ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091647 ครั้ง)

ออฟไลน์ papk

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:05:36 pm »
หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ(แนะนำให้ปิดให้หมดครับ)
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

ขอวิธีตั้งคาตัวนี้หน่อยครับ หรือใครใช้ตัวไหนที่ใกล้เคียงกันก็บอกหน่อยนะครับ ลองตั้งเองภาพเวลาดู Free tv ยังแปลกๆอยู่

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=683

ขอบคุณครับ

พอจะมีแบบเป็นตัวเลขมั๊ยครับ เวลาปรับนี่ใช้ตัวไหนเป็นตัวปรับอ่ะครับ Free tv หรือ หนัง แต่รู้สึก Free tv มันไม่เหมือนกันสักช่องเลย ช่องนึงสีอีกแบบนึง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #793 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:22:39 pm »
ใช่ครับ FreeTV แต่ละช่องยังส่งมาคนละอย่างเลย หนังแผ่นก็ด้วยคนละเรื่อง ก็คนละแนวสีสัน

เค้าถึงมีให้ปรับอ่ะครับ ท่านต้อง Balance เอาเองครับ เช่นชอบดูช่อง 3 ก็ปรับจากช่อง 3 เป็นหลัก

[กระโดด]

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ(แนะนำให้ปิดให้หมดครับ)
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

ขอวิธีตั้งคาตัวนี้หน่อยครับ หรือใครใช้ตัวไหนที่ใกล้เคียงกันก็บอกหน่อยนะครับ ลองตั้งเองภาพเวลาดู Free tv ยังแปลกๆอยู่

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=683

ขอบคุณครับ

พอจะมีแบบเป็นตัวเลขมั๊ยครับ เวลาปรับนี่ใช้ตัวไหนเป็นตัวปรับอ่ะครับ Free tv หรือ หนัง แต่รู้สึก Free tv มันไม่เหมือนกันสักช่องเลย ช่องนึงสีอีกแบบนึง

ขอบคุณครับ
[กระโดด]

ออฟไลน์ Tarkr

• *
« ตอบกลับ #794 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:50:48 pm »
อยากขอความเห็นเกี่ยวกับ Samsung LA40D550 ว่าดีมั้ยคับ

1.สามารถเล่นไฟล์นามสกุลอะไรบ้าง
2.ดูฟรีทีวีชัดมั้ยคับจาน PSI
3.ทนมั้ยคับ ในการดูปกติ
4.ขอบคุณเพื่อนๆครับ

ออฟไลน์ bever999

• *
« ตอบกลับ #795 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:10:42 am »
มีคนลิงค์มาให้ อ่านแล้วอย่าคิดมากล่ะท่าน

http://pantip.com/cafe/home/topic/R10602653/R10602653.html

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10523623/R10523623.html

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10547641/R10547641.html

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10594619/R10594619.html

อยากรู้จัง คนที่ใช้ SS มาครบ 6 เดือนไปแล้วนี่ ยังอยู่ดีกันหรือเปล่าครับ

นานาจิตตังคับ เครื่องเก่าผมใช้มาสองปีกว่าเปิดแปดโมงเช้า ปิดตี1ก็ไม่เห็นมานเสียนี่คับ ตอนนี้เอาไปให้แม่ดูล่ะ ถอย51มาใหม่ได้แว่น2อันอีกต่างหาก ไปลองlgแว่นกระพริบเหมือนหลอดไฟติดๆดับๆ ไปลองดูหลายที่เป็นเหมือนกันหมดของss ดูแล้วแทบไม่กะพริบคับ 3dก็ออกเยอะกว่าไม่ได้ปรับแต่งนะคับ ยังไงก็รักss  [กระโดด]

42c430 คู่มือภาษาอังกฤษ ละเอียดกว่าไทยอีก

ถ้าจะให้ดีน่าจะมี  *recommended  จะดียิ่งครับ

ออฟไลน์ 6inline

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #796 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:38:38 pm »
อยากขอความเห็นเกี่ยวกับ Samsung LA40D550 ว่าดีมั้ยคับ

