ผู้เขียน หัวข้อ: -- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้ lcdtvthailand นี้ ครับ --  (อ่าน 22969 ครั้ง)

ออฟไลน์ piccom

• Flat TV member
  • *
-- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้นี้ ครับ -- ตอนนี้ เดือดร้อนเรื่องเงินเลยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29900.0

- ผมยอมรับในเรื่องความผิดพลาด ไม่รอบคอบ
ไม่อยากเล่าความโง่ของผมเลย แต่เล่าเป็น อุธาหรณ์ นะครับ เพราะเขาจะป้วนเปี้ยน ใน LCDtvthailand และ web อื่นๆ โดยเปลี่ยน user / และจะทำเนียนๆในหลายเรื่อง เช่น post ข้อว่าไม่โกงแน่น่อน มีหลักฐานน่าเชื่อถือต่างๆ การพูดจาดี ชอบพูดว่า เล่น net ไม่ค่อยเป็น เลยลงรูปไม่ได้  เมื่อใครโทรไปคุย จะพูดนั่น พูดนี่ ให้ตายใจครับ -

- การพูดจาดีมาก เป็นผู้ชายครับ
  * จะบอกว่าอยู่สิงห์บุรี นัดเจอก็ไม่สะดวก บอกให้ไปหาอย่างเดียว ขับมาจากกรุงเทพไม่ไกลหรอก
  * เขาจะใจเย็นมาก แต่ก็ให้รีบโอน ถามเรื่องสินค้า ก็บอกว่าไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะแก่แล้ว ลูกเล่นอย่างเดียว  "ถ้าขายเครื่องไปแล้ว ลูกจะได้เรียนซะที" (จะมีมุกอื่นๆใน web อื่นด้วยนะครับ)
  * ผมถามว่าทำงานอะไร  -- " เขาตอบว่าทำงานเกี่ยวกับ เรื่องการเงิน กลัวเรื่องการโกงทาง Internet มาก เงินแค่เล็กน้อย ไม่ต้องกลัวหรอก ใครทำเรื่องแบบนี้ นี่มันเลวมาก(น่าน พูดว่าตัวเองอีก)
  * ท้าทายให้ search ข้อมูลเขาใน internet ว่าเคยโกงอะไรหรือป่าว

คร่าวๆ นะครับ  แต่อยากจะบอกว่า นัดเจอ เห็นสินค้าดีที่สุด ระวังกันด้วยนะครับ

หมายเลขบัญชีที่เขาให้โอน นะครับ คือ 3432629308  กสิกร ออมทรัยพ์  ชื่อบัญชี MS HATHAILAPUS   SUKT // [email protected] ที่ใช้ติดต่อ

รูป slip ที่ผมโอนไปนะครับ นึกอะไรได้แต่จะมาเล่าต่อ  "อย่าลืมนะครับ  มีสติให้มากๆ "

Boomerang edit : คนร้ายชื่อ "นายกฤษณะ เข็มทอง" นะครับ ประวัติก่อเหตุโชกโชนเกือบทุกเว็บ

และอีเมล์ที่เค้าใช้ส่วนใหญ่มักจะมีคำว่า "pay" "online" และคำศัพท์ที่ไม่สื่อถึงชื่อคน

ขอให้สมาชิกทุกท่านระมัดระวังการโอนเงินด้วยนะครับ แม้ตอนนี้จะโดนขังไปแล้วก็ตาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 01:07:46 pm โดย Boomerang »

ออฟไลน์ sor55

• Edge LED TV member
Re: -- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้ lcdtvthailand นี้ ครับ --
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:08:14 am »
ผมโอนวันอาทิตย์ตอนสามทุ่ม แปลงมาต้องมาโอนต่างกันวันเดียวพอดีเลย

ออฟไลน์ piccom

• *
Re: -- เจอมืออาชีพ โกง จากกระทู้ lcdtvthailand นี้ ครับ --
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:13:02 am »
เสียดาย คนต่างจังหวัด ที่ดีๆซื่อสัตย์ที่ยังมียอู่ เพื่อซื้อ-ขาย สินค้า แบบโอนเงิน  ต้องเสียโอกาสอันนี้ไปด้วย

