ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091586 ครั้ง)

ออฟไลน์ moooui

• Full LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1422 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:45:56 am »
ใช้ LED samsung UA55D6600 แต่หาซื้อ skype camera CY-STC1100 ไม่ได้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ   
และรุ่นนี้สามารถใช้กับ skype camera รุ่นใหม่ 2012 Samsung VG-STC2000 ได้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

ใช้แทนกันได้ครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1423 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:12:33 am »
ตอนนี้ใช้ Samsung 46C630 อยู่ครับ เอาภาพมาแชร์

ภาพที่เห็นเป็นไฟล์ Mini-HD 720p ขนาดประมาณ 4 GB เล่นจาก Egreat R1 สาย HDMI ธรรมดาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 10:16:54 am โดย torres09 »

ออฟไลน์ TingZaNaK

• *
  • Product Consultant at Thai Samsung Electronics Co.,Ltd.
    • MSN Messenger - narz-techno-style@windowslive.com
    • Facebook
« ตอบกลับ #1424 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:09:09 am »
Samsung เตรียม แจกกล่อง trueHD(HDMI) พร้อมทีวีฟรี!! เร็วๆนี้^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 07:14:17 am โดย TingZaNaK »
Samsung LED 55ES8000
Samsung Smart TV No.1

ออฟไลน์ Vhoohv

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1425 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 02:24:38 pm »
เพิ่งถอย 46 es 6220 มา อยากทราบว่าอยากได้ภาพแบบโรงหนัง ต้องปรับอย่างไง ดูหนัง hidef แล้วใม่ได้อรรถรสเลยมันชัดแบบแปลก

ออฟไลน์ torres09

« ตอบกลับ #1426 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:04:58 pm »
ลองลด Sharpness ลงเรื่อยๆ จนพอใจครับ แล้วปิดฟังค์ชั่น Edge Enhancement ด้วยครับ

ออฟไลน์ galaxys

• *
« ตอบกลับ #1427 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:58:56 am »
รบกวนสอบถามหน่อครับ

อยากทราบว่า

จริงหรือไม่ที่ Samsung เสียบ่อย และเคลมยากครับ
บางร้านเค้าถึงขนาด ไม่ขาย Samsung เลยอ่ะครับ บอกว่าเคลมยากครับ

ขอให้ช่วยแชร์ประสบการณ์กันด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ duckhippo

• *
« ตอบกลับ #1428 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:37:45 am »
เพิ่งไปถอย 55" UA55ES6800 สวยมากกก

แต่มีปัญหา รบกวนถามนิดนึงค่ะ

เข้าเว็ป แล้วมีปัญหา เวลาเอาเม้าไปคลิก

จะพิมพ์ภาษา แต่หน้ามันชอบเด้งออกมา ทุกครั้งเลย

ทำยังไงดีค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง

การใช้งานอย่างอื่นใช้ได้ปกติหมดค่ะ

[โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 03:39:21 am โดย duckhippo »

ออฟไลน์ jaankung

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1429 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 07:29:55 am »
รบกวนสอบถามหน่อครับ

อยากทราบว่า

จริงหรือไม่ที่ Samsung เสียบ่อย และเคลมยากครับ
บางร้านเค้าถึงขนาด ไม่ขาย Samsung เลยอ่ะครับ บอกว่าเคลมยากครับ

ขอให้ช่วยแชร์ประสบการณ์กันด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่รู้ว่ายากมั้ย แต่เจอเดด ๒ จุด โทรหา cc อีกวันศูนย์ซ่อมโทรมาถามอาการ และประสานร้านที่ผมซื้อมา (โลตัส) ให้ยกไปเปลี่ยนเลย ได้ตัวใหม่มาครับ (เกิน ๗ วันไปจะเดือนละครับ อิอิ)
Samsung 32EH5000

Sony Playstation3 640Gb

ออฟไลน์ ChickyChick

• *
« ตอบกลับ #1430 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:30:16 am »
รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #1431 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 04:30:50 pm »
ตอนนี้ใช้ Samsung 46C630 อยู่ครับ เอาภาพมาแชร์

ภาพที่เห็นเป็นไฟล์ Mini-HD 720p ขนาดประมาณ 4 GB เล่นจาก Egreat R1 สาย HDMI ธรรมดาครับ

