ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091738 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dogapong

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:06:08 pm »
สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนถามชาว Samsung นิดนึงครับ
คือผมซื้อ LCD TV 32" มาครับ มีรู USB ดูหนัง HDef ได้อยู่ 1 รู แต่ปัญหาคือไฟล์ที่ผมโหลดๆ มาเปิดจะเปิดได้แค่ประมาณ 60-70% (ไฟล์ที่เปิดไม่ได้ระบบจะบอกว่าไม่รองรับ)

อยากจะถามว่าการ update firmware เป็น version ใหม่ 1011.1 ที่ปล่อยวันที่ 5 ต.ค. 53 จะช่วยแก้ไขปัญหาได้ไหมครับ
link นี้ http://www.samsung.com/th/consumer/tv-audio-video/television/lcd-tv/LA32C530F1RXXT/index.idx?pagetype=prd_detail&tab=support

[เท่ห์]

ออฟไลน์ nun siam

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:41:10 pm »
ไม่แน่ใจว่าอัพแล้วมีประโยชน์อะไร แต่ผมก็อัพเรียบร้อยแล้วทุกอย่างปกติดี

ออฟไลน์ ma-tik

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - djma-tik@hotmail.com
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 05:21:26 pm »
เปลี่ยนจอใหม่ กะซื้อใหม่อย่างไหนคุ้มกว่าคับ ของผมใช้ samsung LA32R71BA จอเสียเรียบร้อยแล้ว ใช้มา 3 ปี 2,839 ชั่วโมง ( ใช้มาแค่นี้เอง คุ้มมั๊ยคับอ่ะคับ เสียซะแล้ว  ) คงต้องอำลาจากกันเป็นอันขาดแล้วนะครับ กับ samsung บริการไม่ดีเลย 

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 06:50:25 pm »
ตอนนี้ได้ข่าวว่าจอ SS ราคาอะไหล่ประมาณ 5XXX กว่าแล้วแต่รุ่นอีกทีครับ แต่แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ ได้เทคโนโลยีใหม่พร้อมประกันอีกครับ
เปลี่ยนจอใหม่ กะซื้อใหม่อย่างไหนคุ้มกว่าคับ ของผมใช้ samsung LA32R71BA จอเสียเรียบร้อยแล้ว ใช้มา 3 ปี 2,839 ชั่วโมง ( ใช้มาแค่นี้เอง คุ้มมั๊ยคับอ่ะคับ เสียซะแล้ว  ) คงต้องอำลาจากกันเป็นอันขาดแล้วนะครับ กับ samsung บริการไม่ดีเลย 

ออฟไลน์ nolevel

• **
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:53:30 pm »
สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนถามชาว Samsung นิดนึงครับ
คือผมซื้อ LCD TV 32" มาครับ มีรู USB ดูหนัง HDef ได้อยู่ 1 รู แต่ปัญหาคือไฟล์ที่ผมโหลดๆ มาเปิดจะเปิดได้แค่ประมาณ 60-70% (ไฟล์ที่เปิดไม่ได้ระบบจะบอกว่าไม่รองรับ)

อยากจะถามว่าการ update firmware เป็น version ใหม่ 1011.1 ที่ปล่อยวันที่ 5 ต.ค. 53 จะช่วยแก้ไขปัญหาได้ไหมครับ
link นี้ http://www.samsung.com/th/consumer/tv-audio-video/television/lcd-tv/LA32C530F1RXXT/index.idx?pagetype=prd_detail&tab=support

[เท่ห์]

ผมเห็นไฟล์ .DAT มันไม่ขึ้นให้กดเลยนะครับ ส่วนอื่นก็มีได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมว่าสัก 80-85% อ่ะครับ 32C6900

ออฟไลน์ sangja

• **
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:59:38 pm »
led samsung32c6900ดูฟรีทีวีชัดไหมกำลังตัดสินใจ