1.สามารถเล่นไฟล์นามสกุลอะไรบ้าง
รอผู้รู้มาตอบครับ
ผมดูผ่าน ดรีมบ๊อกซ์ ผ่านAV ชัดครับ ใก้ลเคียง CRT ดีกว่า LCD
เพิ่งถอยมา ยังไม่รู้ แต่ผมก็ดูแบบเดิม เพราะไม่อยากจะไปซีเรียสมากครับ ชีวิตจะได้มีความสุข

ก็อ่านตามคู่มือทำตามคู่มือครับ

ทำในสิ่งที่เราชอบ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ
¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:40:49 pm »
ท่าน 6inline ใช้ 42C430 is PDP

ท่าน Tarkr สนใจ 40D550 is LCD

[โย่ว]

รอผู้รู้มาตอบครับ
ผมดูผ่าน ดรีมบ๊อกซ์ ผ่านAV ชัดครับ ใก้ลเคียง CRT ดีกว่า LCD
เพิ่งถอยมา ยังไม่รู้ แต่ผมก็ดูแบบเดิม เพราะไม่อยากจะไปซีเรียสมากครับ ชีวิตจะได้มีความสุข

ก็อ่านตามคู่มือทำตามคู่มือครับ

ทำในสิ่งที่เราชอบ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:29:48 pm »

ขอบคุณครับ

ผมซื้อตัวนี้มาใช้ได้สัก 3 วันแล้วครับ แต่ว่าวันนี้ดูเคเบิ้ลอยู่ อยู่ดีๆ ก็จอดำแปปนึงก็งง ไม่ได้ปิดนี่หว่า สักพักก็ติดนึกว่าเป็นที่สัญญาณจนมาเจอกระทู้นี้http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10594.0

อาการเดียวกัน แต่ผมไม่มีสีเพี๊ยนก่อน เอาไงดีครับ ลองใช้ไปก่อนดีมั๊ยครับ ซื้อจาก PowerMall The Mall บางกะปิครับ

ช่วยแนะนำหน่ออยนะครับ

ออฟไลน์ Pinky

• *
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:12:28 am »
รลกวนแน่ะนำการตั้งค่าเพื่อลดนอยส์ที่ถูกต้องด้วยครับ

จากที่ผมอ่านๆมาเห็นลดค่า sharper ลงเป็นทางเดียวที่แก้ได้

แล้วทำไมตามร้านที่ขายเครองเล่น HD Player ผมขอเค้าดูการตั้งค่า เค้าตั้ง sharper ไว้ที่ 55 ส่วนผมต้องลดไปถึง 40 นอยส์ถึงจะน้อยลงอย่างชัดเจนแต่เสียความคมชัดไป

อุปกรณ์ที่้คือ
File Full Rip
เครื่ืองเล่น Vivo Lagacy
Harddisk ใส่ไว้ในเครื่อง
HDMI Monster M2000
Samsung Led Series 8 55'

ตอนนี้ผมเลยเซ็งๆว่าพึ่งซื้อ HD Player มาใหม่นึกว่าจะช่วยลดค่านอยส์ ทำให้เราดูหนังได้เนียนตาเหมือนๆกับทางร้านได้บ้าง

ช่วยชี้แน่ะด้วยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #800 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:12:47 pm »
LCD/LED มี Noise ทุกตัว SS D-Series ปี 2011 Noise ลดลงไปเยอะ แต่ก็ยังมี แต่ถ้าของท่านเป็น 55C8000 อันนี้มีเยอะมากกกกกกก

ตัวที่มีผลกับ Noise คือ
1. Sharpness ลดลงจนหาย แล้วเพิ่มให้มีเล็กน้อย
2. ลด Brightness สักนิด ให้ Noise จางลงสักหน่อยก่อน
3. ลด Contrast ให้จางลงไปอีก จะมีผลเรื่อง Noise มากกว่า Brightness
แต่ก็มีผลกับมิติภาพด้วย รวมถึงอาจเกิดดำจมได้อีก

ลอง Balance ดูครับ

[นอน]

