ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำหน่อยครับ สำหรับ full hd ไม่เอา4k กับ sonyw800c  (อ่าน 1528 ครั้ง)

ออฟไลน์ dangersun

• Flat TV member
  • *
คือผมมองหาตัวเล่นไฟล์ .mkv กับทีวี sonyw800c ต้องการเล่นแค่ full HD 1080p ไม่ต้องการถึง 4k
ปัจจุบันใช้คอมและเล่นในทีวีเล่นอยู่ จึงอยากจะมองหาเครื่องเล่นที่อาจให้ภาพดีกว่านี้
hd player หรือ blueray player ก็ได้ครับแนะนำยี่หอ รุ่น ให้หน่อยครับ

เพิ่มเติม bluray player เห็นเขาบอกเล่นไฟล์ mkv ได้ด้วย ก็แสดงว่าดีกว่า hd player ใช่ไหมครับแถมเล่นแผ่น bluray ได้ด้วย

ลองหาอ่านแล้วยังงงๆ มีแต่คนแนะนำ 4k
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ nitikit07

• *
Re: รบกวนแนะนำหน่อยครับ สำหรับ full hd ไม่เอา4k กับ sonyw800c
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 01:37:17 pm »
ผมก็ใช้ Sony w800 รุ่นนี้ล่ะ โดยพื้นฐานภาพ Sony ก็กินขาดอยู่แล้ว ตอนนี้ผมใช้ อยู่กับ Xtreamer eXpess กับ Hd player Egreat R200S ก็ใช้ดีทั้งคู่ภาพสวยคมชัด เสียงทำได้ดีทีเดียว และผมไปซื้อ Zappiti 4K HDR มาใหม่ใช้ดูยิ่งดีเหมาะกับทีวียุดใหม่มาก เครื่องเล่น แผ่นบลูเลย์ ผมมีผมเลิกใช้ไปแล้ว หาที่เก็บแผ่นลำบากมาก มีHd Android Player นี่สะดวก เก็บหนังใน HDD เยอะแค่ไหนก็เก็บได้ไม่เกะกะครับ แนะนำ Zappiti 4K HDR ครับ ตอบโจทย์ได้ทุกอย่างครับ ไปลองดูที่ตัวแทนทั่วไปครับ [เท่ห์]

• *
Re: รบกวนแนะนำหน่อยครับ สำหรับ full hd ไม่เอา4k กับ sonyw800c
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 02:47:47 pm »
ขอบคุณ ท่านnitikit07 มากครับ สำหรับคำตอบครับ

สรุป ถึงผมใช้แค่ full hp แต่ก็ควรซื้อ Zappiti 4K HDR ไปเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ nitikit07

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 06:48:47 pm »
ครับ ถ้าจะให้ดีเข้าไปพิสูจน์ด้วยตาของท่านเองที่ http://zappiti-thailand.com/ มีห้องที่ใช้ TV Sony แบบเครื่องที่ท่านมีอยู่ด้วยครับ ดู FB ที่https://www.facebook.com/hdstudiothai/photos/?tab=album&album_id=10154455137724633 ได้เลย ครับ ไปดูด้วยตาเลยครับ  [yes]                                                                                                                                                                                                                                     

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 07:10:01 pm »
 [ปลื่ม] ขอบคุณมากครับ