ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546559 ครั้ง)

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 01:58:35 pm »
ตอนนี้ผมกำลังหลงรักเจ้าสาย. Velocita. มากมายครับเสียงดีจริงๆถูกใจผมมากๆครับ:)

รอพ้นburn. ก่อนเถอะ.  จะสุดแค่ไหนเนี้ย
[/quote
ผมเอาเส้นนี้นะพี่เอก 5555

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 07:57:57 pm »
ตอนนี้ผมกำลังหลงรักเจ้าสาย. Velocita. มากมายครับเสียงดีจริงๆถูกใจผมมากๆครับ:)

รอพ้นburn. ก่อนเถอะ.  จะสุดแค่ไหนเนี้ย
[/quote

ชวนให้เสียตังค์อีกล่ะ...เจ้าสายตัวนี้ให้เสียงไปโทนไหนครับราคายังไงบ้าง

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:20:18 am »

รอพ้นburn. ก่อนเถอะ.  จะสุดแค่ไหนเนี้ย

อะๆๆๆๆๆๆ เจ้า jack   tara lab อะจะทำงัย 555555+  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:22:43 am โดย audio »

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:32:33 am »

ชวนให้เสียตังค์อีกล่ะ...เจ้าสายตัวนี้ให้เสียงไปโทนไหนครับราคายังไงบ้าง

แนวเสียงออกชัดมากครับ ทุก ตัวโน๊ต ปลายแหลมเป็นประกายสวยเชียว ติดลูกคมจริงจังแต่อาจจะเป็นเพราะยังไม่ burn ครับ เสียงร้องมีมวลใหญ่เลยทีเดียวอันนี้สิที่ชอบ  ส่วนเบสขอบอกว่ามีเพียบเลยครับ สุดท้ายผมว่ามันครบเครื่องจริงๆ ถึงแม้ จะเป็น brand ใหม่ แต่ทำมาได้เสียงแบบนี้ รอวันรุ่งครับ เชื่อผมเถอะ กับราคาค่าตัว ตัว top 25900  ถ้าถึงมือนักเล่นได้ผมว่า ปากต่อปากไปไกลแน่ๆครับ ตอนนี้ผมจับชนทุกสายที่มีอยู่ในร้านผมแล้วนะครับ ขอแอบบอกว่า ผมถอดมันไม่ออกแล้วครับงานนี้   ส่วนตัว ต่ำสุด 10000 กว่าบาท รอผมพรุ่งนี้จะมารายงานครับ วันนี้ร้านปิดแต่จะขอแอบไปนั่งฟังให้สบายใจเฉิ่ม สะเต็มๆครับจะได้มีข้อมูลมาแจ้งได้ครับใครสนใจมานั่งฟังก็เชิญนะครับ วันนี้ไม่มีการขาย 5555555+ ( เมื่อวานขายสะดึกเลย ) :)

« ตอบกลับ #256 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:37:18 am »
พรุ่งนี้อยู่ร้านมั้ยครับ แล้วถ้าอยู่ช่วงไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ คุณbird มากนะครับ ที่มาอุดหนุน สักชุด อิอิ ไว้เจอกันนะครับ ผมขอเคลียงานสักพักก่อน อาจจะปลายอาทิด แล้วจะนัดไปติดตั้งนะคร้าบบบ :)

เมื่อวานขอโทดทีนะครับลูกค้ามาพร้อมๆกันเยอะ เลยบริการช้าไปนิด แต่ ก็ ok นะครับไว้จะไปสอน set ที่ห้องนะคร้าบบ :)  [ปลื่ม]

ปล เครื่องเล่น hd ติดต่อ ninemooo  นะครับคนนี้ถึงจริงเรื่อง อาบน้ำ เฮ้ย เรื่อง เครื่องเล่น hd  [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:42:07 am »
ลืมกันไปยังครับท่านๆๆๆ

ชุดเล็กที่เสียง อลังการ  ชุดเล็กที่เสียง มาเต็ม  ชุดเล็กที่ หามีชุดไหนเทียบ  มาครับมาฟังกัน ที่ร้านมันขึ้นโชว์ห้องลอง 2 ตลอดเวลาครับมาเยื่ยมมันได้เลย แล้วจะซึ้ง 55+

