ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091488 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 12:07:21 am »
ท่านตัดไอ้ 60x4 นี้ทิ้งไปเลยนะครับ ที่ DVD โชว์ 50 Hz คือระบบ Pal ครับ 60Hz คือ NTSC ครับ ส่วน 100 Hz นั้นเป็นการแทรกเฟรมภาพเพื่อให้การเคลื่อนไหวสมูทขึ้นครับ ส่วนจอภาพแบ่งเป็น 4 ส่วนนี้ไม่มีครับจะมีก็แค่ 2 ครับในระบบ PIP ครับ

ืำnew ซัมซุง lcd32" รุ่น C630  พึ่งถอยมาอิอิ มีใครแนะนำให้ได้บ้าง

พึ่งซื้อเมื่อวาน ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากหนัก

- ถาม gamemode คืออะไร  เกมส์โหมด ใช้ยังไงแล้วทำไงได้บ้าง

- เล่น PS2 เสียบ สาย Composite  สีสว่างแสบตามาก (จะลองเสียบ Component ดู)

- เคเบิล Ubc คือ ปกติมัน 100Hz อยู่แล้ว ใช่มัน ที่ ตั้งค่า ว่า มาตราฐาน ( Tv ธรรมดาั ชัด ช่อง 3 ช่องเดียว บ้านนอกมาก 55+)

- ส่วนDVD กดแสดง info บอกสเป็ค 1080P - 60hzเอง   แต่ในเวป60*4 มันคูณ4จริงปะครับ
     ดูDvd ชัด FullHd จิง แต่ ยังไม่ดู เป็นฉากเร็วๆๆ ว่าเป็นยังไงบ้าง

thx.

*หมายเหตุ* - ทางร้าน ปรับตั้งค่าสีมาให้ เท่าไรกันบ้างครับ
              -   ข้องใจกลับ Ps2 สีแสบต่างมากไม่สวยเลย *

- Game Mode มันจะขับสีสันให้สดสว่างมากขึ้น (กินไฟมากกว่าโหมดปกติ) ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องปรับ
- เคเบิ้ลไม่ได้ส่งสัญญาณ 100Hz ครับ ทีวีท่านต่างหากที่เลือกปรับ 100Hz ได้  ส่วนช่อง 3 ชัดกว่าเพื่อน เพราะเค้าส่งสัญญาณเป็น UHF (ลงทุนมากกว่า) ท่านต้องเรียนรู้ประเภทของสัญญาณอีก มีหลายระบบครับ
- 50-60 Hz เป็นค่าปกติของสัญญาณทีวีครับ ส่วน 60x4 อะไรน่ะ ไม่มีหรอกครับ โดนโฆษณาซะเวอร์ กะจะใช้เลขแข่งกับ LG ที่มี 240Hz น่ะสิครับ

ขอบคุณครับ  / ในส่วนของ 60Hz คือ DVD ss-C550K ที่ผมเล่น แล้วแต่แผ่นของDVD  คับ มันจะแสดง 50หรือ60 Hz คับ

60*4  คือ จอภาพ แบ่ง เป็น 4 ส่วน ใช่หรือป่าวครับ เล่นกับ ss-C630 ครับ ( ผมไม่ทราบจริง ไม่ค่อยรู้เรื่อง >,<" )

ครับ ส่วนทีวี เป็น100Hzจิง รอปรับในส่วน โหมด สาธิต โอเคครับ

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:40:06 pm »
โดนเซลล์หลอกมาแน่เลย เซลล์หลายคนก็มั่วข้อมูล ขอเพียงให้ได้ขายอย่างเดียว

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 11:35:35 am »
ท่านตัดไอ้ 60x4 นี้ทิ้งไปเลยนะครับ ที่ DVD โชว์ 50 Hz คือระบบ Pal ครับ 60Hz คือ NTSC ครับ ส่วน 100 Hz นั้นเป็นการแทรกเฟรมภาพเพื่อให้การเคลื่อนไหวสมูทขึ้นครับ ส่วนจอภาพแบ่งเป็น 4 ส่วนนี้ไม่มีครับจะมีก็แค่ 2 ครับในระบบ PIP ครับ

ืำnew ซัมซุง lcd32" รุ่น C630  พึ่งถอยมาอิอิ มีใครแนะนำให้ได้บ้าง

พึ่งซื้อเมื่อวาน ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากหนัก

- ถาม gamemode คืออะไร  เกมส์โหมด ใช้ยังไงแล้วทำไงได้บ้าง

- เล่น PS2 เสียบ สาย Composite  สีสว่างแสบตามาก (จะลองเสียบ Component ดู)

- เคเบิล Ubc คือ ปกติมัน 100Hz อยู่แล้ว ใช่มัน ที่ ตั้งค่า ว่า มาตราฐาน ( Tv ธรรมดาั ชัด ช่อง 3 ช่องเดียว บ้านนอกมาก 55+)

- ส่วนDVD กดแสดง info บอกสเป็ค 1080P - 60hzเอง   แต่ในเวป60*4 มันคูณ4จริงปะครับ
     ดูDvd ชัด FullHd จิง แต่ ยังไม่ดู เป็นฉากเร็วๆๆ ว่าเป็นยังไงบ้าง

thx.

