ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547657 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:15:48 pm »
เสียบอะไรก็สวย 55555+

พระเอกเดือนนี้...

ออฟไลน์ benzunseen

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:19:07 pm »
เสียบอะไรก็สวย 55555+

พระเอกเดือนนี้...

ergo  มันถอดหน้ากาก ได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:27:56 pm »
ได้ครับถอดง่ายมากๆครับ มันเป็นรุ่นเดียวของ canton ครับที่คนออกแบบใช้ ไม้สน ฟินแลน   ต้องเก็บไว้ไม่ต่ำกว่า 7 ปี แล้วค่อยขูดทั้งตั้งลำโพงนะครับ และ คนออกแบบต้องการให้มัน ออกแนว Country  ครับเลยทำหน้ากากแบบดึง ครับ นอนนั่นทุกรุ่น canton หน้ากากเป็ยแบบแม่เหล็กฝั่งครับสวยมาก ใครชอบแนวจริงจัง ผมบอกได้เลยว่า ergo ทีเด็ดมากครับ ดูหนังดี ฟังเพลงเทพ มากด้วย ลองถาม ท่าน แจ๊ค ครับวันนี้มาลอง สะติดอกติดใจไปเลยครับ :)

« ตอบกลับ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:40:20 pm »

Country  มัยละคร้าบบบบ ไม้สนฟินแลนด์ มัยละท่าน   :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:14:09 am »
ได้ครับถอดง่ายมากๆครับ มันเป็นรุ่นเดียวของ canton ครับที่คนออกแบบใช้ ไม้สน ฟินแลน   ต้องเก็บไว้ไม่ต่ำกว่า 7 ปี แล้วค่อยขูดทั้งตั้งลำโพงนะครับ และ คนออกแบบต้องการให้มัน ออกแนว Country  ครับเลยทำหน้ากากแบบดึง ครับ นอนนั่นทุกรุ่น canton หน้ากากเป็ยแบบแม่เหล็กฝั่งครับสวยมาก ใครชอบแนวจริงจัง ผมบอกได้เลยว่า ergo ทีเด็ดมากครับ ดูหนังดี ฟังเพลงเทพ มากด้วย ลองถาม ท่าน แจ๊ค ครับวันนี้มาลอง สะติดอกติดใจไปเลยครับ :)

โห ขุดกันทั้งต้นเลยเหรอเนี่ย  [ช็อค] ทำหมือนขุดเรือเลย ลงทุนมาก ๆ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 03:04:10 pm »
วันนี้ velocita เริ่มออก อาละวาด แล้วครับ  แรงจริงๆ ใครฟังเป็นต้อง หลง ครับไม่เชื่อมาลองครับ เอารูปมาโชว์เป็นหลักฐานครับ

รูปแรกแบบแบ่งตัดครับ ห้องแรก ก็ จะ บิวอินต้องเดินสายลำโพงแอบ จัดไปเลย 40 เมตร

อีกรูป ลูกค้า ( เจ้าแจ๊ค ณ ปากคลอง มาลองเล่นๆ โดนสะ ต้องขายของเก่าออกมาเกือบไม่ทัน เทียบกันแล้ว velo กินขาดครับ ) จัดหนักเลย 1 คู่ตัว top แล้วอีก 1 เส้นตัว top เพื่อเป็น center ครับ พร้อม สาย rca palic ประกอบ สดๆๆ เจ็บมือเลย อิอิ และที่สำคัญ ผมลอง hdmi jericho ให้ดู ก็เลยจัดไปแทน aq Chocolate เป็นทีเรียบร้อยครับ :)

