ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Theendzone2011

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1134 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:42:37 pm »
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
ผมมี LED SAMSUNG UA32C6900 และที่apartment มีช่องต่อสาย LAN
ผมเสียบสายLAN เข้าเครื่องเลย เข้าnetไม่ได้เลยครับ
ขอเรียนปรึกษาว่า ผมจะต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มหรือไม่ครับ
หรือจะต้องซื้อ Samsung WIS09ABGN LinkStick Wireless LAN Adapter ครับ
และซื้อได้ที่ไหนคับราคาเท่าไหร่
* ขอบคุณครับ
  [ปลื่ม]
ต่อสายแลนจากไหนมาครับ? จากคอมหรือจากปลั๊กของอพาร์ตเม้นท์?

มีล็อค ip หรือเปล่าครับ?
ถ้าต้องการ wifi dongle คลิ๊กที่ลายเซ็นผมข้างใต้เลยครับ ถูกที่สุดแล้วครับ

ผมใช้ตัวนี้ แล้วจบเลยมั๊ยอ่ะคับ( คือเล่นnet ได้เลย )

วันนี้มาถึงแล้วครับ SS Wifi Dongle USB ที่สั่งคุณอุ้ยไว้ แล้วลองเซ็ทดู เซ็ทง่ายครับไม่ยาก อัพเดรทนิดหน่อยก็ใช้ได้เลยครับ จบแน่นอนครับ

ของผม SS40d5500 เล่นเว็ปไม่ได้ แต่ใช้เล่นเฟสบุ๊ค ดูยูทรู๊ป ออลแชร์ แค่นี้ก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Fantaz

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1135 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:55:27 pm »
ผมกำลังจะถอย 40" UA40D6400 อ่ะครับ แต่อยากสอบถามอะไรหน่อยครับ

1. อยากทราบราคาตอนนี้หน่อยว่าเท่าไหร่แล้ว
2.รุ่นนี้ ถ้าเล่นผ่าน USB External hard disk กระตุกไหมครับไหลลื่นไหม เพราะผมยังไม่ได้ซื้อ HD player
3.รุ่นนี้ถ้าเสียบกับเสาอากาศบ้านธรรมดาที่มันเป็นจุกขาวๆอ่ะครับ จะมีปัญหาเรื่องภาพกับเสียงไหมครับ (เพราะตอนแรกก่ะเอา LW6500 แต่ปัญหาเยอะขอบายดีกว่า)
4.รุ่นนี้มีจุดด้อยอะไรไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อยเพราะเป็นเงินก้อนใหญ่ก้อนแรกที่ผมใช้ซื้อของ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Mugenze

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1136 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:39:42 pm »
ใช้อยุ่ตอบได้แค่ว่า ต่อ ext hdd. ไม่กระตุก(ลองกับ 1080p .mkv)เล่นไฟล์ได้หลากหลายครับ

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1137 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 01:12:33 am »
ผมกำลังจะถอย 40" UA40D6400 อ่ะครับ แต่อยากสอบถามอะไรหน่อยครับ

1. อยากทราบราคาตอนนี้หน่อยว่าเท่าไหร่แล้ว
2.รุ่นนี้ ถ้าเล่นผ่าน USB External hard disk กระตุกไหมครับไหลลื่นไหม เพราะผมยังไม่ได้ซื้อ HD player
3.รุ่นนี้ถ้าเสียบกับเสาอากาศบ้านธรรมดาที่มันเป็นจุกขาวๆอ่ะครับ จะมีปัญหาเรื่องภาพกับเสียงไหมครับ (เพราะตอนแรกก่ะเอา LW6500 แต่ปัญหาเยอะขอบายดีกว่า)

รบกวนด้วยนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อยเพราะเป็นเงินก้อนใหญ่ก้อนแรกที่ผมใช้ซื้อของ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

1.ราคาลองโทรถามดูตามผู้สนับสนุนเวปทั้งหลายครับ ถูกใช้ได้
แต่ถ้าอดทนอีกซัก2-3เดือนได้ ผมได้ข่าวว่ารุ่นใหม่จะมากุมภา เพราะงั้น UA40D6400 ราคาลงอีกแน่เลยครับ
2.ถ้าเล่นกับ usb/hdd ลื่นแน่ครับ แต่อย่าคาดหวังว่าจะทดแทน hd player ได้นะครับ
อย่างไฟล์ mkv ก็ไม่ได้เล่น sub thai ได้ทุกไฟล์นะครับ แนะนำให้เผื่อเงินไว้ซื้อ hd player ที่ใส่ hdd ได้ซักตัว จะคุ้มค่ามั่กๆๆๆ
3.ไม่เคยทำครับ ให้ผู้รู้ท่านอื่นมาตอบละกัน
4.จุดด้อยคงเป็นจอเล็กกว่า 46 นิ้วมั๊งครับ 555 (ล้อเล่นขำๆนะครับ)
จริงๆแล้วก็คงเป็นที่ยังไม่มี Web browser น่ะครับ แต่ก็ใช้พวก FB/Twitter ได้อยู่

