ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546524 ครั้ง)

ออฟไลน์ ethong

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 12:19:17 pm »
รบกวน ทางร้านนิดนึงครับ พอดีมีงบประมาณ 50,000 บาท +- (5,000) อยากได้ HT ชุดเริ่มต้น สำหรับมือใหม่

ห้องกว้างประมาณ 3.8X4.5 เมตร

ดูหนัง 50 ฟังเพลง 50

ดูหนังส่วนใหญ่ แอคชั่น ไซไฟ อนิเมชั่น

ส่วนเพลง ที่ฟัง ชอบแนว pop rock ชอบเสียงใสๆ โอบๆ ครับ

รบกวนด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 09:22:38 pm »
รบกวน ทางร้านนิดนึงครับ พอดีมีงบประมาณ 50,000 บาท +- (5,000) อยากได้ HT ชุดเริ่มต้น สำหรับมือใหม่

ดูหนังส่วนใหญ่ แอคชั่น ไซไฟ อนิเมชั่น

ส่วนเพลง ที่ฟัง ชอบแนว pop rock ชอบเสียงใสๆ โอบๆ ครับ

วันนี้คุณธง คงได้ฟังเต็มๆนะครับ แต่คิดให้ดีนะครับ เครื่องเสียงเล่นให้จบครับ อย่าเล่นให้ บานปลาย  เอาเท่าที่เราสบายๆครับ แล้วจะฟังอะไรก็เพราะคร้าบบ แล้วมีอะไรก็สอบถามผมได้เลยยินดีตอบครับ ไว้ว่างๆแวะมาเที่ยวอีกนะครับผม ขอบคุณมากๆครับ :)

« ตอบกลับ #362 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 09:39:22 pm »
วันนี้ ได้ sub เจ้ายักษ์ดินระเบิด กลับมาที่ร้านนะครับ เลยได้เอาเข้าห้องลองสะเลย ก้เอารูปถ่ายมาให้ดูกันนะครับว่าความใหญ่มหึมา ของมันขนาดไหน .....

แต่เสียงขอแอบบอกว่า สุดๆของที่สุดๆ และสุดๆ ครับ ไม่เคยจริงๆเลยในชีวิตที่ได้ยินเสียง sub ขนาดมหึมาสุดยอดกระแทกลงลึก ได้ขนาดนี้ครับ แล้วไม่ใช่ว่าจะเบลอนะครับเสียงยังสะอาดด้วยแล้วดุโคตรๆ ครับ ไม่รู้จะอธิบายยังงัย เอาไว้สักวันใครๆที่ love bass คงต้องหาโอกาสฟังมันให้ได้นะครับ แอบบอกว่า นาย หมี ผจก สาขา ชลบุรี บอกว่า สุดๆเลยพี่เอก set ยากนะครับแต่ถ้า set ได้ มันคือโคตร sub ครับ ....... 55555+  :)

ยินดีให้สัมผัสเสียงโคตรมหึมา ได้แล้ววันนี้ที่ร้านนะครับ แต่ขอบอกว่า 10 ตัว เต็มจำนวน จองแล้วนะครับ ใครสนใจรอรอบหน้านะคร้าบบบบบ :)

ยักษ์มา เจ้า JL F113 ต้องถอยห่างออกมา กลัว มันตบ ครับ 555+ ดูตัวดิ ผมว่า JL 113 ใหญ่ แล้วนะ ไอ้ยักษ์ดินระเบิด ใหญ่กว่าครับ :)

ด้านข้างมันก็ ยาวใช้ได้เลยครับ สามคนแบก สองคน ดันครับกว่าจะเข้าที ยอมครับ เพื่อแลกกะเสียง sub ที่สุดๆ

ทำเป็นโต๊ะกินข้าวได้เลยครับ 555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 10:47:19 pm โดย audio »

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 09:53:43 pm »
แอบโชว์อีกนิดครับ พรุ่งนี้ ร้านหยุด แต่ผมสิหยุดได้เหรอ ประจำครับ ช่วงนี้ ไม่มีหยุด  ....  [ร้องไห้]