รูป rca palic สวยๆ ประกอบสดเจ็บมือครับ 555+

ปล ใครว่างๆมาเยื่ยมชมเล่นๆไม่ซื้อ ร้านน้ไม่เคยว่าอะไรเลยคร้าบบบบบบ มานะจ๊ะ ตะเอง :)
กำลังนั่งฟังเพลง 2 ch. เลยครับ ขอบอกว่าสายลำโพงตัวนี้เสียงดีจริงๆ ครับได้บรรยากาศเหมือนมีวงดนตรีมาเล่นให้ฟังตรงหน้า เสียงร้องเป็นมวล เบสเป็นลูก เสียงดนตรีเป็นประกาย
บวกกับ rca palic ไปอีก ทำให้การฟังเพลงผมมีความสุขขึ้นเยอะเลยครับพี่เอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 07:11:33 pm โดย demon120 »

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:25:16 am »
กำลังนั่งฟังเพลง 2 ch. เลยครับ ขอบอกว่าสายลำโพงตัวนี้เสียงดีจริงๆ ครับได้บรรยากาศเหมือนมีวงดนตรีมาเล่นให้ฟังตรงหน้า เสียงร้องเป็นมวล เบสเป็นลูก เสียงดนตรีเป็นประกาย
บวกกับ rca palic ไปอีก ทำให้การฟังเพลงผมมีความสุขขึ้นเยอะเลยครับพี่เอก

นั่นงัย บอกแล้วว่า เสียงมันเปิดดีมากๆ ยิ่งไปจับกับ rca palic โอ้ สุดครับงานนี้ พี่ว่ามันคุ้มที่สุดเลยครับ แจ๊ค  ตอนนี้ระบบเสียงคงไม่ต้อง up แล้วมั้งครับพอได้ละ 555+ ที่จะแนะนำ ก็เป็น ปลั๊กผนัง นะครับอย่าลืมตัวนี้เห็นผลมากมายครับ รับรอง :)

ได้ของดีแล้วอย่าลืมมานั่งเล่นที่ร้านด้วยเด้อ 555+ :)

« ตอบกลับ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:49:46 am »
ตอนนี้ สาย ตัดแบ่งผมก็ลองแล้วนะครับ สำหรับ velocita   ตอนนี้ลอง 2 รุ่นครับ

คือรุ่น

VELOCITA  NAPLES V  (Size L)   14AWG ]เมตร ละ 200 บาท

อันนี้ เสียงออกแนวชัดเจนมากครับเสียง ซ เสียงใส มากปลายแหลมสวยจริงๆ ผมว่าคุ้มไม่รู้จะคุ้มยังงัย กับราคานี้ ทองแดงเยอะมากๆๆ  เหมาะไปทำเซอร์ราวอย่างยิ่งครับ  ตอนนี้ผมเอามา 100 m ตอนนี้เกือบหมดแล้วครับ 2 วัน เหลือแค่ 10 กว่าเมตรใครมาใครก็ชอบครับ เมื่อวาน ก็ออกไปอีก 40 เมตรครับ สงสัยจะต้องสั้งเพิ่ม 55+ :)

รุ่นต่อมาครับ

NAPLES X : 12AWG (XL) เมตร ละ 300 บาท

อันนี้ขอบอกเลยครับว่าโคตรคุ้มๆๆๆๆๆๆๆ ผมเคยใช้ jps superblue เคยใช้ mit exp  เคยใช้ audioquest type4 เคยใช้ supra ply 3.4 ยกตัวอย่างแค่นี้นะครับ  แต่จะเทียบกันได้มัยเพราะฟังกันคนละชุดแต่ขอบอกว่า ผมฟังเจ้า NAPLES X  แล้วผมยอมมันจริงๆ สายใหญ่มาก awg12 แต่เสียงที่ได้มันเปิดเต็มๆ แหลมเป็นประกายครบเลยครับ แนวออกชัดมากเบสดีเลยครับมีเลยละ ผมว่ามันเป็นสายคู่หน้าลำหรับชุดไม่ใหญ่มาก ลำโพงคู่ละไม่เกิน 30000 ผมบอกเลยว่าต้องสายนี้เท่านั่นไม่ได้มาเชียร์ ขายนะครับแต่ของดีเลยบอกต่อ ในฐานะ คนเล่นละกัน ยก ความเป็นพ่อค้าออกไปก่อน ครับ ของดีก็ว่าดีครับ  เมื่อวาน ขายออกไป 37 เมตร พอดีลูกค้ามาเอาไปทำ เซอร์ครับ มันจะสุดแค่ไหนเนี้ย น้องที่มาเอาไปชื่อะไรจำไม่ได้ละ ลืมถาม แต่เห้นเล่นในเวปนี้ด้วยครับ พอดีผมทำ atm หาย งงไหมดเลยลืมถ่ายรูปมาให้ดูเลยครับ   .. :)

