ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091485 ครั้ง)

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1152 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:38:53 pm »
อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับซ่อมแพงไหมแล้วส่งศูนย์ดีหรือซ่อมตามร้านดี กลับจากน้ำท่วมมาครับ มาเปิดทีวีดันเป็นตามภาพ ยกหนีน้ำแล้วไม่โดนน้ำเลย แต่อาจจะเป็นที่น้ำมันขังอยู่นานมั่ง ประกันไม่รู้ว่ากี่ปี ซื้อมาตอนฟุตบอลโลกครับ ชาวคลับ Samsung ช่วยหน่อยครับ

รุ่น LA32C360

โทรไปแจ้งที่ Call Center เลยครับ
เค้าจะแนะนำศูนย์ให้ไปเอง ตอนนี้เห็นมีแคมเปญช่วยน้ำท่วมซ่อมครึ่งราคาอยู่ น่าจะช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ kapraw

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1153 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 01:21:37 pm »
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ผมเพิ่งถอย UA32D5000 มา มีปัญหากับเจ้า DVD ตัวน้อยตัวเก่าของผมที่ใช้สายสัญญาณแบบ AV
ตัวรุ่นนี้ให้สายต่อมาแบบมี 5 หัว (component/av) ผมลองต่อสาย video (สีเหลือง)เข้ากับหัว เขียวเหลือง แล้วก็ สาย audio L/R ต่อกับ หัว แดงขาว
แล้วก็เลือก source เป็น AV ปรากฎว่าเห็นเป็นภาพล้มๆ ไม่มีเสียง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรได้บ้างครับ (สายต่อแน่นดี ไม่หลวม)

[โขก]

ออฟไลน์ Sommon

• *
« ตอบกลับ #1154 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 02:33:46 pm »
สนใจSamsung รุ่น 46 นิ้ว รุ่น D6000 กับ D6400
200 กับ 400 Hz ภาพแตกต่างกันเยอะป่าวคับ เน้นดู2D เป็นหลักคับ
ตัวไหนคุ้มกว่ากัน มีร้านไหนราคาน่าสนบ้าง PM มาได้คับ
เห็นว่าเดือนกพ จะมีออกมาใหม่ด้วย หรือรอดูรุ่นใหม่ดี  อีกเดือนเดียว
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรบคำแนะนำคับ

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1155 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 07:46:06 pm »
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ผมเพิ่งถอย UA32D5000 มา มีปัญหากับเจ้า DVD ตัวน้อยตัวเก่าของผมที่ใช้สายสัญญาณแบบ AV
ตัวรุ่นนี้ให้สายต่อมาแบบมี 5 หัว (component/av) ผมลองต่อสาย video (สีเหลือง)เข้ากับหัว เขียวเหลือง แล้วก็ สาย audio L/R ต่อกับ หัว แดงขาว
แล้วก็เลือก source เป็น AV ปรากฎว่าเห็นเป็นภาพล้มๆ ไม่มีเสียง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรได้บ้างครับ (สายต่อแน่นดี ไม่หลวม)

[โขก]
ลองต่อจากdvdเป็นcomponentเป็นภาพสามเส้น(เขียวน้ำเงินแดง)เสียง(ขาวแดง)ไปเลยครับ ชัดกว่าด้วย

« ตอบกลับ #1156 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:35:26 pm »
สนใจSamsung รุ่น 46 นิ้ว รุ่น D6000 กับ D6400
200 กับ 400 Hz ภาพแตกต่างกันเยอะป่าวคับ เน้นดู2D เป็นหลักคับ
ตัวไหนคุ้มกว่ากัน มีร้านไหนราคาน่าสนบ้าง PM มาได้คับ
เห็นว่าเดือนกพ จะมีออกมาใหม่ด้วย หรือรอดูรุ่นใหม่ดี  อีกเดือนเดียว
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรบคำแนะนำคับ
กุมภาผมว่ายังไม่มานะ น่าจะราวๆมีนาเมษานู่น  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ Mugenze