ออฟไลน์ mrx

• *
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:18:21 pm »
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิก Samsung FanClub ด้วยคนครับ
ผมใช้ LED 32" Series 6 : UA32C6900VRXXT

ซื้อมาก็เจอปัญหาเลยครับ เป็น backlight leak น่ะครับ
แจ้งไปทางร้านที่ขาย เขาก็ให้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ แต่ที่ร้านมันเชคไม่ได้เลย เพราะอยู่ในห้าง ยังไงก็ไม่เจอ
กลับมาที่บ้าน เป็นหนักกว่าตัวเก่าอีกครับ

ว่าจะลองเปลี่ยนอีกสักรอบ ดูซิว่าจะมีดวงใช้ของดีกับคนอื่นเค้าบ้างไหม
(แต่ไม่รู้เค้าให้เปลี่ยนหรือเปล่านะ)

เสียเงินเป็นหมื่นครับ อยากได้ของดี ๆ บ้าง

• **
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:26:14 pm »
led samsung32c6900ดูฟรีทีวีชัดไหมกำลังตัดสินใจ

ชัดเว่อ ๆ คับ ผมว่า ok เลยถ้าเทียบกับขนาดห้องที่ไม่ใหญ่ของผม ดีไซน์สวย ผมว่าสีสันสดใสมาก ถ้าไม่เอาลูกเล่นอะไรมากมาย [หื่น]
แต่ข้อเสียที่เห็น ๆ ก็เวลาดูทีวีธรรมดาจะปิดหน้าจอแล้วเปิดแต่เสียงได้
แต่เวลาเล่น mp3 ผ่าน usb แล้วจะปิดหน้าจอเปิดแต่เสียงไม่ได้ แล้วไม่ support file .DAT มันจะไม่เห็นไฟล์เลยครับ

ปล.เห็นบอกจอเล็ก ๆ จะไม่เห็นถึงความแตกต่างว่าชัดมากขนาดไหนมีแต่คนแนะนำให้เล่น 42" ไปเลย แล้วก็มีปัญหาเรื่องจอหดด้วยครับ แต่ไม่รู้ว่าหดยังไงบ้างอันนี้ผมเพิ่งซื้อมาเล่นได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย แต่ผมก็ ok กับมัน [กระโดด]

• **
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:30:11 pm »
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิก Samsung FanClub ด้วยคนครับ
ผมใช้ LED 32" Series 6 : UA32C6900VRXXT

ซื้อมาก็เจอปัญหาเลยครับ เป็น backlight leak น่ะครับ
แจ้งไปทางร้านที่ขาย เขาก็ให้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ แต่ที่ร้านมันเชคไม่ได้เลย เพราะอยู่ในห้าง ยังไงก็ไม่เจอ
กลับมาที่บ้าน เป็นหนักกว่าตัวเก่าอีกครับ

ว่าจะลองเปลี่ยนอีกสักรอบ ดูซิว่าจะมีดวงใช้ของดีกับคนอื่นเค้าบ้างไหม
(แต่ไม่รู้เค้าให้เปลี่ยนหรือเปล่านะ)

เสียเงินเป็นหมื่นครับ อยากได้ของดี ๆ บ้าง

ของผมไม่เป็นนะครับ มีแบบเป็นดวง ๆ นิดหน่อย ผมไม่ค่อยซีเรียส เพราะเห็นว่าเป็นเรื่องปกติครับของ Edge LED กระจายแสงได้ไม่ทั่ว แต่ถ้าเป็นเยอะ ๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกัน อิอิ [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ mrx

• *
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:40:47 pm »

ของผมไม่เป็นนะครับ มีแบบเป็นดวง ๆ นิดหน่อย ผมไม่ค่อยซีเรียส เพราะเห็นว่าเป็นเรื่องปกติครับของ Edge LED กระจายแสงได้ไม่ทั่ว แต่ถ้าเป็นเยอะ ๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกัน อิอิ [โขกโต๊ะ]

