ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091528 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaboojai

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1170 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:40:46 am »
ทำไมบางทีผมเปิดไฟล์ mkv บางไฟล์ แล้วมันบอกว่าไม่รองรับโค็ด ครับ ทั้งๆที่เปิดในคอมก็ได้

ออฟไลน์ BRELLELABRAILLE

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1171 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 03:53:13 pm »
วันนี้ไปรับ samsung d5300 มาครับซึ่งเป็นของที่แถมพร้อมกับ tv แต่พึ่งได้รอนานมาก

มาถึงปุ๊บแกะกล่องเสียบๆก็หวังไว้ในใจว่าชัดแน่ตามคำร่ำรือ

แผ่นแรกกับเรื่อง 300 dvd9 พอหนังฉายปั๊บแทบช๊อค

ภาพดูเป็นจุดๆเม็ดๆเต็มเลยครับเหมือนว่าจะเป็นน๊อยส์แต่ว่าเยอะมาก  [ร้องไห้]

แต่พอลองปรับภาพที่ตัว tv  จากที่ BDwise เป็น movie  ยังพอถูไถได้ดีกว่า BDwise อีกครับ

ซึ่งสายที่ใช้ก็คือ hdmi ที่แถมมากับเครื่องครับ พอดีมีอีกเส้นเป็นของ belkin1.4 แต่ยังไม่ได้ลอง [ปาดเหงื่อ]

ถ้าผมเปลี่ยนสายจะดีขึ้นมั้ยครับ

(เดี๋ยวว่าจะไปหา bd มาลองเทสสักแผ่นสองแผ่นดูครับ)
Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Samsung BD D5300
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb
Cable HDMI 1.4 Belkin
¹éͧãËÁèËÑ´àÅè¹ FULL HD

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1172 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 06:51:31 pm »

convert จาก 2D เป็น 3D ครับในที่นี้ ถ้าแปลงแบบธรรมดาดูไดครับแต่พอ เป็นแบบ SBS นี่ดูไม่รู้เรื่องเลยครับภาพมันตกขอบอ่ะครับทั้งสายขวาเลย  [เปล่า]

ขอบคุณนะคร๊าบบบบบ

พอดีไม่มี 3D เป็นของตัวเองอ่ะค๊าบ รอผู้รู้มาตอบละกันนะค๊าบบบ  [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]

วันนี้ไปรับ samsung d5300 มาครับซึ่งเป็นของที่แถมพร้อมกับ tv แต่พึ่งได้รอนานมาก

มาถึงปุ๊บแกะกล่องเสียบๆก็หวังไว้ในใจว่าชัดแน่ตามคำร่ำรือ

แผ่นแรกกับเรื่อง 300 dvd9 พอหนังฉายปั๊บแทบช๊อค

ภาพดูเป็นจุดๆเม็ดๆเต็มเลยครับเหมือนว่าจะเป็นน๊อยส์แต่ว่าเยอะมาก  [ร้องไห้]

แต่พอลองปรับภาพที่ตัว tv  จากที่ BDwise เป็น movie  ยังพอถูไถได้ดีกว่า BDwise อีกครับ

ซึ่งสายที่ใช้ก็คือ hdmi ที่แถมมากับเครื่องครับ พอดีมีอีกเส้นเป็นของ belkin1.4 แต่ยังไม่ได้ลอง [ปาดเหงื่อ]

ถ้าผมเปลี่ยนสายจะดีขึ้นมั้ยครับ

(เดี๋ยวว่าจะไปหา bd มาลองเทสสักแผ่นสองแผ่นดูครับ)

ผมว่าเป็นที่แผ่นนะ บางแผ่นเป็น Bluray ผมยังเห็น noise เยอะเลย แต่บางแผ่นเปิดกับเครื่องเดียวกันภาพใส่ปิ๊งเลยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1173 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:21:10 pm »

