ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2105721 ครั้ง)

ออฟไลน์ solomelody

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1062 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:12:25 pm »
[เท่ห์] พอดีเพิ่งถอย LED U40d5000 มาสดๆร้อนๆ โดยอ่านคำแนะนำจากในบอร์ดนี้ครับ

แต่

แนะนำวิธีตั้งค่าแบบที่นิยมให้หน่อยครับ อยากได้ดีที่สุดทั้ง Free Tv และ ดูหนังเล่นเกมส์

ขอบคุณครับ

มีแต่ที่ทางเว็ปเค้าปรับไว้ครับโดยใช้แผ่น DVE ครับ ถ้าภาพไม่ถูกใจแต่งองค์ทรงเครื่องเองได้ครับ

Thank you มากๆครับ จะเอาไปใช้คืนนี้คับ !!

ออฟไลน์ vsjmu

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1063 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:43:32 pm »
มีงบประมาณ 15000 แนะนำตัวไหนดีครับ อยากได้ LED ครับ

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1064 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:20:16 pm »
ผมใช้allshaerเล่น หนังmkvผ่านสายlan ไม่ทราบว่าเปลี่ยนภาษาได้ไหม
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ขอวิธีเอาภาษาอังกิตออกเหลื่อแต่ภาษาไทยครับ   ผมลองทำแล้วพอเอาเสียงออกก็ไม่สามารถดูได้ขึ้นว่าไฟล์ไม่อยู่ในรูปแบบที่รองรับ

อยากรู้วิธีเปลี่ยนภาษาอ่ะครับ เพราะเปดมามันเป็นเสียงอังกิตเด็กๆดูกันไม่ได้   เคยเอาไปตัดเสียงออกแล้วดูไม่ได้เลยครับๆ ช่วยด้วยนะครับ

ในขณะเล่นไฟล์mkv ลองกดที่รีโมทในปุ่มTOOLS แล้วเลือกที่ภาษาของเสียง(ที่เป็นรูปคนกับลำโพง)ดูแล้วเหรอครับ ของผมก็เปลี่ยนได้น่ะครับ

ออฟไลน์ wisafirst

• *
« ตอบกลับ #1065 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:24:12 pm »
ผมใช้allshaerเล่น หนังmkvผ่านสายlan ไม่ทราบว่าเปลี่ยนภาษาได้ไหม
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ขอวิธีเอาภาษาอังกิตออกเหลื่อแต่ภาษาไทยครับ   ผมลองทำแล้วพอเอาเสียงออกก็ไม่สามารถดูได้ขึ้นว่าไฟล์ไม่อยู่ในรูปแบบที่รองรับ

อยากรู้วิธีเปลี่ยนภาษาอ่ะครับ เพราะเปดมามันเป็นเสียงอังกิตเด็กๆดูกันไม่ได้   เคยเอาไปตัดเสียงออกแล้วดูไม่ได้เลยครับๆ ช่วยด้วยนะครับ

ในขณะเล่นไฟล์mkv ลองกดที่รีโมทในปุ่มTOOLS แล้วเลือกที่ภาษาของเสียง(ที่เป็นรูปคนกับลำโพง)ดูแล้วเหรอครับ ของผมก็เปลี่ยนได้น่ะครับ
ของผมไม่มีอ่ะครับกดแล้วมีให้ตั้งเสียง พูดชัดเจนไรงี้อ่ะครับไม่มีเปลี่ยน ภาษา ของผมซี่รี่5อ่ะครับ

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1066 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:04:53 pm »
มีงบประมาณ 15000 แนะนำตัวไหนดีครับ อยากได้ LED ครับ
งบเท่านี้ลองดู UA32D5000 สิครับ เป็น Full HD ด้วย

ใครมองหา Wireless Adapter กับ Remote Qwerty ตามลิงค์นี้ไปได้นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=16696.0

ออฟไลน์ bankinpan

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1067 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 12:18:13 pm »
[เท่ห์] พอดีเพิ่งถอย LED U40d5000 มาสดๆร้อนๆ โดยอ่านคำแนะนำจากในบอร์ดนี้ครับ

แต่

แนะนำวิธีตั้งค่าแบบที่นิยมให้หน่อยครับ อยากได้ดีที่สุดทั้ง Free Tv และ ดูหนังเล่นเกมส์

ขอบคุณครับ

มีแต่ที่ทางเว็ปเค้าปรับไว้ครับโดยใช้แผ่น DVE ครับ ถ้าภาพไม่ถูกใจแต่งองค์ทรงเครื่องเองได้ครับ

Thank you มากๆครับ จะเอาไปใช้คืนนี้คับ !!