ภาพแจ๋วมาก

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ knot645

• *
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #1432 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 03:56:11 pm »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้ผมใช้ plasma Samsung PS63C7000 อยู่ ต้องการที่จะต่อ internet โดยต่อผ่าน Tenda W150M ด้วยสาย LAN
ผมก็ setup network ต่างๆตามคู่มือแล้ว แต่พอทำ InternetService Test ทุกอย่างผ่านหมด ยกเว้น  Gateway Ping และมีข้อความขึ้นว่า
"Not Connected to the gateway...."
ซึ่งผมก็ทดลองเอาสาย LAN มาต่อตรงเข้าที่ notebook เพื่อลองเข้า internet ดูก็เข้าได้ปกติ แต่พอเอาสาย LAN มาเสียบเข้า tv กลับเข้า internet ไม่ได้
โทรถามที่ call center พนักงานก็บอกให้ผมลองเอาสาย LAN ต่อตรงจาก router เข้า tv เลย แต่ router ผมอยู่ชั้นล่าง tv อยู่ชัน2 ไม่สามารถยกลงไปต่อได้ครับ (แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกัน เพราะต่อสาย LAN ตรงจาก Tenda เข้าที่ notebook ก็สามารถเข้า internet ได้)
ไม่ทราบว่ามีใครพอมราบวิธีแก้ปัญหานี้ได้บ้างไม๊ครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ st.acid

• *
« ตอบกลับ #1433 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:37:51 pm »
เพิ่งไปถอย 55" UA55ES6800 สวยมากกก

แต่มีปัญหา รบกวนถามนิดนึงค่ะ

เข้าเว็ป แล้วมีปัญหา เวลาเอาเม้าไปคลิก

จะพิมพ์ภาษา แต่หน้ามันชอบเด้งออกมา ทุกครั้งเลย

ทำยังไงดีค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง

การใช้งานอย่างอื่นใช้ได้ปกติหมดค่ะ

[โขก]

ลองอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ก่อนนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ ก็ลองรีบูทเครื่องใหม่อีกที่ครับ

แล้วลองดูสัญญาณเนตเราครับผม

ถ้าเน็ตเราช้ามันจะออกเองครับผม

• *
« ตอบกลับ #1434 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:39:36 pm »

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

ต้อง set ค่าหน้าจอโน๊ตบุคก่อนครับให้แสดงผล 2 หน้าจอครับผม ลองดูครับ

ออฟไลน์ ChickyChick

• *
« ตอบกลับ #1435 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 05:07:06 pm »

ขอบคุณกคับ

ต้อง set ค่าหน้าจอโน๊ตบุคก่อนครับให้แสดงผล 2 หน้าจอครับผม ลองดูครับ

คับผม...ลอง set ให้แสดงทั้ง2จอแล้วคับมันก็ยังขึ้นอยู่อ่ะคับ...
มันเป็นที่สายหรือเปล่าอ่ะคับ...

• *
« ตอบกลับ #1436 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:32:02 am »

ขอบคุณกคับ

คับผม...ลอง set ให้แสดงทั้ง2จอแล้วคับมันก็ยังขึ้นอยู่อ่ะคับ...
มันเป็นที่สายหรือเปล่าอ่ะคับ...
ตั้งแสดงผล 2หน้าจอ แล้วตั้งรายละเอียดภาพที่เท่ารัยครับ

ถ้าตั้งเยอะไปภาพมันจะไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ Manson

• *
« ตอบกลับ #1437 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:09:38 pm »
 [ร้องไห้] รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดี แกนขาตั้ง lcd 40" (เป็นพลาสติกใสกลมๆ) มันหักอะคับ หาซื้อที่ไหนได้บ้าง มีแบบเป็นเหล็กหรือวัสดุที่แข็งแรงกว่านี้ไหมครับ  [โขก]

ออฟไลน์ maxdna60

• *
« ตอบกลับ #1438 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:06:00 pm »
มีใครเคยเป็นเจออาการแบบนี้มั้ยครับ

TV SAMSUNG LED รุ่น รุ่น UA40C6200UR
ซื้อมา Feb 2011

มีอาการสีจอเพี้ยนจากดำเป็นแดง อาการจะเป็นๆ หายๆ มาอาทิตย์กว่า ๆ แล้ว

แนะนำที ทำงัยดี ผมตั้งกระทู้ที่หน้าห้องรวมไว้ด้วย เลยเข้ามาถามในนี้อีกทีเผื่อใครแนะนำได้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shishotpert

• *
« ตอบกลับ #1439 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 08:52:53 am »
โทรไปซัมซุงยัง ผมเป็นอีกแบบ เวบบราวเซอร์ชอบล่มเวลาเล่นเน็ต แล้วกว่าจะพิมพ์ได้น่ะ มาล่มซ่ะ จบเลยเริ่มใหม่อีก ยิ่งดูหนังน่ะดูได้ไม่จบเรื่องซ่ะที