ยังไง  คุณ  sor55  อย่าคิดมากนะครับ เพราะถ้าเป็นเมื่่อก่อน ผมนอนไม่หลับ ไปแล้ว  มีสติ แล้วทำใจสบายๆครับ  เป็นห่วง

เฮ้อ?? แต่ยังไงก็เสียดายเงินเนอะ กว่าจะหาได้แต่ละบาท ด้วยความสุจริต

แต่ผมเชื่ออย่างสุดๆครับว่า เวรกรรม มีจริง ไม่ช้า ก็เร็ว ในชาตินี้  อย่างน้อยที่สุด  จิตใต้สำนึก ทุกวินาที บอกอยู่เสมอว่า เขา เคยโกงกิน คนอื่นเขามา จนตลอดชีวิต เขา

BYE BYE //
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 10:19:22 am โดย piccom »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:31:44 pm »
ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวให้น้องทำธ.กรุงศรี ขอดูที่อยู่แล้วแจ้งความจับแม่งเลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:33:27 pm »
เลขบัญชีคนละเบอร์เดี๋ยวตรวจ ได้ ให้แม่งหนีหัวซุกหัวซุนไปเลย

ออฟไลน์ องค์อาจ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:40:42 pm »
ไอเลวนั้นมาเวปนี้แล้วเหรอ ผมเพิ่งไปดูหน้ามันมาครับ ตอนนี้มัน ได้เข้าไปกินข้าวแดงแล้วครับเพือนๆ ใครที่โดน โกง ให้ไปชี้ตัวที่ สน.ปทุมธานีได้เลยครับ ชื่อจริงคือ
 นายกฤษณะ เข็มทอง ไอตัวเแสบแห่งโรคออนไลน์

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:43:51 pm »
โฉมหน้าไอเลว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:46:32 pm »
มันเพิ่งโดนจับหรือไงครับ เมื่อวานมันให้ใครsmsมา

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:52:46 pm »
โดนเมื่อวานตอน 20.00 น ครับ ครั้งนี้ที่โดนก็ ไม่รู้ครั้งที่เท่าไรแล้ว เห้น ร้อยเวรบอก ไม่เข็ด สงสัย ครั้งนี้ขังยาวๆเลยครับ จะได้ไม่ออกมาทำให้โลกออนไลน์ เสีย ถ้าใครยังไม่รู้จีกนายคนนี้ ลองพิมใน google ครับ จะพบว่า พระเจ้า นายมันเกิดมาเพื่อส่งนี้ (ไอเลว)

ออฟไลน์ Boomerang

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:03:42 pm »
ผมลบทั้งสมาชิกและกระทู้ทิ้งไปแล้วนะครับ

