ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีตั้งค่าทีวี LG 55UH650T ให้ภาพออกมาสวยหน่อยครับ พอดีซื้อทีวีมาใหม่ครับ  (อ่าน 9313 ครั้ง)

ออฟไลน์ beer1834

• *
ขอวิธีตั้งค่าทีวี LG 55UH650T ให้ภาพออกมาสวยหน่อยครับ

ออฟไลน์ cheng99

• Flat TV member
  • *
ของผมรุ่น 65UH770Tปรับตามนี้เลยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

ออฟไลน์ cheng99

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ beer1834

• *
ผมลองมาปรับที่บ้าน รู้สึกเหมือนสีมันดร็อปไปอ่ะครับ
เลยใช้แบบสีใสสด แต่ลดค่าสีลงมาอ่ะครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ผมลองมาปรับที่บ้าน รู้สึกเหมือนสีมันดร็อปไปอ่ะครับ
เลยใช้แบบสีใสสด แต่ลดค่าสีลงมาอ่ะครับ

setting ที่แต่ละเวปลงอ้างอิงไว้ คือค่าการปรับภาพที่ให้สีตรงตามต้นฉบับของการทดสอบนั้น มิใช่การปรับภาพให้สีสดสวยตามใจผู้ทดสอบครับ

ภาพที่ได้จึงออกตุ่นๆ คล้ายฟิล์มหนัง แลจืดกว่าโหมด ปกติ และโหมดสดใส ที่ให้ภาพจัดจ้าน

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
ขึ้นกับว่าท่านชอบดูหนังรึดูกาตูนครับ ถ้าชอบดูหนังก็ปรับตามเวบแล้วมาปรับเพิ่มตามความชอบนิดๆหน่อยๆ ถ้าชอบดูหนังให้เป็นกาตูน ก็ไม่ต้องปรับ ใช้ค่าเดิมจากโรงงาน lg  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2017, 10:40:51 am โดย kritkris »