ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546620 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:53:39 pm »
PB12ตู้เปิด ใช่ไหมครับ  มันราคาเท่าไหร่อะท่าน เอก
แล้วที่ว่าตู้ปิดนี่รุ่นไหนท่าน SB12 ใช่ไหม ดุกว่าด้วยเหรอ ท่าน

ที่ชอบตอนนี้ก็ cube , dynamo ,JBL ฟังรุ่นเล็กไม่ชอบ แต่ข่าวว่ารุ่นใหญ่ดี แต่ไม่เคยฟัง ,แล้วก็แอบสน svs SB12 เนี่ยแหละท่าน ไอ้ตัวนี้ลงลึก 18hz ด้วยป่าวท่านเอก หรือเฉาพะ PB12 ครับ

ลึกเท่ากันครับท่านโชติ  แต่ผมว่า sb มันดุจังครับแบบว่าหา sub ราคานี้ มาเทียบมันยากจริงๆครับยิ่งเมื่อกี้ก่อนปิดร้านนั่งฟังกะพี่ นัท (sarika)  โอ้ยสุดครับ พี่เค้าเล่นในเวปด้วยเดี่ยวถามเค้าเอาเองอะครับ  บอกได้คำเดียวว่าดูหนังมันส์มากกกกก ครับผม  ผมว่านะครับ ตัวนี้จะดังมากครับเชื่อผมได้เลย มันทั้งกระแทก ดุ และ เป็นก้อน สุดๆ ครับ จับกะ ชุดหลักแสนๆ ไม่มีเขิลเลยครับถามพี่ sarika ดูครับ เพิ่งแยกกันเมื่อกี้เอง 555+

ท่านโชติว่างๆมานะครับ แหม มาเยื่ยมร้านผมมั้งสิ :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:05:57 pm »
อาจจะไม่ได้มาตอบบ้างนะครับ เพราะพรุ่งนี้เดินทางไปเชียงใหม่ครับ ถ้า มี net จะรีบเข้ามาตอบนะครับ ทิ้งคำถามไว้ได้เลยครับ

เอารูป จอมาฝากครับ ตอนนี้ที่ร้านภาพ สวยมากๆ ครับหลังจากเปลื่ยน อุปกรณ์ไฟฟ้าของ palic ทั้งหมดอะครับ บอกตรงๆดีมากๆนะครับ ตอนนี้ในประเทศมี ผม กะ เจ้าของที่ขายนะครับ ยังงัยมาลองที่ร้านผมได้ครับ ทั้งสวยท้งถูกทั้งดี ครับ เยื่ยมจริงๆยี่ห้อนี้  PALIC :)

ของจริงสวยกว่ารูปมากมายครับ จอ 120 " โค้งๆ  ให้ตายเถอะ led ชัดๆ เนี้ยถ่ายแบบไม่ได้หยุดภาพนะครับ  :)

เพราะเจ้าอุปกรณ์พวกนี้ครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:06:48 pm โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:34:39 pm »
ขอให้เดินทางปลอดภัยครับท่าน และได้ลูกค้าเยอะๆ ครับ

ออฟไลน์ benzunseen

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:42:25 pm »
ขอให้เดินทางปลอดภัยครับท่าน และได้ลูกค้าเยอะๆ ครับ

ลูกค้าเยอะเเน่ๆครับ   เพราะตอบคำถามลูกค้าทุกคำถาม

ปล พ่อค้าหลายๆคน ผมถามไปไม่ยักจะตอบเลย  :-X :-X

ออฟไลน์ bird9243

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 11:26:47 am »
สวัสดีครับกำลังมองหาชุดโฮมครับ แบบมือใหม่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับว่าจะเข้าไปขอคำแนะนำกับลองฟังตัว hk 156 + canton movie 130 ดูครับ ไม่ทราบวันอาทิตย์บ่ายๆร้านเปิดมั้ยครับ จุดประสงค์ซื้อมาเล่นกับ HD player ครับ(ไม่มีความรู้เลยอีกเช่นกัน คงจะขอคำแนะนำตัวที่มันเข้ากันด้วย) ห้องผม 2.94*2.65 ครับ ขอบคุณครับ

พอดีอาทิตย์นี้ ผมขอโทษลูกค้าทุกท่านด้วยนะครับอาจจะ ไม่อยุ่อะครับ พอดีจะไปเชียงใหม่ครับ ไปดูงานสักนิดครับ จะกลับมาร้านก้วันอังคาร เลยครับ

