ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091458 ครั้ง)

ออฟไลน์ sek

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:07:12 am »
ผมใช้ LED SAMSUNG UA32-C6900 อยากทราบวิธีปรับภาพและเสียง ( ที่ดีที่สุด )และวิธีต่อ internet@tvหน่อยครับ(ที่หอมีที่ต่อสายLANครับ)>ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rukawa

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:13:17 am »
ว่าจะถอย ตัว UA-27D5000 พี่ๆ ว่าเวิร์คดีไหมครับ
ถ้าเทียบกับรุ่นเก่า UA-26C4000

ไม่รู้ว่าซื้อตามห้างเช่นเซ็นทรัล กับ ร้านข้างนอกอันไหนจะะถูกกว่า ( จ่ายสด )  [yes]

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:10:34 pm »
ว่าจะถอย ตัว UA-27D5000 พี่ๆ ว่าเวิร์คดีไหมครับ
ถ้าเทียบกับรุ่นเก่า UA-26C4000

ไม่รู้ว่าซื้อตามห้างเช่นเซ็นทรัล กับ ร้านข้างนอกอันไหนจะะถูกกว่า ( จ่ายสด )  [yes]

( จ่ายสด )  ตามห้าง ถ้าโปร ก้อลดอีก 8% แล้วแต่สะดวกเลยครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ uiji

• *
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:26:37 pm »
เพิ่งไปถอย LED UA46C5000QR 46" ตอนแรกจะเอา LG 47" แต่ดันไม่มีของเลยไม่อยากรอเนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดเลยหวด ซัมซุง ซะเลย ขอรายละเอียดกันปรับภาพหน่อยครับ ดู TV ทาง ดรีมประมาณ 40%  ดูหนังผ่าน medi8er 50% เล่นเกมส์ เพล3 10%

ซื้อยังไม่ถึง 7 วันนี่ร้านเค้าจะเปลี่ยนรุ่นมั้ยครับ พอดีไม่ได้ดูรายละเอียดไปมาดูอีกทีมันแค่ 50Hz เองครับผมอยากได้ 100 Hz

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 06:49:43 pm »
เพิ่งไปถอย LED UA46C5000QR 46" ตอนแรกจะเอา LG 47" แต่ดันไม่มีของเลยไม่อยากรอเนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดเลยหวด ซัมซุง ซะเลย ขอรายละเอียดกันปรับภาพหน่อยครับ ดู TV ทาง ดรีมประมาณ 40%  ดูหนังผ่าน medi8er 50% เล่นเกมส์ เพล3 10%

ซื้อยังไม่ถึง 7 วันนี่ร้านเค้าจะเปลี่ยนรุ่นมั้ยครับ พอดีไม่ได้ดูรายละเอียดไปมาดูอีกทีมันแค่ 50Hz เองครับผมอยากได้ 100 Hz
^
^
^
นี่เลยครับท่าน uiji \\ sek
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง
v
v
v
ผมใช้ LED SAMSUNG UA32-C6900 อยากทราบวิธีปรับภาพและเสียง ( ที่ดีที่สุด )และวิธีต่อ internet@tvหน่อยครับ(ที่หอมีที่ต่อสายLANครับ)>ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ uiji

• *
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:52:12 pm »

^
^
^
นี่เลยครับท่าน uiji \\ sek
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง
v
v
v

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปปรับดู

ออฟไลน์ ooaadd

• **
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:29:20 pm »
เพิ่งไปโดนUA46C6900มาเมื่อวาน อยากจะบอกว่าภาพสุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆ ตอนดูบลูเรย์นะครับ  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ   ข้ามฝากจากLGมาลองใช้ซัมซุงดู

ออฟไลน์ Chanchai28

• *
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:19:55 pm »

อยากทราบเช่นกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hitman

• **
« ตอบกลับ #620 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:40:01 pm »
เพิ่งไปโดนUA46C6900มาเมื่อวาน อยากจะบอกว่าภาพสุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆ ตอนดูบลูเรย์นะครับ  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ   ข้ามฝากจากLGมาลองใช้ซัมซุงดู
อยากทราบราคาครับ ถ้าดูubcเป็นไงบ้างครับ กำลังตัดสินใจอยุ่ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ zennesen

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:17:43 pm »
ขอเข้าด้วยคนครับ ได้ D5500 46 นิ้ว ในราคา 39990 มาแล้ว  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:21:25 pm »
อยากทราบราคาครับ ถ้าดูubcเป็นไงบ้างครับ กำลังตัดสินใจอยุ่ครับ [ปลื่ม]