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:55:11 am »
ฮ้าดดดดดดดดดดดดชิ้ว.....คล้ายๆมีคนพูดถึงผม...... [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ bird9243

• *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:08:46 am »
พรุ่งนี้อยู่ร้านมั้ยครับ แล้วถ้าอยู่ช่วงไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ คุณbird มากนะครับ ที่มาอุดหนุน สักชุด อิอิ ไว้เจอกันนะครับ ผมขอเคลียงานสักพักก่อน อาจจะปลายอาทิด แล้วจะนัดไปติดตั้งนะคร้าบบบ :)

เมื่อวานขอโทดทีนะครับลูกค้ามาพร้อมๆกันเยอะ เลยบริการช้าไปนิด แต่ ก็ ok นะครับไว้จะไปสอน set ที่ห้องนะคร้าบบ :)  [ปลื่ม]

ปล เครื่องเล่น hd ติดต่อ ninemooo  นะครับคนนี้ถึงจริงเรื่อง อาบน้ำ เฮ้ย เรื่อง เครื่องเล่น hd  [ไม่พูด]

ไม่เป็นไรครับ เมื่อวานเข้าไปห้าโมงกว่าๆกลับออกมาสามทุ่ม ทำพี่เอกกลับซะดึกเลย แต่สุดยอดครับ ได้ฟังตั้งแต่ชุดเล็กยันชุดใหญ่เลย(ฟังชุดใหญ่แล้วแอบไม่อยากกลับไปห้องชุดเล็กเลย  ;D) ได้ความรู้ดีๆเพียบครับ ผมว่าใครที่ไม่มีความรู้อะไรเลยแล้วอยากมีห้องโฮมเธียร์เตอร์แบบผม อย่างผมนี่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับเลยมอง Inthebox แต่ก็ทั้งติดตั้งทั้ง Set ก็ไม่เป็น ลองเลยครับเข้าไปคุยเข้าไปฟังกับร้านพี่เอกดูครับร้านนี้นี้ทำให้ทุกอย่างครับเราไม่ต้องทำไรเลย บริการสุดยอดครับ อีกอย่างไม่ต้องกลัวว่าเข้าไปฟังแล้วต้องซื้อเลยนะครับ ผมเข้าไปฟังตั้งแต่ห้าโมงถึงสามทุ่ม ไม่มีชวนผมซื้อของสักครั้งแถมบอกให้ผมไปลองฟังตัวอื่นดูก่อนบอกตรงๆไม่เคยเจอครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:25:51 am »

แนวเสียงออกชัดมากครับ ทุก ตัวโน๊ต ปลายแหลมเป็นประกายสวยเชียว ติดลูกคมจริงจังแต่อาจจะเป็นเพราะยังไม่ burn ครับ เสียงร้องมีมวลใหญ่เลยทีเดียวอันนี้สิที่ชอบ  ส่วนเบสขอบอกว่ามีเพียบเลยครับ สุดท้ายผมว่ามันครบเครื่องจริงๆ ถึงแม้ จะเป็น brand ใหม่ แต่ทำมาได้เสียงแบบนี้ รอวันรุ่งครับ เชื่อผมเถอะ กับราคาค่าตัว ตัว top 25900  ถ้าถึงมือนักเล่นได้ผมว่า ปากต่อปากไปไกลแน่ๆครับ ตอนนี้ผมจับชนทุกสายที่มีอยู่ในร้านผมแล้วนะครับ ขอแอบบอกว่า ผมถอดมันไม่ออกแล้วครับงานนี้   ส่วนตัว ต่ำสุด 10000 กว่าบาท รอผมพรุ่งนี้จะมารายงานครับ วันนี้ร้านปิดแต่จะขอแอบไปนั่งฟังให้สบายใจเฉิ่ม สะเต็มๆครับจะได้มีข้อมูลมาแจ้งได้ครับใครสนใจมานั่งฟังก็เชิญนะครับ วันนี้ไม่มีการขาย 5555555+ ( เมื่อวานขายสะดึกเลย ) :)

อูย สวยดูดีมาก ๆ เทียบกับ AQ 88 เป็นไงมั่งท่าน

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:47:27 am »

