ผู้เขียน หัวข้อ: จอมีคราบมัน ติดจอทำความสะอาดยังไงดีครับ  (อ่าน 1405 ครั้ง)

ออฟไลน์ tofuday

• Flat TV member
  • *
ด้วยความหลอนของตัวเอง

จึงอยากจะรบกวนถามพี่ ๆว่า ใช้อะไรทำความสะอาดกันครับ
พอดีเหมือนมือไปโดนจอ เป็นเหมือนคราบมัน ๆ
ใน google บอกให้ใช้ น้ำส้มสายชู ผสมน้ำเปล่า แต่แอบกลัวจะแย่ไปกว่าเดิม

ปล. ผมใช้ ks7500 นะครับ

[เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: จอมีคราบมัน ติดจอทำความสะอาดยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:31:25 am »
ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ค่อยๆเช็ด

ออฟไลน์ tofuday

• Flat TV member
  • *
Re: จอมีคราบมัน ติดจอทำความสะอาดยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 11:52:13 am »
ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ค่อยๆเช็ด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 03:21:21 pm »
ใช้ผ้าสีฟ้าที่เเถมมา ชุบน้ำเปล่าหมาดๆเช็ด ไม่ก็เอาสก็อตเทปเเปะเเล้วดึงคราบออกมา อย่าใช้อย่างอื่นไปถูมาก รุ่นนี้หน้าจอเป็นรอยขนเเมวง่ายอยู่

ออฟไลน์ nutdiablo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 04:02:19 pm »
Microfiber ครับดีสุด น้ำส้มสายชูห้ามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