หน้า: [1]

ขอความเห็นเรื่องการปรับ Smart LED (หรือ Local Dimming) ของซัมซุง Ks7500หน่อยครับ

• PEET (S)
  • Edge LED TV member

คือทีวีเพิ่งได้มา 3วัน แล้วตอนนี้ผมปรับอย่างอื่นเข้าที่หมดละครับ แต่มีเจ้า Local Dimming นี่แหละครับ
ที่สองจิตสองใจว่าจะ เปิด หรือ ปิด ไปเลยดี  ไม่เอา ไม่ยอม (ถ้าเปิด ฏ็จะมี Low กับ High) แต่ถ้าเปิด แล"ภาพโดยรวม"จะมืดลงนิดๆๆครับ

ทุกท่านที่สัมผัสรุ่นนี้อยู่ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ ควรปรับแบบไหนดีครับ ขอบคุณครับ  ปลื้ม

ปล. ส่วนมากดูหนัง HD Fulll HD ดู MV จาก USB แล้วก็เล่นเกมส์ครับ (จูนแยกกัน)  ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 02:39:10 pm โดย PEET (S) »
  • koko00737
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

เปิด hight เลยครับ จะเห็นผลพวกหนังที่มีเเถบดำบนล่าง เปิดกับไม่เปิดนี้ต่างกันเลย กับพวกฉากสีดำ ไม่งั้นเห็นเเสงรั่วกระจาย
  • PEET (S)

ขอบคุณครับ ท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรอีก ชี้แนะมาได้น่ะครับ  ปลื้ม
หน้า: [1]