ฉากไหนมี Noise ให้ท่านกด Pause ที่เครื่องเล่นไว้ครับถ้า มันหยุดตามเครื่องเล่น นั้นคือเกลนของหนังครับอันนี้ไปทำอะไรไม่ได้ครับเพราะมันมาจากหนัง  แต่ถ้ายังเต้นอยู่นั้นคือ Noise ครับ

• *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
« ตอบกลับ #1174 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:37:17 am »
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้ใหม่ๆครับ  [ปลื่ม]

ตอนนี้ลองเปลี่ยนสาย hdmi แล้วครับดีขึ้นเยอะมากเลยครับ

แล้วก็ลองซื้อ BD เรื่องมิสเตอร์แอนด์มิสซิสสมิธมาลองชัดเป๊ะมากครับ  [โย่ว]  [กระโดด]

แต่ด้วยความที่เป็น BD คลองหลอด เสียงไทยนี่ตกๆหล่นๆตลอดเลยครับบางช่วงกลายเป็นเสียงฝรั่งเศษก็มึนกันไป  [ปาดเหงื่อ]

ตอนนี้พยายามศึกษาแหล่งซื้อ BD ของแท้ราคาถูกอยู่ครับคุณแฟนจะได้ไม่บ่นเรื่องเสียงไทยหล่น

Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb

« ตอบกลับ #1175 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:10:40 pm »
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้ใหม่ๆครับ  [ปลื่ม]

ตอนนี้ลองเปลี่ยนสาย hdmi แล้วครับดีขึ้นเยอะมากเลยครับ

แล้วก็ลองซื้อ BD เรื่องมิสเตอร์แอนด์มิสซิสสมิธมาลองชัดเป๊ะมากครับ  [โย่ว]  [กระโดด]

แต่ด้วยความที่เป็น BD คลองหลอด เสียงไทยนี่ตกๆหล่นๆตลอดเลยครับบางช่วงกลายเป็นเสียงฝรั่งเศษก็มึนกันไป  [ปาดเหงื่อ]

ตอนนี้พยายามศึกษาแหล่งซื้อ BD ของแท้ราคาถูกอยู่ครับคุณแฟนจะได้ไม่บ่นเรื่องเสียงไทยหล่น

ยอดเยี่ยมครับ [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]
อุดหนุน BD แท้ครับ ช่วยๆกันจะได้มีของมีคุณภาพขายยาวๆ

ออฟไลน์ thanun

• *
« ตอบกลับ #1176 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 05:05:28 pm »
ผมอยากทราบว่าจอ led ของ lg กับss อันไหนดูฟรีทีวีชัดกว่ากันคับแล้วสมมุติว่าเป็น ssที่ชัดกว่าแล้วเป็นรุนไหนคับที่ชัดกว่ากันระหว่างss รุ่น6400กับ 6600อันไหนดูฟรีทีวีชัดแจ่มสุดๆๆกว่ากันครับกำลังลังเลว่าจะเอารุ่นไหนดีคับขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบผมจะไม่ลืมพระคุณเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2012, 05:09:30 pm โดย thanun »

ออฟไลน์ jomjomjom5

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1177 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:04:07 pm »
ผมอยากทราบว่าจอ led ของ lg กับss อันไหนดูฟรีทีวีชัดกว่ากันคับแล้วสมมุติว่าเป็น ssที่ชัดกว่าแล้วเป็นรุนไหนคับที่ชัดกว่ากันระหว่างss รุ่น6400กับ 6600อันไหนดูฟรีทีวีชัดแจ่มสุดๆๆกว่ากันครับกำลังลังเลว่าจะเอารุ่นไหนดีคับขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบผมจะไม่ลืมพระคุณเลยคับ
6400 กับ 6600 spec เหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันแค่ 6600 มี wifi กับ Web เบราเซอมาให้

ออฟไลน์ lhinping

• *
« ตอบกลับ #1178 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:20:42 pm »
6400 กับ 6600 spec เหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันแค่ 6600 มี wifi กับ Web เบราเซอมาให้

