ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092203 ครั้ง)

ออฟไลน์ panyoyee

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 05:25:50 pm »
กะลังสนใจจะซื้อ  40" C650 หรือ C630

เห็นเซลบอกว่า กลางเดือนหน้าจะมีตัวไหม่ออกมา เป็น D630 หรือ D650 ในราคาประมาณ 25000-28000 บาท  :o

ไม่ทราบว่าใครทราบข่าว เท็จจริงเป็นอย่างไรคับ

ใช่ครับ ช่วงนี้ซัมซุงกำลังจะมีโมเดลใหม่ออกมาแล้วครับ
รู้สึกว่า จะมี 3D บลูทูธ ตั้งซีรีย์ D450 ขึ้นไปนะครับ
ส่วนซีรีย์ D6** ขึนไปจะมี Internet browser ในตัวและมีตัวโมดูลรับสัญญาณไวเลสในตัวเครื่องด้วยครับ เจ๋งดี

ส่วนราคายังรู้ครับ

ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องรองานCommart เดือนหน้า ว่าจะมีโปรเด็ดๆไหม

ออฟไลน์ superb

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:38:57 pm »
สมาชิคใหม่ครับ
เพิงได้ ซีรี่6 มาของผมมีปัญหาตรงที่ โหลดแอ๊ปปริเคชั่นมาแล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เครื่องมันลบแอ๊ปที่โหลดมาหมดเลย รวมถึงfacebookที่ลงทะเบียนใว้ด้วย
มันไม่จำอ่ะครับ ต้องมาลงทะเบียนใหม่ทุกครั้ง รบกวนกูรู ตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ Corei7

• Edge LED TV member
    • PhuketCyber.blogspot.com
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:29:23 am »
เพิงได้ ซีรี่6 มาของผมมีปัญหาตรงที่ โหลดแอ๊ปปริเคชั่นมาแล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เครื่องมันลบแอ๊ปที่โหลดมาหมดเลย รวมถึงfacebookที่ลงทะเบียนใว้ด้วย
มันไม่จำอ่ะครับ ต้องมาลงทะเบียนใหม่ทุกครั้ง รบกวนกูรู ตอบด้วยครับ

แล้ว FB ของคุณเล่นได้หรือเปล่าครับ
ของผมอย่าว่าแต่เล่นเลย ลงทะเบียนเสร็จกด Login ปุ๊บ ID หายทันที :o
ใครมีปัญหารวมตัวกันหน่อยครับ ผม UA32C6900 ครับ

ออฟไลน์ SS_EE15

• *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 08:27:23 am »

ได้ทำตามหน้า30 หรือเปล่าครับ ที่ผมโพสไว้ ลองทำตามดูนะครับ

ออฟไลน์ somsak.po

• *
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:48:28 pm »
เพิ่งได้ตัว ua46c6200มาใหม่ครับ
แต่คู่มือที่ให้มาภาษาไทยมันไม่มีวิธีการใช้งานและวิธีการปรับเมนูการใช้ที่ละเอียดเลยภาษาอังกฤษก็ไม่ถนัด
จะหาคู่มือวิธีการใช้งานภาษาไทยที่อธิบายละเอียดครบทุกเมนูได้จากที่ไหนครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:17:39 pm »
โทร Call Center ให้มาสาธิตที่บ้านเลยครับ

เพิ่งได้ตัว ua46c6200มาใหม่ครับ
แต่คู่มือที่ให้มาภาษาไทยมันไม่มีวิธีการใช้งานและวิธีการปรับเมนูการใช้ที่ละเอียดเลยภาษาอังกฤษก็ไม่ถนัด
จะหาคู่มือวิธีการใช้งานภาษาไทยที่อธิบายละเอียดครบทุกเมนูได้จากที่ไหนครับ

ออฟไลน์ kongnov

• *
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:31:11 pm »

ได้ทำตามหน้า30 หรือเปล่าครับ ที่ผมโพสไว้ ลองทำตามดูนะครับ

เป็นเหมือนกันครับทำตามแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมไม่มีIDเหมือนเดิมลองโหลดFWที่เว็ปซัมซุงแล้วแตกไฟร์มามันมีไม่ครบไม่รู้จะทำไงแล้วครับ