*หมายเหตุ* - ทางร้าน ปรับตั้งค่าสีมาให้ เท่าไรกันบ้างครับ
              -   ข้องใจกลับ Ps2 สีแสบต่างมากไม่สวยเลย *

- Game Mode มันจะขับสีสันให้สดสว่างมากขึ้น (กินไฟมากกว่าโหมดปกติ) ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องปรับ
- เคเบิ้ลไม่ได้ส่งสัญญาณ 100Hz ครับ ทีวีท่านต่างหากที่เลือกปรับ 100Hz ได้  ส่วนช่อง 3 ชัดกว่าเพื่อน เพราะเค้าส่งสัญญาณเป็น UHF (ลงทุนมากกว่า) ท่านต้องเรียนรู้ประเภทของสัญญาณอีก มีหลายระบบครับ
- 50-60 Hz เป็นค่าปกติของสัญญาณทีวีครับ ส่วน 60x4 อะไรน่ะ ไม่มีหรอกครับ โดนโฆษณาซะเวอร์ กะจะใช้เลขแข่งกับ LG ที่มี 240Hz น่ะสิครับ

ขอบคุณครับ  / ในส่วนของ 60Hz คือ DVD ss-C550K ที่ผมเล่น แล้วแต่แผ่นของDVD  คับ มันจะแสดง 50หรือ60 Hz คับ

60*4  คือ จอภาพ แบ่ง เป็น 4 ส่วน ใช่หรือป่าวครับ เล่นกับ ss-C630 ครับ ( ผมไม่ทราบจริง ไม่ค่อยรู้เรื่อง >,<" )

ครับ ส่วนทีวี เป็น100Hzจิง รอปรับในส่วน โหมด สาธิต โอเคครับ

ส่วน 100 Hz นั้นเป็นการแทรกเฟรมภาพเพื่อให้การเคลื่อนไหวสมูทขึ้นครับ <<< คือ ในส่วนเฉพาะของทวี อย่างเดียว หรือ ทั้งในส่วนของ TV /DVD ด้วยครับ ถ้าทั้งสองอย่างก็ถือว่าโอเคที่เดียวสำหรับ 100Hzก็เพียงพอ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:10:49 pm »
PIP  Yes (1 Tuner) ของซัมซุง อยากทราบวิธีใช้ทำไง ครับ

ขอบคุณที่แนะนำ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ tommmaster

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 10:50:22 am »
มีงบ 30k ต้องการ Full HD 100 HZ / 40"+

ถ้าจะเล่น Samsung เอาตัวไหนได้บ้างครับ

และตัวไหนเหมาะกับผมครับ hidef 70% / Free TV 30%

ออฟไลน์ xzoz

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 03:04:05 pm »
เพิ่งได้เจ้า LA-32C650 มาครับ

อยากรู้ว่าสามารถซื้อ USB Wireless Adapter ที่ไม่ใช่ของ Samsung มาต่อ เพื่อเล่น internet ได้มั้ยครับ

พอดีไปเห็น USB Wireless ของ cisco มา http://tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20091200123&Product_name=Linksys%20Wireless%20Adapter%20%28WUSB54GC%29%20USB%2054%20Mbps ราคาน่าลอง

ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยลองบ้างมั้ยครับ

เพราะโมเด็มอยู่อีกห้องนึง ลากสาย LAN ไม่ได้

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:50:38 pm »
มีงบ 30k ต้องการ Full HD 100 HZ / 40"+

ถ้าจะเล่น Samsung เอาตัวไหนได้บ้างครับ

และตัวไหนเหมาะกับผมครับ hidef 70% / Free TV 30%

ถ้าเอารุ่น 40C630 ก็ประมาณ 26K

ถ้าเอารุ่น 40C650 ก็ประมาณ 30K

ออฟไลน์ iluckyman

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 10:59:05 pm »
ผมอยากสอบถามอน่อยอะครับ Samsung LA40B530 สามารถ upgrade software ได้หรือเปล่าครับ
เพราะตาม spect หรือพนักงานขายบอก สามารถเสียบ USB แล้วเล่น file ภาพนิ่งได้
ส่วนผมเสียบแล้วมันก็นิ่งจริง ๆ ครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
ไปที่ setup จะเปิด Game Mode ก็ทึบไว้ีอีกไม่ยอมให้ผมเปิด
PIP ภาพซ้อน นี้ก็ทึบ  [ร้องไห้] ไม่เหมือนที่พนักงานขายบอกเลย
หรือผมใช้ไม่เป็นง่า  [ร้องไห้]