พรุ่งนี้ ลุย ห้องใหญ่ แห่งวงเวียนใหญ่ ครับ ทัพแรกลำโพง ชุดใหญ่ไปแล้ว เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมา วันนี้ ทัพเล็ก เตรียมออก ศึกครับ แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดุครับ รับรองห้องนี้ เสียง ภาพ ไม่เบาแน่นอน ฉลอง ลำโพง canton vento ได้ รางวัล ELSA สะเลย 5555+ ขอบคุณ พี่จิ๊บ วงเวียนใหญ่ด้วยคร้าบบบ  ที่ให้ทางเราลงทำทั้งห้องครับ  [ปลื่ม]

ทัพสาย palic ..kimber .. acolink เตรียมพร้อมครับ

ลำโพง center และเซอร์ราว ทัพเสริม อีกทั้ง สุดยอดสายลำโพงที่คุณต้องฟัง VELOCITA รุ่น top อีก สองกล่อง สายเซอร์ราว  NAPLES X : 12AWG ย้ำห้องนี้สายเซอร์ราว เป็น awg 12 จัดหนักจริงๆๆพ่อคุณ อิอิ  พร้อมลุยคร้าบบบบ :)

แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เหนือยอีกแล้วพรุ่งนี้เรา..... ขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านเช่นเดิมคร้าบบบ [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 10:52:02 pm โดย audio »

ออฟไลน์ smallboy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:35:14 am »
เสียดายเมื่อวานขึ้น กทม. เวลามีน้อยเลยไม่ได้แวะไปทักทาย แหมกะว่าจะไปลับหูกับเจ้า Canton ซะหน่อย ครั้งหน้ามีเวลาไม่พลาด

ออฟไลน์ demon120

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:36:18 am »
เข้ามานั่งดู [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ethong

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:37:59 am »

วันนี้คุณธง คงได้ฟังเต็มๆนะครับ แต่คิดให้ดีนะครับ เครื่องเสียงเล่นให้จบครับ อย่าเล่นให้ บานปลาย  เอาเท่าที่เราสบายๆครับ แล้วจะฟังอะไรก็เพราะคร้าบบ แล้วมีอะไรก็สอบถามผมได้เลยยินดีตอบครับ ไว้ว่างๆแวะมาเที่ยวอีกนะครับผม ขอบคุณมากๆครับ :)

ขอบคุณ คุณเอกครับ ที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ กำลังชั่งใจอยู่ เพราะตัวคู่หน้าแบบตั้งพื้น เสียงมันเพราะจับใจมากๆ ส่วนตัว 1050 โดยรวมดีมากๆ

ใจตอนนี้ อยากจะไล่เก็บทีละชิ้น ให้ได้เสียงแบบตั้งพื้นชุดใหญ่มากๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องบอกว่าคุณเอก บริการดีมากๆ จัดให้ฟังทั้งชุดเล็ก ชุดใหญ่ แบบว่าเป็นกันเองมาก ประทับใจครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 01:27:12 pm »
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่สนใจสินค้าร้านเรา  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ใครมีเวลาว่างก็เข้ามาพูดคุยกัน นั่งเล่นนั่งลองได้นะครับ ช่วงนี้ ลูกค้าเข้าเยอะพอสมควร แอบเหนื่อยเลยครับ 555+  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ น้อง jojo ขอบคุณมากนะครับเข้ามาให้กำลังใจกัน

@ ท่าน lasa  มาเถอะครับ มาแบบไร้ใจก้ได้ จะได้ไม่ต้องห้ามใจอะครับ 55+

@ ท่าน lao_evo  ท่าน ball98  มีอะไร สงสัยก็โทรถามได้เลยนะครับเกี่ยวกับ sub svs ครับผม :)