6400 ใช้ qwerty remote ไม่ได้
6600 ใช้ qwerty remote ได้

ออฟไลน์ jelly

• *
« ตอบกลับ #1179 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:14:34 pm »
รบกวนสอบถาม samsung 32D4000 รองรับไฟล์ VDO จาก USB อะไรบ้างเหรอครับ พอดีว่าลองใช้ไฟล์นามสกุล .wmv , .mpg ก็ไม่ได้  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ thanun

• *
« ตอบกลับ #1180 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:03:54 pm »
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 11:10:54 pm โดย thanun »

ออฟไลน์ lhinping

• *
« ตอบกลับ #1181 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:34:09 am »
สำหรับท่านที่ผิดหวังกับ app youtube อันใหม่ใน smart hub  ลองอันนี้ได้น่ะครับ  http://zappotv.com/

ผมลองแล้ว มันสุดยอดมากๆๆๆๆๆ  [หื่น] กด search ดู youtube ใน tv เจ๋งสุดๆๆๆๆๆ  [หื่น] [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #1182 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 05:46:09 pm »
ทำไม D6400 ของผมมันชอบ ดาวเกรดตัวเองอ่ะครับ  [ปาดเหงื่อ]

เพราะปกเดิมทีปกติที่มากับเครื่องมันก็มี สมาร์ทฮับแบบปกติที่โฆษณาในทีวีตอนนี้

แต่ของผมพอกดไปแล้วมันจะเป็น internet@tv ครับผม ก็ต้องมานั่งอัพเกรดใหม่ให้เป็นสมาร์ทแบบปกติล่าสุด

ปล.เวลาผมออกจากบ้านผมชอบไล่ปิดสวิชไฟทั้งหมดในบ้านทีล่ะจุดป้องกันไฟลัดวงจรครับมันจะเกี่ยวรึเปล่า
แต่พอกลับมาบ้านแต่ล่ะครั้งพอเปิดมันก็ขึ้นเหมือนเดิมนะครับปกที่ smarthub นะครับ แต่มันจะเป็นแค่บางครั้งครับที่ต้องมานั่งอัพเกรดใหม่

internet@tv

smart hub

« ตอบกลับ #1183 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:13:49 pm »
ทำไม D6400 ของผมมันชอบ ดาวเกรดตัวเองอ่ะครับ  [ปาดเหงื่อ]

เพราะปกเดิมทีปกติที่มากับเครื่องมันก็มี สมาร์ทฮับแบบปกติที่โฆษณาในทีวีตอนนี้

แต่ของผมพอกดไปแล้วมันจะเป็น internet@tv ครับผม ก็ต้องมานั่งอัพเกรดใหม่ให้เป็นสมาร์ทแบบปกติล่าสุด

ปล.เวลาผมออกจากบ้านผมชอบไล่ปิดสวิชไฟทั้งหมดในบ้านทีล่ะจุดป้องกันไฟลัดวงจรครับมันจะเกี่ยวรึเปล่า
แต่พอกลับมาบ้านแต่ล่ะครั้งพอเปิดมันก็ขึ้นเหมือนเดิมนะครับปกที่ smarthub นะครับ แต่มันจะเป็นแค่บางครั้งครับที่ต้องมานั่งอัพเกรดใหม่
ตอนนี้ทาง Samsung ที่เกาหลีกำลังแก้ปัญหานี้อยู่อ่ะครับ ไม่ได้ใช้เนททรูใช่ป่ะครับ?
เพราะรู้สึกจะเป็นเพราะผู้ให้บริการจะพาทีวีเข้า server เก่า ทำให้ทุกครั้งทีวีเปิดมามันไปดึง internet@tv มา
ยกตัวอย่างให้เห็นภาพง่ายๆคือ คล้ายๆเวลาเราเข้าเวปจาก favorite เก่าๆ ที่ปัจจุบันเวปมันเปลี่ยน url ไปแล้วนั่นแหละครับ
มี 2 ทางเลือกครับ ระหว่างไม่ต้องถอดปลั๊ก (ไม่ต้องสับคัตเอาท์)
กับ แจ้ง call center samsung ให้บอกวิธีแก้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 09:15:19 pm โดย moooui »

