ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547721 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
วันนี้ออก ติดตั้งให้ ลูกค้านะครับ ถ้าจะมาเยื่ยมชม ขอเป็น ช่วง บ่ายแก่ๆ ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ball98

เออ...ลืมถามว่า ห้องที่ลอง 1050  มีขนาดเท่าไหร่ครับ

หวัดดีครับ พี่วิชัย  [ปลื่ม]

ห้องที่ลองกัน มันมีขนาด 4x5 ครับพี่ กำลังดีครับ :)
ซึ่งห้องผม เป็นคอนโด กว้าง 4 ม. ยาว 7 ม. แต่จะวาง เจ้า 1050 ไว้ที่มุมซ้ายของห้อง ใช้พื้นที่ประมาณ 2.80 x4 ม.  ด้านซ้ายติดผนัง ด้านขาวจะโล่ง มีเพียงตู้โชว์กั้นเฉยๆ ไม่รู้ว่า 1050 จะเอาอยู้มั้ยครับๆๆๆ
ผมว่าเหลือเฟือ เหลือมากด้วย T-T เสียงแบบ ไม่เหมาะกะหน้าตาเลยอ๊ะ ยังกะเมซซี่เลย จิ๋วแต่แจ๋ว
subwoofer 8 นิ้ว เอาห้องขนาดนี้อยู่แน่ใช่มั้ยครับ ผมจะได้ไม่ต้องกังวลครับ

แหม พี่วิชัย รับรองเกินตัวพี่ เชื่อผมเถอะ พี่ฟังแล้ว ยังอึ่ง ไม่ใช่เหรอ 555+ ของ ก็ใกล้เข้ามาแล้วนะพี่ รออีกนิด นะครับ แต่ มัดจำพี่อะ ผมใช้หมดแล้ว 55555+ :)
  เอ้า..ใช้หมดแล้วเหรอซวยแล้วผม

เออ...ลืมถามว่า ห้องที่ลอง 1050  มีขนาดเท่าไหร่ครับ

ห้องที่ลองกัน มันมีขนาด 4x5 ครับพี่ กำลังดีครับ :)
ซึ่งห้องผม เป็นคอนโด กว้าง 4 ม. ยาว 7 ม. แต่จะวาง เจ้า 1050 ไว้ที่มุมซ้ายของห้อง ใช้พื้นที่ประมาณ 2.80 x4 ม.  ด้านซ้ายติดผนัง ด้านขาวจะโล่ง มีเพียงตู้โชว์กั้นเฉยๆ ไม่รู้ว่า 1050 จะเอาอยู้มั้ยครับๆๆๆ
ผมว่าเหลือเฟือ เหลือมากด้วย T-T เสียงแบบ ไม่เหมาะกะหน้าตาเลยอ๊ะ ยังกะเมซซี่เลย จิ๋วแต่แจ๋ว
subwoofer 8 นิ้ว เอาห้องขนาดนี้อยู่แน่ใช่มั้ยครับ ผมจะได้ไม่ต้องกังวลครับ

แหม พี่วิชัย รับรองเกินตัวพี่ เชื่อผมเถอะ พี่ฟังแล้ว ยังอึ่ง ไม่ใช่เหรอ 555+ ของ ก็ใกล้เข้ามาแล้วนะพี่ รออีกนิด นะครับ แต่ มัดจำพี่อะ ผมใช้หมดแล้ว 55555+ :)

555+ ลงทุนเยอะพี่ เอาเงินไป สั่งสายลำโพงครับ 55+ พี่ ของมาจะรีบบอกนะครับ sub rel ขายไปยังครับ :)

555+ ลงทุนเยอะพี่ เอาเงินไป สั่งสายลำโพงครับ 55+ พี่ ของมาจะรีบบอกนะครับ sub rel ขายไปยังครับ :)
   ขายหมดทุกอย่างแล้วครับๆๆๆๆๆๆๆ เมียบ่น ฉิ.....หายเลย 5555+ เพื่อลงทุนกับเจ้า 1050 นั่งรอ นอนรอทุกวันเลยขอรับ....

