซึ่งสิ่งที่ท่านจะได้ก็คือความอ้วน บางท่านบอกกินแล้วอ้วน ไม่จริ กวาวเครือขาว

แคปซูล มาเจอร้านหนึ่งชื่อ By YaYa Shop ขายกระปุกละ 390 บาท แต่บรรจุถึง 60 แคปซูล เลยลองสั่งมากินดูเพราะเห็นว่าราคาถูกมาก ถ้ากินแล้วไม่ดีก็ไม่เสียดายตัง หลังจากนั้นก็ซื้อมากินดู 1 กระปุก พอกินไปได้ 3 วันรู้สึกว่าทรวงอกมันเริ่มตึงๆคัดๆเหมือนตอนเป็นประจำเดือนพอกินไปได้ซักอาทิตย์หนึ่งรู้สึกคิอยกทรงเริ่มบีบเต้า แต่ก็ยังคิดอยู่ว่านมจะโตขึ้นจริงเหรอ เรื่องอกยานหนูว่ามันเห็นผลแน่นอน แต่ยังวิตกกังวลว่า กวาวเครือขาว
 ก็ผลิตมาขายกันเต็มตลาด คนที่ขายก็มีการทำออกมาหลายรูปแบบไม่ว่าจะเป็นชนิดครีม ชนิดน้ำ ชนิดเม็ด ชนิดผง ชนิดแคปซูล ต่อมาสถาบันแพทย์แผนไทยและสำนักงานอาหารและยา ได้อนุญาตให้ขึ้นทะเบียนเป็นสูตรตำรับยาแผนโบราณที่เป็นยาผสม ซึ่งจะมีสมุนไพรอื่นๆผสมอีกหลายชนิด และส่วนใหญ่เป็นตัวยาในตำรับยาที่เป็นยาบำรุงร่างกาย หรือยาสำหรับคุณสาวๆที่ประจำเดือนมาไม่ปกติ สมุนไพรชนิดนี้ชาวหมอแผนไทยพื้นบ้านของเราเขาใช้มานมนานแล้ว แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้เป็นตัวยาสมุนไพรเดี่ยวๆ ต้องใช้ร่วมกับยาสมุนไพรอื่นๆ และได้สาธยายสรรพคุณว่า คนอ่อนเพลีย ผอมแห้งแรงน้อย นอนไม่หลับ กินไม่ได้ กินแล้วได้ผล หายอ่อนเพลียและหลับสบาย และอื่นๆอีกมากมาย รวมทั้งมี แวบๆ ว่า ทำให้กระชุ่มกระชวย กระตุ้นเต้านมขยายตัว แต่หลักๆ จะบอกว่าเป็นยาอายุวัฒนะทำให้อายุยืนแข็งแรง ที่น่าสนใจ คือ ในตำราระบุขนาดว่าควรใช้ขนาดเม็ดเท่าพริกไทย และยังมีข้อห้ามว่า ห้ามคนวัยหนุ่มสาวกิน อันที่จริงยังเป็นยาแผนโบราณและกินกันอย่างแผนโบราณเป็นยาอายุวัฒนะ ซึ่งยาแผนโบราณมีตำรับมากมาย แต่ที่ชอบที่สุดคือทำให้หน้าอกใหญ่นี่แร่ะค่ะ คือพอดีว่านู๋หนูข้าพเจ้านู๋เรามีปัญหาอกไม่กระชับทำให้หนูหนูข้าพเจ้านู๋เรารู้สึกขาดความมั่นอกมั่นใจเป็นอย่างมาก ตอนไปพบป่ะกับกลุ่มเพื่อนเก่าพวกเขาจะชอบพูดกันเรื่องนมและใครที่อกหย่อนก็จะโดนล้อตลอด ทำให้ดิฉันเป็นกังวลมากกับเรื่องหน้าอกของตัวเอง หลังจากนั้นอีก 1 วันเพื่อนสนิทของเราหนูข้าพเจ้านู๋เราก็ถามว่านี่คุณเธอรู้จัก กวาวเครือขาว
 หวัดดีค่ะ วันนี้หนูมีเรื่องจะมาพูดให้ฟังเกี่ยวกับสมุนไพรชนิดหนึ่งที่เหมาะสำหรับคุณคุณสาวๆ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ เราหนูข้าพเจ้านู๋เราชื่ออำไพค่ะ นู๋อายุ 41 ปีค่ะ พ่อเป็นคนจังหวัดกาฬสินธุ์ แม่เป็นคนจังหวัดเชียงรายมีน้องสาวหนึ่งคนมีนามว่าชมพูค่ะ อายุ 28 ปีค่ะ วันนี้ดิฉันจะมาพูดเรื่องสมุนไพร กวาวเครือขาว
 หรือเปล่า เรารู้สึกประหลาดใจมากว่าคืออะไร มันเกี่ยวข้องอะไรกับเรื่องอกยานยังไง คุยไปคุยมาได้คำตอบมาว่าถ้ากินแล้วทำให้อกใหญ่ดิฉันก็คิดในใจว่ากินแล้วทำให้อกใหญ่จริงเหรอ ข้าพเจ้าเลยลองไปหาข้อมูลดูตามเว็ปไซต์ต่างๆปรากฏว่ามีการวิจัยเกี่ยวกับสมุนไพรตัวนี้เยอะมาก จึงได้รู้ว่าเขากินมาตั้งแต่เดิมแล้ว แต่ปัจจุบันเมีการทำในรูปแบบแคปซูลเพื่อให้ง่ายต่อการทานมากขึ้น พอรู้ข้อมูลมาพอสมควรแล้วจากนั้นหนูก็ได้ลองหาข้อมูลต่อไปว่ามีที่ไหนขาย กวาวเครือขาว
  คือว่าในยุคปัจจุบันสมุนไพรตัวนี้ดูเหมือนจะเป็นสมุนไพรชั้นเยี่ยม กลบชื่อเสียงสมุนไพรตัวอื่นๆไปเกือบหมด เมื่อเริ่มมีข่าวจากนักวิชาการท่านหนึ่งได้ออกมาสาธยายว่าช่วยให้หน้าอกเพิ่มขนาดได้นั่นเองครับ ข่าวปากต่อปากต่อปากออกไปว่ามีสรรพคุณมากมาย ผลิตภัณฑ์ กวาวเครือขาว