ออฟไลน์ ppmd

• *
« ตอบกลับ #1184 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 04:00:25 pm »
ขอถามหน่อยครับ พอดีมีปัญหา ผมใช้ LED46D6400 ครับ ซื้อมาใช้ประมาณ4เดือนครับ ปัญหาคือ พอดีเปิดทีวีมาพบว่ามันมีเส้นดำๆพาดขวางออกมาตลอด เป็นตลอดจอและทั้งจอเลยครับ เป็นทุกสัญญาน กดเทสภาพก็เป็นทั้งจอครับ เครื่องบอกให้แจ้งช่างมาดูครับ แต่พอผมลองเป็นภาพ 3 มิติปรากดว่าปกติครับ เลยงงว่าไม่รู้ว่าจอเป็นอะไร ไม่รู้ว่าชิพแสดงผล2มิติมันมีปัญหาหรือไม่ครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับต้องทำอย่างไร
 [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]
กลัวมากเลยครับ เงินตั้งสี่หมื่น หามาอย่างลำบาก ใจไม่ดีเลยครับกลัวว่ามันจะพังเอา ช่วยที่ครับ

« ตอบกลับ #1185 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 05:44:26 pm »
ขอถามหน่อยครับ พอดีมีปัญหา ผมใช้ LED46D6400 ครับ ซื้อมาใช้ประมาณ4เดือนครับ ปัญหาคือ พอดีเปิดทีวีมาพบว่ามันมีเส้นดำๆพาดขวางออกมาตลอด เป็นตลอดจอและทั้งจอเลยครับ เป็นทุกสัญญาน กดเทสภาพก็เป็นทั้งจอครับ เครื่องบอกให้แจ้งช่างมาดูครับ แต่พอผมลองเป็นภาพ 3 มิติปรากดว่าปกติครับ เลยงงว่าไม่รู้ว่าจอเป็นอะไร ไม่รู้ว่าชิพแสดงผล2มิติมันมีปัญหาหรือไม่ครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับต้องทำอย่างไร
 [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]
กลัวมากเลยครับ เงินตั้งสี่หมื่น หามาอย่างลำบาก ใจไม่ดีเลยครับกลัวว่ามันจะพังเอา ช่วยที่ครับ
4 เดือนยังอยู่ในประกัน ก็เรียกช่างมาดูสิครับ ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1186 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 06:15:52 pm »
ครับ เรียกช่างมาซ่อมด่วนครับ [yes]

• *
« ตอบกลับ #1187 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:54:35 am »
ทำไม D6400 ของผมมันชอบ ดาวเกรดตัวเองอ่ะครับ  [ปาดเหงื่อ]

ตอนนี้ทาง Samsung ที่เกาหลีกำลังแก้ปัญหานี้อยู่อ่ะครับ ไม่ได้ใช้เนททรูใช่ป่ะครับ?
เพราะรู้สึกจะเป็นเพราะผู้ให้บริการจะพาทีวีเข้า server เก่า ทำให้ทุกครั้งทีวีเปิดมามันไปดึง internet@tv มา
ยกตัวอย่างให้เห็นภาพง่ายๆคือ คล้ายๆเวลาเราเข้าเวปจาก favorite เก่าๆ ที่ปัจจุบันเวปมันเปลี่ยน url ไปแล้วนั่นแหละครับ
มี 2 ทางเลือกครับ ระหว่างไม่ต้องถอดปลั๊ก (ไม่ต้องสับคัตเอาท์)
กับ แจ้ง call center samsung ให้บอกวิธีแก้ครับ
โอ้ขอบคุณครับบบบบบบพี่พ่อค้า (ขอเรียกยังงี้แล้วกันนะครับ)
ไวไฟพี่แหล่มมากครับใช้ดีจริงๆ  [ปลื่ม]