ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546594 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:56:52 pm »
เอารูปบ้านลูกค้ามาฝากอีกครับ เมื่อวาน โดนไป 2 บ้านครับ เสียงดีทั้งคู่ ยืนยันครับ :)

รูปแรกบ้านท่าน m ครับ น้องเค้า ทำห้องออกมานั่งดูหนังชิวๆ แต่เสียงไม่ชิว เลยครับ สอบถามดูได้ 55+

อะๆๆ สายๆๆ hdmi อะไรหว่า เสียงดีนะเนี้ยเส้นนี้ ตอนนี้ ขายออกเยอะเลย แซง ไม่ได้รับอนุญาต ขอที่ร้านผมสะแล้ว hotๆๆๆ

อีกห้องเป็นของท่าน คมกิจ ครับ ห้องนี้ จัดลำโพง 130 แต่ไปเล่น avr anthem 500 สะแย้ว รับรอง ว่าอีกไม่นาน up แน่ๆครับ แต่ห้องนี้ สาย hdmi ทั้งสองเส้น เป็น jericho ครับ ขอบอกว่า รอบนี้ lcd ทำ hdmi ได้ดีมากครับ ยืนยันครับ :)

คุณเอกครับห้องนี้กว้างยาวเท่าไหร่ครับ เขาวางโซฟาติดผนังหลังหรือดึงออกมาครับ  แล้วซับฯของ 1050เขาเปิดดังแค่ไหนครับ ของผมอย่างน้อย 11-13 นาฬิกาดังไปไหมครับ(แล้วแต่หนังบางเรื่อง) ว่างๆนไหนมาช่วยเซ็ทให้หน่อยเด้อ

ไม่ได้วัดเลยครับแต่ละห้อง ที่ผมไปทำมาไม่ได้วัดเก็บข้อมูลเลย แต่ถ้าถามว่า โซฟา ดึงออกมา จะดีมัย ขอบอกว่าสมควรอย่างมากๆ ครับ ทำยังงัยก็ได้ครับให้เราอยู่ในวงเสียงของลำโพงทั้งหมดไม่ใช่ไปอยู่นอกวงเสียงลำโพงอะครับ  ส่วนเรื่องเสียง เนี้ยบอกได้เลยครับพี่ ไม่มีอะไร บอกได้เลยว่า ห้องเท่านี้ต้องเปิดเท่านี้ เราปรับตามสภาพการฟังจริงดีกว่าครับ เพราะทุกห้องสภาพไม่เหมือนกัน ขนาดว่าห้องสี่เหลื่ยมไม่มีอะไรอยุ่ในห้องเหมื่อนกัน แต่ วัสดุทำห้องต่างกัน เสียงที่ปรับค่าก็ต่างกันแล้วครับ อย่าไปยึดติดกับ ระดับ ความดังว่าจะต้องเท่ากันมัยครับ เค้ามีมาให้เราปรับครับ เราก้ปรับจนกว่าที่เรารู้สึกได้ว่าเราพอใจอะครับ แต่ ปรับยังงัยให้มันได้เสียงไม่เวอร์เกิน เสียงที่แผ่นเค้าบันทึกมาให้ฟังอะครับ อย่าไปเยอะเกินมันก็ไม่เป็นธรรมชาติมันอะครับ เดี๋ยวผมว่างๆจะเข้าไปครับ เร็วๆนี้นะครับพี่ วิชัย ขอบคุณครับ

ปล ต้องปรับให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยคิดเรื่องขยับขยายชุด ถ้าปรับไม่ได้ เปลื่ยนอะไรไป แพงขึ้นก็เท่านั่นครับ :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:59:43 pm »
ช่วงนี้ทางร้านเราโชว์ชุดใหญ่นะครับ ใครอยากลองฟังระดับ pre/power  sub เทพๆ ก็มาลองได้ครับเดี๋ยวปลายอาทิตย์ จะขึ้นโชว์ชุด movie อีกครั้งครับ ใครสนใจ ครบชุดราคาไม่แรง มาเลยครับแล้วท่านๆ จะ ตกใจครับผม ( movie 1050 )   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 03:15:36 pm »
ราคาออกแล้วเหรอครับซับ svs

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 06:11:03 pm »
ราคาออกแล้วเหรอครับซับ svs

