ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ  (อ่าน 7670 ครั้ง)

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
Re: สายลำโพง Inakustik LS602
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 11:27:54 pm »

ที่คุณ Tony ออกกฏมาผมเคยคุยกัน แกบอกว่าเคยมีคนร้องเรียนว่ากระทู้ตกไว โดนพ่อค้าขายตั้งทีละกลายกระทู้แล้วดันพร้อมกัน แกเลยตั้งกฏนี้ขึ้นมาเพื่อแก้ปัญหาส่วนนึง อย่างของคุณซ่องเจ๊หวีล่าสุดปี 2013 ตั้งใหม่ก็ไม่น่าเกลียด ส่วนของคุณพลกฤต กระทู้เก่าเพิ่งไม่นาน สามารถ Edit ได้แม้ผมขายของเองผมก็จะใช้ Edit ขึ้นมาครับ

ผมว่าการที่ ขายของเสร็จแล้ว พอมีสินค้ามาใหม่ก็ตั้งกระทู้ใหม่ มันไม่ได้ส่งผลให้ สมาชิกท่านอื่นๆกระทู้ตกไวเลยนะครับ

เพราะ กระทู้เก่าก็จะตกลงไปหน้าหลังๆ(ยิ่งถ้า admin ขยันลบกระทู้หน่อยก็ยิ่งดีเลย)

การที่กระทู้ตกไว หลักๆมันเกิดจาก "ตั้งทีเดียวพร้อมกันหลายๆกระทู้" มากกว่า

นั่นแหละครับคือสาเหตุ ถึงมีกฏ 1 หมวด 1 กระทู้ ตามมารยาทถ้ากระทู้เก่าตกไปสักเดือน สองเดือนมันไม่น่าเกลียด แต่บางกระทู้ตั้งขายมากเกินไป พ่อค้าหลายคนตั้งกระทู้นึงสินค้าตัวนึง อย่างของคุณหนึ่งกระทู้แค่วันที่ 10/01/60 มันก็ไม่กี่วันผ่านมา ผมเคยคุยกับคุณ Boss อดีต Admin ของเวป แกก็บอกว่าสมาชิกควรใช้ Edit มากกว่า แกก็ขอให้ผมช่วยๆเตือนสมาชิกเพราะแกไม่ว่างจนกระทั่งแกออกไป ผมก็คุยกับคุณ Tony ก็คล้ายๆกัน เวปอยากให้ใช้เครื่องมือที่เวปมีเช่น การค้นหากระทู้เก่า เป็นต้น

ถ้ายังคลางแคลงใจกันก็ตั้งกระทู้ใหม่ครับ ผมก็คงได้แค่เข้ามาเตือนเพราะผมไม่ใช่ Admin เพียงแต่ Admin อยากให้ช่วยเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 11:32:24 pm »

ตัวเองยังไม่ทำเลยแล้วจะให้คนอื่นมาทำได้ไง หลักฐานชัดในoverclock
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2017, 11:35:06 pm โดย หนึ่ง..bk51 »

ออฟไลน์ ajuo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 11:41:12 pm »
หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้าน วลีนี้น่าจะใช้ได้กับสถานะการณ์นี้นะครับ [หื่น] [หื่น] [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 11:45:44 pm »

ตัวเองยังไม่ทำเลยแล้วจะให้คนอื่นมาทำได้ไง หลักฐานชัดในoverclock

เหรอ แค่ตั้งขาย 2 กระทู้ กระทู้ของ Overclock มัน Edit ได้ไหม จะเอาอะไรมาอ้างน่ะ ให้รู้หน่อยว่าแต่ละเวปกระทู้มันทำงานอย่างไร นี่ LCDThailand นะครับ อยากตั้งกระทู้ใหม่ ก็ตั้งไป ผมก็จะตามไปอ้างกฏของเวป กระทู้ขายในนี้ก็ตั้งตั้งแต่ 05/59 ดันมาตลอด ผิดตรงไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2017, 11:48:12 pm โดย khwan2510 »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 05:10:29 am »
ขออภัยท่านสมาชิกเว็ปLCD ด้วยนะครับที่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นมาผมผิดเองที่ไปให้ค่าความสำคัญกับสมาชิกชื่อ khwan2510 เผลอไปตอบโต้กับเขาเองถ้ากระทู้นี้ของผมผิดจริงรบกวนแอดมินลบและบล็อคสมาชิกของผมได้เลยจะได้เป็นแนวทางให้กับเว็บบอร์ดด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 05:11:12 am โดย หนึ่ง..bk51 »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 05:45:45 am »
ขออภัยท่านสมาชิกเว็ปLCD ด้วยนะครับที่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นมาผมผิดเองที่ไปให้ค่าความสำคัญกับสมาชิกชื่อ khwan2510 เผลอไปตอบโต้กับเขาเองถ้ากระทู้นี้ของผมผิดจริงรบกวนแอดมินลบและบล็อคสมาชิกของผมได้เลยจะได้เป็นแนวทางให้กับเว็บบอร์ดด้วย

แหมพูดยังกะพระเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 05:52:46 am โดย khwan2510 »

ออฟไลน์ Code gears

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 07:12:24 am »

ก็น่าจะต้องเป็นไปตาม เค้าบอกรึป่าวครับ เคสแบบนี้ ก็ควรจะให้ผู้ที่เป็น.....ผู้ที่มีสิทธิ์ตัดสิน สมาชิกเวบ...ถ้าการตั้งกระทู้ขายสินค้าลักษณะนี้ของ จขกท มันทำให้กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น ตกไว รึมีเพื่อนๆท่านไหนไม่พอใจ ให้ทางเวบแบนไอดี บล็อกไอดี ก็ว่าไปตามกฏ แรกๆอ่าน ยังพอเข้าใจ คุณนะ แต่พอเค้าบอกยอมแล้ว ให้ คนมีสิทธิ์ มาตัดสิน คุณยังมาพิมแขวะ แหมพูดยังกะพระเอก การใช้คำพูดเหน็บแนม ลักษณะนี้ ผมว่ามันดูชักเกินจากเหตผลข้างต้นที่คุณกล่าวอ้าง แล้วล่ะครับ คุณอ้างในเรื่องความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเวบ เลยช่วยแอดมินดูแล เมื่อคุณเจอ สมาชิกท่านไหนทำผิดกฏคุณก็ตักเตือน ถ้าสมาชิกท่านไหน ติดใจ หรือไม่เห็นด้วย คุณก็ควรแจ้งคนที่ีมีสิทธิ์ตัดสิน มาพิจารณา ไม่ใช่มานั่งแขวะกันไปมา ยิ่งเจอคำพูดที่คุณใช้ มันยิ่งเห็นว่า วุฒิภาวะทางอารมณ์ คุณเองยังคุมตัวเองไม่ได้ แล้วจะเอา สติที่ไหนมาตัดสิน สมาชิกท่านอื่นให้เป็นไปตาม ที่ใจคุณต้องการอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 07:39:13 am โดย Code gears »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 09:12:49 am »

ก็น่าจะต้องเป็นไปตาม เค้าบอกรึป่าวครับ เคสแบบนี้ ก็ควรจะให้ผู้ที่เป็น.....ผู้ที่มีสิทธิ์ตัดสิน สมาชิกเวบ...ถ้าการตั้งกระทู้ขายสินค้าลักษณะนี้ของ จขกท มันทำให้กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น ตกไว รึมีเพื่อนๆท่านไหนไม่พอใจ ให้ทางเวบแบนไอดี บล็อกไอดี ก็ว่าไปตามกฏ แรกๆอ่าน ยังพอเข้าใจ คุณนะ แต่พอเค้าบอกยอมแล้ว ให้ คนมีสิทธิ์ มาตัดสิน คุณยังมาพิมแขวะ แหมพูดยังกะพระเอก การใช้คำพูดเหน็บแนม ลักษณะนี้ ผมว่ามันดูชักเกินจากเหตผลข้างต้นที่คุณกล่าวอ้าง แล้วล่ะครับ คุณอ้างในเรื่องความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเวบ เลยช่วยแอดมินดูแล เมื่อคุณเจอ สมาชิกท่านไหนทำผิดกฏคุณก็ตักเตือน ถ้าสมาชิกท่านไหน ติดใจ หรือไม่เห็นด้วย คุณก็ควรแจ้งคนที่ีมีสิทธิ์ตัดสิน มาพิจารณา ไม่ใช่มานั่งแขวะกันไปมา ยิ่งเจอคำพูดที่คุณใช้ มันยิ่งเห็นว่า วุฒิภาวะทางอารมณ์ คุณเองยังคุมตัวเองไม่ได้ แล้วจะเอา สติที่ไหนมาตัดสิน สมาชิกท่านอื่นให้เป็นไปตาม ที่ใจคุณต้องการอีกครับ
ใช่ครับตอนแรกผมอาจจะสติแตกที่ไปตอบโต้เขาผมยอมรับเลย แต่คิดไปคิดมาเขาก็เป็นแค่สมาชิกเหมือนกับเราไม่ได้มีสิทธิ์มาตัดสินใคร ต้องให้Adminตัดสินครับว่าผมทำผิดกฎหรือป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 09:13:32 am โดย หนึ่ง..bk51 »

