ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 245580 ครั้ง)

ออฟไลน์ signal28

• *
อาการเสีย aconatic ดูไปประมาณ1-2นาทีภาพมีฝ้าขึ้นมาอย่างอื่นปกติ ตอนเปิดเครื่องภาพชัดปกติแต่พอดูไปประมาณ 1-2 นาที เริ่มมีแถบสีเทาๆบางๆขึ้นมาแถบแนวตั้ง แต่ยังดูภาพได้ ถ้าเปิดต่อไปเรื่อยๆ จะมีฝ้าแถบสีเทาๆขึ้นเต็มจอ แต่ยังดูภาพได้
เพื่อนช่างท่านใดเคยซ่อมอาการนี้ ช่วยชี้ทางให้ด้วยครับ   เพื่อนช่างท่านใดรู้อาการเสีย มีอะไหล่บอกด้วยพร้อมซื้อมาซ่อมครับ

ACONATIC MODEL AN-LT3231

http://pic.free.in.th/id/50d61fe21eacf180c32742b7afffbe29

ออฟไลน์ AAA2

• Edge LED TV member
    • ÍÐäËÅè·ÕÇÕ.¤ÍÁ
อาการเสีย aconatic ดูไปประมาณ1-2นาทีภาพมีฝ้าขึ้นมาอย่างอื่นปกติ ตอนเปิดเครื่องภาพชัดปกติแต่พอดูไปประมาณ 1-2 นาที เริ่มมีแถบสีเทาๆบางๆขึ้นมาแถบแนวตั้ง แต่ยังดูภาพได้ ถ้าเปิดต่อไปเรื่อยๆ จะมีฝ้าแถบสีเทาๆขึ้นเต็มจอ แต่ยังดูภาพได้
เพื่อนช่างท่านใดเคยซ่อมอาการนี้ ช่วยชี้ทางให้ด้วยครับ   เพื่อนช่างท่านใดรู้อาการเสีย มีอะไหล่บอกด้วยพร้อมซื้อมาซ่อมครับ

ACONATIC MODEL AN-LT3231

http://pic.free.in.th/id/50d61fe21eacf180c32742b7afffbe29

อาการนี้พาแนล(จอ) มีปัญหาครับ... [รัก]

ออฟไลน์ bas113

• Flat TV member
  • *
ใช้ทีวี LG 42LW6500 อยู่ครับ วันนี้มีอาการไฟกระชาก ทำให้ทีวีเสียครับ อาการคือเปิดมีไฟติดครับ แต่ไม่มีภาพไม่มีเสียง อาการแบบนี้ซ่อมแพงมั้ยครับ

ใช้ทีวี LG 42LW6500 อยู่ครับ วันนี้มีอาการไฟกระชาก ทำให้ทีวีเสียครับ อาการคือเปิดมีไฟติดครับ แต่ไม่มีภาพไม่มีเสียง อาการแบบนี้ซ่อมแพงมั้ยครับ

ตอบที่PMแล้วครับ... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tawatch

• *
สอบถามครับ Board t-con Samsung la32r71bax ครับ พอจะทราบมั้ยครับว่า R ค่าเท่าไรครับ

model : V315B1-C01

หรือสอบถามราคา Board ใหม่ หรือมือ 2 ราคาเท่าไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2013, 05:37:15 am โดย tawatch »

สอบถามครับ Board t-con Samsung la32r71bax ครับ พอจะทราบมั้ยครับว่า R ค่าเท่าไรครับ

model : V315B1-C01

หรือสอบถามราคา Board ใหม่ หรือมือ 2 ราคาเท่าไรครับ

โทรมาหาผมได้ครับ 081-9131942  //นพดล  [รัก]

ออฟไลน์ tawatch

• *
สอบถามอีกนิดครับ แบบนี้ panel เสียหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pednoy

• *
2case นี้ซ่อมได้ไหมครับ

1.ทีวีจอแก้ว Sony WEGA KV-DB29M60   ตัว flyback เสีย ศูนย์sony ไม่มีอะไหล่แล้ว
ร้านหามาเปลี่ยนให้ได้ไหมครับ   
อยู่แถวดอนเมืองครับ

2. plasma panasonic TH-P50C10   ต้องหารเปลี่ยนกระจกหน้า เพราะเป็นรอยและกันสะท้อน 
ร้านหามาเปลี่ยนได้ไหม

