ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547623 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChocoTrio

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:01:45 am »
เสียดายจังผมเพิ่งเห็นกะทู้นี้

บ้านผมอยู่หลังบิ๊กซีพระราม 2

เพิ่งถอย HT มาจาก Power Buy Central Rama2

ถ้ายังไงเดี๋ยวผมว่างๆจะคอยเข้าไปดูนะครับ

กด Like Facebook แล้ว จะคอยติดตามอุปกรณ์อื่นๆ  [รัก] [หื่น]

ไม่คิดว่าจะมีร้านใกล้ๆบ้านด้วย >.<

ออฟไลน์ strtoy123

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 04:26:23 am »
คุณพี่ audio ครับ ผมมีงบ 20000 บวกลบ ได้ไม่เกิน 5000 คุณพี่ audio แนะนำชุด Hometheater ให้ผมทีได้ไหมครับผม ดูหนังเป็นหลัก ฟังเพลงเป็นรอง ครับผม

ผมอยากะไปรองนั่งฟัง เครื่องเสียงร้านพี่ audio อยู่นะครับ แต่ผมไปไม่ถูก ผมอยู่จันทรเกษม แนะนำเส้นทางด้วยนะครับ รถเมย์สาย 38 ผ่านแต่ผมไม่รู้จะลงตรงไหน

สาย 38 มันไปที่ไหนถึงไหนอะครับท่าน แจ้งที :)

ส่วนถ้าจะมารถเมล์ ท่าน มาลงที่ พระรามสอง ซอย 29 ครับหน้าปากซอยมี วิน อยุ่ บอกเค้าว่ามาซอย พุทธบูชา 25/1  ท่านจะเจอร้านสีส้มๆ เป็นสวนๆ นั่นอะครับร้านผม ยังงัยถ้า งง โทรแจ้งเลยนะครับ :)

ส่วนงบนั่น มาเถอะครับ เดี๋ยวผมจะพยามจัดให้ดีที่สุดละกันครับ อยากให้ คนไทยมี home ดีๆ ทุกคน อิอิ :)

ขอบคุณมากครับผม เดะถ้าผมได้งบแล้ว ผมจะติดต่อไปนะครับผม จะไปที่ร้านอ่ะแหละ ^^

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:11:52 am »
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความสนใจสินค้าทางร้านนะครับ เดี๋ยวบ่ายๆนี้จะเข้ามาตอบนะครับ

Svs subwoofer.   

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:17:12 pm »
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความสนใจสินค้าทางร้านนะครับ เดี๋ยวบ่ายๆนี้จะเข้ามาตอบนะครับ

รอฟังครับ วันเสาร์อาจจะเข้าไปฟังด้วยคนครับ

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:05:17 pm »
เสียดายจังผมเพิ่งเห็นกะทู้นี้

บ้านผมอยู่หลังบิ๊กซีพระราม 2

เพิ่งถอย HT มาจาก Power Buy Central Rama2

ถ้ายังไงเดี๋ยวผมว่างๆจะคอยเข้าไปดูนะครับ

กด Like Facebook แล้ว จะคอยติดตามอุปกรณ์อื่นๆ  [รัก] [หื่น]

ไม่คิดว่าจะมีร้านใกล้ๆบ้านด้วย >.<

ใกล้ๆกันมีอะไรมาปรึษาได้เลยนะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับท่าน :) [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:30:32 pm »

รอฟังครับ วันเสาร์อาจจะเข้าไปฟังด้วยคนครับ

มาเลยพี่เดี๋ยวจัดให้อะครับ เดี๋ยวมีพี่ท่านนึงจะ มาฟัง svs 13" ชนกะ jl 110 อะครับ จริงๆ jl 110 อาจจะแบกน้ำหนักสักหน่อยนะครับ 

[หื่น]

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:41:36 pm »
ผมขอเป็นโปรโมเตอร์ สักครั้งดีก่าครับ ใครว่างก็มานะครับ เอาขำๆ นะครับ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   [เท่ห์]

คู่ที่ 1  ขึ้นชกก่อน

มุมแดง  martin 700 ค่ายเล็กดีรสโต

มุมน้ำเงิน  SVS SB12-NSD  ค่ายมหาโหดดุโคตรๆ

...