ออฟไลน์ DarkschneideR

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 09:56:58 am »
กฏก็คือกฏ
จะอ้างว่าเคยทำแบบนั้นแบบนี้ได้แล้วไม่เป็นไร (เจ้าของกฏเขาไม่ว่างมาดู)

สุดท้ายก็คือผิดกฏ

ประเทศไทยมันถึงยุ่งอยู่ทุกวันนี้

ผมไม่ได้เจาะจงฝั่งไหน น่าจะโต อ่านหนังสือกันออกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ indigo

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:25:04 am »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:25:27 am »

ก็น่าจะต้องเป็นไปตาม เค้าบอกรึป่าวครับ เคสแบบนี้ ก็ควรจะให้ผู้ที่เป็น.....ผู้ที่มีสิทธิ์ตัดสิน สมาชิกเวบ...ถ้าการตั้งกระทู้ขายสินค้าลักษณะนี้ของ จขกท มันทำให้กระทู้ของสมาชิกท่านอื่น ตกไว รึมีเพื่อนๆท่านไหนไม่พอใจ ให้ทางเวบแบนไอดี บล็อกไอดี ก็ว่าไปตามกฏ แรกๆอ่าน ยังพอเข้าใจ คุณนะ แต่พอเค้าบอกยอมแล้ว ให้ คนมีสิทธิ์ มาตัดสิน คุณยังมาพิมแขวะ แหมพูดยังกะพระเอก การใช้คำพูดเหน็บแนม ลักษณะนี้ ผมว่ามันดูชักเกินจากเหตผลข้างต้นที่คุณกล่าวอ้าง แล้วล่ะครับ คุณอ้างในเรื่องความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเวบ เลยช่วยแอดมินดูแล เมื่อคุณเจอ สมาชิกท่านไหนทำผิดกฏคุณก็ตักเตือน ถ้าสมาชิกท่านไหน ติดใจ หรือไม่เห็นด้วย คุณก็ควรแจ้งคนที่ีมีสิทธิ์ตัดสิน มาพิจารณา ไม่ใช่มานั่งแขวะกันไปมา ยิ่งเจอคำพูดที่คุณใช้ มันยิ่งเห็นว่า วุฒิภาวะทางอารมณ์ คุณเองยังคุมตัวเองไม่ได้ แล้วจะเอา สติที่ไหนมาตัดสิน สมาชิกท่านอื่นให้เป็นไปตาม ที่ใจคุณต้องการอีกคrรับ

อันนี้คุณจะคิดยังไงก็เรื่องของคุณนะ ผมรู้สึกแบบนั้น ทำไมล่ะผมทำหน้าที่คอยดูแล ทำตัวเป็นประโยชน์กับเวป หลายกระทู้ที่ถูกอุ้ม ขายอุปกรณ์ทาง Sex เอย หรือพวกดันกระทู้ทุกๆ 5 นาที หรือพวกตั้งกระทู้ผิดหมวด ขอโทษเถอะก่อนที่จะมากล่าวหาผม คุณให้อะไรที่เป็นประโยชน์กับเวปบ้าง ดังนั้น ถ้าคุณไม่ได้ทำก็อย่ามาตัดสินผม