ใครสนใจลองมาเลยครับลองจริงก่อนตัดสินใจ มาที่ร้านได้เลยครับมีให้ลองหลายรูปแบบ ถ้า จะวัด ก็เอาสายเก่ามาเทียบเลยครับ จะได้รู้ว่าเสียงดีมัย ครับ ผมว่ามันเยื่ยมเกินราคาอีก ตัวแล้วครับ แหม ร้านผม ของเด็ดๆ ทั้งนั่น ดีใจจังคร้าบเพื่อนๆ พี่ๆ ราคาถูกด้วยอะสิ 555+ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:02:54 am โดย audio »

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 09:01:04 am »
แอบบอกนิดนะครับ เมื่อวานได้ลอง ชุดสุดๆๆ คุ้ม   canton movie 70 + h/k 156 นะครับพอดีพี่ สมบัติ มาขอลอง เมื่อกี้พิม อยุ่ พี่เค้าโทรมาขอรับเลยละกัน วันอาทิตย์ ส่งของด้วย 55+ ขอบคุณพี่ สมบัติ มากนะครับ  [ปลื่ม]

แต่ขอบอกว่า ราคทั้งชุด รวมสายทั้งหมด สาย sub สายลำโพง สาย hdmi jericho ห้อง 3x3 ราคาไม่เกิน 25000 ขอบอกว่าดูหนังมันส์มากแล้วครับ ไม่น่าเชื่อครับ ใครมี งบประมาณสำหรับชุดดูหนังฟังเพลง ไม่สูงมากขอบอกว่าต้องมาลองครับ แต่ ถ้าถามว่า มีงบเกิน ถึง 35000 ก็บอกว่า 130 ยังคงเป็น ชุดโคตรคุ้มเช่นเดิม คร้าบบ :)  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:27:57 am »
ตอนนี้ สาย ตัดแบ่งผมก็ลองแล้วนะครับ สำหรับ velocita   ตอนนี้ลอง 2 รุ่นครับ

คือรุ่น

NAPLES I : 16AWG (M) OFC Conductor  เมตร ละ 100 บาท

อันนี้ เสียงออกแนวชัดเจนมากครับเสียง ซ เสียงใส มากปลายแหลมสวยจริงๆ ผมว่าคุ้มไม่รู้จะคุ้มยังงัย กับราคานี้ ทองแดงเยอะมากๆๆ  เหมาะไปทำเซอร์ราวอย่างยิ่งครับ  ตอนนี้ผมเอามา 100 m ตอนนี้เกือบหมดแล้วครับ 2 วัน เหลือแค่ 10 กว่าเมตรใครมาใครก็ชอบครับ เมื่อวาน ก็ออกไปอีก 40 เมตรครับ สงสัยจะต้องสั้งเพิ่ม 55+ :)

