ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zerbiruzz

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1782 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 06:57:35 pm »
มีใครเข้า Youtube ผ่าน Web Browser แล้วไม่ขึ้น 1080p ให้ดูบ้างครับ มันมีแค่ 360 กับ 720
ไม่ชอบเข้าผ่าน App เพราะมันไม่ HD ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ออฟไลน์ Oadzz

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1783 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 08:47:09 am »
มีใครเข้า Youtube ผ่าน Web Browser แล้วไม่ขึ้น 1080p ให้ดูบ้างครับ มันมีแค่ 360 กับ 720
ไม่ชอบเข้าผ่าน App เพราะมันไม่ HD ใครมีวิธีแก้บ้างครับ
ผมก็เป็นคับ มีใครรู้ช่วยบอกผมทีคับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ

ออฟไลน์ Zerbiruzz

• *
« ตอบกลับ #1784 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 01:46:07 am »
ผมก็เป็นคับ มีใครรู้ช่วยบอกผมทีคับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ

ผมทราบแล้วครับว่าเป็นเพราะ Browser ไม่รองรับ html5 แต่ไม่รู้ทำไงนี่สิ คงรอ Update มั้งครับ เซ็งเลย

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1785 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 05:17:06 pm »
อึดอัด อัดอั้นมากๆ 46 samsung D8000 series ช้ำใจครับ หมดประกัน เดือนเดียว เส้นมากมายเต็มจอ บ.ซัมซุงแจ้งค่าซ่อมจอประมาณ หมื่นต้นๆ-หมื่นสาม รับประกันยาวนานจนตกใจ [ช็อค] 3 เดือน
ย้ำนะครับ รับประกันเฉพาะจอนะครับ 3 เดือนเต็ม ข้อเสนอแบบนี้ใครจะบ้าส่งซ่อมครับรอคำตอบการแจ้งเรื่องขอเคลมแจ้งเรื่องเดือนสิงหาคม 2556 ได้รับคำตอบเมื่อวันที่ 26 พฤษภาคม 2557 ว่าส่งเคลมไม่ได้ต้องซ่อมอย่างเดียว  รูปถ่ายเดือนสิงหาคม 2556 ปัจจุบันเส้นเพิ่มขึ้นอีกไม่ใช่น้อยครับ

ราคา ซื้อใหม่ UA46D6400
http://www.[^_^].com/search?productdataname=46%22%20UA46D6400

โอ้ ซื้อใหม่เพิ่มเงิน หนึ่งหมื่น 0% 10 เดือน + ... รับประกัน 1 ปี บางร้าน เพิ่ม10%ของราคาซื้อเป็นรับประกัน 3ปี 

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

[ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ porthx

• *
« ตอบกลับ #1786 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 10:58:28 am »
ผมเพิ่งซื้อ ss-u32h6400ak ภาพออกมาสีสันสดกว่าแต่ว่า ความคมชัดยังสู้ LG 22"LF15R ตัวเก่าไม่ได้ คือ ยังไม่กริบ เท่าตัวLG 22"LF15R  อะครับ ช่วยแนะนำการปรับภาพให้ออกมาคมกริบ ด้วยครับ

ออฟไลน์ thanasak888

• *
« ตอบกลับ #1787 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 10:22:32 pm »
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] พอกันทีซัมซุง ไม่ว่ารุ่นธรรมดาหรือรุ่นtop หมดประกันพังแน่นอน  โดนมาแล้ว

ออฟไลน์ tiw

• *
ขอปรึกษาหน่อยครับ พอดีพรุ้งนี้จะไปซื้อ  LED TV SAMSUNG 46 inch UA46F6400DK.  ดีไหมครับ
หรือจะแนะนำผมรุ่นอื่นก็ได้นะครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jumper pong