ดูๆไปแล้วเหมือนไม่ได้ให้ความสำคัญกะอินเตอร์เนทเลยนะครับ
ทำไมไม่เปลี่ยนไปเป็น UA46D5000 แทนล่ะครับแล้วให้ทางร้านตัดเครื่องเล่นบลูเรย์ออก
ราคาแทบไม่ต่างกันเลย จะได้ความสะใจกว่ากันเยอะเลยนะครับ
ความลื่นไหลของภาพอาจจะมีผลเล็กน้อยเวลาดู hi-def แต่ถ้าช่องธรรมดาอย่างจุกขาวๆที่พูดถึงคงไม่มีอะไรแตกต่างอ่ะครับ
ปล.อย่าลืมตอนซื้อใช้บัตรเครดิตไปผ่อน 0% ด้วยนะครับ จะได้ Cash Back มาลดอีกต่อนึง ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 01:14:49 am โดย moooui »

ออฟไลน์ Fantaz

• *
« ตอบกลับ #1138 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:30:43 pm »

รบกวนด้วยนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อยเพราะเป็นเงินก้อนใหญ่ก้อนแรกที่ผมใช้ซื้อของ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

1.ราคาลองโทรถามดูตามผู้สนับสนุนเวปทั้งหลายครับ ถูกใช้ได้
แต่ถ้าอดทนอีกซัก2-3เดือนได้ ผมได้ข่าวว่ารุ่นใหม่จะมากุมภา เพราะงั้น UA40D6400 ราคาลงอีกแน่เลยครับ
2.ถ้าเล่นกับ usb/hdd ลื่นแน่ครับ แต่อย่าคาดหวังว่าจะทดแทน hd player ได้นะครับ
อย่างไฟล์ mkv ก็ไม่ได้เล่น sub thai ได้ทุกไฟล์นะครับ แนะนำให้เผื่อเงินไว้ซื้อ hd player ที่ใส่ hdd ได้ซักตัว จะคุ้มค่ามั่กๆๆๆ
3.ไม่เคยทำครับ ให้ผู้รู้ท่านอื่นมาตอบละกัน
4.จุดด้อยคงเป็นจอเล็กกว่า 46 นิ้วมั๊งครับ 555 (ล้อเล่นขำๆนะครับ)
จริงๆแล้วก็คงเป็นที่ยังไม่มี Web browser น่ะครับ แต่ก็ใช้พวก FB/Twitter ได้อยู่

ดูๆไปแล้วเหมือนไม่ได้ให้ความสำคัญกะอินเตอร์เนทเลยนะครับ
ทำไมไม่เปลี่ยนไปเป็น UA46D5000 แทนล่ะครับแล้วให้ทางร้านตัดเครื่องเล่นบลูเรย์ออก
ราคาแทบไม่ต่างกันเลย จะได้ความสะใจกว่ากันเยอะเลยนะครับ
ความลื่นไหลของภาพอาจจะมีผลเล็กน้อยเวลาดู hi-def แต่ถ้าช่องธรรมดาอย่างจุกขาวๆที่พูดถึงคงไม่มีอะไรแตกต่างอ่ะครับ
ปล.อย่าลืมตอนซื้อใช้บัตรเครดิตไปผ่อน 0% ด้วยนะครับ จะได้ Cash Back มาลดอีกต่อนึง ^^

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ^ ^

ออฟไลน์ piya113

• *
« ตอบกลับ #1139 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 02:06:42 pm »
มีเรื่องปรึกษาสมาชืกครับ ได้ 60UAD8000 มาตั้งแต่พุธที่ผ่านมายังไม่ถึง 7 วันครับ เสาร์-อาทิตย์มีเวลานั่งดูนานๆ พบปัญหา 2 อย่าง
1. เสียงที่ออกจาก Digital Out ( Optic ) ต่อเข้าชุด Home Onkyo เสียงบางช่วงดับไปประมาณ 1-2 วินาที นานๆเป็นที
    ทดสอบให้มั่นใจว่าเป็นที่ TV โดยการต่อ Optical Out จาก กล่อง truevision HD Pluse ไปยังชุด Home โดยตรงนั่ง
    ฟังไม่พบปัญหาเหมือนกับต่อออกจาก TV
2. Test Dead Pixzel พบ 5 จุดที่สีขาว น้ำเงิน

ปัญหาที่ 1 มีท่านสมาชิกเคยเจอบ้างไหมครับ ผมซื้อที Digital Best Buy ซีคอน จะขอเคลมเปลี่ยนเครื่องท่านสมาชิกมีข้อแนะนำบ้างไหมครับ