รลกวนแน่ะนำการตั้งค่าเพื่อลดนอยส์ที่ถูกต้องด้วยครับ

จากที่ผมอ่านๆมาเห็นลดค่า sharper ลงเป็นทางเดียวที่แก้ได้

แล้วทำไมตามร้านที่ขายเครองเล่น HD Player ผมขอเค้าดูการตั้งค่า เค้าตั้ง sharper ไว้ที่ 55 ส่วนผมต้องลดไปถึง 40 นอยส์ถึงจะน้อยลงอย่างชัดเจนแต่เสียความคมชัดไป

อุปกรณ์ที่้คือ
File Full Rip
เครื่ืองเล่น Vivo Lagacy
Harddisk ใส่ไว้ในเครื่อง
HDMI Monster M2000
Samsung Led Series 8 55'

ตอนนี้ผมเลยเซ็งๆว่าพึ่งซื้อ HD Player มาใหม่นึกว่าจะช่วยลดค่านอยส์ ทำให้เราดูหนังได้เนียนตาเหมือนๆกับทางร้านได้บ้าง

ช่วยชี้แน่ะด้วยครับ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:03:35 pm »
ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ

ผมจะลองนำไปปรับใช้ดูนะครับ อย่างนี้แสดงว่าที่ 55' ซีรีย์ 8 มีนอยส์เยอะมากเพราะจอมันใหญ่เกินใช่มั้ยครับ  [ร้องไห้]

LCD/LED มี Noise ทุกตัว SS D-Series ปี 2011 Noise ลดลงไปเยอะ แต่ก็ยังมี แต่ถ้าของท่านเป็น 55C8000 อันนี้มีเยอะมากกกกกกก

1. Sharpness ลดลงจนหาย แล้วเพิ่มให้มีเล็กน้อย
2. ลด Brightness สักนิด ให้ Noise จางลงสักหน่อยก่อน
3. ลด Contrast ให้จางลงไปอีก จะมีผลเรื่อง Noise มากกว่า Brightness
แต่ก็มีผลกับมิติภาพด้วย รวมถึงอาจเกิดดำจมได้อีก

[นอน]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 01:05:09 pm โดย Pinky »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:02:29 pm »
ไม่เกี่ยวกับจอใหญ่ครับ PDP ใหญ่กว่า ก็ไม่มี Noise ครับ

จอ LCD/LED มี Noise ทุกตัวครับ เป็นบุคลิกของจอครับ

Noise ที่ว่ามีลักษณะคล้ายฟองสบู่กำลังฝ่อ มีเต็มทั่วหน้าจอครับ

[ช็อค]

ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ

ผมจะลองนำไปปรับใช้ดูนะครับ อย่างนี้แสดงว่าที่ 55' ซีรีย์ 8 มีนอยส์เยอะมากเพราะจอมันใหญ่เกินใช่มั้ยครับ  [ร้องไห้]

[นอน]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #803 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:06:09 pm »
ยินดีด้วยครับ จอ PDP ดูสบายตา แม้ระยะไม่ถึง 1ม.ก็สบายตา จะถนอมสายตาลูก ๆ และคนที่ท่านรักไปตลอดครับ

แต่เจ้า SS C7000 นี่มันมี Motion ต้องปิดมันซะนะครับ เดี๋ยวหลอน ไม่เป็นธรรมชาติ

จอ PDP มันสมจริงใกล้เคียงภาพจากต้นฉบับอยู่แล้ว อย่าปรุงแต่งมาก เดี๋ยวเสียเกรดจอหมด

แล้วหาเวลาเอาภาพมาแชร์ที่นี่ให้หน่อยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กระโดด]

1)  50"PS-50C7000 สเปคสูงกว่า จอเกรดดีกว่าครับ

ขออนุญาติขอความเห็นนะครับ

คือว่าผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ Plasma TV แต่ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง 2 รุ่นนี้

ทางร้านให้ราคาเท่ากันทั้ง 2 เครื่องครับ

รบกวนขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ

1)  50"PS-50C7000

2)  51"PS51D550

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณคุณ fmt มากมายเลยครับ

ผมจัด 50"PS-50C7000  เรียบร้อยแล้วครับ

ลูกดูหนังสนุก  ถูกใจมากครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ...