อูย สวยดูดีมาก ๆ เทียบกับ AQ 88 เป็นไงมั่งท่าน

ขอบอกครับท่านโชติ งานนี้  velocita กินครับครบเครื่องกว่าเยอะ แนวชัดครับ ทุกตัวโน๊ตเลย เบสมี อิมเพค ได้ ที่สำคัญ แหลมยังทะลึ่งเป็นประกายอีก โอ้ตอนนี้ผมติดใจมันมากมากย ต้องบอกนะครับว่าผมชอบแนวจริงจัง ไม่ชอบแนวอืดๆๆ อะครับ ตัวนี้ไหลลื่นรวดเร็วครับ แจ๋วๆๆๆๆๆ ครองใจผมละ ไม่ได้เชียรขายนะครับ แต่มันชนะใจผมจริงๆ ยิ่งเมื่อวานผมได้นั่งลองจริงจัง เล่นเอาผมเพลินๆไป เกือบ 4-5 ชั่วโมง ครับ :)

ปล aq 88  แนวจะออกสงัด เบสกลมกลืน เน้นกลาง ข้อเสียที่ผมไม่ได้ใช้มันแล้ว คือแหลมกุดไปครับ :)

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:50:34 am »

ไม่เป็นไรครับ เมื่อวานเข้าไปห้าโมงกว่าๆกลับออกมาสามทุ่ม ทำพี่เอกกลับซะดึกเลย แต่สุดยอดครับ ได้ฟังตั้งแต่ชุดเล็กยันชุดใหญ่เลย(ฟังชุดใหญ่แล้วแอบไม่อยากกลับไปห้องชุดเล็กเลย  ;D) ได้ความรู้ดีๆเพียบครับ ผมว่าใครที่ไม่มีความรู้อะไรเลยแล้วอยากมีห้องโฮมเธียร์เตอร์แบบผม อย่างผมนี่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับเลยมอง Inthebox แต่ก็ทั้งติดตั้งทั้ง Set ก็ไม่เป็น ลองเลยครับเข้าไปคุยเข้าไปฟังกับร้านพี่เอกดูครับร้านนี้นี้ทำให้ทุกอย่างครับเราไม่ต้องทำไรเลย บริการสุดยอดครับ อีกอย่างไม่ต้องกลัวว่าเข้าไปฟังแล้วต้องซื้อเลยนะครับ ผมเข้าไปฟังตั้งแต่ห้าโมงถึงสามทุ่ม ไม่มีชวนผมซื้อของสักครั้งแถมบอกให้ผมไปลองฟังตัวอื่นดูก่อนบอกตรงๆไม่เคยเจอครับ  [ปลื่ม]

โอ้ชมกันสะขนาดนี้ ขอบคุณมากครับท่าน bird เดี๋ยวผมขอเคลียงานสักพักก่อนนะครับแล้วค่อยนัดกันอีกีนะครับขอบคุณจริงๆครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:01:41 am »
เมื่อวาน ไม่ได้เปิดร้าน ผมได้มีเวลานั่งฟังและ ลองอะไรไปเรือยๆ เพื่อจะได้ทดสอบอะไรต่างๆเพื่อเป้นข้อมูลให้ เพื่อนๆ พี่ๆ  อย่างตรงไปตรงมา  ..

ผมได้ เอาเจ้าลำโพง canton ergo มาอลงฟังดู ผมออกมาผมบอกได้เลยครับ มันฟังเพลงออกแนว rock ได้ดีมากกกกกกกก ไม่น่าเชื่อเลย ใครคอ rock ต้องลองครับ เดี๋ยวผมจะขึ้นเป็นชุดดูหนังไว้รอ แขก ขอบอกว่าถ้าลำโพงท่านฟัง rock ดี หนังไม่ต้องห่วงครับ ได้ทุกแนวแล้วจะมันส์มากกกก ด้วย ส่วนราคาผมว่าผมจะกดต่ำกว่าความเป็นจริงไปสะเลย  ไม่รู้จะพูดอะไร ไปลองฟังดูเล่นๆตามนี้ครับ ที่ผมอัดได้แปป เดียว เพราะ เมม โทรสับผมเต้มครับ 555+ เดี๋ยว ลบเกมก่อนแล้วจะอักมาให้ดูใหม่ครับแต่ของบอกว่าอัดจาก โทรสับ ip4 เสียงมันจะก้องๆครับไม่รู้แก้ยังงัย แต่ของจริงดีกว่าในคลิปเยอะครับไม่เชื่อมามะ มาลองฟัง 55+ :)