นั่นสิครับ
ยอมรับได้ในระดับหนึ่งอ่ะครับ แต่แบบที่เป็นอยู่ตอนนี้ รับไม่ได้ครับ :(

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #406 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:42:25 pm »
ไปขอเปลี่ยนเอาตัวเก่าครับเดี๋ยวเอาตัวใหม่มาจะแย่กว่าเดิม อิอิ

นั่นสิครับ
ยอมรับได้ในระดับหนึ่งอ่ะครับ แต่แบบที่เป็นอยู่ตอนนี้ รับไม่ได้ครับ :(

ออฟไลน์ mrx

• *
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:52:46 pm »
ไปขอเปลี่ยนเอาตัวเก่าครับเดี๋ยวเอาตัวใหม่มาจะแย่กว่าเดิม อิอิ

นั่นสิครับ

เค้าจะเอาไปคืนรึยังน๊าาาา

ออฟไลน์ aumreddevil

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:28:48 am »
สวัสดีคับ..ผมเป็นสมาชิกใหม่ samsung ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ซื้อมาวันแรกก็งงเลยคับรบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วย

คือผมต่อเข้ากับเครื่องเล่น DVD ของ LG อ่ะคับ ภาพที่ได้เห็นทำไมมันแตกต่างกับตอนดูในร้านมากมาย

เหมือนดู CD ธรรมดาเลยอ่ะคับ เลยอยากทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้น ซึ่งสายที่ใช้ต่อก็ HDMI นะคับ ซื้อมา 1500 ภาพที่ได้ออกมา

ถึงกับน้ำตาแทบล่วง เลยอยากถามผู้รู้ ช่วยไขความข้องใจให้ผมกระจ่างทีคับ

ถ้ายังไงผมก็ว่าจะลองโทรไปถามที่ร้านที่ซื้อมาด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #409 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 07:34:07 am »
ที่ร้านขายเค้าเปิด Blu-Ray หรือไม่ก็ HD Player ครับ DVD Upscaler มันทำได้แค่นั้นครับ แต่ถ้าอยากได้ DVD เทพแนะนำ Toshiba XDE-500(อันนี้น้อง Blu-Ray) กับ Pioneer DV-610AV-S ครับ แต่ Toshiba ดีกว่าตอนนี้นอกจาก OPPO มี 2 ตัวนี้ครับ
สวัสดีคับ..ผมเป็นสมาชิกใหม่ samsung ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ซื้อมาวันแรกก็งงเลยคับรบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วย

คือผมต่อเข้ากับเครื่องเล่น DVD ของ LG อ่ะคับ ภาพที่ได้เห็นทำไมมันแตกต่างกับตอนดูในร้านมากมาย

เหมือนดู CD ธรรมดาเลยอ่ะคับ เลยอยากทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้น ซึ่งสายที่ใช้ต่อก็ HDMI นะคับ ซื้อมา 1500 ภาพที่ได้ออกมา

ถึงกับน้ำตาแทบล่วง เลยอยากถามผู้รู้ ช่วยไขความข้องใจให้ผมกระจ่างทีคับ

ถ้ายังไงผมก็ว่าจะลองโทรไปถามที่ร้านที่ซื้อมาด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ keng402