ออฟไลน์ gelu

• *
« ตอบกลับ #565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:58:33 pm »
ผมเพิ่งถอย UA46C6200 มาครับ
มีปัญหาว่า ผมได้ไปอ่านรีวิวของท่านRoman
ผมพยายามset ภาพตามแต่มันไม่ให้เข้าAdvance settingอะครับ
มันเป็นสีเทาอะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:06:12 pm »
ปิด Energy Saving : Off ก่อนครับ

มีปัญหาว่า ผมได้ไปอ่านรีวิวของท่านRoman
ผมพยายามset ภาพตามแต่มันไม่ให้เข้าAdvance settingอะครับ
มันเป็นสีเทาอะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ gelu

• *
« ตอบกลับ #567 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:17:15 pm »
ปิด Energy Saving : Off ก่อนครับ

เอ่อออ  ปิดECO saving off แล้วครับ ก็ยังเทาอยู่เลย [กระดึบ]

ออฟไลน์ sky_k

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #568 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:13:35 am »

เพิ่งถอยมาเหมือนกันรุ่นเดียวกันเลย

Advance setting ผมเข้าได้นะ ไม่เคยเจอเทา เข้าmode ภาพstandard  เข้าseting ปกติก็เข้าได้

แต่ถ้าเข้า 10p white balance ต้องเข้าmode ภาพmovie เน้อ

ออฟไลน์ เปิดตัว LED SAMSUNG LG 2014 T.086-5580178

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:23:34 pm »
ปรับราคาแล้วครับ ฝากมาบอกเพื่อนๆพี่ๆในเวป โทร 086-5580178 นิวัฒน์เจ้าเก่าครับ [ปลื่ม]

ลดราคาถูกและคุ้ม LED 3D SAMSUNG UA-46C7000

LED SAMSUNG 3D ยี่ห้อแรกของโลก มีให้ท่านชมที่หน้าร้าน

พิเศษ แถมหนังให้ 4 เรื่องครับ

แถมฟรี!! ตามรายการ รวมมูลค่าของแถม 34,880 บาท

LED 3D Series 7000 UA-46C7000 ราคาพิเศษ 6x,xxx ผ่อนได้ 0%  

พิเศษสำหรับบัตรกสิกร ไทยพาณิชย์ เหลือเพียง 5x,xxx เท่านั้น ผ่อนได้0%  

พร้อมรับของแถม มูลค่า 34,880 บาท

UA46C7000

ขนาดอื่น: 40C7000 / 46C7000 / 55C7000

ซัมซุง ฟูลเอชดี แอลอีดี ทีวี 3 มิติ  รุ่น C7000
- เปิดประสบการณ์ภาพ 3 มิติด้วยเทคโนโลยี 3D HyperReal Engine
- แหล่งกำเนิดแสงใช้เทคโนโลยี LED Edge  Lighting แทนการใช้หลอด CCFL แบบเดิมให้ ภาพคมชัดขึ้น สีสดขึ้น แต่ประหยัดไฟกว่า
- เทคโนโลยี  CMR X 12  ™ เทคโนโลยีเอกสิทธิ์ของซัมซุง     แสดงรายละเอียดภาพได้สูงสุดมากกว่า แอลซีดีทีวีทั่วไป 12 เท่า  เหมาะสำหรับการดูรายการกีฬา หรือภาพยนตร์แอ็คชั่น
- Consolidated Chip ในตัวและใช้จำนวนเพียง 2 ใน 3 เท่าที่ใช้ทั่วไปในแอลซีดีทีวี ทำให้ประหยัดเนื้อที่โครงสร้างตัวเครื่อง      ทำให้บางลง  และประหยัดไฟมากขึ้น
- Internet@TV
- ฟังก์ชัน All Share
- มีให้เลือก 3 ขนาด คือ 40, 46 และ 55 นิ้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:24:54 pm โดย apecthai2006 »
¹ÔÇѲ¹ì SRC-homelcd  086-5580178
¤ÅÔ¡´éÒ¹ÅèÒ§ áÇЪÁ˹éÒÃéÒ¹¤ÃѺ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5245.0
LCD LED PLASMAÃÒ¤Ò¶Ù¡

