ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2104722 ครั้ง)

ออฟไลน์ KhoompetchK

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1044 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:29:24 pm »
NEW! 26" Class (26.0" Diag.) LED 4003 Series TV
UN26D4003BD

ตัวนี้ 9,xxx .- ตัวนี้น่าเล่นไหมครับ?

มือใหม่ครับขออภัย

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1045 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 07:38:14 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำหน่อย

ผมใช้ Samsung LCD TV 2 รุ่นคือ LA40C530 และ LA40D550 ผมได้ทดลองเล่นหนังไฟล์ mkv เรื่องเดียว กับทั้ง 2 รุ่น ปรากฏว่ารุ่น LA40C530 สามารถโชว์ซับไตเติลได้ ในขณะที่รุ่น LA40D550 ไม่สามารถโชว์ซับไตเติลได้ แก้ไขยังไงครับ แนะนำด้วยครับ

(ไฟล์ที่ใช้เป็นไฟล์เดียวกัน หนังเรื่องเดียวกัน ซับไตเติลรวมอยู่ในไฟล์ ไม่ได้เป็นไฟล์แยก)

LA40D550 ไม่สามารถโชว์ซับไตเติลได้ครับ เป็นปกติแก้ไขไม่ได้ครับ นอกจากต้องพึ่ง HD Player อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ Uungung

• *
« ตอบกลับ #1046 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:21:49 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำหน่อย

ผมใช้ Samsung LCD TV 2 รุ่นคือ LA40C530 และ LA40D550 ผมได้ทดลองเล่นหนังไฟล์ mkv เรื่องเดียว กับทั้ง 2 รุ่น ปรากฏว่ารุ่น LA40C530 สามารถโชว์ซับไตเติลได้ ในขณะที่รุ่น LA40D550 ไม่สามารถโชว์ซับไตเติลได้ แก้ไขยังไงครับ แนะนำด้วยครับ

(ไฟล์ที่ใช้เป็นไฟล์เดียวกัน หนังเรื่องเดียวกัน ซับไตเติลรวมอยู่ในไฟล์ ไม่ได้เป็นไฟล์แยก)

LA40D550 ไม่สามารถโชว์ซับไตเติลได้ครับ เป็นปกติแก้ไขไม่ได้ครับ นอกจากต้องพึ่ง HD Player อย่างเดียวครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล จะได้รู้ว่าเทคโนโลยีที่ใหม่กว่า กลับสู่เทคโนโลยีที่เก่ากว่าเป็นปีไม่ได้ อย่างนี้จะเรียกว่าการพัฒนาได้หรือป่าวไม่รู้นะ 555

ออฟไลน์ paoyibpy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1047 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:34:55 am »
 [เปล่า]

ขอถามหน่อยครับ  พวกตัวย่อหลังชื่อรุ่นของพวก TV sumsung ครับมันมีความหมายว่าอย่างไร  เห็นเจอหลายๆ อย่าง เช่น UA40D6000SR  แบบเนี่ยครับ

บางที่มันก็ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nnniz

• *
« ตอบกลับ #1048 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:29:38 pm »
[ไม่เอา] ไม่เข้าใจอย่างยิ่งเกี่ยวกับทีวี เลยอยากเข้ามาถามนิดค่ะ

Samsung Smart TV UA40D6600WR~ มันมีตัวรับไวไฟในเครื่องรึป่าวค่ะ

หรือว่าต้องซื้อตัวรับที่เป็นยูเอสบีเพิ่ม ... งง มากกกก

อ่อ ... แล้วถ้าต้องซื้อตัวรับนี่ จะต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงโดยเฉพาะป่าวค่ะ

เพราะพนักงานบอกว่าไม่มี แต่เข้าไปอ่านในเว็บบอกว่ามี เลยไม่ค่อยแน่ใจ

ข้องใจอีกอย่างนึงค่ะ คือพวกหนังสามดีเนี่ย มันต้องเป็นหนังที่ทำมาเฉพาะใช่ไหมค่ะ

ไม่ใช่ว่าหนังอะไรพอใส่แว่นแล้วก็เป็นสามดีใช่ไหมค่ะ

ถามอีกนิดน่ะค่ะ ว่าถ้าเล่นสไกลแล้วต้องซื้อกล้องเพิ่มนี่ ก็ต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงด้วยใช่ไหมค่ะ

[ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:52:40 pm โดย nnniz »

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1049 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 04:06:47 pm »
[ไม่เอา] ไม่เข้าใจอย่างยิ่งเกี่ยวกับทีวี เลยอยากเข้ามาถามนิดค่ะ

Samsung Smart TV UA40D6600WR~ มันมีตัวรับไวไฟในเครื่องรึป่าวค่ะ

หรือว่าต้องซื้อตัวรับที่เป็นยูเอสบีเพิ่ม ... งง มากกกก

อ่อ ... แล้วถ้าต้องซื้อตัวรับนี่ จะต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงโดยเฉพาะป่าวค่ะ