ของผมดูทีวีเปนเสาอากาศบ้านแบบธรรมดาครับ สำหรับผมภาพดูทีวีแบบธรรมดาก็รับได้อะครับ แต่เวลาดูหนังจากเครื่องบลูเรย์หรือกล่องHD ภาพสวยประทับใจครับ
ผมว่าซื้อแล้วไม่ผิดหวังจิงๆครับ สองปีนี้ผมซื้อทีวีไป4เครื่อง ประทับใจเครื่องนี้ที่สุดครับ คอนเฟริม

• **
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:23:07 pm »

ของผมดูทีวีเปนเสาอากาศบ้านแบบธรรมดาครับ สำหรับผมภาพดูทีวีแบบธรรมดาก็รับได้อะครับ แต่เวลาดูหนังจากเครื่องบลูเรย์หรือกล่องHD ภาพสวยประทับใจครับ
ผมว่าซื้อแล้วไม่ผิดหวังจิงๆครับ สองปีนี้ผมซื้อทีวีไป4เครื่อง ประทับใจเครื่องนี้ที่สุดครับ คอนเฟริม

ได้มาแล้วก็ปรับภาพและสีก่อนนะครับ เพราะรู้สึกค่าที่ตั้งมาจากโรงงานมันจะแสงและสีจัดเกินไปหน่อย  ค่อยๆปรับไปตามที่เราชอบนะครับ คงแนะมากไม่ได้ครับ เพราะแต่ละคนชอบภาพไม่เหมือนกันสักคน

ออฟไลน์ koichi

• *
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 04:16:40 pm »

ไม่ทราบว่าได้มาจากไหนครับ ตามหาหลายที่ไม่มีของเลย ชอบดีไซน์รุ่นนี้มากๆ
แล้วได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

• **
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:26:56 pm »

ไม่ทราบว่าได้มาจากไหนครับ ตามหาหลายที่ไม่มีของเลย ชอบดีไซน์รุ่นนี้มากๆ
แล้วได้มาราคาเท่าไหร่ครับ
แฟชั่นไอส์แลนด์ครับ ชอปของซัมซุงน่าจะชั้นสามอะครับอยู่ใกล้ๆโรงหนัง 
ราคาจ่ายสด ลดเพิ่มอีก รวมแล้วได้มาสามหมื่นเจ็ดร้อยกว่าบาทอะคับ เศษจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

ออฟไลน์ hitman

• **
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:51:31 pm »
มีFacebook Samsungมั้ยครับ เกี่ยวกับพวก LED LCDอะครับพวกโมบายไม่เอาครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ InTacT

• *
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:31:59 am »
ขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ ผมใช้รุ่น UA40C5000QR มันมีปัญหาตรงไม่สามารถดูหนังสกุล MKV ผ่านทาง LAN ได้ครับ
ผมลอง ทาง USB กลับ เล่นได้เป็น ปกติ แบบ นี้ต้องแก้ไขยังไงให้สามารถเล่นผ่านทาง LAN ได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 11:25:01 pm โดย InTacT »

ออฟไลน์ freakz

• **
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:54:10 pm »
มีใครใช้ home theater รุ่น HT-C453 บ้างครับ
รบกวนปรึกษาด้วยครับ พึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 10 เดือน 4 ปี 54

1. ลำโพงคู่หน้าแบบ 2 way 2 speaker มี 3 ดอก ลำโพง
ดอกบนสุดที่ขนาดเท่าๆกับดอกล่างสุดเสียบเบามากครับหรือแทบไม่มีเลย หรือมีมาบางจังหวังที่เป็น แนวเสียงต่ำ
หรือว่าที่เป็นอยู่ถูกต้องแล้วครับผมคิดมากไปเองเพื่อนเป็นกันไหมครับ

2. อัพ firmware ไม่ได้ครับ ตัวเครื่องเมื่อเข้า usb mode แล้วแต่มองไม่เห็นหรือไม่ปติกริยากับ ไฟล์ .rom '--
ตามคู่มือบอกให้ใส่ไฟล์ xxx.rom ไว้ที่ root ถ้ามันอ่านเจอจะทำการ upgrad firemware อันตโนมัติ '--

ขอบคุณครับ

TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ ez2o2z

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 07:01:42 pm »

ผมซื้อมา2เดือนละ

นั่งปรับทุกวัน ดูไปปรับไป ทุกวันนี้ยังไม่พอใจเลย

ปวดกะบาล

รู้สึกปรับยังไงมันไม่พอดีซักที ใครช่วยมาแนะนำหน่อยเถอะครับ T_T