NAPLES X : 12AWG (XL) เมตร ละ 300 บาท

อันนี้ขอบอกเลยครับว่าโคตรคุ้มๆๆๆๆๆๆๆ ผมเคยใช้ jps superblue เคยใช้ mit exp  เคยใช้ audioquest type4 เคยใช้ supra ply 3.4 ยกตัวอย่างแค่นี้นะครับ  แต่จะเทียบกันได้มัยเพราะฟังกันคนละชุดแต่ขอบอกว่า ผมฟังเจ้า NAPLES X  แล้วผมยอมมันจริงๆ สายใหญ่มาก awg12 แต่เสียงที่ได้มันเปิดเต็มๆ แหลมเป็นประกายครบเลยครับ แนวออกชัดมากเบสดีเลยครับมีเลยละ ผมว่ามันเป็นสายคู่หน้าลำหรับชุดไม่ใหญ่มาก ลำโพงคู่ละไม่เกิน 30000 ผมบอกเลยว่าต้องสายนี้เท่านั่นไม่ได้มาเชียร์ ขายนะครับแต่ของดีเลยบอกต่อ ในฐานะ คนเล่นละกัน ยก ความเป็นพ่อค้าออกไปก่อน ครับ ของดีก็ว่าดีครับ  เมื่อวาน ขายออกไป 37 เมตร พอดีลูกค้ามาเอาไปทำ เซอร์ครับ มันจะสุดแค่ไหนเนี้ย น้องที่มาเอาไปชื่อะไรจำไม่ได้ละ ลืมถาม แต่เห้นเล่นในเวปนี้ด้วยครับ พอดีผมทำ atm หาย งงไหมดเลยลืมถ่ายรูปมาให้ดูเลยครับ   .. :)

ใครสนใจลองมาเลยครับลองจริงก่อนตัดสินใจ มาที่ร้านได้เลยครับมีให้ลองหลายรูปแบบ ถ้า จะวัด ก็เอาสายเก่ามาเทียบเลยครับ จะได้รู้ว่าเสียงดีมัย ครับ ผมว่ามันเยื่ยมเกินราคาอีก ตัวแล้วครับ แหม ร้านผม ของเด็ดๆ ทั้งนั่น ดีใจจังคร้าบเพื่อนๆ พี่ๆ ราคาถูกด้วยอะสิ 555+ :)

ตาเอกเอา ของมาล่อตาล่อใจอีกแย้ว

มีรุ่น bi-wire กี่รุ่นท่าน อย่าลืมรีวิวด้วยนะ

« ตอบกลับ #280 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:27:37 am »
ตอนนี้ สาย ตัดแบ่งผมก็ลองแล้วนะครับ สำหรับ velocita   ตอนนี้ลอง 2 รุ่นครับ

คือรุ่น

NAPLES I : 16AWG (M) OFC Conductor  เมตร ละ 100 บาท

อันนี้ เสียงออกแนวชัดเจนมากครับเสียง ซ เสียงใส มากปลายแหลมสวยจริงๆ ผมว่าคุ้มไม่รู้จะคุ้มยังงัย กับราคานี้ ทองแดงเยอะมากๆๆ  เหมาะไปทำเซอร์ราวอย่างยิ่งครับ  ตอนนี้ผมเอามา 100 m ตอนนี้เกือบหมดแล้วครับ 2 วัน เหลือแค่ 10 กว่าเมตรใครมาใครก็ชอบครับ เมื่อวาน ก็ออกไปอีก 40 เมตรครับ สงสัยจะต้องสั้งเพิ่ม 55+ :)