ไม่มีอะไรหรอกครับคุณเอกเพียงแต่อยากคุยเรื่องห้องฟังของคนห้องเล็กแต่อยากได้ซับฯ svs 10 หรือ 12 นิ้ว ดี รักพี่เสียดาย sb1000 12 นิ้วตัวตู้ไม่ใหญ่ แต่ pb1000  10 นิ้ว ตัวตู้ใหญ่มากๆ  เออ..คุณเอก วันที่ 25 ธ.ค. ของเข้าถึงท่าเรือ หรือ ถึงร้านคุณเอก ผมจะได้มาขอฟังหลัง 25 เลย จะำได้พิจารณาก่อนตัดสินใจต่อไปครับ

ออฟไลน์ aunneng

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:06:19 pm »
กลับมาแล้วครับ ถึง กทม เมื่อคืน พร้อมด้วย อาการ ไข้ กิน ครับ แย่เลย วันนี้ ยังมีอาการ วิงเวียนอยู่เลยครับ ยังงัย ขอโทดด้วย ที่เมื่อวาน ผมไม่สามารถ รับสายใครได้เลย นอนอย่างเดียว มีสาย เข้ามา เป็น สิบ เบอร์ เดียววันนี้ จะไล่โทรกลับ นะครับ ขอโทดด้วยใจจริง คร้าบบบบ   [ปลื่ม]

เข้าเรื่องนะครับ

@ คุณ  AgentMolder

ขอบคุณที่ท่าน ชอบ svs ด้วยนะครับ ตอนนี้ ผมก็หวังว่ามันจะ ทำให้ท่านได้มีความสุขกะมันครับ ถามผม ผมก็ไม่เคยลองเลยเจ้าตัวที่ท่านชอบ ตอนนี้ ผมก็ ตื่นเต้นเหมือนกันที่ จะได้ฟังมันอะครับ แล้วไว้เจอกันที่ร้านนะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

@ ท่าน lasa

มีเวลามาหาผมที่ร้านสักทีสิครับ นะๆๆๆ มาลองกันก่อนตัดสินใจอะไรทั้งหมดครับท่าน สำหรับ ท่าน มาเลย กันเอง ไม่ต้องห่วงคร้าบบ :)

@  ท่าน  anakea99

จะไปตัวใหญ่ตัวไหน ครับ ตอนนี้ เจ้า pb 13 ultra จองเต็มแล้วนะครับ ยังงัยโทรหาผมอีกทีนะครับ ของ lot ที่ 2 ผมกำลังจะสั่งครับ สั่งเติมเลยดีกว่าผมว่า ของดีราคาไม่แพงมันขายได้อยู่แล้วครับ lot 2 น่าจะมาไม่เกินสิ้นเดือน ม.ค ครับ โทรหาผมได้เลยครับ :)

@ ท่าน purinho ท่าน torres09  ท่าน aunneng

ราคา svs นะครับ ไม่อาจทำได้ทุกรุ่น เพราะบ้างรุ่นผมไม่ได้สั่งเข้ามา เช่นพวกที่เป็น sub แท่งๆ ผมไม่เอาเข้าครับแต่ถ้าใครอยากได้ก็สั่งให้ได้ครับ เอาราคาที่ผมนำเข้ามาแล้วมี stock พร้อมขายไม่ต้องรอของนะครับ ยกเว้น ของหมด นะครับต้องรอ lot ใหม่อะครับ :)

1 SB 1000 = 17000

2 PB 1000 = 17000

3 SB 12 -NSD  = 26500

4 PB 12- NSD = 28000

5 SB 13 ULTAR = 50000 ลงราคาได้แค่นี้ครับ ตอนแรกจะทำ 51000 ผมพยามกดต่ำที่สุดให้ครับ เรานำเข้ามาถูกต้องทุกอย่างครับเห็นใจเราด้วยครับ