ยังงัอาทิตย์ หน้าตั้งแต่วันอังคาร มาได้เลยครับอยุ่ตลอดครับผม  มาได้เลยครับเดี่ยวผมเปิดชุด 130 + 156 ให้ฟังครับแล้วค่อยตัดสินใจว่ามัน ok กะเงินที่จะต้องเสียมัย แต่ขนาดห้องที่ว่ามานั่น สบายมือเจ้า 130+156 ครับ :)

โอเคครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวเข้าไปวันอาทิตย์ที่ 18 แทนครับ

ออฟไลน์ ixoxi999

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 08:51:51 am »
คุณเอกครับ รบกวนอีกนิดครับ ไม่รู้คุณเอกขายลำโพง paradigm ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าขายรบกวนช่วย pmราคา
1. paradigm seismic 110
2. studio 20 v5
3. studio cc590

รบกวนหน่อยนะครับ
พอดีผมอยากได้ลำโพงเป็น port ยิงหน้าครับ ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:00:39 pm »
คุณเอกครับ พี่ขออนุญาติรบกวนช่วยพี่ตามที่พี่ได้บอกคุณเอกไว้ด้วยนะครับหาคนมาดูแลให้พี่หน่อยนะ ถ้าราคาที่ลูกค้าตามที่คุณเอกบอกพี่ก็ต้องยอมเจ็บตัวมากหน่อย ยังไงก็ต้องยอมแหละครับ ให้เขาติดต่อโทรคุยกับพี่โดยตรงก็ได้  รบกวนหน่อยนะคุณเอกทุกวันนี้เครียดมากเลย ได้เรื่องยังไงโทรแจ้งให้พี่ทราบด้วยขอขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 06:57:55 am »

ลูกค้าเยอะเเน่ๆครับ   เพราะตอบคำถามลูกค้าทุกคำถาม

ปล พ่อค้าหลายๆคน ผมถามไปไม่ยักจะตอบเลย  :-X :-X

ขอบคุณมากๆนะครับท่าน :)  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:00:10 am »
คุณเอกครับ รบกวนอีกนิดครับ ไม่รู้คุณเอกขายลำโพง paradigm ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าขายรบกวนช่วย pmราคา
1. paradigm seismic 110
2. studio 20 v5
3. studio cc590

รบกวนหน่อยนะครับ
พอดีผมอยากได้ลำโพงเป็น port ยิงหน้าครับ ขอบคุณมากครับผม

เดี๋ยวผมจะมาแจ้งนะครับ รอผมอีกนิด ครับเพิ่งกลับมาถึง กทม ครับ เดี๋ยวทยอย เคลียให้นะครับ แต่ขอผมถูกแน่นอนสำหรับ paradigm :)

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:04:20 am »
คุณเอกครับ พี่ขออนุญาติรบกวนช่วยพี่ตามที่พี่ได้บอกคุณเอกไว้ด้วยนะครับหาคนมาดูแลให้พี่หน่อยนะ ถ้าราคาที่ลูกค้าตามที่คุณเอกบอกพี่ก็ต้องยอมเจ็บตัวมากหน่อย ยังไงก็ต้องยอมแหละครับ ให้เขาติดต่อโทรคุยกับพี่โดยตรงก็ได้  รบกวนหน่อยนะคุณเอกทุกวันนี้เครียดมากเลย ได้เรื่องยังไงโทรแจ้งให้พี่ทราบด้วยขอขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ

ตามที่โทรคุยครับเดี๋ยวผมดูให้นะครับ แต่ยังไม่รับปากว่าจะได้วันไหนนะครับพี่ ต้องถามลูกค้า หรือ รอลูกค้าอะครับ  :)

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:24:01 am »
แจ้งเรื่องนะครับ

ตอนนี้ทางเราได้ ทราบเรื่องว่ามีอีก 1 ร้านขายเครื่องเสียง ได้ลงราคาขายและ ประกาศขาย sub svs แล้วนะครับ ทางเราได้โทรเข้าไปสอบถามแล้วนะครับ สรุปง่ายๆตอนนี้น่าจะเป็นการหิ้วเข้ามา แล้ว ก็รับ pre order ไม่ใช่ประกัน 0 นะครับ สรุปคือของหิ้วครับ  เดี๋ยวทางเราขอเคลียเอกสารแต่งตั้งอีกนิดครับ แล้วทางเราจะรีบจัดการครับ