เพราะพนักงานบอกว่าไม่มี แต่เข้าไปอ่านในเว็บบอกว่ามี เลยไม่ค่อยแน่ใจ

ข้องใจอีกอย่างนึงค่ะ คือพวกหนังสามดีเนี่ย มันต้องเป็นหนังที่ทำมาเฉพาะใช่ไหมค่ะ

ไม่ใช่ว่าหนังอะไรพอใส่แว่นแล้วก็เป็นสามดีใช่ไหมค่ะ

ถามอีกนิดน่ะค่ะ ว่าถ้าเล่นสไกลแล้วต้องซื้อกล้องเพิ่มนี่ ก็ต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงด้วยใช่ไหมค่ะ

[ปลื่ม]

ถาม ไม่เข้าใจอย่างยิ่งเกี่ยวกับทีวี เลยอยากเข้ามาถามนิดค่ะ

ตอบ ตัว UA40D6600 มี Wi-Fi ในตัวเครื่องอยุ่แล้วคร้าบ...ไม่ต้องหาซื้อมาใส่หรอกคร้าบ....

ถาม ข้องใจอีกอย่างนึงค่ะ คือพวกหนังสามดีเนี่ย มันต้องเป็นหนังที่ทำมาเฉพาะใช่ไหมค่ะ
ตอบ ใช่ครับต้องเป็นหนัง 3D เท่านั้นคร้าบ...แต่ตัว UA40D6600 มีฟังก์ชั่น 2D --> 3D ได้ด้วย...จึงสามารถแปลงหนังปกติทั้วไปให้เป็นหนัง 3D ได้

ถาม อีกนิดน่ะค่ะ ว่าถ้าเล่นสไกลแล้วต้องซื้อกล้องเพิ่มนี่ ก็ต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงด้วยใช่ไหมค่ะ
ตอบ ของ Samsung เท่านั้นครับ (กล้องรุ่น CY-STC1100).
[เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #1050 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 06:06:35 pm »

[ปลื่ม]

ถาม ไม่เข้าใจอย่างยิ่งเกี่ยวกับทีวี เลยอยากเข้ามาถามนิดค่ะ

ตอบ ตัว UA40D6600 มี Wi-Fi ในตัวเครื่องอยุ่แล้วคร้าบ...ไม่ต้องหาซื้อมาใส่หรอกคร้าบ....

ถาม ข้องใจอีกอย่างนึงค่ะ คือพวกหนังสามดีเนี่ย มันต้องเป็นหนังที่ทำมาเฉพาะใช่ไหมค่ะ
ตอบ ใช่ครับต้องเป็นหนัง 3D เท่านั้นคร้าบ...แต่ตัว UA40D6600 มีฟังก์ชั่น 2D --> 3D ได้ด้วย...จึงสามารถแปลงหนังปกติทั้วไปให้เป็นหนัง 3D ได้

ถาม อีกนิดน่ะค่ะ ว่าถ้าเล่นสไกลแล้วต้องซื้อกล้องเพิ่มนี่ ก็ต้องซื้อของยี่ห้อซัมซุงด้วยใช่ไหมค่ะ
ตอบ ของ Samsung เท่านั้นครับ (กล้องรุ่น CY-STC1100).
[เท่ห์]

ขอบคุณมากจริง ๆ เลยค่ะ สำหรับข้อมูล ไม่งั้นคงได้เสียตังค์เพิ่มแน่ ๆ

ออฟไลน์ kath_ai

• *
« ตอบกลับ #1051 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 05:07:12 pm »
สมาชิกใหม่ครับ

ผมพึงซื้อ 40D6400 มาครับ และก็อยากเล่น facebook ผ่าน tv ครับติดตรงที่
ยังไม่มี wireless usb ครับเลยอยากทราบว่า

1. เราสามารถใช้ wireless usb ที่ไม่ใช่ของ samsung ได้หรือเปล่าครับ
ถ้าได้ช่วยแนะนำยี่ห้อ และราคาหน่อยครับ
2. wireless usb ของ samsung ที่รองรับรุ้นนี้มีขายที่ไหนบ้างครับ และราคาเท่าไรครับ (ถ้าได้ราคาถูกจะดีมากเลยครับ)

• *
« ตอบกลับ #1052 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 10:48:51 am »
Samsung Smart TV UA40D6600WR

ในรูปนี้ อยากถามว่าหมายเลยที่ 3 มันไม่สามารถดูหนังได้หรอค่ะ

พอกดเข้าไปมันได้แต่แสดง เรื่องย่อ นักแสดง อะไรแบบนี้ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่าตกลงมันดูหนังได้รึป่าว

