ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2104841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bj Love

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1458 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 09:14:07 pm »
อยากทราบถามว่า พอดีซื้อ LED ua55es6220rxxt แล้วอยากเล่น skype ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องใช้กล้องของsamsung ไหมค่ะ ใช้ตามท้องตลาดได้ไหมที่แบบไม่เกิน สองพันอ่ะค่ะ ควรจะใช้รุ่นไหนดี รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ inflames

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1459 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 07:45:33 am »
es6900 มี สเปกยังไงครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ greven

• *
« ตอบกลับ #1460 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 03:02:13 pm »
กำลังจะซื้อ TV LED ความต้องการ เป็น TV LED ธรรมดา ไม่เอา Smart TV , ไม่เอา 3D
ขนาดที่ต้องการ 46" อยากให้เพื่อนๆชาว Samsung ช่วยเลือกหน่อยครับว่าเอารุ่นไหนดี ตัดสินใจไม่ถูกซักที
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1461 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:17:54 pm »
SS UA46EH5000 ครับ ราคาสบายกระเป๋า แต่ถ้าขยับรุ่นหน่อยสักซีรีย์ 6 ขึ้นไป ภาพและความเคลื่อนไหวจะดีกว่าครับ ส่วน Smart TV กับ 3D ถือว่าเป็นลูกเล่ที่แถมมาแล้วกัน เพราะปัจจุบันรุ่นสูงๆเค้ามี Smart TV กับ 3D หมดแล้วครับ

ออฟไลน์ shishotpert

• *
« ตอบกลับ #1462 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:26:08 am »
สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน
ขอบคุณครับนึกว่าจะเจอปัญหาใหญ่เข้าแล้ว ผมเมื่อก่อนอะไรก็ sony แต่ตอนนี้มาเล่น sumsung รู้สึกดีไม่ผิดหวังครับ
ผมก็เป็นครับ ทุกวันนี้ยังไม่หายเลย แต่ผมดูจากเวบบราวเซอร์ ทั้งตั้งค่าใหม่ ทั้งอัพเดรตเฟิมแวร์ใหม่ ล่าสุด อัพเป็นเวอร์ชั่น 14 ก็ยังเป็นอยู่ น่ารำคาญมากๆ ครับ ถ้าใครแก้หายแล้ว รบกวนอย่างละเอียดที ผมโทรไปถามซัมซุง จนขี้เกียจคุยและ ทำยังไงก็ไม่หาย

ออฟไลน์ kiem

• *
« ตอบกลับ #1463 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:50:03 am »
ใครใช้ LED รุ่น UA32EH4000 แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=32982.0 แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ พอดีผมพึ่งได้มาเมื่อสองวัน พอดูหนังที่เป็นแบบไวน์สกรีน เลยเห็นว่าขอบล่างจอที่เป็นสีดำแต่มีแสงออกมาเป็นจุด ๆ อ่ะคับ  [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ Mozart

• *
« ตอบกลับ #1464 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 03:41:57 pm »
ผมใช้ 40es6220   ต้องการทีจะเล่นคู่กับมือถือ ซัมซุง รุ่นไหนดีคับ ที่สามารถลิงค์กันได้ดี  และต่ออินเตอร์เน็ทมือถือกับทีวีได้ ช่วนแนะนำด้วยคับ พอดีอยู่หอพักที่ทำงานอินเตอร์เน็ตเข้าไม่ถึง  [เปล่า]

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1465 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:53:44 pm »
es6900 สเ็ป็กเป็นยังงัยบ้างครับ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ tonnana

• *
« ตอบกลับ #1466 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:52:49 pm »
สวัดดีครับน้องใหม่รายงานตัวครับ ผมใช้ 40es6220 ใช้มาประมาณ 1 เดือน แล้วพบปัญหาคือ ดูดลิปจาก youtube อยู่ดีๆแล้วมันขึ้นว่า เชสชั่นเบราว์เชอร์สิ้นสุดโดยไม่คาดดิดเรียกคืนหรือไม่ แล้วก็ดูต่อไม่ได้ พอเข้าไปดูใหม่ได้สักพักก็เป็นอีก  ไม่เป็นเวลาที่แน่ชัดอยากเป็นตอนไหนก็เป็น คลิปยาวๆเกือบทุกคลิป บางครั้งดูแค่ 2-3 นาที ก็เป็น เรื่องเน็ตไม่ใช่แน่เพราะดูกับคอมแล้วไม่มีปัญหาอะไร รู้สึกใจคอไม่ค่อยดี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ 

ตั้งค่าเครื่องใหม่ตามโรงงานครับ

แล้วดาวโหลด app ใหม่หมดจะหายครับผม เคยเป้นเหมือนกัน
ขอบคุณครับนึกว่าจะเจอปัญหาใหญ่เข้าแล้ว ผมเมื่อก่อนอะไรก็ sony แต่ตอนนี้มาเล่น sumsung รู้สึกดีไม่ผิดหวังครับ
ผมก็เป็นครับ ทุกวันนี้ยังไม่หายเลย แต่ผมดูจากเวบบราวเซอร์ ทั้งตั้งค่าใหม่ ทั้งอัพเดรตเฟิมแวร์ใหม่ ล่าสุด อัพเป็นเวอร์ชั่น 14 ก็ยังเป็นอยู่ น่ารำคาญมากๆ ครับ ถ้าใครแก้หายแล้ว รบกวนอย่างละเอียดที ผมโทรไปถามซัมซุง จนขี้เกียจคุยและ ทำยังไงก็ไม่หาย

