ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091602 ครั้ง)

ออฟไลน์ aloha25

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1260 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:06:42 am »
สรุปจัด d8000 60" มาแล้วครับ กำลังเห่อเลย  [หื่น] [หื่น] แต่ผมปรับภาพอะไรไม่เป็น พอมีเทคนิคอะไรบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ wanwan

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1261 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:02:56 am »
เพิ่งซื้อทีวีมาใหม่ซัมซุงรุ่น LA46D55อยากดูแบบภาพซ้อนภาพ(PIP)ทำไงค่ะขอแบบละเอียดเลยนะค่ะ  แล้วต่อสายอย่างไรขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Bituserx

• *
« ตอบกลับ #1262 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:16:14 pm »
Samsung UA40D6400UN รุ่นนี้ลองรับระบบ Internet@TV มั้ยครับ ถ้าใช้ได้ต้องทำอย่างไรเพื่อใช้งานครับ ใหม่มากสำหรับการใช้งานทีวีครับ พอดีอยู่ห้องพัก สายสัญญาณเคเบิลเน่ามาก แต่เน็ตแรง (ปวดตามากเวลาดูเคเบิล คิดว่าเสานวดกุ้งซะอีก)

พอดียังไม่ได้คำตอบเลยครับ อยากได้คำแนะนำ

ออฟไลน์ artart

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1263 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:13:48 am »
สรุปจัด d8000 60" มาแล้วครับ กำลังเห่อเลย  [หื่น] [หื่น] แต่ผมปรับภาพอะไรไม่เป็น พอมีเทคนิคอะไรบ้างไหมครับ

เหมือนกันเลยครับ  ว่าแต่จัดมาได้ราคาเท่าไหร่ครับ ได้ของแถมอะไรบ้าง  รอของกว่าจะได้นานไหม๊ครับ

ออฟไลน์ ok-work

• *
« ตอบกลับ #1264 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 12:15:58 pm »
เพิ่งถอย 40 6600 มา (ได้ 2 วัน) ดูภาพก็ปรกติดี แต่เวลาปิดไฟดู มีแสงที่ดูแล้วแปลกๆ ครับ

รบกวนถามหน่อยครับ
1 แสงเป็นเส้นจากขอบจอทั้ง 4 ด้านฉายเข้าหากลางจอ 4 มุม (ปรกติไหมครับ)
2. หน้าจอไม่ดำสนิท (ปรกติไหมครับ)
3. แสงหน้าจอเป็นสีเทาๆ ไม่สม่ำเสมอ บางช่วงมึดๆ (เป็นจ้ำๆ ใหญ่กว่าผ่ามือ 2 จุดใหญ่) (ปรกติไหมครับ)

เครื่องมีปัญหาจะได้รีบคุยกับร้านที่ขายครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #1265 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 12:54:12 pm »
น่าจะมีรูปประกอบ

• *
« ตอบกลับ #1266 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 05:20:55 pm »
น่าจะมีรูปประกอบ

ครับๆ

• *

• *

« ตอบกลับ #1269 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:16:26 pm »
ถ้าเฉพาะเรื่องแสงรั่วที่ขอบจอ  ดูแล้วถือว่าไม่มากเกินไปนะครับ  แต่รูปมันอาจจะดูไม่เหมือนกับของจริงเท่าไหร่  ผมดูแล้วรั่วบริเวณมุมซ้ายบนใช่ไหม๊ครับ  แต่ผมว่าก็ไม่มากนะ

• *
« ตอบกลับ #1270 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 03:01:54 pm »
ถ้าเฉพาะเรื่องแสงรั่วที่ขอบจอ  ดูแล้วถือว่าไม่มากเกินไปนะครับ  แต่รูปมันอาจจะดูไม่เหมือนกับของจริงเท่าไหร่  ผมดูแล้วรั่วบริเวณมุมซ้ายบนใช่ไหม๊ครับ  แต่ผมว่าก็ไม่มากนะ