6 PB 12 ULTAR = 50000

7 PB 13 ULTAR = 67000

เอาครับ ทางเราจะแพง จะถูกกว่า อีกร้านก็ลองดูครับตัดสินใจได้เลย ผมพิม มากก็ว่าจะไปโจมตีเค้า เอาเป็นว่า อยู่ในวงการเครื่องเสียง ท่านจะรู้เอง เกี่ยวกับอีกร้านนึงอะครับ  ทางผม เข้าหน้าโรงงาน svs โดยตรงครับ ผมรับประกัน 5 ปี มีใบรับประกัน เสียเปลื่ยนตัวใหม่ให้เลย ภายใน 1ปี  ทางเรามี 0 ซ้อมเอง ไม่ได้จ้างคนข้างนอน ซ้อม อุปกรณ์ก็ของแท้จาก svs  ทางการซ้อมอุปกรณ พวกนี้ ไม่ต้องห่วงครับ พี่ชายผมที่เป็นหุ้นส่วนกัน คือ คุณสยาม เจ้าของ บริษ์ท Gyroscope Technology  ทำงานซ้อม อุปกรณ์ อิเล็ค ระดับ ซ้อมเครื่องบินได้ครับไม่ต้องห่วงครับผม สบายใจได้เลย กะแค่ subwoofer  แต่ส่งซ้อมข้างนอนก นั่น คิดให้ดีนะครับ ว่าจะได้อุปกรณ์ แท้รึเปล่า ส่วน ท่านเราแน่นอนแล้วครับ คง จด serial number ทุกตัวที่ขายออกไปนะครับ ผมไม่รับ ซ้อมของอีกเจ้าแน่นอนครับ ฟันธงเลย แบบดีต้องคิดดูให้ดีนะครับ แล้วผมรับปากว่าเราจะดูแล ท่านๆเป็นอย่างดีตลอดไปครับ ผมรักอาชีพ นี้ มาก ไม่ต้องห่วงครับ :)   [ปลื่ม] [ปลื่ม]
เห็นตัว PB13-Ultra แล้ว ห้อง 4x5 ม. สงสัยจะใหญ่ไปจริงๆ
แต่จริงๆอยากได้มากๆ อยากอัพให้มันสุดไปเลย รอล็อตหน้าก็ได้
(เห็นบอกว่าหาที่วางยาก เซ็ตก็ยากด้วย)
ตอนนี้ถ้าถอยมามอง SB13-Ultra กับ PB12-Ultra
ราคาเท่ากัน ตัวไหนดีครับ ตู้เปิด 12 นิ้ว กับตู้ปิด 13 นิ้ว
ตัวไหนให้ได้ใกล้เคียงเจ้ายักษ์มากกว่ากันครับคุณเอก

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:39:47 am »
เสียดายเมื่อวานขึ้น กทม. เวลามีน้อยเลยไม่ได้แวะไปทักทาย แหมกะว่าจะไปลับหูกับเจ้า Canton ซะหน่อย ครั้งหน้ามีเวลาไม่พลาด

มานะพี่ผมรอ คราวหน้าก็ได้ครับ แต่ต้องมีเวลานั่งเล่นกันสัก 2 ช.ม นะครับ 555+ :)

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:45:30 am »
เข้ามานั่งดู [ร้องไห้]

เฮ้ย นาย กดดันเราว่ะ 5555+ 

วันศุกร์ ได้มัย แจ้งพี่ด้วย พี่ ติดทำห้องพรุ่งนี้ แล้ว พฤหัส ก็บ้าน รามอินทรา วันศุกร์ นะ พี่ถึงจะได้ไป ok เปล่า โทรหาพี่ด้วยครับ :)

ปล สตอเบอร์รี่ ได้ยัง อยากกินแย้วววว :)

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:47:47 am »

ขอบคุณ คุณเอกครับ ที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ กำลังชั่งใจอยู่ เพราะตัวคู่หน้าแบบตั้งพื้น เสียงมันเพราะจับใจมากๆ ส่วนตัว 1050 โดยรวมดีมากๆ

ใจตอนนี้ อยากจะไล่เก็บทีละชิ้น ให้ได้เสียงแบบตั้งพื้นชุดใหญ่มากๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องบอกว่าคุณเอก บริการดีมากๆ จัดให้ฟังทั้งชุดเล็ก ชุดใหญ่ แบบว่าเป็นกันเองมาก ประทับใจครับ [ปลื่ม]