• *
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:08:48 pm »
ผมลองปรับแล้ว มันช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่ก็ยังมีนอยส์อยู่

ขอบคุณมากครับ  [yes]
ไม่เกี่ยวกับจอใหญ่ครับ PDP ใหญ่กว่า ก็ไม่มี Noise ครับ

จอ LCD/LED มี Noise ทุกตัวครับ เป็นบุคลิกของจอครับ

Noise ที่ว่ามีลักษณะคล้ายฟองสบู่กำลังฝ่อ มีเต็มทั่วหน้าจอครับ

[ช็อค]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:41:09 pm »
จอ LCD/LED เป็นแบบนีทุกตัวครับ มีโอกาสลอง PDP ดูครับ 99% ไม่มี Noise ครับ

ยิ่งจอใหญ่ ๆ ด้วยล่ะก็ ระยะ 6-7ม.ยังเห็นเลยครับ ทีแบบนี้บางคนทำเป็นไม่เห็น

แต่กลับ PDP HD Ready ดูหนัง 1080p ชัดไม่เท่าจอ Full นี่พูดมากจัง

ทั้งที่หลายท่านก็พยายามบอกว่า ระยะ 2.5ม.+ นี่ ดูไม่ออกหรอก

แต่ก็จิ้มจัง ขำอ่ะ จ่ายเงินเป็นหมื่น ๆ เอาจอมาดูฟองสบู่ฝ่อ

จอ LCD/LED เป็นแสน ยังเห็นเลยครับ นี่คือความจริง

ถ้าตัดสินด้วยความชอบ ก็แล้วแต่เทอ 555

ขอตีวัวกระทบคลาดสักหน่อย แต่ท่านปรับแล้วดีขึ้น

แล้วมาเล่าสู่กันฟัง ถึงความจริง แสดงว่าท่านเริ่มเข้าใจ และยอมรับความจริงแล้ว

ผิดกลับบ้างท่าน รับไม่ได้เลย ความจริงเนี่ย แซวสักนิดนะ

[เท่ห์]

ผมลองปรับแล้ว มันช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่ก็ยังมีนอยส์อยู่

ขอบคุณมากครับ  [yes]

[ช็อค]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 09:44:10 pm โดย fmt »

• *
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:13:10 pm »
สำหรับผม ผมกลับมองว่าคุณมาให้คำแน่ะนำผมมากกว่านะ ในเมื่อผมมารบกวนคุณ fmt ผู้ซึ่งเข้าใจและรอบรู้มากกว่า

เรื่องแบบนี้มันต่างคน ต่างมุมมอง นานาจิตตังครับท่าน เก็บมาคิดก็เครียดเปล่าๆ

สู้เรามานั่งดูหนังให้ผ่อนคลายอารมณ์ดีกว่ามานั่งเครียด จิตตก ว่าจอตรูไม่ชัด

จะว่าไปผมก็คนหนึ่ง 555 ก็ผมไม่มีความรู้ในด้านนี้น่ะ  [โขก]

จอ LCD/LED เป็นแบบนีทุกตัวครับ มีโอกาสลอง PDP ดูครับ 99% ไม่มี Noise ครับ

ยิ่งจอใหญ่ ๆ ด้วยล่ะก็ ระยะ 6-7ม.ยังเห็นเลยครับ ทีแบบนี้บางคนทำเป็นไม่เห็น

แต่กลับ PDP HD Ready ดูหนัง 1080p ชัดไม่เท่าจอ Full นี่พูดมากจัง

ทั้งที่หลายท่านก็พยายามบอกว่า ระยะ 2.5ม.+ นี่ ดูไม่ออกหรอก

แต่ก็จิ้มจัง ขำอ่ะ จ่ายเงินเป็นหมื่น ๆ เอาจอมาดูฟองสบู่ฝ่อ

จอ LCD/LED เป็นแสน ยังเห็นเลยครับ นี่คือความจริง

ถ้าตัดสินด้วยความชอบ ก็แล้วแต่เทอ 555

ขอตีวัวกระทบคลาดสักหน่อย แต่ท่านปรับแล้วดีขึ้น

แล้วมาเล่าสู่กันฟัง ถึงความจริง แสดงว่าท่านเริ่มเข้าใจ และยอมรับความจริงแล้ว

ผิดกลับบ้างท่าน รับไม่ได้เลย ความจริงเนี่ย แซวสักนิดนะ

[เท่ห์]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #807 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:25:44 pm »
ขอบคุณที่ใช้เหตุผลคุยกันนะครับ จริงแล้ว ตั้งต้นเลยเนี่ย ผมก็ไม่ได้คิดอะไรเลย มีแต่ความหวังดี มาช่วยตอบช่วยแก้ปัญหา