ปรับตามนี้แล้วเป็นไงบ้างครับ
สมดุลสีขาวทีมันเป็น 25 ทั้งหมดเนี่ยปรับเท่าไรยังไงครับ

ออฟไลน์ angkrit

• *
« ตอบกลับ #1068 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 09:51:44 pm »
 40ua5500ไม่มี web browser ลองไปหาในซัมซุงแอพแล้วก็ไม่มี   ไม่ทราบว่าสามารถหาโหลดได้จากที่ไหนครับ  หรือว่ารุ่นนี้ไม่รองรับ

« ตอบกลับ #1069 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:04:36 am »
แล้วมีใครทราบไหมครับว่าต้องความเร็วเน็ตเท่าไรถึงจะไม่กระตุกอ่าครับ    [ร้องไห้]

ถ้าจะดู 3D ผ่านเนต ก็ความเร็ว Upload ที่ 1Mb ครับ

« ตอบกลับ #1070 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:06:42 am »
[เปล่า]

ขอถามหน่อยครับ  พวกตัวย่อหลังชื่อรุ่นของพวก TV sumsung ครับมันมีความหมายว่าอย่างไร  เห็นเจอหลายๆ อย่าง เช่น UA40D6000SR  แบบเนี่ยครับ

บางที่มันก็ไม่เหมือนกันครับ

UA40D6000SR   ไม่มีแว่น 3D ในกล่องทีวี
UA40D6000SN   มีแว่น 3D 2อันในกล่องทีวี

แต่ถึงจะไม่เหมือนกัน แต่ถ้าซื้อ UA40D6000SR คนขายก็จะแถมแว่นเพิ่มให้อีกอยู่ดีครับ
สรุปคือไม่ว่าจะได้รหัสไหนมา ก็จะได้แว่น 4 อันกลับบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:14:13 am โดย moooui »

« ตอบกลับ #1071 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:48:01 am »
40ua5500ไม่มี web browser ลองไปหาในซัมซุงแอพแล้วก็ไม่มี   ไม่ทราบว่าสามารถหาโหลดได้จากที่ไหนครับ  หรือว่ารุ่นนี้ไม่รองรับ
ถูกต้องครับ รุ่นที่รองรับคือ 6600 ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ ounnahasaree

• *
« ตอบกลับ #1072 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:37:09 am »
เรื่อง Web Browser ของรุ่น 6400 ก็ไม่มี
แล้วตัว 6400 รองรับตัวรีโมท QWERTY ด้วยหรือป่าวค่ะ
แล้วเล่น Internet ผ่านอะไรได้อ่ะ
อย่างงี้ซื้อรุ่นนี้มาก็เหมือนไม่มีประโยชน์ที่เป็น smart tv สิค่ิะ
ต่างกะรุ่น 6600 แค่ไม่มี wireless ในตัวเท่านั้นเองไม่ใช่เหรอค่ะ
ที่ไม่ซื้อ 6600 เพราะมองไปว่ากลัว wireless จะเสียในภายหลัง
และคิดว่า web browser น่าจะดาวน์โหลดจาก app ของ samsung ได้
เลยมองไปที่ตัว usb adapter (เนื่องจากผู้ขายเองบอกว่าใช้ wireless ของอะไรก็ได้)
พอเสียบดันไม่ support ถามศูนย์บอกว่าต้องใช้ของ samsung เท่านั้น
และพอจะซื้อ wireless เลยมองคีย์บอร์ดด้วย แต่เห็นผู้ขายว่าไม่รองรับรุ่นนี้อีก
เลยจะถามให้แน่ใจค่ะ ว่าถ้ากรณีที่ซื้อ wireless ของ samsung มาเชื่อมต่อแล้ว
จะสามารถใช้งานรีโมท QWERTY ได้หรือป่าวค่ะ กลัวซื้อมาทิ้งอีก