และขอปักหมุดไว้ให้คนอื่นๆ ได้ดู

และให้คอยระวังอีเมล์ที่มีคีย์เวิร์ดคำว่า "pay" และ "online" นะครับ

เนื่องจากที่ได้ดูข้อมูลแล้วมักจะใช้อีเมล์ทำนองนี้ในการโกงตลอด

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:07:03 pm »
จากการที่มีผู้เสียหายนับร้อย
จากนาย กฤษณะ เข็มทอง หรือ อีกในหลายหลายชื่อ
ได้ทำการเปืดบีญชี ในหลายๆสาขาเปิดเบอร์อีกหลายๆเบอร์มือถือ ให้เหยื่อยส่งเงินไปให้แต่สุดท้ายแล้ว ไม่ส่งของมาให้ แถมยังไม่รับโทรศัพท์ หรือปิดเครื่อง
ผมคือผู้เสียหาย หนึ่งในจำนวนนั้น เขาได้ทำการฉ้อโกงทรัพย์มาตั้งแต่ ปี 2009 จนถึงปัจจุบัน และ คิดว่าน่าจำทำต่อไปเรื่อยๆ
เคยถูก จับมาแล้ว จำนวน 2 ครั้ง คือ 1 ที่สน ทุ่งมหาเมฆ 2. ไม่ทราบ สน ที่ชัดเจน ถูกกองปรามปราบตำรวจจับแล้วนับครั้งไม่ถ้วน
และ แต่ละครั้งถูกถอนหมายศาลไปหมด เนื่องจากมีการไกล่เกลี่ย เรียกร้องค่าเสียหายเรียบร้อยดังนั้นผู้เสียหายจึงไม่เอาคดีความอะไรต่อไป
ผมได้ทราบข้อมูลที่ชัดเจนของมันคือ ชื่อ นายกฤษณะ เข็มทอง เกิด วันที่ 7 มกราคม พศ 2535เลขบัตรประชาชน 1100500643863 เป็น นักศึกษา ช่างกล และ เป็นเด็กแว้น พ่อแม่ ทำงานค้าขายทั่วไป เลขที่บ้านที่มันเกิด 66/232ม35 ต บานเตยอ.สามโคก จังหวัด ปทุมธานี ถ้าคุณ search กูเกิ่้ลก็จะได้ภาพบ้านของมันณ ตอนนี้ คือชื่อที่มันขายของอยู่เว็บนี้ momoteero และอาจจะมีอีก หลายๆชื่อในเว็บนี้ เพราะทำเป็น แก็ง
การพูดจาทางโทรศัพท์ จะแนบเนียน พูดออกเร็วๆให้รีบส่งเงินไปแล้วจะได้ส่งของไปให้ พอเราได้ทำการส่งเงินไปแล้ว จะมีการถอนเงินทันที
ผมจึงอย่ากทราบผู้เสียหาย ที่เคยถูก คนผู้นี้ หลอกเอาเงินไปบ้าง ถ้าใคร ต้องการพูด คุยกับผม เมลคือ [email protected] ผมจะรวบรวมผู้เสียหายครับ
และใครมีข้อมูลที่มากกว่านี้ หรือ ต้องการติดต่อผม คือเมลดังกล่าวข้างบน ขอบอกทุกท่านก่อนว่า อย่าทำให้มันรู็ตัวนะครับ สิ่งที่จะพูดหรือจะบอกในบอร์ท นี้

