ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง andrord box ต่อสัญญาณออก HDMI พร้อมกับ AV ไม่ได้เหรอครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
คือว่า ติดตั้งกล่อง MXQ-4K เอาไว้เปิดดู MV หรือหนังการ์ตูน ให้เด็ก ๆดูระหว่างเดินทาง

จอหน้ารถรับ HMDI ได่

จอหลังเบาะ รับสัญญาณ AV

แต่พอต่อสายทั้งคู่ จอหลังที่รับสัญญาร AV จะไม่ติด ติดแต่จอหน้า

แต่ลองถอดสาย HDMI จากกล่อง จอหลังก็ติดปกติ

เลยอยากทราบว่า ปกติแล้ว สัญญาณขาออก มันต่อออกได้แค่แบบใดแบบนึง เหรอครับ..

ปกติต่อใช้งานในบ้าน ก็ต่อแต่แบบ HDMI ไม่เคยต่อพร้อมกัน

เป็นที่กล่อง หรือว่าข้อจำกัดของการต่อสัญญาณ

ออฟไลน์ egreat555

• Flat TV member
  • *
Re: กล่อง andrord box ต่อสัญญาณออก HDMI พร้อมกับ AV ไม่ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 07:36:19 pm »
hdmi สัญญาณภาพและเสียงดิจิตอล
av สัญญาณเสีย+วีดีโออนาล็อก
ละช่องสัญญาณ...ระดับต่างกันรวมกันไม่ได้
 [ม่ายยย]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 07:37:33 pm โดย egreat555 »

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: กล่อง andrord box ต่อสัญญาณออก HDMI พร้อมกับ AV ไม่ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 08:07:23 pm »
ถ้าเป็น Zappiti 4K HDR สามารถต่อภาพออกทั้ง 2 จอ ได้พร้อมกันครับ ทั้ง HDMI และ AV โดยจะปล่อยความละเอียดภาพที่แตกต่างกันครับผม

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 01:35:23 pm »
hdmi สัญญาณภาพและเสียงดิจิตอล
av สัญญาณเสีย+วีดีโออนาล็อก
ละช่องสัญญาณ...ระดับต่างกันรวมกันไม่ได้
 [ม่ายยย]

ไม่ได้เอามารวมกันครับ  แต่ต่อออก 2 ช่องทาง

ถ้าเป็น Zappiti 4K HDR สามารถต่อภาพออกทั้ง 2 จอ ได้พร้อมกันครับ ทั้ง HDMI และ AV โดยจะปล่อยความละเอียดภาพที่แตกต่างกันครับผม

ขอบคุณที่แนะนำครับ..คงเป็นเพราะข้อจำกัดกล่อง  ที่ต่อสัญญาณออกพร้อมกันไม่ได้  ที่เลือกกล่องตัวนี้เพราะเล็กกระทัดรัด วางในเก๊ะหน้ารถได้

แต่อาจแก้ปัญหา โดยการซื้อ HDMI splitter มาแยก แล้วค่อยแปลงจาก HDMI เป็น AV อีกที

น่าจะลงทุนน้อยกว่าซื้อกล่องใหม่  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 03:06:54 pm โดย msea »