เห้อ.....แล้วจะซื้อรุ่นนี้มาเพื่อ TT^TT

ออฟไลน์ tongtusso

• *
« ตอบกลับ #1073 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:56:11 pm »
เรื่อง Web Browser ของรุ่น 6400 ก็ไม่มี
แล้วตัว 6400 รองรับตัวรีโมท QWERTY ด้วยหรือป่าวค่ะ
แล้วเล่น Internet ผ่านอะไรได้อ่ะ
อย่างงี้ซื้อรุ่นนี้มาก็เหมือนไม่มีประโยชน์ที่เป็น smart tv สิค่ิะ
ต่างกะรุ่น 6600 แค่ไม่มี wireless ในตัวเท่านั้นเองไม่ใช่เหรอค่ะ
ที่ไม่ซื้อ 6600 เพราะมองไปว่ากลัว wireless จะเสียในภายหลัง
และคิดว่า web browser น่าจะดาวน์โหลดจาก app ของ samsung ได้
เลยมองไปที่ตัว usb adapter (เนื่องจากผู้ขายเองบอกว่าใช้ wireless ของอะไรก็ได้)
พอเสียบดันไม่ support ถามศูนย์บอกว่าต้องใช้ของ samsung เท่านั้น
และพอจะซื้อ wireless เลยมองคีย์บอร์ดด้วย แต่เห็นผู้ขายว่าไม่รองรับรุ่นนี้อีก
เลยจะถามให้แน่ใจค่ะ ว่าถ้ากรณีที่ซื้อ wireless ของ samsung มาเชื่อมต่อแล้ว
จะสามารถใช้งานรีโมท QWERTY ได้หรือป่าวค่ะ กลัวซื้อมาทิ้งอีก

เห้อ.....แล้วจะซื้อรุ่นนี้มาเพื่อ TT^TT
ผมก็กำลังมองหาทีวีอยู่เช่นกันครับ ได้ถามคำถามคล้ายๆกันไปแล้ว เท่าที่ดูผม+คุณและเพื่อนๆพี่ๆอีกหลายคนก็คงประสบปัญหาเดียวกัน ผมมองที่ D 6400 ในทีแรกเพราะราคาสู้ไหว พอมองสเป็คก็เกิดข้อสงสัยเหมือนกับคุณเปี๊ยบเลยครับว่าไม่มี web browser แล้วจะเข้าเน็ตไง หากเข้าไม่ได้แล้วมันจะมีไว้เพื่อเข้า เฟส+ยูทูบเท่านั้นจริงๆเหรอ เศร้าเลยครับ เพราะ 6600 เห็นราคาแล้วคงต้องเก็บเงินอีกมากพอสมควรเลย  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nakarinno

• *
« ตอบกลับ #1074 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:22:42 am »

ผมก็กำลังมองหาทีวีอยู่เช่นกันครับ ได้ถามคำถามคล้ายๆกันไปแล้ว เท่าที่ดูผม+คุณและเพื่อนๆพี่ๆอีกหลายคนก็คงประสบปัญหาเดียวกัน ผมมองที่ D 6400 ในทีแรกเพราะราคาสู้ไหว พอมองสเป็คก็เกิดข้อสงสัยเหมือนกับคุณเปี๊ยบเลยครับว่าไม่มี web browser แล้วจะเข้าเน็ตไง หากเข้าไม่ได้แล้วมันจะมีไว้เพื่อเข้า เฟส+ยูทูบเท่านั้นจริงๆเหรอ เศร้าเลยครับ เพราะ 6600 เห็นราคาแล้วคงต้องเก็บเงินอีกมากพอสมควรเลย  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]
6600เลยครับครอบคุมทุกการใช้งานผมว่าเพิ่มอีก6000ก็คุ้มกับการที่เราได้ใช้งาน tv เราได้เต็มที่ผมใช้อยู่

ออฟไลน์ ounnahasaree

• *
« ตอบกลับ #1075 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:27:27 pm »
คืนได้มั้ยเนี๊ยะ  [เขย่า] [เขย่า] [โขก] [โขก]

« ตอบกลับ #1076 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 01:10:20 am »
คืนได้มั้ยเนี๊ยะ  [เขย่า] [เขย่า] [โขก] [โขก]

