ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 245532 ครั้ง)

ออฟไลน์ AAA2

• Edge LED TV member
    • ÍÐäËÅè·ÕÇÕ.¤ÍÁ
อัพไปรอบอร์ดlg
หากมีของแล้วจะหลังไมค์ไปครับเฮีย..ตามที่คุยกันครับ.. [ปลื่ม]

ออฟไลน์ amdlover

• *
ของผมยี่ห้อ LG รุ่น LH70 ตัว 32 นิ้ว ตอนนี้หมดประกันแล้ว
มีอาการ คือเป็นเส้นดำยาว 2 เส้นขึ้นมาตามรูปครับ

อยากให้มาซ่อมที่บ้านผม (ซอยเพชรเกษม 63)
พอประเมิณราคารวมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ [ร้องไห้]

ของผมยี่ห้อ LG รุ่น LH70 ตัว 32 นิ้ว ตอนนี้หมดประกันแล้ว
มีอาการ คือเป็นเส้นดำยาว 2 เส้นขึ้นมาตามรูปครับ

อยากให้มาซ่อมที่บ้านผม (ซอยเพชรเกษม 63)
พอประเมิณราคารวมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ [ร้องไห้]

ผมไม่สาสารถไปซ่อมให้ที่บ้านพี่ได้ครับ  เพราะร่างการผมมีความบกพร่อง ไม่สะดวกเรื่องการเดินทางครับ
(แต่ทางเรามีช่างไปตรวจเช็คหรือประเมินค่าซ่อมถึงบ้านได้ครับ หากตกลงซ่อมต้องยกเครื่องมาซ่อมที่ร้านครับ
ประเมินแล้วไม่ซ่อม เสียค่ายานพาหนะ300)
อาการนี้ส่วนใหญ่panel(จอ)มีปัญหาครับ...(หากมีปัญหาที่จอ ราคาซ่อมไม่คุ้มครับ)
แต่หากสาเหตุอื่นราคาซ่อมไม่สุงครับ.ประมาณ1500-1800

หากพี่ไม่สะดวกยกมาเอง ติดต่อช่างที่บริการที่ศูนย์LGมาตรวจเช็คหรือซ่อมที่บ้านได้ครับ....
(ประเมินแล้วไม่ซ่อม เสียค่าบริการตรวจเช็ค800-900/จ๊อบ)
หากสะดวกยกมาให้ผมตรวจเช็ค หากตรวจเช็คแล้วพี่ไม่ซ่อม ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ..
[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 11:56:27 am โดย ช่างนพดล »

ออฟไลน์ amdlover

• *
ขอบคุณที่ตอบครับ [ปลื่ม]

เดี๋ยวผมหาวันว่าง ยกไปให้ทางช่างนพดลดูก็แล้วกันครับ  [ปลื่ม]

ขอบคุณที่ตอบครับ [ปลื่ม]

เดี๋ยวผมหาวันว่าง ยกไปให้ทางช่างนพดลดูก็แล้วกันครับ  [ปลื่ม]
[ปลื่ม] [ปลื่ม]

เปิดบริการทุกวัน ไม่มีวันหยุดครับ... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tid789

• Flat TV member
  • *
sony รุ่น LCD 46CX520 ใช้งานมา 1 ปี 8 เดือน
ใช้งานมาปกติ อยู่ดีๆ เปิดมากลายเป็นแบบนี้ครับ ซัก 1-2 นาที จะหายเป็นปกติ บางครั้งเปิดมาก็ไม่เป็น
อาการนี้ซ่อมแพงมั๊ยครับ

sony รุ่น LCD 46CX520 ใช้งานมา 1 ปี 8 เดือน
ใช้งานมาปกติ อยู่ดีๆ เปิดมากลายเป็นแบบนี้ครับ ซัก 1-2 นาที จะหายเป็นปกติ บางครั้งเปิดมาก็ไม่เป็น
อาการนี้ซ่อมแพงมั๊ยครับ

อาการนี้90%มีปัญหาที่บอร์ดครับ..ซ่อมได้ครับ.พาแนล(จอ)ไม่เสีย..ค่าใช้จ่ายไม่สุงมากครับ..โทรสอบถามได้ครับ  081-9131942//นพดล [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2013, 09:29:44 pm โดย ช่างนพดล »

ออฟไลน์ tawatch

• *
รบกวนสอบถามครับ มี IC ap1501a หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีเป็นบอร์ด p/s samsung la32r71bax ( BN44 - 00156A ) หรือเปล่าครับ ถ้ามีรบกวนขอราคาพร้อมส่งด้วยครับ

รบกวนสอบถามครับ มี IC ap1501a หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีเป็นบอร์ด p/s samsung la32r71bax ( BN44 - 00156A ) หรือเปล่าครับ ถ้ามีรบกวนขอราคาพร้อมส่งด้วยครับ

แจ้งที่PMแล้วครับ.. [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jom035

• *
สอบถามหน่อยครับ TV lg 32lf15r อาการเสียคือ เปิดได้ประมาณ 30  นาที แล้วเครื่องดับ  ไฟแสดงสถานะก็ดับ ทิ้งไว้ประมาณ 2 นาที  แล้วก็ติดขึ้นมาเอง วนอยู่อย่างนี้  ไม่ทราบว่ามีราคาซ่อมเท่าไหร่ครับ  นำไปเซ็คที่ อมร ช่างแจ้งว่าเมนบอร์ดเสีย  พอจะซ่อมได้ในราคาเท่าไหร่ครับ

สอบถามหน่อยครับ TV lg 32lf15r อาการเสียคือ เปิดได้ประมาณ 30  นาที แล้วเครื่องดับ  ไฟแสดงสถานะก็ดับ ทิ้งไว้ประมาณ 2 นาที  แล้วก็ติดขึ้นมาเอง วนอยู่อย่างนี้  ไม่ทราบว่ามีราคาซ่อมเท่าไหร่ครับ  นำไปเซ็คที่ อมร ช่างแจ้งว่าเมนบอร์ดเสีย  พอจะซ่อมได้ในราคาเท่าไหร่ครับ

หากมีปัญหาที่เมนบอร์ดแนะนำให้เปลี่ยนคุ้มค่าและชัวร์กว่าซ่อมครับ...
แต่อาการนี้บางที่สาเหตุเกิดจากซับพายมีปัญหาก็เป็นไปได้...
ราคาซ่อมไม่สุงมาก..ยินดีให้คำปรึกษาและประเมินค่าซ่อมก่อนได้ครับ..081-9131942///  นพดล. [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tawatch

• *
มี BN44-00192A/B- BN44-00191A/B - BN44-00156A/B    ใช้แทนกันได้เลย...
เป็นของถอดจากจอเสีย..รับประกันคุณภาพ30 วัน   ขาย1000+EMS80 ครับ..

ขอเลขที่บัญชีด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tid789

• *
เพิ่งเอา LCD ไปซ่อมมา บริการดีครับ ร้านนี้  [โย่ว] [รัก]