ปล ราคาที่ร้านเค้าลง เป็นราคาหิ้วนะครับ เดี่ยวผมกำลังทำเรื่องนะครับ เพราะเจ้าของ ลิขสิทธ์ เป็นของทางร้านเรา ร้านเดียวนะครับ :)

ปล 2  ใครจะรีบซื้อ ก็ใจเย็นๆนะครับ รับรองว่าผมไม่รับประกัน ของหิ้วแน่นอนครับ และ การซ่อม ครับ :)

ส่วนราคา  ตอนนี้ สรุปได้แค่รุ่น 12 " ตู้ปิดนะครับ

12" ตู้ปิด = 26500  บาท  สีดำเงา

13" ตู้ปิด = 6xxxx  รองานเอกสารจากต่างประเทศ อีกนิดครับ

ขอบคุณมากๆนะครับทุกท่านที่สนใจครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:11:33 am »
เพื่อนๆ ที่ เชียงใหม่ และ ภาคเหนือตอนบน เตรียมตัวกันนะครับ ตอนนี้เรากำลังเริ่มดำเนินงานแล้วนะครับ อีกไม่นาน เกินรอแน่นอนครับ รับรอง เครื่องเสียงดีๆ เสียงขับแก้วกำลังจะเดินทางไปสู่ เมืองล้านนา ครับเป็นความภูมิใจของทีมงานเราสุดๆครับที่จะได้ทำธุระกิจ กับเมืองสวยๆ และ คนน้ำใจดีๆแบบนี้ครับ สุดยอดมากครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:53:31 am »
ราคาร้านนั้น ยั่วยวนซะด้วยคุณเอก 555 แต่ดูจากราคาที่แปะ น่าจะเป็นราคาหิ้วแหล่ะครับ เพราะหักลบราคาหน้าเวบ svs แล้ว ห่างกันไม่กี่พันเอง (แต่ราคาขายจริงๆอาจถูกกว่าหน้าเวบ svs) แต่ถ้าไม่มีประกัน ก็น่ากลัว ผมเข็ดเลย PJT หิ้ว เสียที กลายเป็นเครื่องฉายหนังกลางแปลง

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 05:58:33 pm »
ราคาร้านนั้น ยั่วยวนซะด้วยคุณเอก 555 แต่ดูจากราคาที่แปะ น่าจะเป็นราคาหิ้วแหล่ะครับ เพราะหักลบราคาหน้าเวบ svs แล้ว ห่างกันไม่กี่พันเอง (แต่ราคาขายจริงๆอาจถูกกว่าหน้าเวบ svs) แต่ถ้าไม่มีประกัน ก็น่ากลัว ผมเข็ดเลย PJT หิ้ว เสียที กลายเป็นเครื่องฉายหนังกลางแปลง

เข้าไปดูมาเห็นราคาแล้ว...อึ๊ยๆๆๆหลายๆท่านคงคิดหนัก...

killermeng

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:28:11 pm »
คิดถึงพี่เอกจังครับ เร็วๆนี้จะมีงานอะไรไหมครับเนี่ย ^^

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:05:30 am »

ครับท่าน Agent ราคานั่นเป้นผมก็แอบหัวใจเพลีย อะครับ แต่ๆครับ ถ้าคนในวงการจะรู้ครับ ร้านนั่นเป็นงัย ก็ตัดสินใจไม่ยากแล้วครับ :)

ส่วนราคาที่ว่า 12" ตู้ปิด สีเงา ราคาผม ดันทะลึ่งถูกกว่าของ หิ้วสะอีกอะสิ แบบนี้ ท่านๆ คงตัดสินใจไม่ยากเลยครับ ของเค้า 26900 ของเรา 26500 ส่วนสีไม้ดำ เชื่อผมเถอะ ไม่สวยครับผมเลยไม่เอามาครับ เอาแต่สี เงาดำมาจำหน่ายอะครับ

ส่วนๆๆ ที่เป็นประเด็น ก็คือตัว 13" ตู้ปิด สีเงาดำ

ราคาเค้า 48000   ส่วน ของผมน่าจะ 65000 ต่างกัน 17000 ครับ  ทำไม ถึงต่าง.... มาดูครับ