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
ขอให้กิจการรุ่งเรือง ขายดิบขายดีนะครับพี่เอก
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ขอให้กิจการรุ่งเรือง ขายดิบขายดีนะครับพี่เอก

ขอบใจมากๆครับ น้องs :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:25:20 am »
ตอนนี้  ใครสนใจฟังเสียง ระดับ ชุดใหญ่ๆ  มาลองฟังได้เลยนะครับ ช่วงนี้ ขึ้น ชุดสุดยอด ระบบ home ไว้ครับ รอลูกค้า จาก สวีเดน มาลองนะครับ ใครสนใจ เรียนเชิญที่ร้านครับ :)

ป.ล ชุดที่ขึ้นโชว์ เสาร์ อาทิด นี้

1 ลำโพง canton vento 890.2 ( คู่หน้า ) , 858.2 ( center ) , 830.2 (เซอร์ราว )  ( ดอก 8 นิ้ว )

2 ชุดขับ pre rotel 1570  power 1592 ( คู่หน้า ) power 1575 ( คู่หลัง + เซ็นเตอร์ )

3 เครื่องเล่นแผ่น oppo 95

4 sub jl f110 ( ดอก 10 " )  สุดๆๆๆ อันนี้เด็ดมากๆๆ ใครยังไม่เคยฟัง jl มาครับมาลองดูเล่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 11:31:37 am โดย audio »

แจ้งข่าว ชุด โปรโมชั่น ชุดสุดคุ้ม 1  canton 130 + herman 156   เหลือ 5 ชุดสุดท้าย ครับ ใครสนใจ รีบเลยครับ รับรอง คุ้มสุดดดๆๆๆ ครับ

โทดทีคุณเอก ของจะมาประมาณวันไหนครับ ขอบคุณครับ ยิ่งนานก็ยิ่งลังเลมีเพื่อนๆ ชอบพูดว่าคิดดีแล้วหรือจะเล่นแซทเทิลไล

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
โทดทีคุณเอก ของจะมาประมาณวันไหนครับ ขอบคุณครับ ยิ่งนานก็ยิ่งลังเลมีเพื่อนๆ ชอบพูดว่าคิดดีแล้วหรือจะเล่นแซทเทิลไล
ผมมีตั้งพื้น ยังอยากเล่น เจ้า 130 เลยครับ เสียงดีจริงๆ
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ไม่ได้มาตอบนานเลยครับ งานเข้าสุดๆ

พี่วิชัย เชื่อตามหุเราครับ  คนที่บอกให้คิดว่า คิดดีแล้วเหรอที่จะเล่น 1050 เค้าเคยมาฟังยังครับ ถ้าดูจากแค่ ภายนอก บอกได้คำเดียวครับ เป็นผม ผมก็ไม่ซื้อครับพี่

แต่ถ้ามาฟังแล้ว บอกว่า ไม่ดี อันนี้ผมยอมรับครับ แต่ ถึงวันนี้ ยังมีคนไม่เกิน 5-10 คนครับที่ได้ยินเสียงเจ้า 1050 ทำงานเต็มทีครับ  แต่ทุกคนมาฟังแล้ว โอ้โห้ หมด ไม่งั้น ราคานี้ คงขายยาก เชื่อที่หูเราครับ ไป โพส ถามเวป อื่นๆ คนก็ ตอบเป็นคำเดียวครับว่า มันก็เป็นแค่ ชุด แซทเทิลไล   ผมถึงบอกว่าให้มาฟังกันเยอะๆแล้วค่อย ตอบๆว่ามันเสียงเป็นงัยครับ  ในเวป ถาม ร้อยคน ก็ได้คำตอบร้อยแบบครับ เชื่อหูเราดีที่สุดครับ :)

ปล ของจะเข้ามา อีกไม่น่าเกิน 10 วันครับนับวันออกของด้วยนะครับ :)

ผมมีตั้งพื้น ยังอยากเล่น เจ้า 130 เลยครับ เสียงดีจริงๆ

jo ไว้ เข้ามา กทม มานั่งเล่นร้านพี่บ้างนะครับ มาฟังหลายๆชุด ได้ประสบกาน ครับ :)