อย่าว่าแต่ท่านเลยครับ ผมเองก็ชักจะรำคาน เจ้า svs แล้วครับ ของมันยังไม่มาถึงผมเลยอะครับ ตอนนี้ ของพร้อมดันติดเอกสารอีก 5555

แต่ ผมว่าผมจะทำราคาไม่เกินเมื่องนอกหรอกครับ

คาดว่า

1  ตัว 12 นิ้วตู้เปิด ราคาจะอยู่ช่วง 2 หมื่นนิดๆ อะครับ

2 ตัว 13 นิ้วตู้เปิด จะ อยู่ ราวๆไม่เกิน 4-5 หมื่นครับ

3 ตัว 13 นิ้วตู้ปิด (ตัวนี้อะครับที่จะมาสู้รบ กับ JL113 )  ราคาไม่เกิน 8 หมื่นนะครับ ยังงัยก็รออีกนิดนะครับ ราคาอาจจะเปลื่ยนแปลงได้นะครับ แต่จะพยามให้เปลื่ยนแปลงลงนะครับ :)

ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว เอารูปมาให้ชมทั้ง 3 รูปเลยดีกว่าครับ ขอบอกว่าหนักมากๆครับ ตัว 13 นิ้ว ตู้ปิดเห็นว่าหนัก 60 กว่าโล หนักกว่า jl 113 ครับ :)

ออฟไลน์ BILLYHUI

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:15:42 pm »
สวัสดีครับพี่เอก ขอถามเรื่องสายไฟ AC หน่อยครับ
เห็นในท้องตลาด มีขายสาย THE HULK พร้อมหัว SONAR QUEST หลายรุ่น ทั้งรุ่น เคลือบแพทตินั่น และเคลือบเงิน ผ่านกระบวนการ CRYOGRENIC ของคุณสันติ ในเวปหนุ่ม ในราคา 1 เมตร 600 รวมหัวท้ายอีก 1400 เข้าหัวให้ฟรี เป็น 2000 บาท
และก็มีสายไฟ SUPRA LORAD2.5 พร้อมหัว SUPRA ZERO NOISE หรืและก็เห็นของคุณหมูหวานเอา THE HULK เข้าหัว WATTGATE 5266I ในราคา 3500 บาท  ในความคิดของพี่เอก เราควรจะเอามาใช้ในชุด IN THE BOX หรือไม่ครับ
และถ้าเราเอามาต่อจากปลั๊กผนังเข้าปลั๊กกันไฟกระชากและมีวงจรกรองไฟ SURGE GUARD จะทำให้เสียงมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ

หัวปลั๊ก WATTGATE 5266I กับ SONAR QUEST รุ่นเคลือบเงิน 92.5% ต่างก็บอกว่าผ่านกระบวนการ CRYOGRENIC เหมือนกัน คุรภาพของทั้ง 2 ยี่ห้อ
มีคุณภาพต่างกันอย่างไรครับ
หรือมีสายไฟรุ่นไหนแนะนำครับ

ขอให้พี่เอกรักษาตัวนะครับ

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:13:46 am »
สวัสดีครับพี่เอก ขอถามเรื่องสายไฟ AC หน่อยครับ
เห็นในท้องตลาด มีขายสาย THE HULK พร้อมหัว SONAR QUEST หลายรุ่น ทั้งรุ่น เคลือบแพทตินั่น และเคลือบเงิน ผ่านกระบวนการ CRYOGRENIC ของคุณสันติ ในเวปหนุ่ม ในราคา 1 เมตร 600 รวมหัวท้ายอีก 1400 เข้าหัวให้ฟรี เป็น 2000 บาท
และก็มีสายไฟ SUPRA LORAD2.5 พร้อมหัว SUPRA ZERO NOISE หรืและก็เห็นของคุณหมูหวานเอา THE HULK เข้าหัว WATTGATE 5266I ในราคา 3500 บาท  ในความคิดของพี่เอก เราควรจะเอามาใช้ในชุด IN THE BOX หรือไม่ครับ
และถ้าเราเอามาต่อจากปลั๊กผนังเข้าปลั๊กกันไฟกระชากและมีวงจรกรองไฟ SURGE GUARD จะทำให้เสียงมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ

หัวปลั๊ก WATTGATE 5266I กับ SONAR QUEST รุ่นเคลือบเงิน 92.5% ต่างก็บอกว่าผ่านกระบวนการ CRYOGRENIC เหมือนกัน คุรภาพของทั้ง 2 ยี่ห้อ

พี่ บุญคง รอผมมาตอบแปป นะครับ พอดี วันนี้ ลูกค้านัดมาลองที่ร้าน 2 ชุด มา เที่ยง กะ บ่าย 2 ผมต้องไปส่งของที่พระรามสามด้วย อะไรมันจะงานเข้าวันเดียวกัน นิ เดี๋ยวเย็นๆ เสร้จทุกอย่างจะมาตอบครับ รอนะครับ อย่าเพิ่งขยับซื้อละ เดี๋ยวแนะนำ ครับไม่งั้นจะเปลืองใช่เหตุครับ :)

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 02:53:54 pm »
รักษาตัวนะพี่เอก เดินสายตัวเป็นเกลียวเชียว [กระดึบ] ว่าง ๆ จะเข้าไปนั่งเล่นคุยด้วย

ออฟไลน์ Emrio

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:28:07 pm »
ขอราคา สาย coaxial ครับ

พร้อมส่งนะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:19:08 am »
ขอราคา สาย coaxial ครับ

พร้อมส่งนะครับ

ขอบคุณครับ

โอ้ ขอโทดทีนะครับบบบ ผมไม่มี สาย coa เลยอะครับท่าน มีแต่สาย hdmi กะ analog อะคร้าบบบ ขอโทดจริงๆคร้าบบ :) [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:33:34 am »
และก็มีสายไฟ SUPRA LORAD2.5 พร้อมหัว SUPRA ZERO NOISE หรืและก็เห็นของคุณหมูหวานเอา THE HULK เข้าหัว WATTGATE 5266I ในราคา 3500 บาท  ในความคิดของพี่เอก เราควรจะเอามาใช้ในชุด IN THE BOX หรือไม่ครับ

THE HULK  <------ตัวนี้ผมเคยใช้ตอนมันดังอะครับ ตอนนั่นนานแล้ว แล้วก็ ขายไปนานแล้วครับ แนวมันจะให้พลังอีดฉีดดีครับคุ้มราคาครับ  ราคาระดับ 3000 ไม่เกิน 4000 ผมว่า .... ก็เป็นตัวที่น่าใช้อีกตัวครับรับรองเรื่องพละกำลังครับ แต่ต้องถามตัวพี่เองก่อนว่า ตอนนี้ระบบขาดอะไรไป เราก็ต้องเติม ให้ระบบ อะครับมันจะได้ตรงเป้าหมายอะครับ

สายไฟ SUPRA LORAD2.5 พร้อมหัว SUPRA ZERO NOISE  <--------ตัวนี้ เสียงจะออกชัด รายละเอียดดีเลยอะครับอันนี้ ok เลยครับ

เราควรจะเอาอะไรมาใช้ในชุด IN THE BOX  <------------ ผมว่าถ้าจะเปลื่ยนสาย ac ให้ in the box คงหาพวกให้กำลังเยอะๆ ส่วนตัวขอเชียร์ .... ครับ

ปล จัด  WATTGATE 5266I  ครับชัวร์กว่า :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 07:34:49 am โดย audio »

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:09:03 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] [yes]

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:55:52 am »
เมื่อวานไป เปลื่ยนชุดลำโพง บ้านลูกค้า ( คุณคมกิจ )  จาก movie 130 เป็น movie 1050  ขอบอกว่า เสียงเทพมากมาย ได้รับความรู้สึกจากคุณ  คมกิจ แล้ว รู้สึก ดีใจอย่างบอกไม่ถูก ดีใจครับที่ทำให้ ลูกค้ามีความสุข เสียงมันดีเกิน เม็ดเงินมากกกกกกกกกก  จริงๆๆๆๆ ใครสนใจมาทดสอบได้แล้ววันนี้ที่ร้านนะครับ ผมจะลงไว้เลยครับ  ราคามันก็ไม่ถูกนะครับสำหรับมือใหม่ 48000 บาท แต่ท่านๆ อาจจะจบได้เลยโดยไม่ต้องเปลื่ยนแปลงอะไรอีก นะครับ ไม่รู้จะพิมอะไร แค่อยากให้มาฟังครับ แล้วตัดสินใจด้วยหู ท่านๆเอง นะครับ ขอบคุฯที่ไว้ว่างใจทางร้านเรานะครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ห้องนี้ได้เปลื่ยนแปลงไปแล้ว แต่ลืมถ่ายรูปที่เปลื่ยนแปลงครับ พอดีติดตั้งเสร็จแล้ว ดวล fefa 13 เพลินไปนิด 555+

