ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091723 ครั้ง)

ออฟไลน์ TDEKD

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1296 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:51:03 pm »
สวัสดีครับ รบกวนสอบพี่ๆหน่อยครับ
        ผมอยากทราบในเรื่องของ Samsung 55ES8000 ครับคือว่า
1.แถมแว่นกี่อันครับ และคุณภาพแว่นที่ออกมาพร้องทีวีนี้ดีมั๊ยครับ
2.แถมคีย์บอร์ดไหม๊ครับ  ถ้าไม่แถมต้องซื้อทาง Samsung ราคาเท่าไรครับและสามารถใช้คีย์บอร์ดของ MAC หรือ Microsoft ได้ไหมครับ
3.ใช้ระบบปฎิบัติการอะไรบ้างครับนอกจาก android แล้วมีอะไรอีกบ้างครับ

รบกวนในส่วนของข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suda

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1297 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 04:48:36 pm »
สวัสดีค่ะ มาใหม่และมือใหม่นะคะ [ปลื่ม]

คือว่าเดือนก่อนซื้อ TV LED รุ่น UA32D6000 มาค่ะ มีคำถามอยากถามอ่ะคะ

1. มันเป็น wifi ready แล้วต้องซื้อ wireless usb adapter เฉพาะของ samsung เท่านั้นหรือป่าวค่ะ
    เพราะเคยยืมของพี่มาเสียบแล้วไม่ขึ้นเลย แล้วถ้าต้องซื้อราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วถ้าใช้สายแลน จัมพ์จากเร้าเตอร์ไปเครื่องเลยใช่มั้ยค่ะ

2. เปิดดูหนัง .mkv เลือกเสียงได้ แต่เลือกซับไม่ได้เลยค่ะ ลองหลายเรื่องแล้ว แก้ยังไงค่ะ

[งง] รบกวนด้วยนะคะ

ออฟไลน์ thanasan

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1298 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 07:09:15 am »
คือว่า factory reset มันแค่กลับไปค่าเริ่มต้นของการเริ่มใช้TVนะครับคือ กดแล้วเวลาจะเปิดใช้TVต้องตั้งค่าเริ่มต้นใหม่ครับ ค่าservice mode มันไม่ reset ให้ครับ

ออฟไลน์ artart

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1299 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:07:48 pm »
ใช้d8000 อยู่ ได้แป้นคีย์บอร์ดแถมมาด้วย  วันนี้เพิ่งเอามาลองเล่น มันไม่สามารถพิมพ์อักษรได้  ไม่ทราบว่าต้องเซตอัตเชื่อมต่อกับทีวีอย่างไรก่อนเหรอครับ

ออฟไลน์ KILUA360

• *
« ตอบกลับ #1300 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:21:12 am »
wireless adapter หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วมันใช้ได้กับทีวีทุกรุ่นมั้ยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1301 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:02:44 am »
คือว่า factory reset มันแค่กลับไปค่าเริ่มต้นของการเริ่มใช้TVนะครับคือ กดแล้วเวลาจะเปิดใช้TVต้องตั้งค่าเริ่มต้นใหม่ครับ ค่าservice mode มันไม่ reset ให้ครับ

แจ้งซ่อมให้เค้ามาเปลี่ยน Board ครับ บอกว่าสีเพี้ยน

ออฟไลน์ rendezvous14

• *
« ตอบกลับ #1302 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:49:07 pm »
ซื้อ UA40ES6600 มาครับ ไม่แน่ใจว่าใช้วิธีเช็คจำนวนชั่วโมง เหมือนวิธีเก่าหรือเปล่าครับ ผมยังไม่เคยทดสอบเลย
แล้ว แบ่งจอ ดูทีวี เล่นเน็ททำไงนะ อิอิ
Gadgets ÍÂÙèã¹ÊÒÂàÅ×Í´

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1303 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:36:40 am »
ซื้อ UA40ES6600 มาครับ ไม่แน่ใจว่าใช้วิธีเช็คจำนวนชั่วโมง เหมือนวิธีเก่าหรือเปล่าครับ ผมยังไม่เคยทดสอบเลย
แล้ว แบ่งจอ ดูทีวี เล่นเน็ททำไงนะ อิอิ
เข้าโหมดสาธิตหน้าร้านเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ Newtania

• *
« ตอบกลับ #1304 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:13:57 pm »
สวัสดีครับ พอดีผมเป็นมือใหม่กิ๊ก เลยเรื่อง TV LED  อะครับ

พอดีผมศึกษามานานิดนึง แล้วก็ตัดสินใจซื้อ รุ่น D5000 ขนาด 32"

ทีนี้พอได้มาผมก็ประกอบกับฐานตามปกติ

แต่ที่น่าสงสัยคือ พอประกอบแล้วหน้าจอมันเบี้ยวๆ ซ้ายนิดนึง

พอไปดูในรีวิว ก็เห็นว่ามันเอียงเหมือนกันเป๊ะ !!!!