ขอบอกนะครับว่าอัดจากโทรสับ เสียงความถี่ต่ำมันไม่ค่อยรับนะครับ เบสหาไปเกือบ 80% นะครับทำใจนะครับ :)

http://www.youtube.com/watch?v=T7__LQVxmNQ&feature=g-crec-u

ลืมครับแก้ไขหน่อย 55+

ศิลปิน ท่านที่อยุ่ในคลิป คือ philip sayce  นะครับส่วนตัวผมชอบเค้ามาก แนว blues rock หาตัวจับยาก ครับ ผมซูฮก ครับ หลังจาก srv ตายแล้วผมก็ชอบคนนี้อะครับ  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:14:22 am โดย audio »

ออฟไลน์ benzunseen

• *
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:17:06 am »
เมื่อวาน ไม่ได้เปิดร้าน ผมได้มีเวลานั่งฟังและ ลองอะไรไปเรือยๆ เพื่อจะได้ทดสอบอะไรต่างๆเพื่อเป้นข้อมูลให้ เพื่อนๆ พี่ๆ  อย่างตรงไปตรงมา  ..

ผมได้ เอาเจ้าลำโพง canton ergo มาอลงฟังดู ผมออกมาผมบอกได้เลยครับ มันฟังเพลงออกแนว rock ได้ดีมากกกกกกกก ไม่น่าเชื่อเลย ใครคอ rock ต้องลองครับ เดี๋ยวผมจะขึ้นเป็นชุดดูหนังไว้รอ แขก ขอบอกว่าถ้าลำโพงท่านฟัง rock ดี หนังไม่ต้องห่วงครับ ได้ทุกแนวแล้วจะมันส์มากกกก ด้วย ส่วนราคาผมว่าผมจะกดต่ำกว่าความเป็นจริงไปสะเลย  ไม่รู้จะพูดอะไร ไปลองฟังดูเล่นๆตามนี้ครับ ที่ผมอัดได้แปป เดียว เพราะ เมม โทรสับผมเต้มครับ 555+ เดี๋ยว ลบเกมก่อนแล้วจะอักมาให้ดูใหม่ครับแต่ของบอกว่าอัดจาก โทรสับ ip4 เสียงมันจะก้องๆครับไม่รู้แก้ยังงัย แต่ของจริงดีกว่าในคลิปเยอะครับไม่เชื่อมามะ มาลองฟัง 55+ :)

ขอบอกนะครับว่าอัดจากโทรสับ เสียงความถี่ต่ำมันไม่ค่อยรับนะครับ เบสหาไปเกือบ 80% นะครับทำใจนะครับ :)

http://www.youtube.com/watch?v=T7__LQVxmNQ&feature=g-crec-u

ลืมครับแก้ไขหน่อย 55+

ศิลปิน ท่านที่อยุ่ในคลิป คือ philip sayce  นะครับส่วนตัวผมชอบเค้ามาก แนว blues rock หาตัวจับยาก ครับ ผมซูฮก ครับ หลังจาก srv ตายแล้วผมก็ชอบคนนี้อะครับ  [ปลื่ม]

อย่าลืมส่งราคาให้ด้วยนะครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:00:59 pm »
ตายห่ ละ  [ช็อค]  นี่แหละบุคลิกที่อยากได้ จับกับชุดผมน่าจะเข้า สิ่งที่ผมกลัวและยังไม่ลงเอยกับอะไรก็เพราะกลัวแหลมกุด ไม่ประกายนี่แหละ
ความหวานของเพลงและ sound ดนดตรี ตอนดูหนัง มันก็อยู่ตรงนี้แหละส่วนหนึ่ง  55555 งี้มีลุ้นๆ

รอรีวิว ตัวหมื่นกว่าๆ นะท่าน

velocita ผมชอบสีสันของมันจัง สายสวยมาก ๆ

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 02:20:20 pm »
velocita มีแบบแบ่งตัดนี่ครับ ไม่รู้เป็นงัยบ้าง..
ปล. เมื่อไหร่ราคา ergo จะออกครับ