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1157 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:10:19 pm »
ด้านบนนะครับ ถ้าใช้ต่อคอมผมว่า 6000 ก็โอเค
แต่ถ้าดูทั่วๆ ไปด้วย 6400 ก็คุ้มค่าครับ ผมใช้ 6400 อยุ่
ฟีเจอสมาร์ททีวีไม่ได้ใช้เลย เหอะๆ

ออฟไลน์ blacklabel

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1158 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 02:28:22 pm »
สวสดีครับทุกท่าน พอดีเพิ่งซื้อ UA32D5000 มาครับ มีเรื่อง ขอถามหน่อยครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

1.ต้องปรับตั้งค่าต่างๆ ของทีวีอย่างไรบ้างครับ ให้ภาพคมชัด ครับ

2.ใช้ USB เสียบกับ ทีวี ดูหนัง ไฟล์ mkv สามารถเปลี่ยน ภาษา ซับไตเติ้ล ได้มั้นครับ (ถ้าได้ ทำอย่างไรครับ)

3.ผมใช้โทรศัพท์ Samaung Galaxy S2 อยุ่ อยากจะใช้ AllShere กับทีวีต้องทำอย่างไรบ้างครับ (ต้องมี Wifi ในบ้าน ? // ถ้าไม่มี Wifi สามารถ AllShere ได้มั้ยครับ)

[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ lhinping

• *
« ตอบกลับ #1159 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:26:27 pm »
youtube ของใครเปลี่ยนเป็น version ใหม่อัตโนมัติหรือเปล่าครับ ( หลังจาก smart hub update  )

ตอนนี้พวก feature , most view ไรไม่มีแล้วอ่ะ 

ใช้ samsung remote ใน ipad ก็ควบคุมดู คลิปไม่หนุกแว้ว  [คุก] [คุก]

มีใครเป็นอีกไหมครับ

ออฟไลน์ lhinping

• *
« ตอบกลับ #1160 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:28:44 pm »
สวสดีครับทุกท่าน พอดีเพิ่งซื้อ UA32D5000 มาครับ มีเรื่อง ขอถามหน่อยครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

1.ต้องปรับตั้งค่าต่างๆ ของทีวีอย่างไรบ้างครับ ให้ภาพคมชัด ครับ

2.ใช้ USB เสียบกับ ทีวี ดูหนัง ไฟล์ mkv สามารถเปลี่ยน ภาษา ซับไตเติ้ล ได้มั้นครับ (ถ้าได้ ทำอย่างไรครับ)

3.ผมใช้โทรศัพท์ Samaung Galaxy S2 อยุ่ อยากจะใช้ AllShere กับทีวีต้องทำอย่างไรบ้างครับ (ต้องมี Wifi ในบ้าน ? // ถ้าไม่มี Wifi สามารถ AllShere ได้มั้ยครับ)

[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

all share ในบ้านต้องมี wifi ครับ

ออฟไลน์ ohmkung

• *
« ตอบกลับ #1161 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:57:04 pm »
เพิ่งซื้อ LED TV SAMSUNG รุ่น  40UD5000  แต่ไม่ทราบวิธีต่อฐานให้เข้ากับจอได้ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

[โขก] [โขก]

ออฟไลน์ Mugenze

• **
« ตอบกลับ #1162 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:09:15 am »
อันดับแรกประกอบฐาน-ตัวข้อต่อทีวี ไขสกรูวให้แน่นครับ แล้วก็จัดการ
ปูแผ่นโฟมหรืออะไรนุ่มๆ ไว้ครับ แล้วคว่ำจอลง ทีนี้ก็เสียบฐานเข้าให้
ลงล๊อคแล้วไขสกรูวให้แน่นอีกเช่นกันแค่นี้ก็จบแล้วครับ