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับว่าผมสามารถใช้งานมันได้รึป่าวครับ
มีหนทางไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้รายละเอียดที่เค้าบอกไว้นะครับ อย่างย่อ
Samsung LA40B530
รายละเอียด / อย่างย่อ
รายละเอียด
คุณสมบัติ
- ระบบรับภาพซ้อนภาพ PIP [1 Tuner]
- มุมมองภาพ 178 องศาในแนวนอน และ 178 องศาในแนวตั้ง
- ช่องต่อ 3 HDMI ที่ให้สัญญาณภาพและเสียง ในแบบดิจิตอล 100%
- รองรับการเล่นเกมส์ด้วยฟังก์ชั่น Game Mode
- รองรับการเล่นไฟล์ภาพนิ่ง ด้วยช่องต่อ USB2.0 [1 ช่อง]

ออฟไลน์ ma-tik

• *
    • MSN Messenger - djma-tik@hotmail.com
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:32:42 pm »
พี่น้องคร๊าบบบบ ศูนย์ซ่อม ss แถวพระราม 2 อยู่ตรงไหน จะเอาเครื่องไปซ่อม ผมอยู่เพชรเกษม 48 เปิดไปแค่ 1736 ชั่วโมงเอง ( 3 ปี ) อาการจอภาพเป็นภาพเหมือนกับดูฟิมส์ถ่ายรูปสมัยก่อนเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไร อดดูหนังเลยยย

ออฟไลน์ hotzaa

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:12:41 am »
Samsung Plasma TVseries4+430 42" สามารถSet Media Playให้มีMovieได้ไม?? 
รบกวนถามผู้รู้และขอทราบข้อมูลการSet อย่างละเอียดมีภาพประกอบด้วยจะขอบคุณอย่างสูงครับ

E-mail  [email protected]

ออฟไลน์ DAVIGA

• *
ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอินทรา
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:55:31 am »
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)
++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่นอื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !! ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็คของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะจ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉันต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ในร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟังว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

ออฟไลน์ hatz

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 05:55:38 pm »
สอบถามหน่อยครับ พอดีผมไปปรับรีเซ็ทเครื่องให้เป็นตั้งค่าจากโรงงานเเล้ว ทีนี้เมนูหลายส่วนกลาย เป็นปรับไม่ได้เเละเลือกไม่ได้เลยครับ เช่นโหมดภาพเเบบธรรมชาติก็กดไม่ได้หรือในเมนูขั้นสูงสีดำก็ปรับไม่ได้ครับ ทีวีของผมรู่น46 c6200 ครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:57:18 pm »
เพิ่มเติมผมลอง อัพเฟริมเเวร์ดูโดยทำตามขั้นตอนในเว๊ปsamsungเ เต่ทีวีผมบอกไม่พบไฟล์ที่จะอัพเดท ต้องทำยังไงครับ

ออฟไลน์ nakawuts

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:15:53 am »
เพิ่มเติมผมลอง อัพเฟริมเเวร์ดูโดยทำตามขั้นตอนในเว๊ปsamsungเ เต่ทีวีผมบอกไม่พบไฟล์ที่จะอัพเดท ต้องทำยังไงครับ

ลองโหลด file firmware จากเว็บ SS โดยตรงเลยครับ แล้วก็แตก file ใส่ใน flash drive ครับ

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:02:23 am »

ลองโหลด file firmware จากเว็บ SS โดยตรงเลยครับ แล้วก็แตก file ใส่ใน flash drive ครับ
ลองเเล้วครับลงไม่ได้ทีวีหาไฟล์ไม่เจอ
ตอนนี้เมนูใช้ไม่ได้หลายอย่างเลยอย่าโหมดปรับภาพเเบบธรรมชาติก็กดไม่ได้ [เขย่า]

ออฟไลน์ sagger

• *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 04:52:49 pm »
 [กระโดด] วันนี้ตัดสินใจถอย LED 50" สวยสุดๆ กิ้วๆ

เลยว่าจะขายตัว 50" ss plasma สัก 25,000 เอาเงินคืนบ้างอะไรบ้าง มีใครสนไหมครับ ช่วยผมหน่อย จนแล้วว...  [มากมาย]

ออฟไลน์ nakawuts

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:48:58 am »
[กระโดด] วันนี้ตัดสินใจถอย LED 50" สวยสุดๆ กิ้วๆ

เลยว่าจะขายตัว 50" ss plasma สัก 25,000 เอาเงินคืนบ้างอะไรบ้าง มีใครสนไหมครับ ช่วยผมหน่อย จนแล้วว...  [มากมาย]

ซีรีย์ไหนครับ

ออฟไลน์ maxcam

• *
Re: !!! Samsung FanClub ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:21:46 pm »
ผมสนใจ TV LED ของ samsung ระหว่างรุ่น ua 40c5000 กับ 40c6200 จะใช้ดู true visions เป็นหลัก โดยเฉพาะฟุตบอล มีข้อสงสัยว่า 50 Hz กับ 100 Hz  มีผลกับภาพมากไหม เพราะ 2 รุ่นนี้แตกต่างกันที่ Hz แต่ราคาต่างกันพอสมควร อย่างที่บอกใช้ดู true visions อย่างเดียว  แต่อยากได้ LED