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:56:13 pm »
ตายห่ ละ  [ช็อค]  นี่แหละบุคลิกที่อยากได้ จับกับชุดผมน่าจะเข้า สิ่งที่ผมกลัวและยังไม่ลงเอยกับอะไรก็เพราะกลัวแหลมกุด ไม่ประกายนี่แหละ
ความหวานของเพลงและ sound ดนดตรี ตอนดูหนัง มันก็อยู่ตรงนี้แหละส่วนหนึ่ง  55555 งี้มีลุ้นๆ

รอรีวิว ตัวหมื่นกว่าๆ นะท่าน

velocita ผมชอบสีสันของมันจัง สายสวยมาก ๆ

วันนี้เทียบไป 1 ยกแล้วครับ กับ สายที่เพิ่งจะเข้ามาในไทย อันนี้ผมบอกไม่ได้นะครับ เดี๋ยวอีกทีนึงเค้าจะโกด ผม แต่เป็นสายระดับ อ๋อง เลยครับเอาเป้นว่าร้านที่ขายสายนี้ระดับ 1-3 ในประเทศละกัน :)  มีคณะกรรมการด้วยครับ ผลออกมา velocita กินครับกินจริงๆ เทียบกันที่ราคาต่อราคาเลยครับ บรรยากาศ สาย velo กินขาดครับ ลูกปียนโนลงลึกกว่าเลยกังวาลกว่า เสียงแหลมระยิบระยับ กว่าเยอะครับ ไม่มีกุด แต่เสียงร้องต้องยอมรับว่า อีกเจ้ามันหนากว่านิดๆๆๆ นิดจริงๆแต่พอฟังออกครับ ถ้าจะให้เทียบเห็นภาพ อีกเจ้าเสียงร้องจะออกไปทางหนาติดไปทางขึ้นจมูก ส่วน velo จะติดออกเสียง ซ เยอะกว่า เสียงติดปลายแหลมดีกว่าเยอะ แต่สุดท้ายภาพรวม velocita เสียงเกินราคาไปมากก ครับเชื่อผมได้เลยท่าน โชติ ตัวนี้ของดีจริงๆ :)

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:58:44 pm »
velocita มีแบบแบ่งตัดนี่ครับ ไม่รู้เป็นงัยบ้าง..
ปล. เมื่อไหร่ราคา ergo จะออกครับ

แบบแบ่งตัดเดี๋ยวของผมลองสักนิดนะครับแล้วจะแจ้งนะครับพี่ แต่บอกได้เลยว่า แวว ดีมากๆแน่ๆครับ ดูจาก ราคา + ขนาดเส้นทองแดงครับ :)

ส่วนราคา ergo พรุ่งนี้ จบแน่นอนครับ แต่เสียงดีมากจังครับพี่ มาลองสิ ผมว่ามันกิน พาราดาม ไปไกลเลยครับ มาลองเลยพี่ขอท้า 555+ วันนี้ ลูกค้ายังอึ้ง :)

« ตอบกลับ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:08:08 pm »
วันนี้ velocita เริ่มออก อาละวาด แล้วครับ  แรงจริงๆ ใครฟังเป็นต้อง หลง ครับไม่เชื่อมาลองครับ เอารูปมาโชว์เป็นหลักฐานครับ

รูปแรกแบบแบ่งตัดครับ ห้องแรก ก็ จะ บิวอินต้องเดินสายลำโพงแอบ จัดไปเลย 40 เมตร

อีกรูป ลูกค้า ( เจ้าแจ๊ค ณ ปากคลอง มาลองเล่นๆ โดนสะ ต้องขายของเก่าออกมาเกือบไม่ทัน เทียบกันแล้ว velo กินขาดครับ ) จัดหนักเลย 1 คู่ตัว top แล้วอีก 1 เส้นตัว top เพื่อเป็น center ครับ พร้อม สาย rca palic ประกอบ สดๆๆ เจ็บมือเลย อิอิ และที่สำคัญ ผมลอง hdmi jericho ให้ดู ก็เลยจัดไปแทน aq Chocolate เป็นทีเรียบร้อยครับ :)

รูป rca palic สวยๆ ประกอบสดเจ็บมือครับ 555+

ปล ใครว่างๆมาเยื่ยมชมเล่นๆไม่ซื้อ ร้านน้ไม่เคยว่าอะไรเลยคร้าบบบบบบ มานะจ๊ะ ตะเอง :)