• *
« ตอบกลับ #1789 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 01:40:28 pm »
รบกวนหน่อยครับ พอด๊ซื้อ Led samsung 32" มา เดือนกว่าเอง มันมีอาการคือ ไฟledสีแดงสแตนบายค้าง พอกดเปิด มันก็กระพิบ หลังจากหระพิบปกติมันต้องติด แต่วามันไม่ติด แล้วไฟledสแตนบายก็ค้างเหมือนเดิม พอกดเปิดก็เป็นเหมือนเดิม มีทางแก้ไม่ครับรึต้องเครมอย่างเดียวถ้าซ่อมช่างทั่วไปได้ใหมครับ พอดีไม่มีเวลาไปศูนย์ มันไกล แล้วบิลก็ไม่ได้เก็บด้วยครับ ไครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ นี่ถ้าอยู่ใกล้ศูนย์หน่อยเอาไปแล้ว  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ p2westwood

• *
« ตอบกลับ #1790 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:19:36 am »
รบกวนสอบถาม แฟนพันธุ์แท้กูรู Samsung ทุกท่านครับ..พอดีผมใช้เครื่อง SS UA48H6400 แล้วมีข้อสงสัยตามด้านล่างนี้อ่ะครับ ??? อยากจะรบกวนขอคำชี้แนะหน่อยครับผม...

- เพื่อนๆ set ปรับการตั้งค่าภาพอย่างไรให้ได้ประสิทธิภาพดีที่สุดบ้างอ่ะครับ เน้นดูหนัง 2D,3D(FullHD) เพื่อให้แสงสีสวยไม่เว่อร์เกินจริงและมีความ smooth ของภาพอ่ะครับ

- เวลาดูหนัง 3D ที่ load มาอ่ะคับ ทั้งแบบ SBS & OU(10 Gb up)ต่อเข้า USB TV  มีข้อสงสัยเรื่อง subtitle thai อ่ะครับ เห็นหลายเรื่องแล้วที่ Sub มันซ้อนกัน 2 บรรทัด แล้วไปบังตรงกลางจออ่ะครับ.. ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ยังไงได้บ้างครับ(นอกจากปิด Sub แล้วฟังภาคไทยอ่ะครับ T_T)

- ต้องการฟังเสียงที่ออกจากชุดเครื่องเสียงอ่ะครับ แต่พอเวลากด Mute เสียงที่ TV ไอ้ตัว icon ลำโพง ทำยังไงให้มันหายไปจากหน้าจอได้อ่ะครับ(เกะกะมากมาย T_T)

- ผมต่อ HD player(Egrate R200) => HDMI => เข้า TV(ผ่าน HDMI4) ทำไมเวลาเปลี่ยน Source ภาพเพื่อไปใช้ HDMI4 มันถึง show ว่า (HDMI4/1280*720 24P) อ่ะครับ..ทำไมมันไม่เป็น FullHD(คือ HDMI4/1920*1080 60P) หรือว่าผมต้องไปปรับอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าอ่ะครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยรับ...

[yes] [yes] [yes] [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ tonton12

• *
« ตอบกลับ #1791 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 05:05:38 pm »

ออฟไลน์ threeyemen

• *
« ตอบกลับ #1792 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:37:53 pm »

สอบถามหน่อย ครับ

lcd 55 นิ้ว รุ่น 7100 ของปีที่แล้ว
กับ 6300-6400 ของปีนี้อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ทั้ง 3 ตัวในราคาเท่าๆกัน อันไหนน่าเล่นสุดครับ สำหรับ 2d

ออฟไลน์ pop1119

• *
« ตอบกลับ #1793 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:43:53 pm »
ขอความเห็น 2 ตัวนี้ด้วยครับว่าดีไม่ดียังไง

55H6300AK

55H6400AK

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ papinwich

• *
« ตอบกลับ #1794 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 02:01:04 am »
[TV] UA40ES6220 ซื้อมาไม่ค่อยได้ใช้งานมาก ปีเดียวจอด้านบนมืดส่วนมุมบนทั้งด้านบนซ้ายและบนขวา ขอคำแนะนำจากท่านผุ้รุ่ด้วยครับ กลุ้มเลบ

