ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105412 ครั้ง)

ออฟไลน์ auddymfu

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1512 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:56:41 pm »
จอLCDของTV ซัมซุง 26 นิ้ว ของใหม่ราคาเท่าไรครับ  ของมือสองมีมั้ย?ราคาเท่าไหร่ครับของผมพังอยากได้มาให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ add1878

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1513 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 03:16:09 pm »
ผมพึ่งซื้อ ss es6220 มาครับภาพแจ่มมาก [เท่ห์]

ออฟไลน์ cobra

• *
« ตอบกลับ #1514 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 06:14:28 pm »
กระผมพึ่งซื้อ ES6220R มาไม่กี่วันแรกๆ ก็ดู youtube ได้แต่วันนี้เปิดไม่ได้เลยไปค้างอยู่หน้าโหลดนะขอรับ พอโหลดเต็มแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้น ต้องแก้ไขยังไงขอรับท่านใดพอทราบวิธีแก้ไขบอกด้วยขอรับกระผม ที่ซื้อ smart TV ก็เพราะต้องการดู youtube นี่แหละถ้าดูไม่ได้ก็หมดกันเลยนะขอรับ

ออฟไลน์ sinepatt

• *
« ตอบกลับ #1515 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:41:40 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

• *
« ตอบกลับ #1516 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 02:44:51 pm »
กระผมพึ่งซื้อ ES6220R มาไม่กี่วันแรกๆ ก็ดู youtube ได้แต่วันนี้เปิดไม่ได้เลยไปค้างอยู่หน้าโหลดนะขอรับ พอโหลดเต็มแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้น ต้องแก้ไขยังไงขอรับท่านใดพอทราบวิธีแก้ไขบอกด้วยขอรับกระผม ที่ซื้อ smart TV ก็เพราะต้องการดู youtube นี่แหละถ้าดูไม่ได้ก็หมดกันเลยนะขอรับ
ลองเข้าที่browserดูถ้าไม่ได้ลองก็ต้องดูความแรงของเน็ตละครับ [yes]

ออฟไลน์ wowseedwow

• *
« ตอบกลับ #1517 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 12:40:51 am »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งไปถอย UA55SE6620R มาครับ ยังตั้งค่าไม่เป็นเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ppppppaaaaaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1518 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 01:27:05 am »
พาสม่า ชัมชุง เปิดไม่ติด เสียบปลั๊กแล้ว ไฟเข้าหน้าจอกระพริบปกติ แต่ไฟแดงสแตนบายไม่ติด มองในเครื่องด้านหลัง มีไฟสีเขียวกระพริบตรงกลางเครื่อง ช่วงขาของจอครับ กระพริบตลอดเวลา กดรีโมทไม่ติด กดตรงไหนก็ไม่ติด มีวิธีแก้ใหมครับ

ออฟไลน์ gayanaja

• *
« ตอบกลับ #1519 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:53:10 pm »
 ss es6220 ถ้าเกิดเอาลำโพงคอม 5.1 มาต่อช่องหูฟังข้างหลัง เสียงมันจะได้ 5.1 มั้ยครับ

ปล. ดูหนังผ่าน HDD น่ะครับ ไฟล์หนังเสียง 5.1 น่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #1520 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 05:50:51 pm »
ss es6220 ถ้าเกิดเอาลำโพงคอม 5.1 มาต่อช่องหูฟังข้างหลัง เสียงมันจะได้ 5.1 มั้ยครับ

ปล. ดูหนังผ่าน HDD น่ะครับ ไฟล์หนังเสียง 5.1 น่ะครับ
ไม่น่าออกครับเพราะช่องหูฟังมันรองรับแบบสเตริโอครับถ้าจะให้ออกก็ต้องใช้ออฟติคหลังเครื่องเข้าแอมป์ที่รองรับ 5.1ครับ

ออฟไลน์ gayanaja

• *
« ตอบกลับ #1521 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:59:58 pm »
 ss es6220 มีวิธีปรับภาพมั้ยครับ เวลาดูหนัง ผ่าน hdd สีภาพมันสดไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ PeterChen

• *
« ตอบกลับ #1522 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 05:18:10 pm »
รบกวนสอบถามเพ่ือนๆและพ่ีๆผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

คือผมเพ่ิงซื้อทีวี Samsung LED 40 นิ้ว รุ่น UA40ES5600R มา
ดูไปดูมาแล้วรู้สึกว่าภาพมันไม่ค่อยคมเท่าท่ีควรแล้วภาพเคล่ือนไหวก็ไม่ค่อยล่ืนด้วย สีจะออกโทนแดงๆ หน้าของนักแสดงจะออกแดงๆทุกเร่ืองเลย

ผมเลยเอาไฟล์หนังไฟล์เดียวกันไปลองเปิดกับทีวีของพ่ีชายย่ีห้อ LG 42 นิ้ว รุ่น LV3400
ปรากฏว่าดูจาก LG ภาพชัดใส ภาพเคล่ือนไหวก็ล่ืนกว่าเยอะเลย

เทียบช่อง HD ท่ีดูผ่านเคเบิล และเล่นเกมผ่านเคร่ือง PS3 กับทีวีพลาสมา Toshiba เคร่ืองเก่าอายุ 5-6 ปีท่ีห้องรับแขก ก็ปรากฏว่า Toshiba ก็ยังให้ภาพท่ีคมกว่า และล่ืนกว่าอยู่ดี