คู่ที่ 2 ( คู่เอก )

มุมแดง JL AUDIO F110  ค่าย อภิมหาเทพ กะหน่ำโหด

มุมน้ำเงิน  SVS SB13-Ultra  ค่ายมหาโหดดุโคตรๆ

ขำๆนะครับแต่แอบจริงจังครับ :)

เอารูปผู้ท้าชิงมาให้ดูครับเพิ่งเดินทางมาถึงเมืองไทยเมื่อวานเองครับ มาถึงก็ ลงซ้อมเลย เข็มมากๆครับ สำหรับผู้ท้าชิง

อันนี้รูปพี่เลี้ยงครับ มาเป็นพี่เลี้ยงแต่ไม่ ชก เพราะ มันแบกน้ำหนักมากไปครับ ยังไม่มีคู่แข่ง 55+ :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:02:20 pm »
อู้ !!!!!! ไม่ได้มาดูนาน ท่านเอกเอาของมาขายเพียบเลย
มีเกือบทุกอย่างแล้ว นี่นา ท่าน แจ๋วๆ  [เท่ห์]

รอรีวิว SVS SB12-NSD ชอบหน้าตามัน ดูเรียบๆ ดุๆ

ออฟไลน์ ditjoker

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:07:52 am »
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาชุดโฮมอยู่น่ะครับ (ราคาไม่แรงมาก [ปลื่ม]) ขนาดห้อง 17 ตร.ม. น่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีบ้านอยู่แถวประชาอุทิศน่ะครับ เห็นร้านอยู่พุทธบูชา ผ่านบ่อยๆไม่ยักรู้ว่ามีร้านครับ   [เท่ห์]

ขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:39:26 pm »
อู้ !!!!!! ไม่ได้มาดูนาน ท่านเอกเอาของมาขายเพียบเลย
มีเกือบทุกอย่างแล้ว นี่นา ท่าน แจ๋วๆ  [เท่ห์]

รอรีวิว SVS SB12-NSD ชอบหน้าตามัน ดูเรียบๆ ดุๆ

555+ มีครบแล้วครับท่านไม่ได้เกือบละ  [รัก]

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:42:48 pm »
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาชุดโฮมอยู่น่ะครับ (ราคาไม่แรงมาก [ปลื่ม]) ขนาดห้อง 17 ตร.ม. น่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีบ้านอยู่แถวประชาอุทิศน่ะครับ เห็นร้านอยู่พุทธบูชา ผ่านบ่อยๆไม่ยักรู้ว่ามีร้านครับ   [เท่ห์]

ขอบคุณครับผม

แวะมาสิครับอยู่ไม่ได้ไกลกันเลย แต่ ยังงัยโทรหาผมก่อนก็ได้นะครับ ร้านสีส้มๆ อยุ่หน้สปากซอย พุทธบูชา 25/1 นะครับ ยินดีตอนรับครับ

ขนาดห้อง 17 ก็น่าจะเป็น  4x4 ใช่ปะครับ เดาว่าประมาณนั่นนะครับ แล้วไอ้ที่ว่า ราคาไม่แรง ท่านมีงบเท่าไรอะครับ แจ้งผมทีครับจะได้จัดชุดให้ถูกต้องตามงบประมาณอะครับ  ผมมีนะครับตั้งแต่ชุดละ 20000 นิดๆ ยัน เปง ล้านเลยอะคร้าบบท่าน :)

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:08:36 pm »
วันนี้คณะกรรมการ มาทดสอบ แล้วนะครับ ชุดแรก แต่ชุดแรกนี้ งบประมาณ ซื้อ sub ระดับบนเลยครับ เลยได้ดูมวยคู่เอกไปเลย .....