การที่ผมเตือน ผมถามว่าผมผิดตรงไหน คุณไปอ่านก่อนว่าคุณหนึ่งแขวะผมว่าว่างเกิน แถมมาสรุปว่าเผลอไปโต้ตอบ ขอโทษทีเขาเผลอมาหลายคำเลย สันดานพ่อค้าเฮงซวยมันก็ดิ้นแบบนี้แหละ คุณลองไปหน้าซื้อขายแผ่น BD แล้วลองไปไล่ดูข้อความที่ผมคุยกับนาย LLkeng สิ พยายามเรียกร้องว่าโดนผมแกล้ง ตัวเองตั้งขายผิดกระทู้ จนในที่สุดผมแจ้ง Admin เลยกระทู้นั่นจากที่นี่เลยไปอยู่ในที่ที่ของมัน ไม่ใช่นายเก่งคนเดียว มีหลายคน หลายเรื่องมาก แม้ผมไม่ใช่ Admin แต่ เข้าใจไหมว่า Admin ฝากให้ผมช่วยเตือนๆสมาชิกที่ตั้งผิดกฏ ผมเตือน ผมทำประโยชน์ให้กับเวป ผมผิด แล้วคุณกับคุณหนึ่งทำอะไรบ้างล่ะ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:27:42 am »
หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้าน วลีนี้น่าจะใช้ได้กับสถานะการณ์นี้นะครับ [หื่น] [หื่น] [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:36:37 am »
แปลกนะพ่อค้าดีๆหลายท่านแจ้งเตือนว่าผิดกฏ เขาก็ยินดีที่จะแก้ไข ไม่จำเป็นต้องเป็น Admin มาลบหรือย้ายกระทู้เขา คนเรามีตาหัดมองกฏของเวป ประโยคสั่น ไม่ต้องตีความมาก ก็น่าเข้าใจ

ประเด็นแค่เอากระทู้เก่าเพิ่งลงขายมาไม่กี่วันมา Edit ข้อความใหม่ มันยากตรงไหน คุณหนึ่งเขาไปอ้างว่าผมก็ลงขายที่ Overclock 2 กระทู้ ถ้ามัน Edit หัวข้อได้ผมก็จะทำ แต่มันไม่ใช่ ดังนั้นเหตุผลที่เขาเอามาอ้างว่าผมทำผมไม่ยอมรับ ตัวนึงตั้งขายวันที่ 16/12/15 ขายได้วันที่ 30/12/15 ปิดกระทู้วันนั้น แล้วตั้งกระทู้ขายอีกตัววันที่ 30/12/15 แค่นี้ ผมผิดกฏเวป Overclock ตรงไหน

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:39:31 am »

ผมคิดว่าคุณไม่ต้องมา +10 หรืออะไรก็แล้วแต่ จะมาบวก 1,000,000 ผมไม่รู้นะว่าสมองคุณจะคิดอะไร อธิบายสิครับ บอกว่าเห็นด้วยกับคุณหนึ่งไปด้วย การโต้เถียงกันไม่มีมาให้คะแนนแบบนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:52:22 am »

ผมคิดว่าคุณไม่ต้องมา +10 หรืออะไรก็แล้วแต่ จะมาบวก 1,000,000 ผมไม่รู้นะว่าสมองคุณจะคิดอะไร อธิบายสิครับ บอกว่าเห็นด้วยกับคุณหนึ่งไปด้วย การโต้เถียงกันไม่มีมาให้คะแนนแบบนี้ครับ

คุณขวัญมีปมด้อยอะไรหรือเปล่าครับ?
ถึงได้พยายามยกประโยคที่ทำให้ดูว่าตัวเองเหนือกว่าคนอื่น (ตรงที่กล่าวว่าคุณเองทำประโยชน์ให้กับเวป แต่คุณหนึ่งไม่ได้ทำ)

ผมถูกใจข้อความใครผมก็แค่แสดงออกก็แค่นั้น สั้นๆได้ใจความ
แค่ผมพิมพ์คำว่า +10 ให้กับข้อความที่ผมถูกใจ เรื่องเล็กๆแค่นี้ยังมาแขวะผม
แสดงให้เห็นถึงวุฒิภาวะทางอารมณ์ที่ต่ำมากเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 10:58:14 am »