ก็เลยอยากจะถามเพ่ือนๆพ่ีว่า มีวิธีจะปรับค่าทีวีซัมซุงยังไงม่ังรึป่าวครับ ผมลองปรับคร่าวๆแล้ว ผลก็ไม่ได้ต่างอะไรเลย

หรือว่าทีวีซัมซุงรุ่นนี้จะเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ เครียดเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mickeymim

• *
« ตอบกลับ #1523 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 11:00:51 pm »
วันนี้ได้ไปเดินดู LED TV ที่ Homework ราชพฤกษ์มาครับ เลยได้ความรู้มานิดหน่อย ระหว่าง 3 รุ่นนี้ครับ เผื่อมีใครสนใจ
Samsung LED 3D UA40ES6220 , UA40ES6600 , UA40ES6800

ความแตกต่างระหว่างทั้ง 3 รุ่น ที่พนักงานขายอธิบายให้ฟัง มีดังนี้ครับ
- UA40ES6800 : 500Hz , มี Dimming, Dual Core
ราคา 39,900 ลดราคาอีก 2,000 แถมเครื่องเล่น Blue-ray (4,490) ถ้าไม่เอาเครื่องเล่นก็ลดไปอีก 4,000 บาทครับ ให้แว่น 3D 4อัน (แว่นเชื่อมต่อแบบ Bluetooth) แถมสายชาร์ทไอโฟนในรถ 1 อัน
- UA40ES6600 : 500Hz , มี Dimming
ราคา 34,900 แถมเครื่องเล่น Blue-ray (4,490) ถ้าไม่เอาเครื่องเล่นก็ลดไปอีก 4,000 บาทครับ ให้แว่น 3D 4อัน (แว่นเชื่อมต่อแบบ Bluetooth) แถมสายชาร์ทไอโฟนในรถ 1 อัน
- UA40ES6220 : 400Hz , ไม่มี Dimming
ราคา 29,900 แถมเครื่องเล่น Blue-ray (4,490) ถ้าไม่เอาเครื่องเล่นก็ลดไปอีก 4,000 บาทครับ ให้แว่น 3D 4อัน (แว่นเชื่อมต่อแบบ Bluetooth) แถมสายชาร์ทไอโฟนในรถ 1 อัน

ทุกรุ่นผ่อน 0% ผ่อนกับบัตรเครดิตลดราคาอีก 8% แต่ต่างกันที่บัตรเครดิตแต่ละธนาคารจะผ่อนได้นานไม่เท่ากันครับ
ที่ผ่อนได้นานที่สุด 10 เดือน จะเป็นบัตรเครดิตกสิกร ส่วนบัตรอื่นๆส่วนใหญ่ได้แค่ 4 เดือนครับ

หากข้อมูลมีผิดถูกอย่างไร แย้งได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 11:05:04 pm โดย mickeymim »

ออฟไลน์ porwaris

• *
« ตอบกลับ #1524 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 06:52:37 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ

ออฟไลน์ kupramza

• *
« ตอบกลับ #1525 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:26:45 pm »
 :-X สวัสดีครับพอดีผมซื้อ LED TV SAMSUNG UA46ES6220R แล้วจะดูหนัง โดยต่อจาก Usb ที่ตัว Tv แล้วผมอยากทราบว่าถ้าผมจะเอาเสียงออกจาก Tv แบบ 5.1 จะต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ ตอนนี้กำลังลอง ๆ มองหา ชุด 5.1 อยู่ด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1526 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:13:31 am »
 [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1527 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 06:50:29 pm »

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ
ติดต่อศูนย์บริการซัมซุงเลยครับ...น่าจะมีวิธีแก้ได้ครับ... [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ dewzahundred

• *
« ตอบกลับ #1528 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:43:53 am »
ผมเพิ่งซื้อ Led 55" Series 6 มาครับ

อยากถามว่า usb port ด้านหลัง มารับ usb ได้ที่ความจุเท่าไหร่ สัก2 tb ได้ไหม หรือไม่เกี่ยว

ร้านแถม Samsung 3d bluray ht-3550 มาด้วย

อยากทราบว่าไอตัวเครื่องเล่นนี้มันกันแผ่นปลอมรึป่าว แล้วถ้าโหลดหลังจากเว็บบิทมาเล่นได้ไหม

หนัง3d จากเว็บบิทได้ไหม port usb เป็นแบบ2.0 หรือ3.0 รองรับ hdความจุเท่าไหร่ หรือได้หมด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TeTe007

• *
« ตอบกลับ #1529 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:50:22 pm »
ผมพึ่งซื้อPlasma PS51E530A3R เมื่อวันที่30/12/20122ปัญหาคือport USB ไม่สามารถรองรับการใช้งานHDD ได้
ถ้าแฟชไดว์ก้อใช้งานได้ปกติ แต่ตัวโชว์ในรุ่นเดียวกันที่powerbuy สาขาแฟชั่นไอแลนด์สามารถเสียบHDDใช้งานได้ปกติคับ
อีกปัญหาต่อมาผมลองอัพเดทเฟิมแวร์ตัวล่าสุด 1113.0ที่ปล่อยอยู่หน้าweb SS พออัพเดทแล้วเครื่องก้อดับสนิทไปจน. ณ บัดนี้คับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีเพื่อนๆคนไหนมีอาการแบบนี้บ้างคับต้องแก้ไขอย่างไรดีคับเพราะโทรไปccแจ้งว่าช่างจะเข้ามาได้อีก2-3วันเลยยยย
ช่วยหน่อยคับ