ตอนนี้ทางร้านเรา เปิดห้อง ทดสอบเสียงเต็ม รูปแบบแล้วนะครับ มีทั้ง หมด 2 ห้องใหญ่ไว้สำหรับทดสอบ ชุด home ทั้งใหญ่ และ เล็ก ไม่ต้องเสียเวลามานั่ง set นะครับ ใครสนใจเชิญทดสอบเสียงพอรับข้อเสนอดีๆ จากทางร้านได้ ตลอดครับผม ยินดีรับใช้ครับ  [ปลื่ม]

ป.ล  มุม 2 ch ก็เปิดพร้อมรับใช้สำหรับคอเพลงโดยเฉพาะแล้วครับ  [ปลื่ม]

ไม่ได้มาตอบนานเลยครับ งานเข้าสุดๆ

พี่วิชัย เชื่อตามหุเราครับ  คนที่บอกให้คิดว่า คิดดีแล้วเหรอที่จะเล่น 1050 เค้าเคยมาฟังยังครับ ถ้าดูจากแค่ ภายนอก บอกได้คำเดียวครับ เป็นผม ผมก็ไม่ซื้อครับพี่

แต่ถ้ามาฟังแล้ว บอกว่า ไม่ดี อันนี้ผมยอมรับครับ แต่ ถึงวันนี้ ยังมีคนไม่เกิน 5-10 คนครับที่ได้ยินเสียงเจ้า 1050 ทำงานเต็มทีครับ  แต่ทุกคนมาฟังแล้ว โอ้โห้ หมด ไม่งั้น ราคานี้ คงขายยาก เชื่อที่หูเราครับ ไป โพส ถามเวป อื่นๆ คนก็ ตอบเป็นคำเดียวครับว่า มันก็เป็นแค่ ชุด แซทเทิลไล   ผมถึงบอกว่าให้มาฟังกันเยอะๆแล้วค่อย ตอบๆว่ามันเสียงเป็นงัยครับ  ในเวป ถาม ร้อยคน ก็ได้คำตอบร้อยแบบครับ เชื่อหูเราดีที่สุดครับ :)

ปล ของจะเข้ามา อีกไม่น่าเกิน 10 วันครับนับวันออกของด้วยนะครับ :)
  อีก 10 วันโอ่ดีใจัง ครับผมผมเชื่อหูผมครับว่าเจ้า 1050 ไม่ทำให้ผมผิดหวังแน่นอน

คิดว่าไม่เกินวันศุกร์ นี้ นะครับ ที่เจ้า 1050 จะมาถึงร้านครับ ยังงัย จะ แจ้งข่าวใน นี้ อีกที่นะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่สนใจครับผม :)  [ปลื่ม]

แจ้งข่าว ชุด โปรโมชั่น ชุดสุดคุ้ม 1  canton 130 + herman 156   เหลือ 2 ชุดสุดท้าย ครับ ใครสนใจ รีบเลยครับ รับรอง คุ้มสุดดดๆๆๆ ครับ

เอารูป ชุดใหญ่ ในการดูหนัง มาให้ดูครับ ใครอยากฟัง ชุดนี้ มาลองที่ร้านได้เลยครับ รับรอง จุก อก ครับ   :)

ฝากข่าวครับ ...

avr harmann ของเข้าแล้วนะครับ สนใจ ติดต่อได้เลยครับ รับรองว่าที่เราราคา ดีแน่นอนครับ
:)

ป.ล โปรดติดตามครับ มีลูกค้าให้โจทย์ มา ว่าจะทำห้อง home จอ 100 นิ้ว เครื่องเสียงต้องเสียงดีในระดับ hi-end  ภาพต้องสวย จอใหญ่ เสียงต้องมาเต็ม แต่......ให้ งบ มาไม่เกิน 180000 ถ้าไปที่อื่น คงยากครับ แต่ที่เราจัดให้ ...แน่นอนครับ โปรดติดตามครับ :) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 06:54:15 pm โดย audio »

หนังสือ what hi fi  เล่น เดือนนี้ ได้ลง บทความ ของลำโพง canton movie 130  ลองไปหาซื้ออ่านนะครับ ท่านๆ ที่สนใจ ครับ แล้วอย่าลืม มาฟังของจริงๆ นะครับ หูใครหูมันครับ เชื่อผม