เอารูปบ้านพี่มาให้ดูครับ เมื่อตอนที่ลองเจ้า 1050 ครับ

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:11:46 am »
                                มาแว้ววววววว   สินค้า ใหม่ๆที่เรานำเสนอ เพื่อ คนรักการดูหนังฟังเพลง

มาครับคราวนี้เป็น เก้าอี้ สำหรับ นั่ง นอน พิง กลิ้ง  หรือ เอาไว้เป็นที่ซุกตัว ไว้เวลา ภรรยาไม่ให้นอนห้อง 555+ จัดได้เลยนะครับ มีทั้ง 1 2 3 ที่นั่ง ดูรูปเลยดีกว่าครับ

คุณๆคิดว่าเท่าไร ครับ 19900 เหรอ หรือ 22000 หรือ 5000  เปล่าครับ 5000 มีม้วนเสื่อเลิกกิจการครับ 555+

สนใจติดต่อสอบถาม และ ลองนั่งที่ร้านเลยครับ ราคาช่วงเปิดตัวแค่ 15000 บาทครับ

ฝาก facebook ทางร้านด้วยนะครับ กด like ไว้เลยครับมีข่าวจะ up ตามๆกันไปคร้าบบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

http://www.facebook.com/HDTthailand

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:13:56 am »
พี่ๆ เพื่อน ท่านไหน มีคำถามกี่ยวกับ เครื่องเสียง ถามได้ใน กระทู้ นี้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ เดี๋ยวผมมาตอบ  ยี่ห้ออื่นๆ ที่ผมไม่ได้ขายก็ สอบถามได้นะครับ ยินดีให้คำปรึษาครับ :)

ออฟไลน์ po_po

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:48:48 pm »
 [ปลื่ม]ขอถามราคาสายลำโพงเปล่า/ม.  vdh หน่อยครับ จะเอามาจับกับ wharfedadaleevo2 30
1.snow line
2.cs-122 hybryd
3.mc.magnum hybryd
ปล.ได้อ่านเว็บนอกเห็นฝรั้งเชียร์กันจังซับ svs ตู้เปิดบุคลิกเฉพาะตัวออกไปทางไหนครับ ใกล้เคียง พาราดาม หรือไกล้เคียงซับยี่ห้อไหนบ้างครับ เคยฟังพารามดาม monitor sub10 มาก็ชอบแต่ไม่ที่สุด velodyne eq mag12 ก็ไม่โดน mj acoustic pro 50 ,pro55 ก็ไม่ใช่แนวของเรา matinlogan dynamo ก็รู้สึกนุ่มไป แต่หูตะกั่วอย่างผมดันไปชอบของแปลกอย่าง b&w asw610 ,asw608 ซะงั้น [เศร้า](jl ไม่ต้องฝันเลยผมไม่มีปัญญา)

ออฟไลน์ POD101

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 01:20:12 am »
หวัดีครับ ผมป๊อดนะครับ ติดตามผลงานของทางร้านมาตลอด อยากลองฟัง cantan 130   1050นะครับ ไม่ทราบว่าจะมาโช์ที่ขอนแก่นเดือนหน้าเปล่าครับ เผื่อวาชอบจะได้สอยเลยอะครับjavascript:void(0);

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:05:31 am »
[ปลื่ม]ขอถามราคาสายลำโพงเปล่า/ม.  vdh หน่อยครับ จะเอามาจับกับ wharfedadaleevo2 30
1.snow line
2.cs-122 hybryd
3.mc.magnum hybryd
ปล.ได้อ่านเว็บนอกเห็นฝรั้งเชียร์กันจังซับ svs ตู้เปิดบุคลิกเฉพาะตัวออกไปทางไหนครับ ใกล้เคียง พาราดาม หรือไกล้เคียงซับยี่ห้อไหนบ้างครับ เคยฟังพารามดาม monitor sub10 มาก็ชอบแต่ไม่ที่สุด velodyne eq mag12 ก็ไม่โดน mj acoustic pro 50 ,pro55 ก็ไม่ใช่แนวของเรา matinlogan dynamo ก็รู้สึกนุ่มไป แต่หูตะกั่วอย่างผมดันไปชอบของแปลกอย่าง b&w asw610 ,asw608 ซะงั้น [เศร้า](jl ไม่ต้องฝันเลยผมไม่มีปัญญา)

