ผู้เขียน หัวข้อ: แสงชัย YAMAHA/ DENON/ONKYO /Pioneer/JBL/PLOK/OPPO/TANNOY ลด+0%10เดิอน  (อ่าน 606378 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunshine

• Flat TV member
  • *
Re: แสงชัย YAMAHA/ DENON/ONKYO /Harman/MARANTZ/JBL/PLOK/Infinity/OPPO/Klipsch ลด+0%
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:58:44 pm »
ขอราคา Polk Rti A7, Infinity Primus 363, JBL ES90, Klipsch RF52II, Jamo S606 ด้วยครับ

ออฟไลน์ golfphahon

• Edge LED TV member
Re: แสงชัย YAMAHA/ DENON/ONKYO /Harman/MARANTZ/JBL/PLOK/Infinity/OPPO/Klipsch ลด+0%
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 11:00:17 am »
ตอนนี้มี YAMAHA RX-A1010 ไหมครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10

ออฟไลน์ Prawet

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 09:54:52 pm »
ขอราคา ทั้งสด กะผ่อนครบ

RX-A830

RX-A820 นี่ยังมีของไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ andytee

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:29:26 am »
ขอราคา Yamaha RX-V373 และ RX-V473 ทั้งเงินสดและผ่อน
และ Clearance Sale มีถึงเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ cediatop

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 07:05:03 am »
ขอราคา Onkyo 414 กับ 616 หน่อยครับ

ออฟไลน์ therooks

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 09:48:11 am »
 Yamaha
v673
v675
a820
a830
Onkyo
r626
r616

ขอราคาหน่อยครับ สด ผ่อน

ออฟไลน์ clayzizer

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 02:02:54 am »
ขอราคา onkyo s3500 และ s4505 หน่อยครับ

ทั้งสดและผ่อนนะครับ

ออฟไลน์ domehan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:20:48 am »
Yamaha673,675 ขอราคาหน่อยครับ

• **
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 05:40:09 pm »
Yamaha673คุณภาพเสียงสู้820ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ skyLABs

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 06:31:58 pm »
ขอราคาลำโพง polk : TSi300
                   polk : CS10
                   polk : TSi100
                   polk : PSW110
A/V YAM  RX-V475 , V673, V675
               RX-A820
               RX-A830

e-mail : [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 04:40:19 pm โดย skyLABs »
...

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:33:18 pm »
ขอราคา yamaha 3020 ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zaffy

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 09:44:43 am »
สอบถาม yamaha RX-A2020 กับ a830
Onkyo TX-NR818    ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 01:24:20 pm »
RX-A830 ขอราคาเงินสดด่วนด้วยครับ

ออฟไลน์ torres09

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 11:38:29 am »
ขอราคา Tannoy Mercury V1 ด้วยครับ

LED JVC BC50R มีของมั้ย อยากทราบราคาครับ
http://tv.jvc.com/product.jsp?modelId=MODL029223&pathId=201&page=11

ออฟไลน์ SEAnSKY

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:14:01 pm »
ขอราคา
Yamaha rx-v673
Polk TL 1600
Polk ATi A3

ออฟไลน์ zaffy

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:14:12 am »
ขอราคา ลำโพง polk Rti a3 กับ A1

ออฟไลน์ champza55

• **
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:38:44 am »
บริการแย่ครับ ผมไปซื้อ onkyo 4505 + polkA3 มาจากร้านแสงชัย แยกเกษตร ซื้อมาประมาณกลางเดือนครับ
เหตุการมีดังนี้