สรุปว่าแก้ยังไง  ของผมก็เป็น 32 นิ้ว smart tv

ออฟไลน์ Gentle_niCK

• *
« ตอบกลับ #1467 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 08:43:32 am »
Samsung 40" รุ่น UA40EH5300 smart tv ตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ

หรือมีรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้งบเพิ่มอีกนิดหน่อยแต่ดีกว่า

รบกวนแนะนำด้วยครับและซื้อที่ไหนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ shishotpert

• *
« ตอบกลับ #1468 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 01:52:51 pm »

สรุปว่าแก้ยังไง  ของผมก็เป็น 32 นิ้ว smart tv
ล่าสุดน่ะครับ ผมอัพเดรตเฟิมแวร์เป็นเวอร์ชั่น 14.3 ก็ยังไม่หาย ตั้งจากจากโรงงานก็ยังไม่หาย หนักกว่าเดิมอีก เมื่อก่อนบางครั้งเล่นได้เกือบชั่วโมง พอมาอัพเดรตเฟิมแวร์ยใหม่ หนักกว่าเดิมอีก ไม่ถึง 20 นาทีก็เป็นและ จนผมขี้เกียจโทรหาซัมซุงและ ใครมีทริปเด็ดๆ ในการแก้ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ banky002

• *
« ตอบกลับ #1469 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:41:35 am »
ผมอยากรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆหน่อยครับ พอดีผมกำลังดูๆ รุ่น 46ES7100 ไว้อ่ะคับผม แต่รุ่นนี้ผมหาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลยอ่ะคับ เลยอยากถามว่ามันโอเคไหมคับ คุณภาพมันจะต่างกว่า 46ES6600 มากไหมคับ ผมกำลังตัดสินใจซื้อระหว่างสองรุ่นนี้อยู่อ่ะคับผม

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1470 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:36:58 pm »
ผมอยากรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆหน่อยครับ พอดีผมกำลังดูๆ รุ่น 46ES7100 ไว้อ่ะคับผม แต่รุ่นนี้ผมหาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลยอ่ะคับ เลยอยากถามว่ามันโอเคไหมคับ คุณภาพมันจะต่างกว่า 46ES6600 มากไหมคับ ผมกำลังตัดสินใจซื้อระหว่างสองรุ่นนี้อยู่อ่ะคับผม
46ES7100 ภาพสว่างกว่า คอนทราสต์ดีกว่า สีสันสดใสกว่า และสามมิติก็ดีกว่า ซีรีย์ 6 ครับ [หื่น]  แต่เรื่องสเปคผมไม่แน่ใจว่าต่างกันมากมั้ย [ม่ายยย]

ออฟไลน์ specialonelm

• *
« ตอบกลับ #1471 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:12:23 pm »
เอออ ขอรบกวนหน่อยนะครับ คือผมซื้อ TV LCD Samsung รุ่น LA32D400 มาใช้ได้ไม่ถึง 5 เดือน
มันมีอาการภาพซ้อนด้านบนอ่ะครับ เลยโทรไป Call center เค้าบอกว่าจะให้ช่างมาดูให้ เลยอยากถามว่า
เพื่อนๆเคยให้ช่างจาก Call center มาซ่อม TV ให้แบบนี้ไหมครับ คืออยากรู้ว่าเค้าบริการดีไหมครับ

ออฟไลน์ banky002

• *
« ตอบกลับ #1472 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:30:06 pm »
46ES7100 ภาพสว่างกว่า คอนทราสต์ดีกว่า สีสันสดใสกว่า และสามมิติก็ดีกว่า ซีรีย์ 6 ครับ [หื่น]  แต่เรื่องสเปคผมไม่แน่ใจว่าต่างกันมากมั้ย [ม่ายยย]

ขอบคุณมากๆเลยครับผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ UNCENSORED

« ตอบกลับ #1473 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:55:04 pm »
Samsung 32" รุ่น UA32EH5300 smart tv ตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ

UA32EH5000 กับ UA32EH5300 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ อยากได้ 32 full hd เล่นเน็ตได้ด้วย  [หื่น]

ออฟไลน์ jammai

• *
« ตอบกลับ #1474 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 10:50:45 am »
สวัสดีครับ ผมใช้ samsung ua40d5000

ปรับภาพยังไงดีครับ

ออฟไลน์ golfphahon

« ตอบกลับ #1475 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:08:54 pm »
ขอสอบถามหน่อยนะครับ..
พอดีผมใช้ SAMSUNG LED46" SERIES5 5000 มา1ปีได้แล้วมั้งครับ อยากจะทราบว่าต้องอัฟ firmware ด้วยหรือป่าวครับ
และสอบถามอีกเรื่องนะครับ มีวิธีการปรับ สี+ภาพ ให้คมชัดยิ่งขึ้นไหมครับ...(ขอบคุณมากๆๆครับ)
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10