• *
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:42:08 pm »
ผมเพิ่งถอย UA46C6200 มาเช่นกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าควรปรับตั้งค่าอะไร อย่างไรบ้่าง
เช่นดู ฟรีทีวี 3 5 7 9 ต้องตั้งค่าอย่างไรให้ภาพออกมาชัด และดูดี
และถ้าดู ทรู ถ่ายทอดกีฬา เช่นบอล กอล์ฟ ควรตั้งค่าอะไร อย่างไรถึงจะดูดี
ใครมีประสบการณ์ หรือมีความรู้ ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ
เพราะคิดว่าจะมีประโยชน์กับคนอื่นอีกเยอะ หลายคนไม่รู้ว่า ควรตั้งค่าของภาพอย่างไร ตั้งค่าความดำเท่าไรดี
ตั้งค่าความชัดเท่าไรดี ค่าของไฟด้านหลังตั้งเท่าไรมีผลยังไง อีกหลายๆค่าควรตั้งอย่างไร
ช่วยๆแนะนำกันหน่อยครับ เพราะทุกคนมีความรู้ไม่เหมือนกัน จะขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:00:17 pm »
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV ทุกยี่ห้อ ทั่วโลก
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

ผมเพิ่งถอย UA46C6200 มาเช่นกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าควรปรับตั้งค่าอะไร อย่างไรบ้่าง
เช่นดู ฟรีทีวี 3 5 7 9 ต้องตั้งค่าอย่างไรให้ภาพออกมาชัด และดูดี
และถ้าดู ทรู ถ่ายทอดกีฬา เช่นบอล กอล์ฟ ควรตั้งค่าอะไร อย่างไรถึงจะดูดี
ใครมีประสบการณ์ หรือมีความรู้ ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ
เพราะคิดว่าจะมีประโยชน์กับคนอื่นอีกเยอะ หลายคนไม่รู้ว่า ควรตั้งค่าของภาพอย่างไร ตั้งค่าความดำเท่าไรดี
ตั้งค่าความชัดเท่าไรดี ค่าของไฟด้านหลังตั้งเท่าไรมีผลยังไง อีกหลายๆค่าควรตั้งอย่างไร
ช่วยๆแนะนำกันหน่อยครับ เพราะทุกคนมีความรู้ไม่เหมือนกัน จะขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ l3l4ckLi5T

• *
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:36:20 pm »
ผมพึงได้มาตอนวันอังคาร รุ่น UA46C6200

มีปัญหาอยู่ว่า

1. (กรณี subช่อนใน mkv)ใครพอทราบว่าทำไงให้อ่าน Sub Mkv ภาษาไทยได้อะครับต้องเข้าไป mode ไหนถึงเปิด sub มาโชว์ได้

2. (กรณ๊ sub แยก ) จากข้อ 1 ผมแยก sub mkv มาแล้วจะมาเปิด ก็ไม่แสดงอยู่ดี มันต้องทำไงบ้างถึงอ่าน sub ได้ อ่ะครับ

ปล. หรือ ผม ต้อง อัพ firmware ตัวใหม่หรอครับถึงอ่าน

ปล.ขอบคุณมากครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hellobaby

• *
    • ÃѺ·Ó SEO
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:59:33 am »
 [ปลื่ม] ชอบ samsung มากครับ

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:54:28 am »
ผู้ผลิต samsung ของประเทศอะไรครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

• *
« ตอบกลับ #575 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:36:09 am »
ใครใช้tv ss led ua46c6200มาช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับเพราะเิพิ่่งได้มาใหม่
ว่าใครตั้งค่าต่างๆอย่างไรบ้างขอทุกค่าเลยน่ะครับ ที่คิดว่าดูแล้วได้ภาพดีที่สุด
จะได้ลองเอามาตั้งบ้าง
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV ทุกยี่ห้อ ทั่วโลก
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

แบบนี้คือหลักการแต่อยากได้ที่เป็นค่าเลยครับว่า เช่น ปรับความสว่าง(Brightness)ค่าเท่าไร ปรับความเข้ม(Contrast)เท่าไร เงาปรับเท่าไร เป็นต้น ขอทุกค่าเลยน่ะครับ จะได้ไม่ต้องลองผิดลองถูกหรือจะได้มีหลักไว้ก่อนเพื่อเอามาเทียบกัน