เลยขอมาถามผู้เชี่ยวชาญดีก่า ... อ่อ ... ไม่เข้าใจอีกเรื่องว่า Samsung Smart TV UA40D6600WR

การปิดทีวีเนี่ยไม่ว่าจะใช้รีโทรหรือปิดจากปุ่มที่อยู่ด้านหลังทีวีเนี่ย ยังไงไฟสีแดงตรงหน้าจอทีวีก็ยังขึ้นอยู่ดีหรอค่ะ

เอ่อ ... ไม่ทราบว่าพวกทีวีรุ่นใหม่ ๆ เนี่ย มันไม่ได้กดปุ่มปิดจากตัวเครื่องไฟสีแดงก็ดับหรอค่ะ

มันไม่เหมือนทีวีรุ่นเก่า ๆ หรอค่ะ อย่างงี้ถ้าอยากให้ไฟสีแดงบนหน้าจอเครื่องดับ ก็ต้องถอดปลั๊กวิธีเดียวเลยช่ายไหมค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2011, 10:52:20 am โดย nnniz »

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1053 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 12:59:22 am »
Samsung Smart TV UA40D6600WR

ในรูปนี้ อยากถามว่าหมายเลยที่ 3 มันไม่สามารถดูหนังได้หรอค่ะ

พอกดเข้าไปมันได้แต่แสดง เรื่องย่อ นักแสดง อะไรแบบนี้ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่าตกลงมันดูหนังได้รึป่าว

เลยขอมาถามผู้เชี่ยวชาญดีก่า ... อ่อ ... ไม่เข้าใจอีกเรื่องว่า Samsung Smart TV UA40D6600WR

การปิดทีวีเนี่ยไม่ว่าจะใช้รีโทรหรือปิดจากปุ่มที่อยู่ด้านหลังทีวีเนี่ย ยังไงไฟสีแดงตรงหน้าจอทีวีก็ยังขึ้นอยู่ดีหรอค่ะ

เอ่อ ... ไม่ทราบว่าพวกทีวีรุ่นใหม่ ๆ เนี่ย มันไม่ได้กดปุ่มปิดจากตัวเครื่องไฟสีแดงก็ดับหรอค่ะ

มันไม่เหมือนทีวีรุ่นเก่า ๆ หรอค่ะ อย่างงี้ถ้าอยากให้ไฟสีแดงบนหน้าจอเครื่องดับ ก็ต้องถอดปลั๊กวิธีเดียวเลยช่ายไหมค่ะ
หมายเลยที่ 3 มันไม่สามารถดูหนังได้หรอค่ะ ใช่ครับดูไม่ได้ครับ

ส่วนไฟสีแดงที่มุมล่างขวาจะติดตอนที่ standby ตลอดครับจนกว่าจะถอดปลั๊กครับ หรือจะใช้ปลั๊กรางที่มีสวิทช์ปิดเปิด ช่วยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tongtusso

• *
« ตอบกลับ #1054 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:15:49 pm »
ตอนนี้พอดีจะซื้อ LED TV แต่ติดปัญหาเรื่องไม่รู้จะซื้อรุ่นใดดี มองไว้ที่ samsung UA32D5000, UA32D6000 กับ Sony32EX520 ซึ่งปวดหัวมากๆ พอดีสอบถามทางทีมงานไปทางเฟสบุ๊ค เขาแนะนำ 2 ตัวนี้คือ
SS D5000 และ Sony EX520 เพราะได้มีการทดสอบและลงความเห็นแล้วว่าดีจริง+คุ้มค่า แต่ในใจอยากได้ internet TV เพราะจะได้เล่นเน็ตไปเลย ซึ่งไปเจอเจ้าตัว SSUA32D6000 มาซึ่งเป็น smart TV แต่เข้าไปดูรายละเอียด ปรากฎว่า มันไม่มี Skype + Web Browser   จึงอยากทราบว่าที่ไม่มีนี่เราสามารถไปหาโหลดมาลง หรือโหลดแอพผ่านเครื่องได้อีกใช่หรือไม่ครับ หรือไม่ได้ จะได้รู้ไว้อ่ะครับ หากไม่พอจริงจะได้เก็บเงินต่อ   
หากพี่ๆ / เพื่อนๆ ท่านใดมีรุ่นไหนแนะนำนอกเหนือจากนี้รบกวนแนะนำทีนะครับ งบประมาณ ไม่เกิน 28,000 บาท พอมีไหมครับ 