และถ้าผมเปลี่ยนจากพิมพ์ +10 ให้กับประโยคของคนที่สนับสนุนคุณหนึ่ง เปลี่ยนมาให้+10กับคุณขวัญ
ผมเชื่อว่าประโยคที่คุณขวัญพิมพ์แขวะผมคงไม่เกิดขึ้นแน่นอน

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 11:00:25 am »

คุณขวัญมีปมด้อยอะไรหรือเปล่าครับ?
ถึงได้พยายามยกประโยคที่ทำให้ดูว่าตัวเองเหนือกว่าคนอื่น (ตรงที่กล่าวว่าคุณเองทำประโยชน์ให้กับเวป แต่คุณหนึ่งไม่ได้ทำ)

ผมถูกใจข้อความใครผมก็แค่แสดงออกก็แค่นั้น สั้นๆได้ใจความ
แค่ผมพิมพ์คำว่า +10 ให้กับข้อความที่ผมถูกใจ เรื่องเล็กๆแค่นี้ยังมาแขวะผม
แสดงให้เห็นถึงวุฒิภาวะทางอารมณ์ที่ต่ำมากเลยครับ

นั่นแหละคือสิ่งที่ควรมาอธิบาย ผมไม่สนนะว่าคุณคิดว่าผมจะยังไง ผมทำตามหน้าที่ที่ได้รับปากกับ Admin ไม่ได้รับเงินเดือน แล้วอย่างนี้ถือว่าทำประโยชน์ไหมครับ ผมไม่เคยคิดว่าผมต้องเหนือกว่าใคร แต่ผมถือว่ากฏของเวปเป็นอย่างไร คุณก็แค่คนเข้ามาดูไม่ใช่คู่กรณี การที่คุณมาบวกนั่น บวกนี่ ผมไม่รู้ว่าคุณคิดอะไร แสดงออกมาสิครับ

และผมคิดว่ากระทู้คงพอแล้วสำหรับการโต้ตอบกับทุกท่าน ผมจะหยุดการโพสต์ที่กระทู้นี้  ตราบใดที่ Admin ยังไม่ให้ผมหยุดทำหน้าที่ ผมก็ยังจะแจ้งเตือนสมาชิกที่ทำผิดกฏต่อไป

ออฟไลน์ ottomjd

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 11:06:45 am »
สำหรับความคิดผมนะ ซึ่งผมมีอาชีพเป็นคนพัฒนาเว็บไซด์
หากสินค้าขายไปแล้ว ก็ควรปิดกระทู้ ในกรณีมีสินค้าก็มาตั้งใหม่ หากเป็นร้านหรือท่านสมาชิกที่จะขายพร้อมกันหลายๆอย่าง ก็รวมๆสินค้าเข้ากระทู้เดียวกัน แต่หากเคยขายนานไปแล้วหรือไม่ได้ขายตลอด ก็ควรตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ควรต่อจากกระทู้เดิม เหตุผลเพราะ
1. หากระทู้เดิมยาก ไม่รู้อยู่หน้าไหน เพื่อจะขุดมาขายต่อ ไม่สะดวกในการใช้งาน
2. หากต่อกระทู้เดิม วันที่ของกระทู้เดิมซึ่งก็ไม่รู้กี่ปีหรือกี่เดือนมาแล้ว ผู้ซื้อเห็นวันที่แล้วจะพางงอีก
3. ในทางเทคนิคเปลืองทั้งเนื้อที่มากกว่าการตั้งกระทู้ใหม่และความเร็วในการโหลดข้อมูลช้ากว่า เนื่องจากกระทู้เดิมมีหลายหน้า

ซึ่งผมว่าทั้งหมดนี้ผมว่าจะแยกแยะครับ หากตั้งกระทู้คนเดียวติดๆกัน อันนั้นก็ไม่สมควรครับ
แต่หากนานๆมาขาย แล้วกระทู้เก่าก็ขายไปปิดกระทู้ไปแล้ว ตั้งกระทู้ใหม่น่าจะดีกว่าครับ

สำหรับคุณ หนึ่ง..bk51 ผมก็ว่าไม่น่าจะผิดกฎนะครับ เพราะไม่ได้ตั้งกระทู้ติดๆกัน

ปล.อันนี้ความเห็นผมนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 11:09:32 am โดย ottomjd »