ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2092606 ครั้ง)

ออฟไลน์ leokoong

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1440 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 08:35:31 pm »
สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

ออฟไลน์ st.acid

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1441 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:16:20 pm »
สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ blizday

• *
« ตอบกลับ #1442 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:48:58 pm »
ผมใช้ Samsung 40" UA40ES6600 มีปัญหาอยากรบกวนถามหน่อยครับ 
ผมเซ็ทภาพทีไรมันจะกลับไปเป็นแบบเดิมทุกที ต้องทำยังไงครับ
ขี้เกียจตั้งค่าภาพมาก ต้องคอยตั้งตลอดเลย บางทีมันก็ดับไปแปบนึงแล้วภาพกลับไปเป็นเหมือนเดิมต้องตั้งใหม่อีก

ออฟไลน์ leokoong

• *
« ตอบกลับ #1443 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:11:46 pm »

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน
ขอบคุณครับนึกว่าจะเจอปัญหาใหญ่เข้าแล้ว ผมเมื่อก่อนอะไรก็ sony แต่ตอนนี้มาเล่น sumsung รู้สึกดีไม่ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ Audioo

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1444 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:25:55 pm »
ใช้ตัว 46" อยู่  2D สวยมากๆ

ออฟไลน์ PTO.29

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1445 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:47:41 pm »
ผมใช้ Samsung 40" UA40ES6600 มีปัญหาอยากรบกวนถามหน่อยครับ 
ผมเซ็ทภาพทีไรมันจะกลับไปเป็นแบบเดิมทุกที ต้องทำยังไงครับ
ขี้เกียจตั้งค่าภาพมาก ต้องคอยตั้งตลอดเลย บางทีมันก็ดับไปแปบนึงแล้วภาพกลับไปเป็นเหมือนเดิมต้องตั้งใหม่อีก
อาจจะอยู่ในโหมดการสาธิตของร้าน...ลองเปลี่ยนมาเป็นโหมดการใช้งานในบ้าน...ก็หน้าจะหายนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ iamjmum

• *
« ตอบกลับ #1446 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:19:34 pm »
พอดีเป็นน้องใหม่ samsung อ่ะครับ ของผมรุ่น UA40EH5300RXXT
ผมนำสายแลนเสียบทีวีแล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับ ทั้งทีเอาสายแลนมาต่อกับคอมแล้วเล่นได้ครับ
ของผมเป็นเน็ตทรูนะครับ ใช้กับ Router D-Link DSL-2640T ครับ

ไม่รุว่าต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่า เปิดดู Lan Client แล้วพบว่าTVถูกต่อเข้ากับ Router แล้ว แต่ ออกเน็ตไม่ได้

จะแก้ปัญหาไงดีครับ งมมาสองวันแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ extraordinary

• *
« ตอบกลับ #1447 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:49:48 am »
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย ไว้กลับบ้านไปเดี๋ยวจะลองเช็ค setup ให้นะครับ แต่เท่าที่จำได้ของผมพอเสียบ Lan ปุ๊บ มันก็เห็นปั๊บเลย ว่าแต่ได้ไป fixed  ip ป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #1448 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:05:11 pm »
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย ไว้กลับบ้านไปเดี๋ยวจะลองเช็ค setup ให้นะครับ แต่เท่าที่จำได้ของผมพอเสียบ Lan ปุ๊บ มันก็เห็นปั๊บเลย ว่าแต่ได้ไป fixed  ip ป่าวครับ
ตั้ง auto แล้วก็ยังไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับตั้งค่า DNS Server หรือเปล่า

ออฟไลน์ extraordinary

• *
« ตอบกลับ #1449 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:16:58 am »
ผมก็ตั้งเป็น Auto นะครับ ของผมเสียบปุ๊บก็ได้ ip เลย update online ทันที ลอง fixed ip ดูได้มั๊ยครับ ปัญหาคือตอนนี้ TV มันไม่ออกเน็ตใช่มั๊ยครับ ?

• *
« ตอบกลับ #1450 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 03:02:26 pm »
ผมก็ตั้งเป็น Auto นะครับ ของผมเสียบปุ๊บก็ได้ ip เลย update online ทันที ลอง fixed ip ดูได้มั๊ยครับ ปัญหาคือตอนนี้ TV มันไม่ออกเน็ตใช่มั๊ยครับ ?