ผลสรุปนะครับ

มุมแดง  JL AUDIO F110   ได้แนวดุมากครับ อันนี้มันดุอยุ่แล้ว  เบสมาทั้งต้นทั้งหาง กระแทกสะ อุปกรณ์ในร่างกายเราเกือบช้ำอะครับ 555+ แนวออกเป็นก้อนมวลใหญ่กระแทกดีมากมาย  ข้อเสียคือ ติดแข็งมาก ถ้าไปฟังเพลงอาจจะต้องปรับให้ กระแทกน้อยลงสักนิดอะครับ แต่ผมยังคงให้เป็น sub ที่ดีมากๆที่สุดของผมเลยครับ

มุมน้ำเงิน SVS SB13-Ultra  ได้แนวเดียวกันกะ JL เลยครับ มาคล้ายกันมากกก แต่ หางเสียงเบส ยังคงนุ่มละมุน กว่าแค่นั่นเองครับ นอกนั่นมาเต็มเช่นกัน แรงกระแทกเครื่องใน ของร่างกายคนฟัง มาเต็มเช่น JL เหมือนกันครับแต่ติดตรงที่ฟังแล้วมันยังพอทีจะมีมุมเสียงให้ผ่อนคลายได้มากกว่า jl อะครับ

สรุป วันนี้ กรรมการ เลือกไปที่ svs นึงท่านครับ จองเรียบร้อย ( ต้นธันวา รับของ )  อีกนึงท่าน ขอกลับไปคิดสักนิดแต่บอกได้คำเดียวว่า " ร้าน เอก เสียงเบสจาก sub มัยมันดุขนาดนี้เนี้ย 555+ "  พี่กรรมการท่านสุดท้ายขอกลับไปคิดเพราะพี่เค้ามี sub แล้ว 2 ตัว เค้าอยากจะปล่อยสักตัวก่อนจะมาเลือกเอาอะครับ

สรุปด้านเสียง  ผมว่ามันต่างกันอยู่นิดๆ นะครับ  jl จะได้หัวที่คมกว่าเสียงจะออกแน่นแบบคมชัด ส่วน svs จะออกแน่นหนักเหมือนๆกันแต่ยังมีเสียงปลายให้นุ่มกว่าผ่อนปนกว่าบ้างครับ คนที่ชอบดูหนัง 50 ฟังเพลง 50 ผมว่า svs น่าจะเป้นคำตอบสุดท้าย ส่วนใครที่ดูหนัง 80 ฟังเพลง 20 ไป jl เท่านั่นครับมันคือ sub ยี่ห้อเดียวที่ไม่มีการผ่อนปน ครับ :)

ปล มวยคู่รอง ยังไม่ได้เทียบนะครับอาจจะวันเสาร์เลยนะครับ  แต่ของบอกว่าผมแอบเทียบมาแล้ว ต้องบอกได้คำเดียวว่า มันจะเป็น sub ที่ดีมากและดังมากๆ ครับเชื่อผมสิ แบบนี้ต้องมาลองเองครับ

เจ้าตัวนี้อะครับที่ผมว่ามันจะดังมากและดีมากครับ เพราะเสียงที่ได้ผมจะตั้งขายแค่ 2xxxx บาทเท่านั่น 12" ตู้ปิด โอ้สุดยอดของ sub