« ตอบกลับ #1140 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 02:23:38 pm »
มีเรื่องปรึกษาสมาชืกครับ ได้ 60UAD8000 มาตั้งแต่พุธที่ผ่านมายังไม่ถึง 7 วันครับ เสาร์-อาทิตย์มีเวลานั่งดูนานๆ พบปัญหา 2 อย่าง
1. เสียงที่ออกจาก Digital Out ( Optic ) ต่อเข้าชุด Home Onkyo เสียงบางช่วงดับไปประมาณ 1-2 วินาที นานๆเป็นที
    ทดสอบให้มั่นใจว่าเป็นที่ TV โดยการต่อ Optical Out จาก กล่อง truevision HD Pluse ไปยังชุด Home โดยตรงนั่ง
    ฟังไม่พบปัญหาเหมือนกับต่อออกจาก TV
2. Test Dead Pixzel พบ 5 จุดที่สีขาว น้ำเงิน

ปัญหาที่ 1 มีท่านสมาชิกเคยเจอบ้างไหมครับ ผมซื้อที Digital Best Buy ซีคอน จะขอเคลมเปลี่ยนเครื่องท่านสมาชิกมีข้อแนะนำบ้างไหมครับ

ก็แจ้งร้านเถอะครับ ไม่เกิน 2 สัปดาห์ทางร้านน่าจะยังรับให้ได้อยู่มั๊งครับ
แต่รีบหน่อยก็ดีนะครับ เพราะร้านเค้ามีสาขาเยอะ ไม่รู้ว่าระบบในการคืนของระหว่างร้านกับ Samsung มันนานรึเปล่า
เด๋วเวลาของร้านมันเกิน เค้าจะไม่รับคืนครับ ^^

ออฟไลน์ prachya

• **
« ตอบกลับ #1141 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 01:03:54 pm »
มาสมัครเป็นสมาชิกบ้าน Samsung ด้วยคนครับ SS 55 UAD6400

ได้ราคาส่งจากร้านกรุงเทพ ถูกกว่าร้านที่เชียงใหม่เยอะเลย ... ปรัชญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 01:08:43 pm โดย prachya »

• **
« ตอบกลับ #1142 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:09:05 pm »
ดีใจด้วยครับที่มีเดดขึ้น 5 จุด(ถ้าขึ้น1~3 ล่ะน่าเจ๊บใจ)
เหนว่าบ.รับเคลมที่ 4 จุดขึ้นไปรีบแจ้งูร้านที่ซื้อเลยครับ
จริงๆ ถ้าดูไกลๆคงสังเกตไม่เหน แต่มันเสียคุณค่าทางจิตใจ
ยังไงก็เอาไปเคลมนะครับ

ออฟไลน์ artart

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1143 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:54:45 am »
อยากถามบ้างครับว่า

(1) ห้องบังคับ โดยนั่งห่างจากทีวีแค่ 2-3 เมตร จะซื้อ led ขนาด 55 หรือ 60 นิ้วดีกว่า  กลัวว่าใหญ่ไป ดูแล้วจะปวดตา แต่อีกใจก็คิดว่าซื้อใหญ่ไว้ก่อนดีกว่า (ชอบปิดไฟดูหนัง)

(2) ภาพ3d ของd8000 ต่างกับ d6600 ไหม๊ (เฉพาะในเรื่องภาพที่ลอย ไม่พูดถึงความชัด)  แต่ยอมรับ3d ของlg lw6500 เค้าจริงๆ  ลอยสะใจมากๆ

(3) จริงๆผมใช้ทีวีดูหนังอย่างเดียว เน้นแต่เรื่องภาพ2dและ3d เท่านั้น  ไม่คิดจะเอามาเล่นsmart tv เลยแม้แต่นิด  แสดงว่าd7000 คุ้มค่ากว่าd8000ใช่ไหม๊ครับ

ขอความรู้ด้วยคนนะครับ

« ตอบกลับ #1144 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:08:39 am »

(1) ห้องบังคับ โดยนั่งห่างจากทีวีแค่ 2-3 เมตร จะซื้อ led ขนาด 55 หรือ 60 นิ้วดีกว่า  กลัวว่าใหญ่ไป ดูแล้วจะปวดตา แต่อีกใจก็คิดว่าซื้อใหญ่ไว้ก่อนดีกว่า (ชอบปิดไฟดูหนัง)

(2) ภาพ3d ของd8000 ต่างกับ d6600 ไหม๊ (เฉพาะในเรื่องภาพที่ลอย ไม่พูดถึงความชัด)  แต่ยอมรับ3d ของlg lw6500 เค้าจริงๆ  ลอยสะใจมากๆ