1.พอมาถึงบ้านผมก็แกะอุปกรณ์ต่างๆมาตั้งตามที่ๆมันควรอยู่ พอตั้งเสร็จ ผมก็กำลังเริ่มต่อสาย แต่ปรากฏว่าหาสาย subwoofer ไม่เจอ หาทั่วทั้งกล่องทุกซอกทุกมุม ก็ไม่มี วันรุ่งขึ้นผมเลยให้แฟนกลับไปที่ร้าตเพื่อขอสาย subwoofer แต่พนักงานพูดไม่ดีเลยครับชักสีหน้าตลอด แล้วพูดว่า มันจะไม่มีได้ไง มันต้องมีสิ หาดีหรือยัง แล้วพนักงานก็ยืนกรานว่ามันต้องมีในกล่อง แต่เราก็ยืนกรานว่าไม่มีแน่นอนเพราะเราหาดีแล้ว พนักงานก็ไม่ยอม จนสุดท้ายอาม่าเจ้าของร้านเดินมาบอกว่ามีอะไรกัน ไปเถียงลูกค้าทำไมเค้าเพิ่งซื้อไปเมื่อวานถ้ามันไม่มีก็ไปหามาให้เค้า พนักงานเลยเดินไปหามาให้แบบไม่พอใจ

2.พอได้สาย subwoofer มาก็ดิตตั้งจนเสร็จ ตั้งค่าเรียบร้อย ลองทดสอบเสียง ปรากฏว่า เสียงsubwooferเบา ปรับเท่าไรก็ยังเบา เบาแบบว่า เวลาดูหนังสงความ แทบไม่มีเสียง subwooferเลย ผมเลยลองโทรไปที่ร้านเพื่อบอกถึงปัญหา พนักงานบอกว่าให้ยกไปให้ดูที่ร้าน ผมก็ตอบไปว่า อ้าว ตอนที่ผมซื้อคุณบอกว่าถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน จะมาแก้ไขให้ถึงบ้านนี่นา แล้วทำไมตอนนี้บอกให้ยกไป พนักงานตอบว่าช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไม่รู้จะว่างเมื่อไร เดี๋ยวต้อวดูตารางก่อนเดี๋ยวโทรกลับมาบอก เงียบไปได้ซัก2ชั่วโมง เราเลยโทรกลับไปอีกครั้ง พนักงานบอกว่าช่วงนี้ไม่มีคิวไปแถวนั้นเลย อย่างไรแล้วเพื่อความสดวกให้ลูกค้ายกมาที่ร้าน  ผมคิดในใจว่า (เพื่อความสะดวกหรอ สะดวกคุณนะสิ ไม่ใช่สะดวกลูกค้า) ผมเลยบอกว่าผมไม่สะดวกยกไปหรอกนะ ยังไงช่วยมาเช็คที่บ้านด้วย ถ้าเสียจะได้เปลี่ยนเพราะมันยังไม่เกิน 7 วัน พนักงานก็บอกเดี๋ยวติดต่อกลับไปนัดวันเวลา เราก็ตกลง

** จนถึงตอนนี้ผ่านไปจะ12วันแล้ว ยังไม่มีการติดต่อใดๆมาทั้งสิ้น แบบนี้ลูกค้าควรทำอย่างไร ต้องยกไปเองจริงๆใช่ไหม ที่สำคัญมันเกิน7วันไปแล้ว แบบนี้ผมเสียสิทธิ์การเปลี่ยนสินค้า เพราะบริการแย่ๆของคุณ**

*เป็นร้านมี่ชื่อเสียงรบกวนบริการลูกค้าให้ดีด้วยครับ ไม่ใช่บริการดีเฉพาะเวลาจะซื้อ พอซื้อไปแล้วชั่งหัวมัน แบบนี้*

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:29:00 am »
บริการแย่ครับ ผมไปซื้อ onkyo 4505 + polkA3 มาจากร้านแสงชัย แยกเกษตร ซื้อมาประมาณกลางเดือนครับ
เหตุการมีดังนี้

