ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanamaruki

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:49:23 pm »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งถอย Samsung UA32D5000  มา

เวลาต่อจากคอมพิวเตอร์ ภาพมันจะไม่ชัด   พอเห็นได้ ไม่คมชัด

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Tamuki

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:48:47 am »
พึ่งได้ UA55D6400 มา ขอคำแนะนำการตั้งค่าสีหน่อยครับ

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:29:26 pm »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งถอย Samsung UA32D5000  มา

เวลาต่อจากคอมพิวเตอร์ ภาพมันจะไม่ชัด   พอเห็นได้ ไม่คมชัด

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ไม่ชัดแค่ไหนอ่ะครับ ลองถ่ายภาพมาโชว์หน้าจอหน่อยสิครับ
แต่ปกติค่าความละเอียดของทีวีน้อยกว่าที่การ์ดจอแสดงผลอยู่แล้วนะครับ

• *
« ตอบกลับ #1209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:46:27 pm »
ตัวที่ไม่ชัด เรียกว่าไม่คมดีกว่าครับ

พวกตัวหนังสือน่ะครับ ที่ไม่คม

เวลาใช้งาน windows  เวลาจะอ่านตัวหนังสือ   ชื่อ folder อะไรแบบนี้ครับ  ปรกติไหมครับ

ออฟไลน์ 3up

• *

ออฟไลน์ sunny

• *
    • pixpodstudio.net
« ตอบกลับ #1211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 03:08:38 pm »
ขอบคุณคราบบ [นอน]javascript:void(0);
¶èÒÂÃÙ»

[url=http://www.p

ออฟไลน์ BRELLELABRAILLE

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
« ตอบกลับ #1212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:20:22 pm »
สำหรับต่อคอมแล้วไม่ชัดผมว่าลองเปลี่ยนสายดูครับ

AV -> VGA -> HDMI

ถ้าสาย AV มันไม่ชัดอยู่แล้วครับเพราะสาย av มันสามารถส่งสัญญาณภาพได้สุงสุดที่ 640 x 480 (อันนี้จำได้คร่าวๆนะครับไม่ชัวร์)

VGA ก็จะชัดขึ้นมาหน่อยราวๆ 1280 x 800 (อันนี้ก็คร่าวๆนะครับไม่ชัวร์)

HDMI ชัดสุดเต็มรายละเอียดจอ 1920 x 1080p

แต่ถ้าเปลี่ยนสายแล้วก็ยังรู้สึกไม่คมอีก  เพิ่มปรับให้ภาพคมครับ หรือปรับที่ตัวเพิ่มเส้นขอบครับ

ปล.
เรื่องข้อมูลข้างต้นผิดถูกยังไงรอพี่ๆแนะนำอีกทีครับ
Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Samsung BD D5300
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb
Cable HDMI 1.4 Belkin
¹éͧãËÁèËÑ´àÅè¹ FULL HD

ออฟไลน์ hope_mc

• *
« ตอบกลับ #1213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:27:31 am »
เพิ่งไปซื้อ Samsung LA32D550 >>>>11,990 ดอก 0% (มีงบเท่านี้ไม่รู้จะซื้อของอะไรเห็นตัวนี้ รู้สึกชอบ เลยเอามา )อยากรบกวนท่านผู้รู้ แนะนำการตั้งค่าต่างๆ ให้ได้คุณภาพของภาพมากสุด สีสันสมจริง สุด  (ต่อกับกล่องความฝัน HDMI) ครับ

ออฟไลน์ runrun

• *
« ตอบกลับ #1214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:02:37 pm »
Samsung lcd La32D550  นี้มันรองรับระบบ audio return channel หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Andy_yourlover

• *
« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:57:28 pm »
ตอนนี้ใช้ua40d6000อยู่ครับ เสียบสายแลนดูยูทู้ปพิมพ์ได้แต่ภาษาปะกิด ได้อย่างเดียวอยากท่องเว็ป
แต่ไม่มี Web Browser เลยอยากขยับไปดูรุ่น 6600 ครับ อยากรู้ว่า Web Browser. เวลาเซิร์ท พิมพ์ไทยได้ป่าวครับ  [งง]
ถ้ามีรีวิวด้วยก้อแหล่มเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:02:04 am โดย Andy_yourlover »

ออฟไลน์ LMLMLM

• *
« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:16:35 am »
ขอถาม2ข้อครับ

1. LCD TV SAMSUNG 40B750 ใช้มาประมาณ2ปีแล้วครับ ภาพจะกระพริบๆ (สว่างๆๆแวบๆๆๆ) เป็นระยะ ระยะ เป็นๆ หายๆ ไม่ทราบเสียหรือเปล่า หรือต้องตั้งค่าหน้าจออย่างไรครับ

