ผู้เขียน หัวข้อ: Kodi เปลี่ยน Player อย่างไรครับ  (อ่าน 1748 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bahamutbass

• *
Kodi เปลี่ยน Player อย่างไรครับ
« เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 03:22:44 pm »
ผมใช้extreamer Xpressอยู่ ก่อนหน้านี้ตอนลงKodiตอนแรกมันจะรันออกไปเล่นในPalyerของมัน แล้วผมก็ปรับให้เป็นเล่นในKodiเอง(จำไม่ได้ว่าทำยังไง)

ทีนี้ผมเพิ่มซื้อAVRมาซึ่งKodiผมมันไม่ซัพพอร์ตDTS-HD ผมเลยอยากให้มันเปลี่ยนค่ากลับไปเล่นด้วยตัวPlayerของตัวเครื่องเหมือนเดิม แต่ผมจำวิธีทำไม่ได้แล้ว

ใครท่านใดทราบวิธีช่วยกรุณาบอกผมทีนะครับ

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
Re: Kodi เปลี่ยน Player อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 06:42:36 pm »
ไม่แน่ใจว่าทำไง  แต่ส่วนตัวเวลาตั้งค่าผิดไป จะชอบไปเมนู คืนค่าโรงงาน Reset เครื่องใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ LomZPoo

• *
Re: Kodi เปลี่ยน Player อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 09:14:30 pm »
1 เลือกหนังที่จะเล่น
2 กดปุ่ม menu ที่รีโมทเครื่องเล่นจะขึ้นหน้าต่าง Queue item
3 กดเลือก Play using
4 แล้วเลือกแอปที่จะเล่น