ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092320 ครั้ง)

ออฟไลน์ didneo92530

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1530 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:51:45 am »
ผมพึ่งซื้อ samsung 46ES8000 มาได้ 10 วันอาการมันเป็นแบบในรูปท่านใดพอทราบไหมครับเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ยังไง ตอนแรกเป็นกลางจอก่อนแถบขาวๆพอปิดเปิดใหม่หายพอลองปิดเปิดใหม่อีกสองสามทีก็ย้ายมาเป็นตามข้างล่างแบบในรูปมันเกิดจากอะไรครับช่วยทีเครียดมากเลย  [โขก]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 12:58:58 am โดย didneo92530 »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1531 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 01:46:50 am »
ผมพึ่งซื้อ samsung 46ES8000 มาได้ 10 วันอาการมันเป็นแบบในรูปท่านใดพอทราบไหมครับเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ยังไง ตอนแรกเป็นกลางจอก่อนแถบขาวๆพอปิดเปิดใหม่หายพอลองปิดเปิดใหม่อีกสองสามทีก็ย้ายมาเป็นตามข้างล่างแบบในรูปมันเกิดจากอะไรครับช่วยทีเครียดมากเลย  [โขก]

ถ้าไม่ได้เสียบสายสัญญาณอะไรแล้วยังเป็นละก็ หลอดภาพหรือจอน่าจะมีปัญหาแล้ว แจ้งศูนย์เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #1532 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:03:03 am »

ถ้าไม่ได้เสียบสายสัญญาณอะไรแล้วยังเป็นละก็ หลอดภาพหรือจอน่าจะมีปัญหาแล้ว แจ้งศูนย์เลยครับ

ตอนเปิดนี่มันมีสายที่เสียบไว้ มีสาย AV ของ DVD สาย USB ของ EX HDD แล้วก็สาย HDMI ของกล่องทรู

• *
« ตอบกลับ #1533 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:47:29 pm »

ตอนเปิดนี่มันมีสายที่เสียบไว้ มีสาย AV ของ DVD สาย USB ของ EX HDD แล้วก็สาย HDMI ของกล่องทรู

ถอดออกหมดแล้วก็ยังเป็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 12:58:00 pm โดย didneo92530 »

ออฟไลน์ tkomcmanus

• *
« ตอบกลับ #1534 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 12:16:00 am »
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้  Samsung LED UA55d7000  ซื้อมาประมาณ 1 ปี 4 เดือน แต่เปิดใช้งานจริงๆน้อยมาก จู่ๆเมื่อวานมาเปิดดู  ดูได้ซักพักเครื่องดับ แล้วก็ขึ้น smart tv กระพริบแล้วก็ดับกระพริบแล้วก็ดับ ตลอด อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าอาการ นี้เกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไข ได้อย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ THE NUTTER

• *
« ตอบกลับ #1535 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:03:39 pm »
สวัสดีครับ มือใหม่หัดเล่น Smart TV อ่ะ พึ่งซื้อ Samsung UA40ES6220 มาได้แค่ 1 วันครับ ต่อWIFI เรียบร้อยแล้วครับ
แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยครับ ใน โหมด Smart TV 

อยากจะสอบถามว่า เวลาเข้า Youtube มันมีช่องให้ พิมพ์ คำ มันมีแต่ภาษาอังกฤษ   เราจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงหร๋อครับ

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ   (แบบว่ามือใหม่มากๆ)  *__^