ok ครับ ผมติดราคา vdh  ก่อนนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมเช็คให้ พอดี vdh ใบราคาทางคนนำเข้ายังไม่ส่งมาให้เลยครับ ขอไปนานละ แต่รับรองว่าถูกกว่าที่อื่นแน่นอนครับ  ตอนนี้มีราคาตัวที่ผมนำเข้ามาแล้ว ก็คือ เจ้า vdh twin ราคาต่อ เมตร 140 บาท ครับ

แต่ๆๆๆ ท่านใช้ wharfedadaleevo2 30 ท่าจะต้องหาสายที่มีบุคลิค เปิดๆโปร่งๆครับ เพราะเจ้าลำโพง เสียงแหลมน้อยไม่ทอดไกล และ เสียงอิมเพคของลำโพงน้อย มีแต่เบสลงลึกแต่ไม่ใช่เบสหนัก  ท่านว่ามาครับ ว่ามี งบซื้อสายลำโพง เท่ารัย ครับเดี๋ยวผมมีตัวแนะนำครับ

ส่วน svs ผมบอกไม่ได้ครับว่าเสียงมันจะออกแนวไหน รอแค่ อาทิตย์ หน้านี้ผมก้จะได้ตัวเป็นๆมาฟังแล้วครับทั้งสามรุ่นเลย อยากบอกว่าใกล้เคียงกับ พาราดาม เลยครับ ผมเดาว่ามันจะต้องดีกว่าครับ ต่างประเทศให้ sub ยี่ห้อ นี้ อัด กะ jl เลยนะครับ ยังงัยต้องลองดูครับ :)

ปล  martin จริงๆเสียงมันดีมากนะครับ ไม่นุ่มมากครับ ก็อย่างว่าอะครับ แล้วแต่หูเราด้วย แต่ ถ้า ชอบ b&w ก็ไม่ผิดครับ มันแล้วแต่รสนิยม ครับ

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:13:55 am »
หวัดีครับ ผมป๊อดนะครับ ติดตามผลงานของทางร้านมาตลอด อยากลองฟัง cantan 130   1050นะครับ ไม่ทราบว่าจะมาโช์ที่ขอนแก่นเดือนหน้าเปล่าครับ เผื่อวาชอบจะได้สอยเลยอะครับjavascript:void(0);

หวัดดีเช่นกันครับ คุณ ป๊อด  ขอบคุณที่ติดตามาตลอดนะครับ มีอะไรก็ พิม สอบถามได้เลยนะครับ ไม่ต้อง อาย  555+

เรื่องไป ขอนแก่น มัย ผมเพิ่งสรุปให้ทางเจ้าของงาน ไปเมื่ออาทิตย์ ที่แล้วนี้เองครับว่าไม่ไปครับ เพราะ ตอนนี้ร้านผม คนดูแล ยังไม่เยอะ ทีมงานไม่พอที่จะ ออกงาน ตจว ใช้เวลาทั้งหมด 6 วัน พร้อมเวลาโชว์ ถ้าไปทางร้านที่ กทม คงต้องปิดยาวซึ่งไม่ดีแน่ๆอะครับ อยากไปมากกกก ครับ

แต่ๆๆ เดี๋ยววันนี้ ผมจะคุยกะ พักพวกก่อนนะครับ พอดี เค้าไปโชว์ งานนี้ด้วย อาจจะฝากไป โชว์อะไรอย่างนั่นอะครับ อาจจะเป็นไปได้นะครับ แต่ ลำโพงตัวใหญ่ผม ไปโชว์แน่นอนครับ พอดี มีอีก 1 บริษ์ท เค้ามายืมไปอะครับและเป็นตัวแทนจำหน่ายของผมอย่างเป้นทางการด้วยครับ ยังงัยท่าน ป๊อด ลองไปฟังเจ้า canton vento 890.2 ด้วยนะครับ แล้วมารายงานผลด้วยนะคร้าบบบ :)