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:08:48 pm »
จากการที่มีผู้เสียหายนับร้อย
จากนาย กฤษณะ เข็มทอง หรือ อีกในหลายหลายชื่อ
ได้ทำการเปืดบีญชี ในหลายๆสาขาเปิดเบอร์อีกหลายๆเบอร์มือถือ ให้เหยื่อยส่งเงินไปให้แต่สุดท้ายแล้ว ไม่ส่งของมาให้ แถมยังไม่รับโทรศัพท์ หรือปิดเครื่อง
ผมคือผู้เสียหาย หนึ่งในจำนวนนั้น เขาได้ทำการฉ้อโกงทรัพย์มาตั้งแต่ ปี 2009 จนถึงปัจจุบัน และ คิดว่าน่าจำทำต่อไปเรื่อยๆ
เคยถูก จับมาแล้ว จำนวน 2 ครั้ง คือ 1 ที่สน ทุ่งมหาเมฆ 2. ไม่ทราบ สน ที่ชัดเจน ถูกกองปรามปราบตำรวจจับแล้วนับครั้งไม่ถ้วน
และ แต่ละครั้งถูกถอนหมายศาลไปหมด เนื่องจากมีการไกล่เกลี่ย เรียกร้องค่าเสียหายเรียบร้อยดังนั้นผู้เสียหายจึงไม่เอาคดีความอะไรต่อไป
ผมได้ทราบข้อมูลที่ชัดเจนของมันคือ ชื่อ นายกฤษณะ เข็มทอง เกิด วันที่ 7 มกราคม พศ 2535เลขบัตรประชาชน 1100500643863 เป็น นักศึกษา ช่างกล และ เป็นเด็กแว้น พ่อแม่ ทำงานค้าขายทั่วไป เลขที่บ้านที่มันเกิด 66/232ม35 ต บานเตยอ.สามโคก จังหวัด ปทุมธานี ถ้าคุณ search กูเกิ่้ลก็จะได้ภาพบ้านของมันณ ตอนนี้ คือชื่อที่มันขายของอยู่เว็บนี้ momoteero และอาจจะมีอีก หลายๆชื่อในเว็บนี้ เพราะทำเป็น แก็ง
การพูดจาทางโทรศัพท์ จะแนบเนียน พูดออกเร็วๆให้รีบส่งเงินไปแล้วจะได้ส่งของไปให้ พอเราได้ทำการส่งเงินไปแล้ว จะมีการถอนเงินทันที
ผมจึงอย่ากทราบผู้เสียหาย ที่เคยถูก คนผู้นี้ หลอกเอาเงินไปบ้าง ถ้าใคร ต้องการพูด คุยกับผม เมลคือ [email protected] ผมจะรวบรวมผู้เสียหายครับ
และใครมีข้อมูลที่มากกว่านี้ หรือ ต้องการติดต่อผม คือเมลดังกล่าวข้างบน ขอบอกทุกท่านก่อนว่า อย่าทำให้มันรู็ตัวนะครับ สิ่งที่จะพูดหรือจะบอกในบอร์ท นี้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและความร่วมมือในการแจ้งเหตุครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:12:30 pm »
ไม่เป้นไรครับ ผมเคยเจ็บกับมันมา สองรอบครับ คิดดูโดนคนๆเดียวหลอกสองรอบมันน่าแค้นไหม  [คุก] [คุก] [คุก] [คุก] [คุก] [คุก] [คุก] [คุก] [คุก]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:33:15 pm »
ด้านล่างนี้เป็นลิ้งค์เข้าไปดูกระทู้ดังกล่าวนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/asp-bin/images-source/image/webboard_crime/crime-case-Kritsana.jpg

จะเห็นว่าคนโพสต์กับคนปิดกระทู้มา user ต่างกัน แต่ IP เดียวกัน

ออฟไลน์ mirin99

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 02:57:33 pm »
เท่าที่เคยโดนโกงมา พวกนี้ มักจะจ้างคนอื่นเปิดบัญชีให้ (ถ้าทำเป็นเวลานาน) บางทีก้บัญชีตัวเอง รับเงินแต่ไม่ยอมส่งของ
ไปแจ้งความก็กลับถูกมองว่าเราโง่ ไปซื้อของทางอินเตอร์เน็ต เคยถูกร้อยเวร จิ้มมาหล่ะ บอกว่า ทำไมไม่ไปซื้อตามร้าน ของเยอะแยะ เป็นผม ผมก็ไม่ซื้อหรอก
สุดท้ายจนป่านนี้ ตั้งแต่ ปี1 ตอนนี้จบแล้วก็ยังไม่ได้อะร ทำใจ เพราะยังไง ชาติ มันก้ต้องมาชดใช้เราอยู่ดี [แทง]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:58:51 pm »
เห็นบ้านผมว่าพ่อ-แม่มันต้องร่วมมือด้วย แเพราะตอนโทรไปเป็นเสียงคนมีอายุ ทั้งเสียงพ่อและแม่มันแน่ๆ สงสัยบ้านนี้โจรทั้งบ้าน ให้ลูกออกหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ koneclaim

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:10:19 am »
จำกระทู้ได้แล้ว ... ไม่เห็นมีรูปสินค้า ... แต่มีคนซื้อ ... แถมมาปิดกระทู้ให้เค้าด้วย ... ตอนแรกนึกว่าหน้าม้า ... เปิดปิดกระทู้สร้างcredit ... อ้าวมีคนโดนจริงๆหรือครับ ... เอาใจช่วยนะครับ ขอให้คนทำผิดได้รับโทษด้วนนะครับ  [คุก]

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:04:51 am »
ขอให้คนทำผิด ได้รับโทษครับ พวกนี้มันเลวจริงๆ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