ออฟไลน์ yeenarak

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1536 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:34:12 pm »
ผมพึ่งซื้อPlasma PS51E530A3R เมื่อวันที่30/12/20122ปัญหาคือport USB ไม่สามารถรองรับการใช้งานHDD ได้
ถ้าแฟชไดว์ก้อใช้งานได้ปกติ แต่ตัวโชว์ในรุ่นเดียวกันที่powerbuy สาขาแฟชั่นไอแลนด์สามารถเสียบHDDใช้งานได้ปกติคับ
อีกปัญหาต่อมาผมลองอัพเดทเฟิมแวร์ตัวล่าสุด 1113.0ที่ปล่อยอยู่หน้าweb SS พออัพเดทแล้วเครื่องก้อดับสนิทไปจน. ณ บัดนี้คับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีเพื่อนๆคนไหนมีอาการแบบนี้บ้างคับต้องแก้ไขอย่างไรดีคับเพราะโทรไปccแจ้งว่าช่างจะเข้ามาได้อีก2-3วันเลยยยย
ช่วยหน่อยคับ
อัพเฟริมแวร์ไม่สมบูรณ์อันตรายมากครับ
ขอตอบเรื่อง HDD แล้วกันครับ ถ้าอ่าน flashdrive ได้ แสดงว่้า พรอต์ไม่มีปัญหา
1.อาจจะมี Hdd บางยี่ห้ออ่านไม่ได้ ลองหายืมคนอื่นมาลอง
2.รูปแบบของ Hdd เป็นอะไร fab32
3.ถ้า Hdd มีความจุเยอะ หรือไฟล์เยอะอาจจะใช้เวลารอนานมากๆ ผมเสียบ 2T เข้าไปรอนานมากๆ
4.ลองอัพเฟริมแวร์ดู แต่ต้องดูให้ดีนะครับการอัพเฟริมร์แวร์แต่ละครั้งมีความเสี่ยง

ออฟไลน์ THE NUTTER

• *
« ตอบกลับ #1537 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:59:53 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันอ่ะ ต้องแก้วิธีไหนครับ

ออฟไลน์ PARU

• *
« ตอบกลับ #1538 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 05:06:46 pm »
                  ขอถามหน่อยครับ   ผมกำลังหาซื้อLEDTV ขนาด40นิ้ว  ราคาไม่เกิน20,000บาท    สนใจตัวซัมซุงEH5000

1.อยากให้ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียกับอีก3ยี่ห้อหน่อยครับ(โตชิบ้าPS200T , เเอลจีLS4600 , โซนี่EX430)     โดยรวมเเล้วตัวไหนน่าซื้อกว่ากัน   
2..จอLEDเเบบEDGEกับเเบบDIRECT   คุณภาพของภาพเเตกต่างกันมากไหมครับ  ผมดูในข้อมูลเห็นว่าซัมซุงEH5000 ใช้จอเเบบDIRECTเเต่เจ้าอื่นใช้เเบบEDGE เห็นในเวปบอกว่าจอเเบบDirectเป็นรุ่นลดต้นทุน   เเสดงว่าภาพของซัมซุงEH5000เป็นรองอีก3ยี่ห้อใช้ไหมครับ

ช่วยเเนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thanith

• *
« ตอบกลับ #1539 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:03:45 am »
ใช้ samsung led smart tv 32 นิ้ว series 6 มีปัญหาเข้า youtube ไม่ได้ (เคยเข้าได้) แต่เข้า net ได้ปกตินะครับ เข้าไป download ใน samsung apps ได้ปกติ จะแก้ปัญหาอย่างไร? ลองเข้าไป reset เครื่องแล้ว เหมือนเดิม ถามไปที่ ศูนย์บริการ samsung ตอบว่าเกิดจาก server มีปัญหา ให้รอสักระยะ เมื่อแก้ไข server ได้แล้ว จะแจ้งที่หน้าจอว่าใช้งานได้แล้ว แต่ผมสงสัยว่า ทำไมทีวีรุ่นเดียวกันอีกเครื่อง (ผมมีรุ่นนี้ 2 เครื่อง) ทำไมเข้า youtube ได้ปกติ และยังสามารถเข้า youtube ที่ดูผ่านกล่อง kaiboer k6 ได้ปกติอีกด้วย

ออฟไลน์ chet rescue

• *
« ตอบกลับ #1540 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:05:12 pm »
[ร้องไห้] [ร้องไห้] รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้  Samsung LED UA55d7000  ซื้อมาประมาณ 1 ปี 4 เดือน แต่เปิดใช้งานจริงๆน้อยมาก จู่ๆเมื่อวานมาเปิดดู  ดูได้ซักพักเครื่องดับ แล้วก็ขึ้น smart tv กระพริบแล้วก็ดับกระพริบแล้วก็ดับ ตลอด อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าอาการ นี้เกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไข ได้อย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