อยู่ตรงข้ามสนามบินดอนเมืองครับ

2case นี้ซ่อมได้ไหมครับ

1.ทีวีจอแก้ว Sony WEGA KV-DB29M60   ตัว flyback เสีย ศูนย์sony ไม่มีอะไหล่แล้ว
ร้านหามาเปลี่ยนให้ได้ไหมครับ   
อยู่แถวดอนเมืองครับ

2. plasma panasonic TH-P50C10   ต้องหารเปลี่ยนกระจกหน้า เพราะเป็นรอยและกันสะท้อน 
ร้านหามาเปลี่ยนได้ไหม

อยู่ตรงข้ามสนามบินดอนเมืองครับ

ติดต่อร้านเพื่อนสมาชิกใกล้บ้านได้เลยครับ(ผมอยู่เขตสมุทรสาคร)..มาตฐานการซ่อมและค่าอะไหล่และบริการเดียวกันครับ..วางใจได้ครับ.. [ปลื่ม]

สอบถามอีกนิดครับ แบบนี้ panel เสียหรือเปล่าครับ

รุ่นอะไรครับ เหมือนพาแนลมีปัญหาครับ...พี่ถ่ายภาพรีไซด์600X400 เสียบสัญญาณให้มีภาพ มาดูใหม่ครับ...ภาพเล็กเกินไปผมดูไม่ชัดเจนครับ..     [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jj_hdtv

• *
42PJ650R อาการไม่มีภาพมีแต่เสียง
ผมได้รับบอร์ด Y และ Z ที่สั่งจากช่างนพดลเรียบร้อยแล้วครับ
และได้ทำการเปลี่ยนบอร์ด  และ ทดสอบดูหนังไป 2 เรื่อง น่าจะปิดงานได้แล้วครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ป.ล.  มีอาการอื่น แต่ไม่เป็นประเด็นใหญ่ คือ  ช่อง HDMI1 ใช้ไม่ได้ (แต่ HDMI2 กับ  HDMI3 ยัง OK อยู่)
อยากทราบว่า เมนบอร์ดราคาแพงไหมครับ

42PJ650R อาการไม่มีภาพมีแต่เสียง
ผมได้รับบอร์ด Y และ Z ที่สั่งจากช่างนพดลเรียบร้อยแล้วครับ
และได้ทำการเปลี่ยนบอร์ด  และ ทดสอบดูหนังไป 2 เรื่อง น่าจะปิดงานได้แล้วครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ป.ล.  มีอาการอื่น แต่ไม่เป็นประเด็นใหญ่ คือ  ช่อง HDMI1 ใช้ไม่ได้ (แต่ HDMI2 กับ  HDMI3 ยัง OK อยู่)
อยากทราบว่า เมนบอร์ดราคาแพงไหมครับ

มีทั้งของใหม่เบิกบริษัทและของถอดราคาประหยัดครับ..แจ้งที่PMแล้วครับ..หรือโทรมาได้ครับ0819131942.ขอบคุณครับ... [ปลื่ม]

เปิดให้บริการทุกวันครับ.... [รัก]

ออฟไลน์ joi77

• *
มีอะไหร่ซัพพลาย LG 32ls5700 ตัวนี้ไหมครับ
ถ้ามีขอราคา+ค่าส่งไปรษณีย์ด้วยครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 08:32:28 pm โดย joi77 »

มีอะไหร่ซัพพลาย LG 32ls5700 ตัวนี้ไหมครับ
ถ้ามีขอราคา+ค่าส่งไปรษณีย์ด้วยครับผม

มีของพร้อมส่งครับ โทรสอบถามได้ครับ....  081-9131942 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Beginner

• *
LCD TV SAMSUNG LA40D550K7R อาการแบบนี้เสียที่จุดใดครับ ราคาซ่อมประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

LCD TV SAMSUNG LA40D550K7R อาการแบบนี้เสียที่จุดใดครับ ราคาซ่อมประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

ตอบที่PMแล้วครับ.... [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 09:58:26 pm โดย ช่างนพดล »

ขอบคุณเพื่อนช่างและลูกค้าทุกท่านที่ใช้บริการครับ... [ปลื่ม]