หน้า: [1]

มีใครใช้ kodi v17 เล่นหนัง แล้วไม่ไป เหมือนติด buffer อะไรซักอย่าง บ้างครับ

• watgolf
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

เพิ่งอัพเดทตัว kodi 17 เล่นหนีง ภาพ เสียงติด ไฟล์. Mkv เหมือนมันติด buffering อะไรสักอย่าง

Version ก่อนเล่นได้ปกติ

ผมใช้ himedia q10pro

งง มากๆ มีใครมีปัญหา แบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขอย่างไรครับ??
  • Thanes hd
  • *

ผมใช้ Zappiti และ Xtreamer eXpess อัพ Kodi V.17 เรียบร้อยครับใช้การราบรื่นดีครับ ไม่มีอาการใดๆครับใช้ปกติ เล่นได้ทุกไฟล์เลยครับ แถมผมอัพเป็นภาษาไทย ยิ่งใช้ง่ายดีคืออ่านออกหมดครับ ลองลงใหม่ดูครับ ตอนนี้ผมติดใจ Kodi V.17 แล้วครับ ใช้ได้ดีอ่านได้ทุกไฟล์ ปรับได้ตามใจชอบ เพราะเป็นภาษาไทยครับ ปลื้ม
  • akanit
  • Edge LED TV member

ผมใช้ Zappiti และ Xtreamer eXpess อัพ Kodi V.17 เรียบร้อยครับใช้การราบรื่นดีครับ ไม่มีอาการใดๆครับใช้ปกติ เล่นได้ทุกไฟล์เลยครับ แถมผมอัพเป็นภาษาไทย ยิ่งใช้ง่ายดีคืออ่านออกหมดครับ ลองลงใหม่ดูครับ ตอนนี้ผมติดใจ Kodi V.17 แล้วครับ ใช้ได้ดีอ่านได้ทุกไฟล์ ปรับได้ตามใจชอบ เพราะเป็นภาษาไทยครับ ปลื้ม

ได้เสียงครบมั้ย dts hd  ,dolby tru hd
  • nitikit07
  • *

ส่วนผมใช้ Zidoo X9S ก็ใช้ได้รื่นไหลครับ ภาพเสียงมาครบครับ ทั้ง dts hd  และ dolby tru hd โดยพื้นฐานใน ชิพเดียวกัน ทั้งสามตัว จึงเป็นบทสรุป ว่าใช้ได้ครับ
เดียวจะไปลอง Himedia A5 ก่อนว่าจะได้ไหมครับ ขอไปซื้อก่อนครับ กำลังมองๆอยู่เห็นมาใหม่ครับ รัก
  • akanit
  • Edge LED TV member

ส่วนผมใช้ Zidoo X9S ก็ใช้ได้รื่นไหลครับ ภาพเสียงมาครบครับ ทั้ง dts hd  และ dolby tru hd โดยพื้นฐานใน ชิพเดียวกัน ทั้งสามตัว จึงเป็นบทสรุป ว่าใช้ได้ครับ
เดียวจะไปลอง Himedia A5 ก่อนว่าจะได้ไหมครับ ขอไปซื้อก่อนครับ กำลังมองๆอยู่เห็นมาใหม่ครับ รัก

kodi17 ได้เสียงครบด้วยเหรอครับ
  • vrsg
  • LCD TV member
  • **

ลองมาหลายวันแล้ว เล่นบน ZAP HDR เสียงออกเฉพาะ PCM ตัวเสียง HD ไม่ออก ไม่ pass through ปรับหมดทุกอย่างแล้ว
หน้า: [1]