เปงเหมือนกันเลย มันบุทตลอด ส่งซ่อม ช่างบอกไม่มีอะไหร โชคดี ประกันยังไม่หมด ทางซัมซุง เลยเปลื่ยนเครื่อง ตัวใหม่มาให้แทน  เท่าที่ดูมา อาการแบบ นี้เปง กันเยอะ

ออฟไลน์ kupramza

• *
« ตอบกลับ #1541 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:14:42 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันอ่ะ ต้องแก้วิธีไหนครับ

เป็นเหมือนกันอีก 1 เสียงครับ UA46ES6220R ใช้ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย จอผมเปลี่ยน ไป 2 รอบแล้ว ทั้ง Bad ทั้ง Dead

ออฟไลน์ kajkarn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1542 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:42:40 pm »
แนะนำสาย HDMI ไว้เล่นกับเครื่อง HD Player หน่อยครับ...........แฟนพันธุ์แท้ Samsung ข้อเสียงหน่อยครับ.........

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1543 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 02:26:43 pm »

เป็นเหมือนกันอีก 1 เสียงครับ UA46ES6220R ใช้ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย จอผมเปลี่ยน ไป 2 รอบแล้ว ทั้ง Bad ทั้ง Dead

มีวิธีแก้ครับ ลองติดต่อศุนย์บริการเลยคร้าบ... [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ iamjiab

• *
« ตอบกลับ #1544 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:03:27 pm »
สวัสดีค่ะ เราพึ่งซื้อ "Samsung LED UA32ES5600R" ให้คุณพ่อเมื่อเย็นนี้ค่ะ
ปรากฎว่ามีปัญหา เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้หน่อยนะคะ

1) กล่อง True ที่บ้านเป็นสาย AV (มีสามเส้น ขาว แดง เหลือง) .. ปรากฎว่า ช่องเสียบด้านหลังมีแค่สีเหลืองกับแดงมั้งคะ แล้วลองเสียบแล้วภาพไม่ขึ้นค่ะ?

2) เราต่อ Wifi ปรากฎว่าหน้าจอขึ้นว่าต่อไม่ได้ ให้กำหนดค่า IP เอง ซึ่งที่เราใช้มันจะเป็น Wifi ที่ต้องใส่รหัสก่อนทุกครั้ง ทีนี้หน้าจอไม่เห็นมีใส่รหัสแต่เป็นว่าต้องกำหนดค่าไอพีอื่นๆ เองตั้งแต่ต้น ทีนี้เราอยากให้มันเข้าไปก่อนแล้วค่อยใส่หน้ารหัส ทำได้ไหมคะ?

3) น็อตที่ให้ไว้ไขฐานตั้ง ในกล่องมีแค่ 6 ตัว แต่ในที่ต้องใส่มี 8 ตัว ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ คนอื่นๆ เป็นเหมือนกันไหมคะ?

รบกวนให้คำแนะนำ/ชี้แนะหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ออฟไลน์ nat_studio

• *
« ตอบกลับ #1545 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:53:51 pm »
รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบทีครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=41162.0

ออฟไลน์ graffittiben

• *
« ตอบกลับ #1546 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:50:00 pm »
สมาชิกใหม่ฮะ กำลังหาข้อมูล เรื่อยๆ

ตอนนี้เพิ่งสอย 40" UA40EH5000 ตัวนี้มา 14990 บาทฮะ

มัน ok ไหมฮะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1547 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:26:04 pm »
สมาชิกใหม่ฮะ กำลังหาข้อมูล เรื่อยๆ

ตอนนี้เพิ่งสอย 40" UA40EH5000 ตัวนี้มา 14990 บาทฮะ

มัน ok ไหมฮะ
แหม่  [หื่น] ถอยมาแล้ว มันก็ต้องโอเคแล้วล่ะครับ ได้มาราคาถูกดีครับ คุ้มค่าๆ  [ปลื่ม]