ออฟไลน์ numbhabha

• *
« ตอบกลับ #1163 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:01:59 pm »
สวัสดีครับพึ่งถอย Samsung 40" UA40D5500 มาครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ angkrit

• *
« ตอบกลับ #1164 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 01:36:43 pm »
youtube ของใครเปลี่ยนเป็น version ใหม่อัตโนมัติหรือเปล่าครับ ( หลังจาก smart hub update  )

ตอนนี้พวก feature , most view ไรไม่มีแล้วอ่ะ  

ใช้ samsung remote ใน ipad ก็ควบคุมดู คลิปไม่หนุกแว้ว  [คุก] [คุก]

เหมือนกันเลยครับ  ไม่สามารถใช้ ipad พิมพ์ได้เหมือนแต่ก่อน ต้องใช้ลูกศรบังคับเอา ใช้คีบอร์ดภาษาไทยไม่ได้ ไม่เวิคเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2012, 01:38:46 pm โดย angkrit »

« ตอบกลับ #1165 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 11:45:18 pm »
youtube ของใครเปลี่ยนเป็น version ใหม่อัตโนมัติหรือเปล่าครับ ( หลังจาก smart hub update  )

ใช้ samsung remote ใน ipad ก็ควบคุมดู คลิปไม่หนุกแว้ว  [คุก] [คุก]

เหมือนกันเลยครับ  ไม่สามารถใช้ ipad พิมพ์ได้เหมือนแต่ก่อน ต้องใช้ลูกศรบังคับเอา ใช้คีบอร์ดภาษาไทยไม่ได้ ไม่เวิคเลย
ใจเย็นๆกันนะครับ
อีกสักพักซัมซุงคงอัพเดตใหม่อีกครั้งแหละครับ
เพราะถ้า Youtube มีปัญหากันเยอะขนาดนี้คงอยู่เฉยไม่ได้แน่

ออฟไลน์ BRELLELABRAILLE

• *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
« ตอบกลับ #1166 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:09:33 am »
ตอนนี้ใช้  UA40D6400 อยู่ครับ

1.ผมอยากทราบว่าถ่้าผมเอา usb wifi dongle ของยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ของตัว samsung เองจะสามารถใช้แทนได้มั้ยครับ

ไม่อยากอยากเสียเงิยหลายทอดน่ะครับเสียดายเงิน  [เหม่อ]

2.ช่องต่อ usb คือผมลองต่อ External Hardisk ไปแล้วไม่ขึ้นอะไรเลย (ลองเสียบทุกช่องแล้วครับ)  [โขก]

หรือว่าอาจจะเป็นที่ Hardisk ของผมลง Format เป็นของ Mac ไว้มันเลยไม่เจอเหมือนเวลาที่ผมเอาไปเสียบคอมก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน

3.พวก 3D โหมด side by side , over under เนี่ยผมจะต้องใช้วิธีดูหรือปรับภาพยังไงรึเปล่าครับเพราะว่าดูไม่ได้เลยครับ  [เศร้า]

ขอบคุณพี่ๆมากครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 12:40:28 am โดย BRELLELABRAILLE »
Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Samsung BD D5300
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb
Cable HDMI 1.4 Belkin
¹éͧãËÁèËÑ´àÅè¹ FULL HD

« ตอบกลับ #1167 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:53:58 pm »

1.ผมอยากทราบว่าถ่้าผมเอา usb wifi dongle ของยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ของตัว samsung เองจะสามารถใช้แทนได้มั้ยครับ
   ไม่อยากอยากเสียเงิยหลายทอดน่ะครับเสียดายเงิน  [เหม่อ]

2.ช่องต่อ usb คือผมลองต่อ External Hardisk ไปแล้วไม่ขึ้นอะไรเลย (ลองเสียบทุกช่องแล้วครับ)  [โขก]  
   หรือว่าอาจจะเป็นที่ Hardisk ของผมลง Format เป็นของ Mac ไว้มันเลยไม่เจอเหมือนเวลาที่ผมเอาไปเสียบคอมก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน

3.พวก 3D โหมด side by side , over under เนี่ยผมจะต้องใช้วิธีดูหรือปรับภาพยังไงรึเปล่าครับเพราะว่าดูไม่ได้เลยครับ  [เศร้า]

1. โทรทัศน์ทุกยี่ห้อบังคับใช้ wifi usb ยี่ห้อตัวเองเท่านั้นครับ ไม่สามารถเอา wifi คอมทั่วไปมาใช้ได้
2. format ต้องเป็น NTFS ครับ (ไม่แน่ใจว่า FAT32 ได้รึเปล่านะครับ ผมไม่เคยลอง)
3. 3D ดูไม่ได้ยังไงอ่ะครับ convert ไม่ได้ หรือว่าอย่างไร ดูจาก 2D เป็น 3D หรือว่าดูไฟล์ 3D จาก HD Player ครับ?

ออฟไลน์ ADAM 008

• **
« ตอบกลับ #1168 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:57:36 pm »
สวีดัด..ครับทุกท่าน ผมกําลังจะซื้อ SS UA40D5500 อยากทราบข้อมูลผู้ที่ใช้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นก็ได้ครับ คือรุ่นนี้ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยเพราะไปดูมาแทบทุกที่(ชลบุรี)เค้าบอกว่าของหมดไม่มีเลย ต้องรอ ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกัน...แต่ผมขอถามเป็นข้อมูลไว้ก่อนนะครับ

1. จอคริสตันที่เป็นเอกลักษ์ของ SS แต่สําหรับรุ่นนี้มันคริสตันทั้งจอรึป่าวครับ หรือเป็นแค่ขอบเพราะผมเห็นในรูปรู้สึกสีจอมันออกดําด้านๆ....แล้วจอคริสตันมีส่วนทําให้ภาพมันดูใสขึ้นไม๊ครับ

2. รุ่นนี้ดูฟรีทีวีเป็นไงบ้างครับ ใช้ได้ไม๊ ผมเห็นที่รีวิวรู้สึกว่ามันจะไม่ค่อยคมเท่าไร แต่ผมเห็นรุ่นอื่นก็ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวเชียว

3. แล้วมีใครทราบไม๊ครับว่ามีร้านไหนขายราคางามๆมั่ง เพราะร้านที่ชลยังราคา 26900 อยู่เลย ในขนาดที่ SONY LG เค้าปรับราคาลงกันหมดแล้ว

.........................เอาล่ะครับขอถามแค่นี้ก่อนจิงมีเรื่องอยากถามอีกมากรบกวนแค่ยี้ก่อนแล้วกันครับ............................................

ออฟไลน์ BRELLELABRAILLE

• *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
« ตอบกลับ #1169 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:20:16 pm »

1. โทรทัศน์ทุกยี่ห้อบังคับใช้ wifi usb ยี่ห้อตัวเองเท่านั้นครับ ไม่สามารถเอา wifi คอมทั่วไปมาใช้ได้
2. format ต้องเป็น NTFS ครับ (ไม่แน่ใจว่า FAT32 ได้รึเปล่านะครับ ผมไม่เคยลอง)
3. 3D ดูไม่ได้ยังไงอ่ะครับ convert ไม่ได้ หรือว่าอย่างไร ดูจาก 2D เป็น 3D หรือว่าดูไฟล์ 3D จาก HD Player ครับ?
convert จาก 2D เป็น 3D ครับในที่นี้ ถ้าแปลงแบบธรรมดาดูไดครับแต่พอ เป็นแบบ SBS นี่ดูไม่รู้เรื่องเลยครับภาพมันตกขอบอ่ะครับทั้งสายขวาเลย  [เปล่า]

ขอบคุณนะคร๊าบบบบบ
Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Samsung BD D5300
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb
Cable HDMI 1.4 Belkin
¹éͧãËÁèËÑ´àÅè¹ FULL HD