ผมก็ว่ามีแจ้งไปแล้วนะ ว่าใช้กันไม่ได้
เอาเป็นว่าโทรคุยกันก็ได้นะครับ ^^
ส่วน 6400 เป็น smart tv ตรงที่เล่น facebook, twitter และเข้าไปดู content 3D ในเนทได้งัยครับ

ออฟไลน์ lhinping

• *
« ตอบกลับ #1077 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 06:22:58 pm »
เล่น webbrowser ใน tv มันจะ work เหมือนในคอมเหรอครับ เคยลองเล่นหรือยังอ่ะครับ

ผมใช้ 6400 อยู่ครับ  ผมว่าถ้ามันมี web browser ผมก็คงไม่ได้ใช้มั้ง มันคงไม่ถนัด เวลาเล่นใน notebook ยังต้องใช้ mouse เลย เพราะใช้ touch pad ไม่ถนัด  ยิ่ง remote นี่ไม่มี touch pad ด้วย ยิ่งไปกันใหญ่

facebook กับ twitter ผมยังไม่เข้าเลยครับ 5555+

smart tv ที่ผมใช้ก็คือแค่ดู youtube ครับ แบบ wireless  และดูบ่อยมากกกกกๆๆๆๆ ชอบตรงนี้มากๆๆครับ   [โย่ว]

ยิ่งเอา ipad มาทำเป็น remote คุมทีวี  ตอน ดู youtube  search อะไร ปัดขึ้น ปัดลง สดวกขึ้นเยอะเลยครับ  ( *มันมี app remote )

เอา มือถือ samsung มาต่อผ่าน all share ฟังเพลง เสียง ไม่ต้องต่อลำโพงไรก็ดี มากๆ สำหรับผมแล้วครับ  [yes]

นี่คือความสุขการใช้ smart tv ในมุมของผมครับ  [เท่ห์]

*ตอบท่านที่ บอกว่าแล้วมัน smart ตรงใหนครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kmol

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1078 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 11:06:53 am »
เล่น webbrowser ใน tv มันจะ work เหมือนในคอมเหรอครับ เคยลองเล่นหรือยังอ่ะครับ

ผมใช้ 6400 อยู่ครับ  ผมว่าถ้ามันมี web browser ผมก็คงไม่ได้ใช้มั้ง มันคงไม่ถนัด เวลาเล่นใน notebook ยังต้องใช้ mouse เลย เพราะใช้ touch pad ไม่ถนัด  ยิ่ง remote นี่ไม่มี touch pad ด้วย ยิ่งไปกันใหญ่

facebook กับ twitter ผมยังไม่เข้าเลยครับ 5555+

smart tv ที่ผมใช้ก็คือแค่ดู youtube ครับ แบบ wireless  และดูบ่อยมากกกกกๆๆๆๆ ชอบตรงนี้มากๆๆครับ   [โย่ว]

ยิ่งเอา ipad มาทำเป็น remote คุมทีวี  ตอน ดู youtube  search อะไร ปัดขึ้น ปัดลง สดวกขึ้นเยอะเลยครับ  ( *มันมี app remote )

เอา มือถือ samsung มาต่อผ่าน all share ฟังเพลง เสียง ไม่ต้องต่อลำโพงไรก็ดี มากๆ สำหรับผมแล้วครับ  [yes]

นี่คือความสุขการใช้ smart tv ในมุมของผมครับ  [เท่ห์]

*ตอบท่านที่ บอกว่าแล้วมัน smart ตรงใหนครับ  [ปลื่ม]
ความคิดและการใช้งานเดียวกันกับผมเลยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Pluemac

• *
« ตอบกลับ #1079 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 01:52:21 am »
สอบถามหน่อยครับ ผมซื้อ รุ่น 40d5000 มา ต้องการใช้ตัวแปลง เพื่อใช้ระบบ av เพื่อต่อกับกล่อง true แต่ทำอย่างไร ที่จอก็ขึ้นว่าไม่เจอสัญญาณ
แต่ที่ menu  source มันขึ้น av นะครับ  ลองนำมาต่อกับ เครื่อง dvd ภาพขึ้นครับแต่มันมีคลืื่นและเสียง จี่ ต้องไปขยับตรงตัวแปลงสีเขียวเพื่อให้ภาพนิ่ง
อยากสอบถามว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ เป็นที่ สาย หรือ เป็นที่รูเสียบ ขอบคุณครับ