ราคาของต่างประเทศ 1500 us  x 32 บาท = 48000 บาท ครับ   

ทางเค้าหลบภาษี  30%  หลบ vat 7%   แบบนี้อะครับเลยทำได้ แต่ร้านผมสั่งของที 50-100 ลูก เอาเข้ามาถูกต้องตามกฎหมาย มี ลิขสิทธ์  แจ้งนำเข้ามาจำหน่ายเชิงพาณิชย์  ครับคงทำราคานั่นไม่ได้ ส่วน ตัว 12" ทำไม ทำได้ เพราะทางเราขอร้องทาง svs ว่าตัวนี้ทำราคาพิเศษให้เราหน่อย เพราะราคามันไม่ควรจะแพงมาก มันน่าจะเป็นสินค้าที่ทำเป็นงาน mass ได้แล้วจะขายดีมากๆ ซึ่งทาง svs เค้าเห็นด้วยเลยตกลงและ ผมก็สั่งเข้าไป เยอะมากๆ ครับผมเลยทำราคาไม่แพงเพื่อคนไทยได้ครับ  ให้ตายเถอะเชื่อผมได้เลย ผมคนไทย ผมไม่ยอมให้คนต่างชาติ มา ทุบเราได้หรอกครับอะไรที่ทำได้ถูกผมทำแน่ๆครับ อะไรที่เค้าไม่ยอมจริงๆ เราก็คงต้องตามนั่นไปครับ เพราะ ธุระกิจ ต้องเดิน และ ถอย ได้ครับอย่าเดินรุกเอาเปรียบอย่างเดียว แบบนั่นคงไม่มีใครคบแน่ๆครับผม

สุดท้าย  ทางเค้าไม่มีของครับ เค้าอาศัย มีตัวโชว์ ให้ลองตัวเดียว ใครสนใจก็สั่ง หรือ pre order ไป อย่างน้อยก็ 2-3 อาทิตย์ ถึงได้ของแต่ผมไม่เชื่อหรอกครับว่าเค้าจะสั่งให้เลย นอกจากรอรวม order ไปสั่ง แบบนั่นคงนานไปอีก แต่ที่สำคัญเลยอะไรที่มันออกจากหลังโรงงาน ความเสี่ยงมันก็มากขึ้นด้วยครับ เช่น  ถ้าท่านซื้อ sub มา แล้ววันแรกเสียบไปแล้วเกิดเสียท่านส่ง เคลม แล้วทางเค้าไม่มีของท่านก็ รอเถอะครับ กว่าเค้าจะสั่งให้ใหม่ แล้วถ้าเกิด เป็นเยอะๆ ท่านว่าเค้าจะ ปล่อยทิ้ง รึเปล่าครับ อันนี้ ลองคิดดู ใครที่ซื้อของหิ้ว คงมีประสบการ ครับ ส่วนตัวร้านผม ผมคง ไม่รับ ซ่อม หรือ เคลม สินค้า หิ้วได้นะครับ อย่าหาว่าใจร้ายเลยครับ ถามท่านๆว่า เป็นท่าน  ท่านจะรับมัยครับ :)

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:13:39 am »

เข้าไปดูมาเห็นราคาแล้ว...อึ๊ยๆๆๆหลายๆท่านคงคิดหนัก...

ลอง ดูครับ กับ ราคาที่ต่างนะครับ แต่ ผมรอลิขสิทธ์ อย่างถูกต้องให้เรียบร้อยก่อน ผมคงต้องดำเนินการอะไรสักอย่างครับ แต่ถ้า ตัว 12" คงไม่มีอะไรให้คาใจนะครับ :) 

จะหิ้วขาย ผมไม่ว่าครับ แต่ถ้าหิ้วแล้ว ลงเวปขายเป็นทางการแบบนี้ ผมคงไม่ยอมครับ หิ้ว สะ เป็นทางการเลย  ไม่แจ้งลูกค้าด้วยว่าของหิ้ว แบบนี้ ท่านคิดเอาเองครับว่า จะซื้อมัย ถ้าไม่มีความจริงใจ เป็นผมถูกยังงัยก็ไม่ ซื้อครับ สำหรับผมนะครับ :)

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:16:17 am »
คิดถึงพี่เอกจังครับ เร็วๆนี้จะมีงานอะไรไหมครับเนี่ย ^^

ตีไข่แตกสักทีสิ น้องตั๊ม 555555555+

คิดถึงเหมือนกัน แต่พี่ไม่มีเวลาเลยครับ ดึกทุกวัน เดี๋ยวนี้ ปิดร้านไม่มีต่ำกว่า สาม ทุ่มครับ ลูกค้ามาตลอด ชอบครับไม่บ่น งานที่เรารักทำให้ ตายเราก็ทำครับ  แต่งานที่ไม่ชอบ อย่าหวังเลยที่จะให้ทำ ทำเกิน 2 นาที ก็เก่งละ 55555555+