แต่บ้างครั้งผมตีโจทย์ไม่แตก หรือโจทย์เองไม่ชัด ก็อาจตอบแล้วไม่เข้าเป้า บางท่านก็มาแขวะซะงั้น

ถ้าเราเข้าใจว่าหน้าที่แต่ละพารามิเตอร์มันมีผลกับอะไร และเข้าใจหลักการการปรับ

แล้ว Balance อีกนิดหน่อย เราก็จะได้ภาพที่สวยที่สุดที่จอมันจะให้ได้เองน่ะแหละ

ผมเจอลูกค้าจู้จี่มากมายกว่านี้อีกเยอะแยะ ผมเนี่ยแหละถูกส่งไปปราบลูกค้าเหล่านั้น

ไอ้เรื่องภาพไม่สวยนี่ จิ๊บ ๆ ถ้าเครื่องอยู่ต่อหน้าผมนะ ผมจัดเต็มให้เลย อิอิ

อย่าคิดอะไรให้มากนัก ดูหนังให้สนุกกับสาระเนื้อเรื่องดีกว่าครับ

ซึ่งถ้าอ่านดี ๆ ผมน่ะ แนะนำแบบง่าย ๆ แต่กับบางคนที่ดันทุลัง

ผมก็ดันกลับ เพราะลึก ๆ แล้ว อยากให้เค้าหลุดจากการจับผิดจนดูหนังไม่สนุกต่างหาก

[โย่ว]

สำหรับผม ผมกลับมองว่าคุณมาให้คำแน่ะนำผมมากกว่านะ ในเมื่อผมมารบกวนคุณ fmt ผู้ซึ่งเข้าใจและรอบรู้มากกว่า

เรื่องแบบนี้มันต่างคน ต่างมุมมอง นานาจิตตังครับท่าน เก็บมาคิดก็เครียดเปล่าๆ

สู้เรามานั่งดูหนังให้ผ่อนคลายอารมณ์ดีกว่ามานั่งเครียด จิตตก ว่าจอตรูไม่ชัด

จะว่าไปผมก็คนหนึ่ง 555 ก็ผมไม่มีความรู้ในด้านนี้น่ะ  [โขก]

[เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 10:54:35 pm โดย fmt »

• *
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:39:30 pm »

ขอบคุณครับ

ผมซื้อตัวนี้มาใช้ได้สัก 3 วันแล้วครับ แต่ว่าวันนี้ดูเคเบิ้ลอยู่ อยู่ดีๆ ก็จอดำแปปนึงก็งง ไม่ได้ปิดนี่หว่า สักพักก็ติดนึกว่าเป็นที่สัญญาณจนมาเจอกระทู้นี้   

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10594.0

อาการเดียวกัน แต่ผมไม่มีสีเพี๊ยนก่อน เอาไงดีครับ ลองใช้ไปก่อนดีมั๊ยครับ ซื้อจาก PowerMall The Mall บางกะปิครับ

ขอดันหน่อยครับ เพื่อมีผู้รู้ช่วยตอบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #809 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:57:35 pm »
แปลกยังไงเหรอครับ เอาภาพ + ค่าพารามอเตอร์โดยละเอียดมาลงหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ผมซื้อตัวนี้มาใช้ได้สัก 3 วันแล้วครับ แต่ว่าวันนี้ดูเคเบิ้ลอยู่ อยู่ดีๆ ก็จอดำแปปนึงก็งง ไม่ได้ปิดนี่หว่า สักพักก็ติดนึกว่าเป็นที่สัญญาณจนมาเจอกระทู้นี้   

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10594.0

ขอดันหน่อยครับ เพื่อมีผู้รู้ช่วยตอบ ขอบคุณครับ