(3) จริงๆผมใช้ทีวีดูหนังอย่างเดียว เน้นแต่เรื่องภาพ2dและ3d เท่านั้น  ไม่คิดจะเอามาเล่นsmart tv เลยแม้แต่นิด  แสดงว่าd7000 คุ้มค่ากว่าd8000ใช่ไหม๊ครับ

ขอตอบข้อ 2 ละกันนะครับ
6600 กะ 8000 ต่างกันตั้งแต่ 2D แล้วครับ เพราะ 6600 มี CMR ที่ 400Hz  แต่ 8000 มี CMR ที่ 800Hz
แต่จากที่ดู เอามาดูหนังในห้องมืด ไม่เล่นเนท
Plasma ดูจะเหมาะกับคุณกว่าไม๊ครับ?

ออฟไลน์ panus

• *
« ตอบกลับ #1145 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 06:12:47 pm »

ผมใช้ 55นิ้ว  ระยะ2.5ม. กำลังดีเลยครับ

ออฟไลน์ tonwazza

• *
« ตอบกลับ #1146 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 06:20:59 pm »
เป็นสมาชิก Samsung ด้วยคนเพิ่งไปสอยมาวันนี้ ที่ The Best 1 จันทบุรี

UA46D6400 45000 บาท

แถม Blu-ray Player รุ่น BD-D5300 ราคา 5490 บาท
แถม Wireless Lan Adapter ราคา 2490 บาท
แถม แว่น 3D 4 อันราคา 4980 บาท
แถม กล้อง Samsung PL120 ราคา 4990 บาท

• **
« ตอบกลับ #1147 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 01:59:36 pm »
ราคาพอๆ กับที่ผมได้ครับ(35000) ไม่ต้องเหนื่อยเข้ากรุง
ผมซื้อจาก src-home กทม แต่แถมแค่แว่น 4 อัน
จริงๆ 2 อันมีอยุ่ในทีวีล้ะ ของคุณแถมเพียบเลย  [หื่น]
ทุกวันนี้ต่อขึ้นจอใช้แทนมอนิเตอร์ ภาพสวย โอเคมากๆ ครับ
สะท้อนมากอยุ่หน่อย เดี๊ยวต้องจัดผ้าม่านสีทึบๆ ไว้ด้วย มีแสงรั่ว-
เมฆให้เห็นเหมือนกัน เล่นซัมซุงต้องภูมิต้านทานสูงหน่อยนะครับ อิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2012, 08:22:43 pm โดย Mugenze »

ออฟไลน์ natteerun

• *
« ตอบกลับ #1148 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 02:20:36 pm »
LED UA32D6000 เล่นไฟล์ mkv ได้หรือเปล่าครับ แล้ว HDD ต้องเป็น NTFS หรือ FAT32 ครับ

ออฟไลน์ Brit

• *
« ตอบกลับ #1149 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:59:39 pm »
อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับซ่อมแพงไหมแล้วส่งศูนย์ดีหรือซ่อมตามร้านดี กลับจากน้ำท่วมมาครับ มาเปิดทีวีดันเป็นตามภาพ ยกหนีน้ำแล้วไม่โดนน้ำเลย แต่อาจจะเป็นที่น้ำมันขังอยู่นานมั่ง ประกันไม่รู้ว่ากี่ปี ซื้อมาตอนฟุตบอลโลกครับ ชาวคลับ Samsung ช่วยหน่อยครับ

รุ่น LA32C360

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2012, 10:02:50 pm โดย Brit »

ออฟไลน์ i3apuShiZ

• *
« ตอบกลับ #1150 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 12:16:41 am »
เพิ่งถอย UA40D6400 มาวันนี้ครับ รายงานตัวด้วย > <

ว่าแต่ พี่ๆคนที่ใช้ปรับอะไรยังไงบ้างอ่ะครับ (ยังปรับไม่ค่อยเป็น) > <

ออฟไลน์ Brit

• *
« ตอบกลับ #1151 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:51:40 am »
อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับซ่อมแพงไหมแล้วส่งศูนย์ดีหรือซ่อมตามร้านดี กลับจากน้ำท่วมมาครับ มาเปิดทีวีดันเป็นตามภาพ ยกหนีน้ำแล้วไม่โดนน้ำเลย แต่อาจจะเป็นที่น้ำมันขังอยู่นานมั่ง ประกันไม่รู้ว่ากี่ปี ซื้อมาตอนฟุตบอลโลกครับ ชาวคลับ Samsung ช่วยหน่อยครับ

รุ่น LA32C360

แนะนำด้วยครับ ตอนนี้ไม่ได้ทำอะไรแล้ว ทั้งทีวี ทั้งคอม ใช้ไม่ได้เลย [ร้องไห้]