ผมก็เลยสงสัยว่ามันไม่ได้มาตรฐาน รึวา เค้าจงใจออกแบบให้มันเอียงอะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ piya_phi

• LCD TV member
  • **
    • Orico Thailand
« ตอบกลับ #1305 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:24:54 pm »
สนใจตัว 46D6400 มือหนึ่ง ใครพอจะทราบไหมครับว่าซ์้อได้ที่ไหน ได้บ้างครับ
½Ò¡äÇé..ªèÇ´١ѹ˹èÍÂ

http://www.oricothailand.com

ออฟไลน์ pun154

• *
« ตอบกลับ #1306 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:08:19 pm »
สอบถามครับ
พอดีมีสนใจ รุ่น EH5000 แต่ว่าช่องเสียบด้านหลังมันน้อยไปหน่อย
ส่วนรุ่นEH5300 อันนี้โอเคเลยครับ แต่ว่ามันเป็นสมาททีวีราคาจึงสูงไป
รุ่น D5000 ชอบตัวนี้สุด แต่เห็นบอกว่าเป็นตัวเก่าแล้ว

เลยจะสอบถามว่า สามตัวนี้เล่นตัวไหนดีสุดครับและในเร็วๆนี้จะมีรุ่นออกใหม่ปะครับ 32 นิ้ว สเปคประมาณสามรุ่นนี้อะครับ
แต่ว่า ไม่เป็นสมาททีวี

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1307 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 09:02:03 pm »
สนใจตัว 46D6400 มือหนึ่ง ใครพอจะทราบไหมครับว่าซ์้อได้ที่ไหน ได้บ้างครับ

หายากนะครับ เค้าเลิกผลิตไปนานแล้ว ถ้ามีก็คงตัวโชว์หรือไม่ก็ร้านนั้นคงขายไม่ดีจริงๆ

สอบถามครับ
พอดีมีสนใจ รุ่น EH5000 แต่ว่าช่องเสียบด้านหลังมันน้อยไปหน่อย
ส่วนรุ่นEH5300 อันนี้โอเคเลยครับ แต่ว่ามันเป็นสมาททีวีราคาจึงสูงไป
รุ่น D5000 ชอบตัวนี้สุด แต่เห็นบอกว่าเป็นตัวเก่าแล้ว
เลยจะสอบถามว่า สามตัวนี้เล่นตัวไหนดีสุดครับและในเร็วๆนี้จะมีรุ่นออกใหม่ปะครับ 32 นิ้ว สเปคประมาณสามรุ่นนี้อะครับ
ขอบคุณครับ
D5000 ถ้าหาได้ก็เอาเลยครับ บางกว่า EH เยอะเลย ช่องเสียบก็เยอะกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ sit_bass

• *
« ตอบกลับ #1308 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:54:28 pm »
D6400  46" และ 55"  ยังมีที่ไหนมีของอยู่บ้างไหมครับ   และถ้า Samsung รุ่นใหม่ ขนาด 46 และ 55 ต้องรุ่นใดขึ้นไปถึงจะทำภาพ 2d to 3d ได้อ่ะครับ (ราคาประมาณเท่าใด)   ท่านใดรทราบช่วย mail ตอบที่ [email protected] ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pun154

• *
« ตอบกลับ #1309 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:16:55 am »

สอบถามครับ
ขอบคุณครับ
D5000 ถ้าหาได้ก็เอาเลยครับ บางกว่า EH เยอะเลย ช่องเสียบก็เยอะกว่าด้วยครับ
[/quote]

ขอบคุณครับ แล้วตอนนี้ไม่ทราบว่ามีร้านไหนขายยมั้งครับ ไป power buy มาหลายทีไม่มีของเลย แล้วราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ goy444

• *
« ตอบกลับ #1310 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:03:42 am »
แล้วตัว DLNA Wireless ใช้อย่างไรคับ ช่วยตอบที

ออฟไลน์ jaankung

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1311 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:47:54 pm »
ซื้อมาวันนี้ครับผม 32eh5000 หนากว่า d5000 จริงครับ (หนาเพราะเป็นฟุล led)

มาทักทายครับ สมาชิกใหม่ samsung ครับผม
Samsung 32EH5000

Sony Playstation3 640Gb

ออฟไลน์ UNCENSORED

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1312 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:50:26 am »
จะเข้ามาถามระหว่าง UA32EH5000 กับ UA32D5000 ตัวไหนหน้าเล่นกว่ากันอะ เห็นมีคนแนะนำ 2 รุ่นนี้
อีกตัวเป็น Direct LED อีกตัว Edge LED แล้วตัวไหนภาพสวยกว่ากัน? ไม่รู้จริงๆ อยากได้ทีวีใหม่ สิ้นเดือน  [หื่น]

« ตอบกลับ #1313 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:20:34 pm »
แล้วตัว DLNA Wireless ใช้อย่างไรคับ ช่วยตอบที
การทำ all share จะสามารถช่วยให้คุณแชร์ไฟล์จาก pc หรือ notebook คุณไปดูจากทีวีได้โดยไม่ต้องโยนผ่าน usb หรือ harddisk ครับ
การใช้งาน all share ที่แนะนำ
แชร์เพลงจากคอมมาเปิดผ่านทีวีหรือเครื่องเล่น
แชร์รูปจากกล้อง Samsung หรือ notebook หรือ pc มาเปิดดูที่ทีวี
สำหรับไฟล์หนังไม่ค่อยแนะนำเพราะจำเป็นต้องมี router และ bandwidth ที่แรงเพียงพอเพราะดูแล้วกระตุก และไม่สามาถเลือกเสียงและระบบพากษ์ได้
สำหรับโปรแกรมที่ใช้แชร์ไฟล์ คลิ๊กเพื่อโหลด Samsung PC Share Management

จะเข้ามาถามระหว่าง UA32EH5000 กับ UA32D5000 ตัวไหนหน้าเล่นกว่ากันอะ เห็นมีคนแนะนำ 2 รุ่นนี้
อีกตัวเป็น Direct LED อีกตัว Edge LED แล้วตัวไหนภาพสวยกว่ากัน? ไม่รู้จริงๆ อยากได้ทีวีใหม่ สิ้นเดือน  [หื่น]
เพิ่งตอบข้างบนไป5ข้อความเองนะครับ?!?!