1.พอมาถึงบ้านผมก็แกะอุปกรณ์ต่างๆมาตั้งตามที่ๆมันควรอยู่ พอตั้งเสร็จ ผมก็กำลังเริ่มต่อสาย แต่ปรากฏว่าหาสาย subwoofer ไม่เจอ หาทั่วทั้งกล่องทุกซอกทุกมุม ก็ไม่มี วันรุ่งขึ้นผมเลยให้แฟนกลับไปที่ร้าตเพื่อขอสาย subwoofer แต่พนักงานพูดไม่ดีเลยครับชักสีหน้าตลอด แล้วพูดว่า มันจะไม่มีได้ไง มันต้องมีสิ หาดีหรือยัง แล้วพนักงานก็ยืนกรานว่ามันต้องมีในกล่อง แต่เราก็ยืนกรานว่าไม่มีแน่นอนเพราะเราหาดีแล้ว พนักงานก็ไม่ยอม จนสุดท้ายอาม่าเจ้าของร้านเดินมาบอกว่ามีอะไรกัน ไปเถียงลูกค้าทำไมเค้าเพิ่งซื้อไปเมื่อวานถ้ามันไม่มีก็ไปหามาให้เค้า พนักงานเลยเดินไปหามาให้แบบไม่พอใจ

2.พอได้สาย subwoofer มาก็ดิตตั้งจนเสร็จ ตั้งค่าเรียบร้อย ลองทดสอบเสียง ปรากฏว่า เสียงsubwooferเบา ปรับเท่าไรก็ยังเบา เบาแบบว่า เวลาดูหนังสงความ แทบไม่มีเสียง subwooferเลย ผมเลยลองโทรไปที่ร้านเพื่อบอกถึงปัญหา พนักงานบอกว่าให้ยกไปให้ดูที่ร้าน ผมก็ตอบไปว่า อ้าว ตอนที่ผมซื้อคุณบอกว่าถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน จะมาแก้ไขให้ถึงบ้านนี่นา แล้วทำไมตอนนี้บอกให้ยกไป พนักงานตอบว่าช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไม่รู้จะว่างเมื่อไร เดี๋ยวต้อวดูตารางก่อนเดี๋ยวโทรกลับมาบอก เงียบไปได้ซัก2ชั่วโมง เราเลยโทรกลับไปอีกครั้ง พนักงานบอกว่าช่วงนี้ไม่มีคิวไปแถวนั้นเลย อย่างไรแล้วเพื่อความสดวกให้ลูกค้ายกมาที่ร้าน  ผมคิดในใจว่า (เพื่อความสะดวกหรอ สะดวกคุณนะสิ ไม่ใช่สะดวกลูกค้า) ผมเลยบอกว่าผมไม่สะดวกยกไปหรอกนะ ยังไงช่วยมาเช็คที่บ้านด้วย ถ้าเสียจะได้เปลี่ยนเพราะมันยังไม่เกิน 7 วัน พนักงานก็บอกเดี๋ยวติดต่อกลับไปนัดวันเวลา เราก็ตกลง

** จนถึงตอนนี้ผ่านไปจะ12วันแล้ว ยังไม่มีการติดต่อใดๆมาทั้งสิ้น แบบนี้ลูกค้าควรทำอย่างไร ต้องยกไปเองจริงๆใช่ไหม ที่สำคัญมันเกิน7วันไปแล้ว แบบนี้ผมเสียสิทธิ์การเปลี่ยนสินค้า เพราะบริการแย่ๆของคุณ**

*เป็นร้านมี่ชื่อเสียงรบกวนบริการลูกค้าให้ดีด้วยครับ ไม่ใช่บริการดีเฉพาะเวลาจะซื้อ พอซื้อไปแล้วชั่งหัวมัน แบบนี้*

ผมขอโทษด้วยจริงๆ เพิ่งจะทราบเรื่องนี้ ถ้ามีปัญหาการบริการ กรุณาติดต่อผมทางโทรศัพท์ได้ทันที่ หรือโทรเข้าหน้าร้านก็ได้ครับ ผมจะได้ทราบเรื่อง จะรีบนำไปแก้ไขครับ ขอโทษด้วยจริงๆครับ ยังไงโทรมาเบอร์ 0837742129 ติดต่อผมโดยตรงจะนำไปเปลื่ยนให้ทันทีครับ และ จะเรียกพนักงาน onkyo มาซักถาม เพื่อตักเตื่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 09:29:33 am โดย sang »