มันไม่ออกเน็ตครับ แต่ผมงงว่าทำไมลองเปิด DLNA แล้วได้ แต่ออกเน็ตไม่ได้ ประเด็นคือเกี่ยวกับเน็ต ทรู รึป่าวครับ

ออฟไลน์ ssaakk

• *
« ตอบกลับ #1451 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:18:54 pm »
ประสบการณ์ จอLCD TVแตก แล้วเอาไปเปลี่ยน

อยู่ในประกัน  [ไม่พูด]
มีค่าแรงด้วย 700 บาท 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 04:52:13 pm โดย ssaakk »

ออฟไลน์ ssaakk

• *
« ตอบกลับ #1452 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:21:27 pm »
ประสบการณ์ จอLCD TVแตก แล้วเอาไปเปลี่ยน :  [ไม่พูด]

ค่าเปลี่ยนจอLCD 6171บาท เครื่องราคา10500บาท   [ไม่พูด]

ออฟไลน์ monni

• *
« ตอบกลับ #1453 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:22:34 pm »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีซื้อ Samsung LCD TV Series 4 มา ทดสอบต่อ Internet แล้วต่อไม่ได้ ใช้ net true ค่ะ

Router Cisco EPC 2325 ส่วนสาย ใช้ CAT5e จำเป็นใหมค่ะที่จะต้องใช้สาย CAT6 รบกวนด้วยค่ะ  [ปลื่ม] ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 08:25:42 pm โดย monni »

ออฟไลน์ ืnachapop

« ตอบกลับ #1454 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:38:42 pm »
รบกวนด้วยครับพอจะมี วิธีปรับภาพ  LED  C8000  ให้สวย   สดไหมครับ   ตอนนี้ ใช้ค่าโรงงาน สี ไม่ถูกใจเท่าไหร่  

ไม่สดใสสู้ รุ่น พวก c6900 หรือพวก c7000  ไปจนถึงพวกรุ่นใหม่ๆไม่ได้ นะครับ    ยังไม่อยากลอง ให้ช่างมา  calibrat ครับ เพราะ กลัวว่าได้

มาตรฐาน แล้วไม่ถูกใจ  ทนใช้มาหลายปีแล้วครับ   ขอบพระคุณอย่างสูง ชอบแนวสดเด้ง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 01:40:06 pm โดย ืnachapop »

ออฟไลน์ anacondas

• *
« ตอบกลับ #1455 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:47:43 am »
40es5600 ทำไงถึงใช้ smart remote จาก ss2 ได้ครับ ลงแอปแล้วแต่มันหาทีวีไม่เจอเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boneyfarm

• *
« ตอบกลับ #1456 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:24:44 pm »
สอบถามความแตกต่างของ 3 รุ่นนี้หน่อยครับ
es6220 , es6600 , es6800

ต่างกันด้านไหนบ้างครับ กำลังจะซื้อลังเลมากครับ

ออฟไลน์ ืnachapop

« ตอบกลับ #1457 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:15:50 pm »
สอบถามความแตกต่างของ 3 รุ่นนี้หน่อยครับ
es6220 , es6600 , es6800

ต่างกันด้านไหนบ้างครับ กำลังจะซื้อลังเลมากครับ

ก่อนอื่น อยากบอกว่า มีรุ่น es6900 มาแทน  es6800 ครับต้องไปดูตัวจริงที่ร้านครับ  ความแตกต่างของแต่ละรุ่นคือ  ความสามารถ ของ motion และการ

ประมวลผลภาพและความเร็วของ smart ทีวี ครับ  แนะนำว่า ให้ดูที่ งบครับ  ถ้า มาก ก็ ชื้อตัวรุ่นสูงๆ  ได้เลยครับ

เข้าใจว่า คุณคงเสียดาย เงินหากชื้อมาแล้ว ได้อะไรมาที่ไม่จำเป็น  ในรุ่นสูงๆ      แต่ว่าถ้าพูดถึงเรืองของภาพแตกต่างกันแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 02:17:25 pm โดย ืnachapop »