อันนี้ขอบอกเลยครับว่าโคตรคุ้มๆๆๆๆๆๆๆ ผมเคยใช้ jps superblue เคยใช้ mit exp  เคยใช้ audioquest type4 เคยใช้ supra ply 3.4 ยกตัวอย่างแค่นี้นะครับ  แต่จะเทียบกันได้มัยเพราะฟังกันคนละชุดแต่ขอบอกว่า ผมฟังเจ้า NAPLES X  แล้วผมยอมมันจริงๆ สายใหญ่มาก awg12 แต่เสียงที่ได้มันเปิดเต็มๆ แหลมเป็นประกายครบเลยครับ แนวออกชัดมากเบสดีเลยครับมีเลยละ ผมว่ามันเป็นสายคู่หน้าลำหรับชุดไม่ใหญ่มาก ลำโพงคู่ละไม่เกิน 30000 ผมบอกเลยว่าต้องสายนี้เท่านั่นไม่ได้มาเชียร์ ขายนะครับแต่ของดีเลยบอกต่อ ในฐานะ คนเล่นละกัน ยก ความเป็นพ่อค้าออกไปก่อน ครับ ของดีก็ว่าดีครับ  เมื่อวาน ขายออกไป 37 เมตร พอดีลูกค้ามาเอาไปทำ เซอร์ครับ มันจะสุดแค่ไหนเนี้ย น้องที่มาเอาไปชื่อะไรจำไม่ได้ละ ลืมถาม แต่เห้นเล่นในเวปนี้ด้วยครับ พอดีผมทำ atm หาย งงไหมดเลยลืมถ่ายรูปมาให้ดูเลยครับ   .. :)

ตาเอกเอา ของมาล่อตาล่อใจอีกแย้ว

มีรุ่น bi-wire กี่รุ่นท่าน อย่าลืมรีวิวด้วยนะ

ครับไม่ได้มาตอบเลย เสาร์ อาทิตย์ งานเข้า พอดีมีงานบวช หลานอีก 55+

ถ้าสายตัด แบ่ง ไม่มีเป็น bi-wire ครับ แต่ถ้าสายสำเร็จมีครับ มีทั้ง 2 รุ่นเลยครับ ทั้ง ROME I : Bi-wire  และ Rome V : Bi-Wire

เมื่อวานนี้ก้ได้เทียบอีกครั้ง โดยมีลูกค้า สนิท (พี่จิ๊บ)  ได้มาลองเพื่อจะตัดสินใจครั้งสุดท้าย ( ห้องนี้ อาทิตย์ นี้เสร็จเดี่ยวถ่ายรูปให้ดูครับ แต่บอกก่อนว่า ทั้งห้อง 700k ครับ )  ผลทดลองสรุปได้เลยว่า velocita บุคลิค มัน จะออกแนวปลายแหลมทอดตัวยาวๆ กังวาลมากเพดานเสียงแหลมสูงมากครับไม่มีอั้น เสียงกลางได้ความหนาแต่จะออกกลางสูง ผมว่า บรรยากาศ ของสายนี้ดีมากครับ ดีจนไม่น่าเชื่อว่าราคาเท่านี้ทำได้ขนาดนี้ ผมลองมาหลายยี่ห้อ ที่ราคาสูงบ้างไม่สูงบ้าง ผมว่ามันเป็นสายแห่งปีของผมเลยครับ สุดยอด

เมื่อวานผมเฉลยเลยละกันครับ ผมลองเทียบกับสาย tara lap ครับ ( ตัวนี้ก็ hi-end มากมายครับ ) สรุปว่า tara ได้เสียงร้องเสียงกลางที่หนาอุ่นๆ แหลมไม่ติดสดใสเป็นแหลมที่ยังอั้นครับ (อาจเป็นเพราะแค่รุ่นตัดแบ่ง แต่เป็นตัดแบ่งที่แพงที่สุดครับ ) ว่าง่ายๆเป็นกลางต่ำ แต่พอมาเสียบ volocita กลายเป้นว่าเสียงแหลมเปิดกว่าทิ้งเลยครับ แต่กลางจะหนาไม่เท่าเพราะเป็นกลางสูง เอาเป้นว่า พี่จิ๊บ ลูกค้าผม จัดแน่นอนครับ รุ่นใหญ่สุดของ velocita  rome v bi-wire ครับผม ยอดเยื่ยมครับพี่ :)  [ปลื่ม]