• *
« ตอบกลับ #410 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:13:31 am »
ผมกำลังหา ทีวีสักเครื่อง ชอบ SS เป็นส่วนตัว แต่พอมาอ่านกระทู้ดู เลยพบว่า มีปัญหามากมาย กับ ทีวี LCD พี่คิดว่าจะคุ้มไหมครับ ถ้าผมซื้อไว้ดู ทีวีปกติ มีเคเบิลท้องถิ่น  เพราะใจตอนนี้เลยจะไปมอง ทีวีรุ่นปกติแล้วครับ  ที่หันมาดู LCD ก้เพราะ มันแบน ประหยัดเนื้อที่ อีกอย่างผมคนทำงานไม่ได้อยู่ประจำที่บ้าน อาจมีการย้ายห้องพัก เลยเห็นมันแบนดี น่าจะย้ายง่าย รุปทรงก็ดูประหยัดเนื้อที่นะครับ  เอาเป็นว่า รูปร่างภายนอกที่เห็น เหมาะกับชีวิตแบบผม  แต่พออ่านกระทู้  มันชักมีปัญหามากกับในระบบ  พี่ว่า  ผมควรจะมองรุ่นในดีครับ  ผมอยากได้สักประมาร 22 นิ้ว  ไม่ใหญ่ไปครับ  ลบกวนบอกหน่อยนะครับ  สายๆประมาร 10 โมงจะไปซื้อแล้วครับ 

ออฟไลน์ khongsakkai

• *
« ตอบกลับ #411 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:11:45 am »
ผมเพิ่งถอย    samsung 37 c530

1  ทำไมดูฟรีทีวี ภาพห่วยมาก  ใช้ Dreambox  500s    หรือว่าต้องปรับแบบไหน
2   ต้อง   update firmware  หรือไม่
3  บาง  ไพล์  ทำไมดูผ่าน   usb   ไม่ได้

ออฟไลน์ nun siam

• **
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:20:25 am »
คุณkeng402 ผมขอตอบคุณว่า ถ้าจะเอาแบบเล็กๆประหยัดพื้นที่ให้มองที่LED26" และถ้าพูดถึงความคงทนผมจะตอบจากประสบกาณ์จริงแบบนี้น่ะคือSSมีประกัน1ปีผมเคยเรียกบริการแล้วคับเปลี่ยนจอใหม่เพราะเจอdead Pixel 2จุด กลางจอ ได้รับบริการที่ดี [yes] และอุปกรณ์อีเล็กทรอนิกมีความไม่แน่นอนของตัวมันเอง...

คุณkhongsakkai ก่อนอื่นคุณต้องเข้าใจว่า ไอ้TVดีๆมีคุณภาพจากเกาหลี ไม่ได้ทำหรือผลิตมาเพื่อสัญญาณTV-sd-ห่วยๆแบบในประเทศเรา [เปล่า]
จากประกาณ์จริงของผมคือ ที่บ้านดูTRUE gold สองจุดอิสระชัด(แบบSD)ทั้งสองจุด และที่คอนโด(3ล้าน)ห่วยคับสัญญาญTVฟรีTVห่วยมากๆๆ แต่ผมไม่ด่าTVไมได้เกี่ยวกับTV ดูหนังDVD/MKV.ชัดคับ ชัดมากด้วยเหมือนหนังตัวอย่างที่เปิดตามห้าง วิธีปรับภาพทุกอย่างกลางๆเช่นเต็ม100ผมปรับแค่50/+55สี,ความเข้มถ้าดูMKV. ซื้อชุดเครื่องเสียงจากร้าน -คุณนิวัฒน์ SRC-homelcd- ได้ราคาที่ดีมากเสียงดีมาก(คุณนิวัฒน์ลดราคาให้อีก)              ใครว่าร้านนี้ไม่ดีผมว่าไม่จริง [เชิด] ตอนที่ไปซื้อเหลืออยู่ตัวเดียวไม่ใช้ตัวโชว์ โชคดีจริงเรา [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 09:18:20 am โดย nun siam »

ออฟไลน์ wmit

• *
« ตอบกลับ #413 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:59:01 pm »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งถอย LCD TV รุ่น LA40C530F1R มาวันนี้เอง
ปรากฏว่าเจอปัญหาเลยครับ เครื่องปิดเองทุกหนึ่งนาที  [ร้องไห้]

อาการขนาดนี้พอแก้ไขได้ไหมครับหรือว่าต้องถึงกับเปลี่ยนเครื่อง    [โขก]