ออฟไลน์ chelsit

• *
« ตอบกลับ #1795 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 01:12:27 am »

samsung series 4  จำเลขรุ่นแน่แน่ไม่ได้อ่ะครับ
แต่ ต่อดู mkv  จากแฟลชไดรฟ์ได้

เลยอยากทราบว่า ทีวีของซัมซุง สามารถต่อ ext harrdisk  เล่นได้เลย  หรือเปล่าครับ

หรือถ้าต่อ ต้องทำยังไง

ขอบคุณครับ

<a href=http://seo.kambasoft.com/ >seo</a>

ออฟไลน์ songsuson

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1796 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 07:51:28 am »
ผมจัด 55 h6400 มาแล้วผมว่าโอเคเลย
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=91280.0

ออฟไลน์ kajkarn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1797 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 06:51:11 pm »
 [งง]ผมขอสอบถามเพิ่มเติมสัก 2 ข้อ ครับ...
1.ดู Youtube พิมพ์ไทยไม่ได้ครับ
(สอบถาม จนท.ซัมซุง ทางออนไลน์ ตอบว่า รุ่นนี้ไม่รองรับการพิมพ์ไทย! งง.ครับ เป็นไปได้รึนี่ ซื้อมาตั้งแพง)
2.การใช้งาน Samsung Smart Wireless Keyboard และ การนำ  Wireless Keyboard ยี้ห้ออื่นๆ มาใช้งานแทนได้ไหมครับ
**Samsung UA40D5500RR Smart TV. ปี2011**

ออฟไลน์ mtts34

• *
« ตอบกลับ #1798 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 09:04:51 am »
สอบภาพครับ. แนวทางแก้ไข. ปกติตอนซื้อมาใหม่ๆ และใช้มาจนหนึ่งเดือนที่แล้ว.   เครื่อง 32นิ้ว
อาการ.    เปิดเครื่องขึ้นมาจะมีเสียงตอนเปิดเครื่อง.   และตามด้วยข้อความ ปรับคุณภาพอัตโนมัติ.  อยู่ด้านล่าง.     
            เปิดตัวกรองดิจิตอล.   ปิดตัวกรอง ดิจิตอล. อยู่บนจอ.   
แก้ไขเบื้องต้น.     ปรับเมนู.  ให้ปิดได้. ดูทีวีปกติ.   แต่เวลาปิดทีวีแล้วเปิดใหม่.  มันกลับมาเหมือนเดิม. ค่าที่ตั้งไว้หายหมด.  แค่ปิดเป็นสแตนบาย. ไม่ได้ถอดปลั๊กปิด

ซึ่งก่อนนั้นไม่เป็น. 
  แก้ไขอย่างไรดีครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1799 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 08:14:01 pm »
สอบภาพครับ. แนวทางแก้ไข. ปกติตอนซื้อมาใหม่ๆ และใช้มาจนหนึ่งเดือนที่แล้ว.   เครื่อง 32นิ้ว
อาการ.    เปิดเครื่องขึ้นมาจะมีเสียงตอนเปิดเครื่อง.   และตามด้วยข้อความ ปรับคุณภาพอัตโนมัติ.  อยู่ด้านล่าง.     
            เปิดตัวกรองดิจิตอล.   ปิดตัวกรอง ดิจิตอล. อยู่บนจอ.   
แก้ไขเบื้องต้น.     ปรับเมนู.  ให้ปิดได้. ดูทีวีปกติ.   แต่เวลาปิดทีวีแล้วเปิดใหม่.  มันกลับมาเหมือนเดิม. ค่าที่ตั้งไว้หายหมด.  แค่ปิดเป็นสแตนบาย. ไม่ได้ถอดปลั๊กปิด

ซึ่งก่อนนั้นไม่เป็น. 
  แก้ไขอย่างไรดีครับ
โทรถามศูนย์ เรียกช่างมาดูดีกว่าครับ