ส่วนวันอังคาร หรือ วันพุธ นี้ มีการนัดเทียบ hdmi ตัวดัง 3 ตัวครับ

1 palic สีส้ม

2 ไม่ได้รับอนุญาต hdmi 0

3 jericho

ทดสอบทั้งภาพและเสียงครับ แต่ผมอะมีคำตอบในใจแล้ว เพราะเทียบมาแล้วหลายครั้ง แต่ ขอลองดู ไม่ได้รับอนุญาต 0 อีกทีนะครับเพราะยังไม่ได้เล่นมันจริงๆจังที่ร้านอะครับได้ดูแต่ร้านอื่น แล้วงัยจะมา เล่าให้ฟังนะครับ :)

ปล เมื่อวาน มีพี่ทรง มาจัด jericho ไป 1 เส้น และ ก็สายไฟ ac palic ac-3000 ไป 2 เมตร ขอบคุณพี่มากนะครับ ได้ฟังผมลองเทียบ jericho ไป พี่ ทรง ไม่มีอะไรต้องคิดมากเลย พี่เลยตัดสินใจเร็วเลยนะครับ ขอบคุณคร้าบบ   [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:42:42 am »
 ขอแจ้งนิดนึงนะครับ สำหรับสินค้าที่ทางร้านเราจำหน่ายอย่างเป็นทางการ แต่ บางตัวเป็น exclusive ด้วยอะครับ ผมขอร่วมสินค้าไว้ในนี้อีกรอบนะครับ :)

1 CANTON  ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ 1 เดียวใน เอเซียตะวันออกเฉียงใต้ครับ )

2 ROTEL  ( exclusive dealer  หนึ่งเดียวครับที่มีของพร้อมจำหน่าย เฉพาะรุ่นใหญ่ๆ pre power ครับรุ่นเล็กๆ ก็ถามได้ครับ )

3  PARASOUND  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

4  JL AUDIO  ( exclusive dealer  ทางเราได้จัดจำหน่ายเคียงข้าง audio excellence ดูหน้าโฆษณา จาก whai hi fi ได้ครับ )

5  SUB MARTIN LOGAN 

6  สายลำโพง สายไฟ ต่างๆ   VELOCITA -  TARA LAB -  OYAIDE TUNAMI -  ACROLINK - KIMBER - MIT

7  หัวท้ายปลั๊กไฟ  PALIC - OYAIDE -WATTGATE

8  สาย HDMI  JERICHO  -  ไม่ได้รับอนุญาต - PALIC

9  อุปกรณ์กรองไฟ   AUDYN - ISOTEK - ... Audio

10  จอภาพ และ โปรเจคเตอร์ยี่ห้อต่างๆ ในราคาที่คุณคาดไม่ถึง.....

11 เบาะนั่งสำหรับ คอ hometheater โดยเฉพาะ ....

12  SUBWOOFER  SVS ( เป็นตัวแทนโดยตรงจากต่างประเทศ ให้เป็นตัวแทนขายหนึงเดียวในประเทศ กำลังอยุ่ในระหว่างสั่งสินค้าเข้า )

13 อุปกรณ์ เครื่องเสียง ... Audio มีจำหน่ายที่เราทั้งหมดในราคาพิเศษ สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

สนใจสอบถามที่เบอร์ 086-3172935 เอกครับ หรือ เบอร์ 02-8748066-7 ครับ

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:22:58 am »
                                                              ออกแล้ว ราคา ลำโพง CANTON ERGO

ERGO 690 CHERRY  ราคา 57000  ต่อคู่

ลำโพงที่อยากให้คุณๆสัมผัสเสียงสักครั้งแล้วจะลืมลำโพงในย่านราคาใกล้เคียง หรือ แพงกว่าอย่างสบายๆ เพราะเราทำราคาถูกกว่าที่จะขายจริงมากพอสมควรเพื่ออยากให้นักดูหนังได้สัมผัสเสียงที่ดุดันทะลุทะลวง ในการดูหนัง หรือจะ เอาไปใช้ฟังเพลงระดับ audiophile ก็ยอดเยื่ยมมากๆเช่นกัน ลำโพงซีรีย์นี้ ทำจากไม้สนฟินแลนด์ และ ประกอบงานที่ สาธารณเช็ก รับรองคุณภาพที่ยอดเยื่ยม ครับ เชิญสัมผัสได้แล้ววันนี้ ที่ห้องโชว์ของร้าน 

