ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับกล่อง Android Box หน่อยครับ  (อ่าน 1688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wongsatron

• *
สอบถามเกี่ยวกับกล่อง Android Box หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 02:01:05 pm »
พอดีผมใช้กล่อง Android Box M8 OTT TV

สินค้าตามลิ้งค์ด้านล่างเลย

http://www.hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1573

แล้วช่วงนี้ผมจะเน้นไปทาง HDD EXT. แต่ผมเสียบมันไม่ขึ้นไม่เจออะไรเลยครับ ลองเอา HDD EXT. หลายลูกมาเสียบแล้วก็ไม่เจอ
แต่พอเอา Flash Drive มาเสียบเจอปกติครับ

เลยอยากทราบว่าใครพอเจออาการแบบผม มาช่วยบอกวิธีแก้ที

ปล. 1. HDD Ext ผมไม่เสียแน่นอน สามารถใช้งานกับ HD Player, Computer, Smart TV ได้ครับ
      2. HDD Ext. ผมได้ลองทุก format แล้วทั้ง format เดียวกับ Flash Drive ก็แล้วก็ไม่พบ
ปล2. ผมลองไปถามร้านที่เกี่ยวกับ HD Player, Android Box เค้าบอกว่าอาจเป็นเพราะ HDD Ext. ผมไม่เสียบ Smart TV, HD Player มันเลยสร้างโฟแมตมา... ให้หาโปรแกรมในคอมพิวเตอร์เปลี่ยนโฟแมตมัน  ซึ่งผมเองก็ไม่เข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 02:47:18 pm โดย Wongsatron »

ออฟไลน์ wiseman

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามเกี่ยวกับกล่อง Android Box หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 07:52:00 pm »
ของผมเห็นครบ ไม่ว่าจะ ntfs exfat ขนาด 320GB exthdd     
2TB 3TB (ต่อผ่านด๊อกกิ้ง) เห็นหมดครับ

Beelink GT1