ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105976 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1026 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:53:39 pm »
ขอถามด้วยคนครับ เว็บเบราเซอร์ใน d6600 นี่ใช้งานสะดวกเหมือนในคอมฯ
หรือในสมาร์ทโฟนรึเปล่าครับ กำลังตัดสินใจเลือก d6400 กับ d6600  [ปาดเหงื่อ]
ใช้ไม่สะดวกเหมือนคอมหรอกครับ ลองนึกถึงการเข้าเวปในมือถือดูซิครับ ใช้คอมต่อสายHDMI,VGA เข้าLED เล่นดีกว่าครับ
ผมก็เลยเลือกใช้ d6400 อยู่ครับ

ออฟไลน์ Mugenze

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1027 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:02:07 am »
อ่อครับ งั้นที่แตกต่างจาก 6600 ก็คือ wifi-built-in, web browser แค่นั้นใช่มั้ยครับ แล้ว 6400
เค้าแถม wifi dongle มาให้ด้วยรึเปล่าครับ ถ้าแถมงั้นคงอาจจะเลือกเป็น 6400 แต่ได้จอ 55" แทน
หรือเอางบไปลงญาติอย่าง HD player, HT แทน ทั้งนี่ยังต้องหาชั้นวางทีวี ชั้นวางคอมอีกเยอะแยะเลยครับ  [ปาดเหงื่อ]

ขอบคุณที่ตอบครับผม

« ตอบกลับ #1028 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 02:04:00 pm »
อ่อครับ งั้นที่แตกต่างจาก 6600 ก็คือ wifi-built-in, web browser แค่นั้นใช่มั้ยครับ แล้ว 6400
เค้าแถม wifi dongle มาให้ด้วยรึเปล่าครับ ถ้าแถมงั้นคงอาจจะเลือกเป็น 6400 แต่ได้จอ 55" แทน
หรือเอางบไปลงญาติอย่าง HD player, HT แทน ทั้งนี่ยังต้องหาชั้นวางทีวี ชั้นวางคอมอีกเยอะแยะเลยครับ  [ปาดเหงื่อ]

ของผมตอนซื้อไม่ได้แถม ต้องเช็คดูบางที่ก็แถมนะครับแต่เขาก็บวกไปในนั้นแหละครับ ผมว่าเสียบสายLan ลองใช้ดูก่อนดีกว่าครับ เอาเข้าจริงๆอาจไม่ค่อยได้ใช้ด้วย จะได้เซฟไปอีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ Mugenze

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1029 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:43:30 pm »
อ่อ งั้นเห็นทีคงต้องหาครับ ถ้าไม่แถม ไม่เอามาเสียบจอเอง ก็เอาไปเสียบ pc
เพราะลากสายแลนค่อนข้างยาวว ออกจะลำบากครับ

ออฟไลน์ guide187

• *
« ตอบกลับ #1030 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 04:29:19 pm »
ช่วงนี้มีใครเข้า Samsung apps ที่ไว้ดาวนโหลด apps ได้บ้างครับ ผมใช้ d8000 อยุ่คับ เข้าไม่ได้2วันแล้ว

ออฟไลน์ nakarinno

• *
« ตอบกลับ #1031 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:15:46 pm »
ก็เข้าได้ตลอดนะครับ

ออฟไลน์ AtomicPrIze

• *
« ตอบกลับ #1032 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:58:07 pm »
พึ่งได้ จอ led 40d5000 มาค่ะ ต่อเป้นหน้าจอคอมสะส่วนใหย่ ดูหนังเล่นเกมส์เป็นส่วนน้อย
อยากให้พี่ ๆ แนะนำการตั้งค่าหน่อยค่ะ เพราะลองทำเองแล้วตัวหนังไม่ค่อยชัดเลย

ขอบคุณค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lhinping

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1033 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 01:49:53 pm »
เพิ่งถอย 46d6400 มาครับ

เจิมกระทู้แฟนคลับสักหน่อย  [เท่ห์]

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1034 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:20:22 am »

ของผมตอนซื้อไม่ได้แถม ต้องเช็คดูบางที่ก็แถมนะครับแต่เขาก็บวกไปในนั้นแหละครับ ผมว่าเสียบสายLan ลองใช้ดูก่อนดีกว่าครับ เอาเข้าจริงๆอาจไม่ค่อยได้ใช้ด้วย จะได้เซฟไปอีกหน่อยครับ

เพิ่มเติมครับ...ตัวที่ผมใช้ D6600 สามารถเล่น Skype ได้ด้วยครับ...แต่ของเพื่อน D6400 เล่นไม่ได้คร้าบ... [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #1035 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:28:46 am »
พึ่งได้ จอ led 40d5000 มาค่ะ ต่อเป้นหน้าจอคอมสะส่วนใหย่ ดูหนังเล่นเกมส์เป็นส่วนน้อย
อยากให้พี่ ๆ แนะนำการตั้งค่าหน่อยค่ะ เพราะลองทำเองแล้วตัวหนังไม่ค่อยชัดเลย

ขอบคุณค่ะ  [ปลื่ม]

ปรับ resolution เป็น 1920 x 1080 60Hz ก็น่าจะชัดนะครับ(ค่ามาตราฐาน)... [เท่ห์]

