ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปรับภาพแยกช่องแต่ละช่องของ SS KS7500 หน่อยครับ  (อ่าน 2083 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEET (S)

• Edge LED TV member
คือพอดีเพิ่งได้มาวันนี้ครับ แนนอนครับ ผมก็ต้องปรับภาพ เรืมจากช่องของ USB เสร้จ
แล้วก็ไป HDMI ทั้ง 4ช่อง (เสียบเครื่องเล่นไว้ต่างกัน) ทีนี้มาสังเกตุว่าทุกช่องมันใช้ค่าเดียวกัหมดเลยครับ ผมหาวิธีปรับแยกไม่ได้
คือเวลาเราปรับทีนึง ทีวีมันก็ใช้ค่านั้นทั้ง 6ช่องเลยอะครับ  [โขก]  [โขกโต๊ะ]
ไม่ทราบว่าปรับให้มันจำแยกแต่ละช่องยังไงครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Sharp le835x พังแล้วเหรอครับ  [หื่น]

Sharp le835x พังแล้วเหรอครับ  [หื่น]

ท่านทราบได้เยี่ยงไรครับ ว่าผมใช้ 835 มาก่อน  [งง] [เขย่า] [คิคิ]

ปล. อยากให้มันพัง แต่มันยังไม่พังครับ ยกให้พ่อไปใช้ละครับ   [คิคิ]

ออฟไลน์ Orca3333

• Flat TV member
  • *
คุ้นๆ ไม่แน่ใจตรงเมนูปรับภาพ ดีฟอลมันเป็น All source อ่ะครับ อาจต้องปรับตรงเมนูนี้ ให้มันแยกกัน ยังไม่เคยลองครับ

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
ตั้งค่า>>>ภาพ>>>ตั้งค่าขั้นสูง>>>ใช้การตั้งค่าภาพ>>> แล้วก็เลือกว่าตั้งค่าแค่ที่มาปัจจุบัน หรือที่มาทั้งหมด

โอ้ววว ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านด้านบนมากๆครับ เส้นผมบังภูเขา 555

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

หนีญี่ปุ่นไปซบเกาหลีและ!  [หื่น]  congratulations ครับ !  [ปลื่ม]

หนีญี่ปุ่นไปซบเกาหลีและ!  [หื่น]  congratulations ครับ !  [ปลื่ม]

โอ้ว ไม่ได้เจอกันานเลยน่ะครับท่าน  [ปลื่ม]

ไม่ได้หนีไปไหนครับ ยังใช้น้อง SHARP อยู่ครับ แต่พอดีอยากได้เครื่องใหม่ แล้วเจ้า LE835 ก็ไม่ยอมพังสักที 55555+
เห็นว่า SS Ks7500 ตัวนี้พํฒนาขึ้นมาดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ เลยลองดูจักหน่อยครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

โอ้ว ไม่ได้เจอกันานเลยน่ะครับท่าน  [ปลื่ม]

ไม่ได้หนีไปไหนครับ ยังใช้น้อง SHARP อยู่ครับ แต่พอดีอยากได้เครื่องใหม่ แล้วเจ้า LE835 ก็ไม่ยอมพังสักที 55555+
เห็นว่า SS Ks7500 ตัวนี้พํฒนาขึ้นมาดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ เลยลองดูจักหน่อยครับ  [หื่น]
Ks7500 ได้รับรองมาตราฐาน ULTRA HD PREMIUM หลายๆอย่างทำได้ดีกว่า LE835 แล้วครับ

Ks7500 ได้รับรองมาตราฐาน ULTRA HD PREMIUM หลายๆอย่างทำได้ดีกว่า LE835 แล้วครับ

ครับ ดีกว่า LE835 ทุกด้านจริงๆ แต่เท่าที่เห็น มีเรื่อง noise อย่างเดียวครับ ที่เจ้า LE835 ทำได้ดีกว่า (เทียบ ปิด กับ ปิด ด้วยกัน)
นอกนั้น KS7500 ก็ดีกว่าหมดจริงๆครับ.....แต่นี้เรากำลังพูดถึงทีวีคนละสมัยกันนะครับ  [คิคิ]

แต่ยังไง LE835 ก็ยังเป็นทีวีที่ภาพสวยอยู่ครับ ยังดูสวยอยู่ ยังดูดีกว่าทีวี Mid end รุ่นใหม่ๆบางรุ่นอยู่นะครับ ของเค้าดีจริงๆครับ  [ปลื่ม]