ออฟไลน์ demon120

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:46:58 pm »
วันนี้ผมได้ไปลองฟัง sub รุ่นใหญ่โคตรดุทั้ง 2 รุ่น เทียบกันแบบหมัดต่อหมัด มาแล้วครับ
เริ่มจากแชมป์เก่า(ในไทยน่าจะเป็นแชมป์นะ) JL ก่อน ผมได้ฟังเจ้า JL นี่ค่อนข้างบ่อย(ในร้านพี่เอกนะ) เรื่องดูหนังโดยเฉพาะหนัง action ผมยกให้มันเป็นที่หนึ่งต่อไป ด้วยความที่เสียงเบสมันแน่น คม
ส่วนผู้ท้าชิง SVS วันนี้ได้ลองทั้งก่อนและหลัง JL ครับ ขอบอกว่าความประทับใจในตัว(ส่วนตัว) เจ้า SVS นั้นผมประทับใจกว่าตอนที่ฟัง JL ครั้งแรกเสียอีกครับ
ทั้งลูกหนัก ความนุ่ม ของเสียงเบสนั้น มันฟังแล้วรู้สึกดี โดยเฉพาะเวลาดูคอนเสิร์ตครับ และเวลาดูหนังมันก็ไม่ได้แพ้เจ้า JL เลย ทั้งลูกหนัก ลูกชน ลูกกระแทกกระทั้น นั้นเขย่าตัวได้ดีเลยทีเดียวครับ
ไม่ใช่ว่าทาง JL ไม่ดีหรือสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในความรู้สึกผมนั้น รู้สึกว่าเวลาฟัง JL ในคอนเสิร์ตแล้วมันรู้สึกอึดอัดไปบ้างน่ะครับ แบบนั่งดู+ฟัง แล้วขมวดคิ้ว ให้กับความหนักแน่นของมัน จนในหลายๆครั้ง เหมือนผมนั่งฟังแค่กระเดื่องของกลอง หรือเสียงเบส เพียงอย่างเดียว
แต่ทาง SVS นั่งฟังอย่างสบายๆ ได้รับรู้ถึงเครื่องดนตรีชิ้นอื่นๆ ได้ดีกว่า ได้รู้สึกถึงความเป็นวงดนตรีได้มากกว่าครับ

ปล.เนื่องจากประสบการณ์ในการเล่นเครื่องเสียงผมไม่เยอะ จึงขอบอกว่าที่ผมเขียนนี่ "จากความรู้สึกของตัวเองล้วนๆ" ครับ

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:18:08 am »
วันนี้ผมได้ไปลองฟัง sub รุ่นใหญ่โคตรดุทั้ง 2 รุ่น เทียบกันแบบหมัดต่อหมัด มาแล้วครับ
เริ่มจากแชมป์เก่า(ในไทยน่าจะเป็นแชมป์นะ) JL ก่อน ผมได้ฟังเจ้า JL นี่ค่อนข้างบ่อย(ในร้านพี่เอกนะ) เรื่องดูหนังโดยเฉพาะหนัง action ผมยกให้มันเป็นที่หนึ่งต่อไป ด้วยความที่เสียงเบสมันแน่น คม
ส่วนผู้ท้าชิง SVS วันนี้ได้ลองทั้งก่อนและหลัง JL ครับ ขอบอกว่าความประทับใจในตัว(ส่วนตัว) เจ้า SVS นั้นผมประทับใจกว่าตอนที่ฟัง JL ครั้งแรกเสียอีกครับ
ทั้งลูกหนัก ความนุ่ม ของเสียงเบสนั้น มันฟังแล้วรู้สึกดี โดยเฉพาะเวลาดูคอนเสิร์ตครับ และเวลาดูหนังมันก็ไม่ได้แพ้เจ้า JL เลย ทั้งลูกหนัก ลูกชน ลูกกระแทกกระทั้น นั้นเขย่าตัวได้ดีเลยทีเดียวครับ
ไม่ใช่ว่าทาง JL ไม่ดีหรือสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในความรู้สึกผมนั้น รู้สึกว่าเวลาฟัง JL ในคอนเสิร์ตแล้วมันรู้สึกอึดอัดไปบ้างน่ะครับ แบบนั่งดู+ฟัง แล้วขมวดคิ้ว ให้กับความหนักแน่นของมัน จนในหลายๆครั้ง เหมือนผมนั่งฟังแค่กระเดื่องของกลอง หรือเสียงเบส เพียงอย่างเดียว
แต่ทาง SVS นั่งฟังอย่างสบายๆ ได้รับรู้ถึงเครื่องดนตรีชิ้นอื่นๆ ได้ดีกว่า ได้รู้สึกถึงความเป็นวงดนตรีได้มากกว่าครับ