ขอบคุณครับ
รบกวนดูให้อีกนิดนะครับว่า
http://www.4shared.com/photo/8Ok046hB/file.html
รูปครับ
คือถ้าดูเต็มจอจะเห็นว่าตรงที่วงไว้ขาวกว่าอีกด้านอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
มันเลยดูเป็นจำ้ๆ ครับ

« ตอบกลับ #1271 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:58:28 pm »
พอดูรูปนี้ ผมว่าเปลี่ยนตัวใหม่ได้ก็ขอเปลี่ยนดีกว่าครับ  ดูแล้วมันหงุดหงิดหัวใจน่ะ  เห็นชัดเหมือนกันนะครับ...รูปนี้

• *
« ตอบกลับ #1272 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 03:03:22 pm »
ขอบคุณครับ
คุณ artart

จะรีบดำเนินการเลยครับ

ออฟไลน์ tanin98

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1273 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:03:18 pm »
สมาชิกใหม่เข้ามาแนะนำตัวคับ
ผมใช้ Samsung LED 3D TV D8000 60"  คับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ forcemaster

• *
« ตอบกลับ #1274 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:09:50 pm »
สวัสดีครับ
ผมเพิ่งถอย UA40D6600 มาเมื่ออาทิตย์ก่อน โดยรวมแล้วประทับใจมากครับ ;D

แต่มีข้อสงสัยบางประการเกี่ยวกับ การอ่านซับไตเติ้ล จากไฟล์สกุล mkv ครับ ในกรณีที่เล่นผ่าน USB ต่อกับ External HDD
คือไปอ่านดูในกระทู้รีวิว http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?desc=4&param_id=834
บอกไว้ว่ายังไม่ support

ไม่ทราบว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับ มีการอัพเดทบ้างมั๊ย ???

ไม่งั้นผมคงต้องมาหา HD player ราคาย่อมเยาว์ สักรุ่น รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ :D

« ตอบกลับ #1275 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:11:00 pm »
สมาชิกใหม่เข้ามาแนะนำตัวคับ
ผมใช้ Samsung LED 3D TV D8000 60"  คับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบ
 [ปลื่ม]

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ p_palm5555

• *
« ตอบกลับ #1276 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:22:17 pm »
1.HD Player กับ notebook ต่อเข้ากับ ss 46d6400 ภาพที่ได้แตกต่างกันมากไหมครับ
2.ถ้าใช้ notebook(i7 NVIDIA DDR3 2Gb)มีวิธ๊การแนะนำการตั้งค่าให้ได้ภาพสวยๆไหมครับ
3.ช่วยแนะนำโปรแกรมสำหรับเล่นไฟล์หนังทั้ง 3D 2D หน่อยครับ กรณี่ใช้notebook
4.ถ้าใช้ notebook ดู 3D ต้องใช้สาย HDMI แบบไหนครับ
5.ถ้าใช้ notebook แล้วต่อสาย HDMI อย่างเดียว เสียงจะออกที่ลำโพงของ TV ได้ไหมครับ
ช่วยแนะนำมือใหม่หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1277 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:30:29 pm »
สวัสดีครับ
ผมเพิ่งถอย UA40D6600 มาเมื่ออาทิตย์ก่อน โดยรวมแล้วประทับใจมากครับ ;D

แต่มีข้อสงสัยบางประการเกี่ยวกับ การอ่านซับไตเติ้ล จากไฟล์สกุล mkv ครับ ในกรณีที่เล่นผ่าน USB ต่อกับ External HDD
คือไปอ่านดูในกระทู้รีวิว http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?desc=4&param_id=834
บอกไว้ว่ายังไม่ support

ไม่ทราบว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับ มีการอัพเดทบ้างมั๊ย ???

ไม่งั้นผมคงต้องมาหา HD player ราคาย่อมเยาว์ สักรุ่น รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ :D
แนะนำให้ไปหา HD Player เลยครับ
โดยส่วนตัวผมใช้ playon อยู่ ก็เวิร์คดีครับ