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1055 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:34:19 am »
ตอนนี้พอดีจะซื้อ LED TV แต่ติดปัญหาเรื่องไม่รู้จะซื้อรุ่นใดดี มองไว้ที่ samsung UA32D5000, UA32D6000 กับ Sony32EX520 ซึ่งปวดหัวมากๆ พอดีสอบถามทางทีมงานไปทางเฟสบุ๊ค เขาแนะนำ 2 ตัวนี้คือ
SS D5000 และ Sony EX520 เพราะได้มีการทดสอบและลงความเห็นแล้วว่าดีจริง+คุ้มค่า แต่ในใจอยากได้ internet TV เพราะจะได้เล่นเน็ตไปเลย ซึ่งไปเจอเจ้าตัว SSUA32D6000 มาซึ่งเป็น smart TV แต่เข้าไปดูรายละเอียด ปรากฎว่า มันไม่มี Skype + Web Browser   จึงอยากทราบว่าที่ไม่มีนี่เราสามารถไปหาโหลดมาลง หรือโหลดแอพผ่านเครื่องได้อีกใช่หรือไม่ครับ หรือไม่ได้ จะได้รู้ไว้อ่ะครับ หากไม่พอจริงจะได้เก็บเงินต่อ   
หากพี่ๆ / เพื่อนๆ ท่านใดมีรุ่นไหนแนะนำนอกเหนือจากนี้รบกวนแนะนำทีนะครับ งบประมาณ ไม่เกิน 28,000 บาท พอมีไหมครับ 

SS 32D6000 ไม่มี Skype + Web Browser ไม่สามารถโหลดมาเล่นได้คร้าบ...(Skype + Web Browser มีให้เล่นตั้งแต่รุ่น D6600 -ขึ้นไปคร้าบ) [เท่ห์]

ออฟไลน์ wisafirst

• *
« ตอบกลับ #1056 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 03:36:47 pm »
ผมใช้allshaerเล่น หนังmkvผ่านสายlan ไม่ทราบว่าเปลี่ยนภาษาได้ไหม
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ขอวิธีเอาภาษาอังกิตออกเหลื่อแต่ภาษาไทยครับ   ผมลองทำแล้วพอเอาเสียงออกก็ไม่สามารถดูได้ขึ้นว่าไฟล์ไม่อยู่ในรูปแบบที่รองรับ

อยากรู้วิธีเปลี่ยนภาษาอ่ะครับ เพราะเปดมามันเป็นเสียงอังกิตเด็กๆดูกันไม่ได้   เคยเอาไปตัดเสียงออกแล้วดูไม่ได้เลยครับๆ ช่วยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ teesuyarg

• *
« ตอบกลับ #1057 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 03:58:25 pm »
ได้อะไรเยอะเลย

ออฟไลน์ pto

• *
    • ÃÒÂä´é
« ตอบกลับ #1058 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 05:48:52 pm »

ผมใช้ Samsung LCD TV 2 รุ่นคือ LA40C530 และ LA40D550
ÃÒÂä´éËÁÒ¶֧ ÃÒÂä´é¤×Í ÃÒ ä´é ¾ÔàÈÉ ÃÒÂä´é»ÃÐªÒªÒµÔ ÃÒÂä´é¾ÔàÈÉ ÃѺÁÒ·íÒ·ÕèºéÒ¹ ÃÒÂä´éàÊÃÔÁ¼èÒ¹à¹çµ ¡ÒÃÃѺÃÙéÃÒÂä´é ÃÒÂä´éàÊÃÔÁ·íÒ·ÕèºéÒ¹

ออฟไลน์ solomelody

• *
« ตอบกลับ #1059 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 12:23:45 am »
 [เท่ห์] พอดีเพิ่งถอย LED U40d5000 มาสดๆร้อนๆ โดยอ่านคำแนะนำจากในบอร์ดนี้ครับ

แต่

แนะนำวิธีตั้งค่าแบบที่นิยมให้หน่อยครับ อยากได้ดีที่สุดทั้ง Free Tv และ ดูหนังเล่นเกมส์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1060 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 12:55:50 pm »
[เท่ห์] พอดีเพิ่งถอย LED U40d5000 มาสดๆร้อนๆ โดยอ่านคำแนะนำจากในบอร์ดนี้ครับ

แต่

แนะนำวิธีตั้งค่าแบบที่นิยมให้หน่อยครับ อยากได้ดีที่สุดทั้ง Free Tv และ ดูหนังเล่นเกมส์

ขอบคุณครับ

มีแต่ที่ทางเว็ปเค้าปรับไว้ครับโดยใช้แผ่น DVE ครับ ถ้าภาพไม่ถูกใจแต่งองค์ทรงเครื่องเองได้ครับ

ออฟไลน์ jibc1507

• *
« ตอบกลับ #1061 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 05:00:26 pm »
LED TV UA32D6000 เรื่องการใช้งาน ภาพ เสียง เป็นยังไงบ้างคับ พอดีสิ้นปีนี้ จะซื้อ LED สักเครื่อง เน้น ดูหนังHD เล่นเกม

ถ้ามีตัวไหน แนะนำได้ นะคับ

งบ 20000-25000 ประมาณนี้คับผม  [เชิด]