ปล.เนื่องจากประสบการณ์ในการเล่นเครื่องเสียงผมไม่เยอะ จึงขอบอกว่าที่ผมเขียนนี่ "จากความรู้สึกของตัวเองล้วนๆ" ครับ

ขอบใจมากนะ ท่านแจ๊ค   

ตอนนี้มีหลายท่านที่เข้ามาลองเสียงเจ้า svs อะครับ ทุกท่านบอกได้คำเดียวว่า ราคานี้ เสียงแบบนี้ ขายกันตาย 5555555+ สมพรปากเลยครับทุกๆท่าน รับปากว่าจะขายไม่แพงแบบนี้ตลอดไปครับ และ จะดูแลและบริการทีดีสุดความสามารถ ตลอดไปนะครับ

ปล ส่วนใครที่โทรสอบถามอะไร หลังคุยแล้วผมเงียบไปก็โทรหาใหม่เลยนะครับบ้างที่เบอร์มัน รันหายไปจากโทรสับ ผมเลยโทรกลับไม่ได้ หรือใครจะ ยm ถามในนี้ก็ได้เลยนะครับ หรือ เข้าไปคุยที่ร้านเลยอะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ :) [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:52:43 am »
 ขอแจ้งนิดนึงนะครับ สำหรับสินค้าที่ทางร้านเราจำหน่ายอย่างเป็นทางการ แต่ บางตัวเป็น exclusive ด้วยอะครับ ผมขอร่วมสินค้าไว้ในนี้อีกรอบนะครับ :)

1 CANTON  ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ 1 เดียวใน เอเซียตะวันออกเฉียงใต้ครับ )

2 ROTEL  ( exclusive dealer  หนึ่งเดียวครับที่มีของพร้อมจำหน่าย เฉพาะรุ่นใหญ่ๆ pre power ครับรุ่นเล็กๆ ก็ถามได้ครับ )

3  PARASOUND  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

4  JL AUDIO  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

5  SUB MARTIN LOGAN 

6  สายลำโพง สายไฟ ต่างๆ   TARA LAB -  OYAIDE TUNAMI -  ACROLINK - KIMBER - MIT

7  หัวท้ายปลั๊กไฟ  PALIC - OYAIDE -WATTGATE

8  สาย HDMI  JERICHO  -  ไม่ได้รับอนุญาต

9  อุปกรณ์กรองไฟ   AUDYN - ISOTEK

10  จอภาพ และ โปรเจคเตอร์ยี่ห้อต่างๆ ในราคาที่คุณคาดไม่ถึง.....

11 เบาะนั่งสำหรับ คอ hometheater โดยเฉพาะ ....

12  SUBWOOFER  SVS ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ ให้เป็นตัวแทนขายหนึงเดียวในประเทศ กำลังอยุ่ในระหว่างสั่งสินค้าเข้า )

13  CARY AUDIO ( exclusive dealer  เร็วๆนี้ )

สนใจสอบถามที่เบอร์ 086-3172935 เอกครับ หรือ เบอร์ 02-8748066-7 ครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:17:04 am »
CARY น่าสนอย่างแรง...

พี่จะเข้ายก matin แล้วนะ..อิอิ
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:28:56 am »
CARY น่าสนอย่างแรง...

พี่จะเข้ายก matin แล้วนะ..อิอิ

จัดไปพี่ แต่ของหมดแล้วนะครับ เดี๋ยวผมสั่งให้ใหม่นพี่ ตอนนี้ มีมือสอง เจ้า แจ๊ค จะปล่อยอยู่นะพี่ เดี๋ยวถามให้ครับ :)

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 09:03:43 am »
มีใครปล่อยืmini mornitor v6 ไหมครับคุณเอก