2. เครื่องเล่น DVD upscale เวลาดูบางแผ่น ทั้งเรื่องภาพจะเหมือนค้างรูปเดิมแป๊ปนึงทำให้ภาพดูกระตุก ดูซ้อนๆ ต้อง ปรับตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:45:36 pm »
ตอนนี้ใช้ua40d6000อยู่ครับ เสียบสายแลนดูยูทู้ปพิมพ์ได้แต่ภาษาปะกิด ได้อย่างเดียวอยากท่องเว็ป
แต่ไม่มี Web Browser เลยอยากขยับไปดูรุ่น 6600 ครับ อยากรู้ว่า Web Browser. เวลาเซิร์ท พิมพ์ไทยได้ป่าวครับ  [งง]
D6600 ถ้าเล่นเน็ตผ่าน Web Browser จะสามารถพิมพ์ค้นหาหรือข้อความภาษาไทยได้ก็ต่อเมื่อใช้มือถือเป็นรีโมทหรือแป้นพิมพ์เท่านั้นครับ...(มือถือต้องเป็นรุ่น Galaxy S2 ขึ้นไปเท่านั้นนะคร้าบ) [yes]

ออฟไลน์ Andy_yourlover

• *
« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:08:14 am »
D6600 ถ้าเล่นเน็ตผ่าน Web Browser จะสามารถพิมพ์ค้นหาหรือข้อความภาษาไทยได้ก็ต่อเมื่อใช้มือถือเป็นรีโมทหรือแป้นพิมพ์เท่านั้นครับ...(มือถือต้องเป็นรุ่น Galaxy S2 ขึ้นไปเท่านั้นนะคร้าบ) [yes]

ขอบบคุณสำหรับคำชี้แนะขอรับ
[โขก] ต้องซื้อมือถือเพิ่มเปงออฟชั่นอีกหรอเนี่ยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:09:12 am โดย Andy_yourlover »

ออฟไลน์ artart

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:44:51 am »
กำลังรอจอตัวใหม่.....อยากขอความรู้จากผู้มีประสบการณ์จริงว่า......LED ซีรี่D ทุกรุ่น ดำจมหมดเลยใช่ไหม๊ครับ  มิน่าผมเคยไปดูตามห้างเห็นเค้าเปิดเรื่องกังฟูแพนด้า  ยังเอ๊ะใจว่าทำไมพอถึงฉากมืด  มันมืดและไม่เห็นรายละเอียดอะไรเลย คือดำจมแบบเยอะเกินไปจริงๆ

ปล.  ผมชักลังเลซะแล้วเนี้ย  ดันสั่งของไปแล้ว [โขกโต๊ะ]

• *
« ตอบกลับ #1220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:04:19 pm »
สำหรับต่อคอมแล้วไม่ชัดผมว่าลองเปลี่ยนสายดูครับ

AV -> VGA -> HDMI

ถ้าสาย AV มันไม่ชัดอยู่แล้วครับเพราะสาย av มันสามารถส่งสัญญาณภาพได้สุงสุดที่ 640 x 480 (อันนี้จำได้คร่าวๆนะครับไม่ชัวร์)

VGA ก็จะชัดขึ้นมาหน่อยราวๆ 1280 x 800 (อันนี้ก็คร่าวๆนะครับไม่ชัวร์)

HDMI ชัดสุดเต็มรายละเอียดจอ 1920 x 1080p

แต่ถ้าเปลี่ยนสายแล้วก็ยังรู้สึกไม่คมอีก  เพิ่มปรับให้ภาพคมครับ หรือปรับที่ตัวเพิ่มเส้นขอบครับ

ปล.
เรื่องข้อมูลข้างต้นผิดถูกยังไงรอพี่ๆแนะนำอีกทีครับ

ใช้ AV ต่อแล้วชัดกว่า HDMI ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gilbertjr

• *
« ตอบกลับ #1221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:50:02 pm »
กำลังมองๆ ตัว 32D5000 ครับ ไม่ทราบว่าใครไปเอามาที่ไหนราคาสวยๆมั่งครับ
และมีแบบใช้ร่วมหับคูปองสองพันได้บ้างครับ

ออฟไลน์ pridvtec

• *
« ตอบกลับ #1222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:10:02 pm »
ซัมซุงของเขาสวยมากครับ ผมก็ใช้อยู่

ออฟไลน์ pd13pm

• *
« ตอบกลับ #1223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:34:11 pm »
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ งบ 16,000 ใช้ดูหนังเล่นเกมส์เล่นรุ่นไหนดีครับ อยากเป็นสาวก Samsung