ERGO 620 CHERRY  ราคา 28000  ต่อคู่

ERGO 655 CHERRY  ราคา 23000  ต่อตัว

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:30:51 am »
ใครสนใจตัวนี้ ราคา พิเศษ มีแค่ชุดเดียวนะครับ รีบเลยนะครับ

canton ergo 670 ราคา พิเศษ 45000 ตัวโชว์  ( เพิ่งแกะ ออกโชว์ ไม่เกิน 1 อาทิตย์ )  สนใจโทรคุยได้เลยครับ

คอหนังมาลองแล้วจะตกใจครับ เสียงสุดๆๆ สักครั้งจะไม่ลืมครับ กับ ลำโพง ประเทศท่าน นาซี อย่างโหด  :)

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:33:44 am »
เมื่อวานผมแวะเข้าไป ร้าน ไปนั่งลองอะไรเล่นๆ เพราะร้านปิด เลยได้ทำการทดลองอะไรหลายๆอย่างได้สบายๆ

ผมมีผลทดลองในหัวแล้วครับ แต่ รอสรุปอีกที เดี๋ยวพรุ่งนี้มี แขก มาเยอะ มาทดลองกัน รอผลนะครับ จะมาเล่าให้ฟัง

อืม ลืมบอกครับ มันคือการทดลองสาย hdmi ครับ :)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:43:40 am »
เจ้า 12PB มาถึงไทยยังคับ [ปลื่ม] ผมไปมัลดีฟ 5 วันนะ เก็บไว้ให้ด้วย ^^

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:25:41 pm »
เจ้า 12PB มาถึงไทยยังคับ [ปลื่ม] ผมไปมัลดีฟ 5 วันนะ เก็บไว้ให้ด้วย ^^

ไป ฮันนีมูน เหรอครับท่าน ยินดีด้วยมากๆนะครับ  แบบนี้จะได้รู้ถึงความอบอุ่นครับเวลาอยุ่เป็นคุ่อะครับ  [yes]

ส่วน svs จะมาก็หน้าจะกลางเดือนแน่นอนครับ รุ่น 12PB ผมสั่งไป 10 ตัวอะครับไม่ต้องห่วงครับ ตอนนี้มีคนจองไปแค่ 4 เองครับ รวมท่านด้วยนะครับ รับรองได้ของแน่นอนครับ ส่วนราคา เดี๋ยวผมเห้น inv  ของทางต่างประเทศอีกที + ราคาขนส่ง + ราคาภาษีอีกนิดครับ จะรีบแจ้งเลยครับแต่รับรองว่าไม่แพงแน่นอนครับ win win ครับ

ประกัน ก้ยังคุยอยุ่ว่าจะให้ผมรับ ได้ที่กี่ ปี อันนี้ รอ mr dan ผู้จัดการ svs เค้ากำลังจะแจ้งผมภายในอาทิตย์ นี้ครับ :)

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:35:38 pm »
แจ้งข่าวนะครับ ตัว  canton ergo 670 ราคา 45000 บาท ตอนนี้ รอพี่คิวแรกโอนจองก่อนนะครับ ตอนนี้คงสรุปว่ามีคนจองเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณทุกสายที่โทรเข้ามาสอบถามด้วยนะครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดจะมาแจ้งอีกทีนะ ครับ ตอนนี้ มี 2-3 คิวแล้วครับ ของดีราคานี้ บอกได้คำเดียวว่า เสียดายแทนมากๆๆๆๆๆ ครับ:)