ออฟไลน์ tomsmith

• *
« ตอบกลับ #1036 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 05:25:41 am »
รบกวนหน่อยครับ

ผมซื้อ 46d6400 มาได้ซักเดือนนึงละ 

ตอนนี้มีปัญหาคือเอา PlayON HD มาต่อเพื่อจะดูหนัง

แต่ปรากฎว่า ทีวีตรวจไม่พบสาย HDMI เลยครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ (2-3 อาทิตย์) เคยดูได้

ลองเปลี่ยนเสียบทั้ง 4 ช่องแล้ว ก็ไม่ขึ้น 

ผมลองเอาตัว PlayOn ไปต่อกับ LCD32  อีกเครื่อง ผลคือใช้งานได้ตามปกติ

แบบนี้แก้ไขยังไงได้บ้างครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #1037 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 12:11:08 pm »
รบกวนหน่อยครับ

ผมซื้อ 46d6400 มาได้ซักเดือนนึงละ 

ตอนนี้มีปัญหาคือเอา PlayON HD มาต่อเพื่อจะดูหนัง

แต่ปรากฎว่า ทีวีตรวจไม่พบสาย HDMI เลยครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ (2-3 อาทิตย์) เคยดูได้

ลองเปลี่ยนเสียบทั้ง 4 ช่องแล้ว ก็ไม่ขึ้น 

ผมลองเอาตัว PlayOn ไปต่อกับ LCD32  อีกเครื่อง ผลคือใช้งานได้ตามปกติ

แบบนี้แก้ไขยังไงได้บ้างครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ลองเปิดเครื่องเล่น HD ก่อนแล้ว แล้วเสียบสาย HDMI เข้ากับตัวเครื่อง LED TV ดูครับว่ามันเชื่อมต่อกันหรือป่าว...
ถ้ายังไม่เชื่อมต่อลองกดปุ่มเข้าเมนูที่ LED TV แล้ว "ปิดฟังค์ชั่น" Anynet+(HDMI-CEC) แล้วดูว่าสามารถเชื่อมต่อได้หรือป่าว...
ถ้ายังไม่ได้อีกคงต้องติดต่อศูนย์ซ่อมบริการแล้วนะครับ...ถ้ายังอยู่ในประกันนะครับ... [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ minimodify

• *
« ตอบกลับ #1038 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:09:50 am »
อยากถามหน่อยครับ คือผมซื้อตัว 6400 40" มาแล้วเปิดดู Explore 3D แล้วมันกระตุกอะครับ เน็ตที่บ้านผม 7mb เป็นเพราะอะไรครับ หรือเน็ตผมช้าไป [โขก]

« ตอบกลับ #1039 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 04:26:21 pm »
อยากถามหน่อยครับ คือผมซื้อตัว 6400 40" มาแล้วเปิดดู Explore 3D แล้วมันกระตุกอะครับ เน็ตที่บ้านผม 7mb เป็นเพราะอะไรครับ หรือเน็ตผมช้าไป [โขก]
น่าจะเป็นที่เน็ตช้าไปน่ะครับ ของผมก็รุ่นเดียว+เน็ตเท่าคุณครับเป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ minimodify

• *
« ตอบกลับ #1040 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 01:26:55 pm »
แล้วมีใครทราบไหมครับว่าต้องความเร็วเน็ตเท่าไรถึงจะไม่กระตุกอ่าครับ    [ร้องไห้]

ออฟไลน์ division

• *
« ตอบกลับ #1041 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 04:09:38 pm »
รบกวนผู้รู้  LA40D550 ใช้งานดีไหมอ่าคับ กำลังตัดสินใจอ่าคับ จะเอามาเล่น xbox ดู dvd  เป็นส่วนใหญ่อ่าคับเเล้วเวลาเล่นเกม ยังมี โกสท์ ให้เห็นอยู่ไหมคับ

ขออีกข้อนะคับ มันมีเมนู  AV Mode ไหมคับ จะได้เปลื่ยนโหมดภาพได้ สะดวก ขอบคุณมากคับบบบ รบกวนหน่อยคับบบ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bankinpan

• *
« ตอบกลับ #1042 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 10:16:23 pm »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ
พึ่งไปถอย samsung LED 40d5000 มา
จะใช้ดูแผ่นบลูเรย์จากเครื่องเล่นอะครับ
ขอวิธีการปรับภาพให้แจ่ม ๆ คมชัด ๆ หน่อยครับ
(บอกละเอียดนิดหนึ่งนะครับมือใหม่)

ออฟไลน์ Uungung

• *
« ตอบกลับ #1043 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 08:24:08 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำหน่อย

ผมใช้ Samsung LCD TV 2 รุ่นคือ LA40C530 และ LA40D550 ผมได้ทดลองเล่นหนังไฟล์ mkv เรื่องเดียว กับทั้ง 2 รุ่น ปรากฏว่ารุ่น LA40C530 สามารถโชว์ซับไตเติลได้ ในขณะที่รุ่น LA40D550 ไม่สามารถโชว์ซับไตเติลได้ แก้ไขยังไงครับ แนะนำด้วยครับ

(ไฟล์ที่ใช้เป็นไฟล์เดียวกัน หนังเรื่องเดียวกัน ซับไตเติลรวมอยู่ในไฟล์ ไม่ได้เป็นไฟล์แยก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 08:28:06 pm โดย Uungung »