ช้าๆครับท่าน ธง คิดให้ดี มันมี 2 ทางจะจบแบบไหน แล้วติดยังงัยก็มาฟังได้เรื่อยๆครับ หรือ ถ้าซื้อที่อื่น ก็มานั่งเล่นที่ร้าน หรือ มาฝึกวิธี set ที่ร้านก็ได้ครับ บ้านอยุ่ใกล้ร้านนิดเดียวเอง 555+  [yes]

« ตอบกลับ #372 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:48:46 am »
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่สนใจสินค้าร้านเรา  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ใครมีเวลาว่างก็เข้ามาพูดคุยกัน นั่งเล่นนั่งลองได้นะครับ ช่วงนี้ ลูกค้าเข้าเยอะพอสมควร แอบเหนื่อยเลยครับ 555+  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ น้อง jojo ขอบคุณมากนะครับเข้ามาให้กำลังใจกัน

@ ท่าน lasa  มาเถอะครับ มาแบบไร้ใจก้ได้ จะได้ไม่ต้องห้ามใจอะครับ 55+

@ ท่าน lao_evo  ท่าน ball98  มีอะไร สงสัยก็โทรถามได้เลยนะครับเกี่ยวกับ sub svs ครับผม :)

ไม่มีอะไรหรอกครับคุณเอกเพียงแต่อยากคุยเรื่องห้องฟังของคนห้องเล็กแต่อยากได้ซับฯ svs 10 หรือ 12 นิ้ว ดี รักพี่เสียดาย sb1000 12 นิ้วตัวตู้ไม่ใหญ่ แต่ pb1000  10 นิ้ว ตัวตู้ใหญ่มากๆ  เออ..คุณเอก วันที่ 25 ธ.ค. ของเข้าถึงท่าเรือ หรือ ถึงร้านคุณเอก ผมจะได้มาขอฟังหลัง 25 เลย จะำได้พิจารณาก่อนตัดสินใจต่อไปครับ

น่าจะมาถึง 25 อะครับพี่วิชัย  ยังงัย ผมว่ามาหลังจากนั่นนิดก็ดีนะครับ มาลองกันครับ :)

« ตอบกลับ #373 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:53:02 am »
กลับมาแล้วครับ ถึง กทม เมื่อคืน พร้อมด้วย อาการ ไข้ กิน ครับ แย่เลย วันนี้ ยังมีอาการ วิงเวียนอยู่เลยครับ ยังงัย ขอโทดด้วย ที่เมื่อวาน ผมไม่สามารถ รับสายใครได้เลย นอนอย่างเดียว มีสาย เข้ามา เป็น สิบ เบอร์ เดียววันนี้ จะไล่โทรกลับ นะครับ ขอโทดด้วยใจจริง คร้าบบบบ   [ปลื่ม]

ขอบคุณที่ท่าน ชอบ svs ด้วยนะครับ ตอนนี้ ผมก็หวังว่ามันจะ ทำให้ท่านได้มีความสุขกะมันครับ ถามผม ผมก็ไม่เคยลองเลยเจ้าตัวที่ท่านชอบ ตอนนี้ ผมก็ ตื่นเต้นเหมือนกันที่ จะได้ฟังมันอะครับ แล้วไว้เจอกันที่ร้านนะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

@ ท่าน lasa

มีเวลามาหาผมที่ร้านสักทีสิครับ นะๆๆๆ มาลองกันก่อนตัดสินใจอะไรทั้งหมดครับท่าน สำหรับ ท่าน มาเลย กันเอง ไม่ต้องห่วงคร้าบบ :)

จะไปตัวใหญ่ตัวไหน ครับ ตอนนี้ เจ้า pb 13 ultra จองเต็มแล้วนะครับ ยังงัยโทรหาผมอีกทีนะครับ ของ lot ที่ 2 ผมกำลังจะสั่งครับ สั่งเติมเลยดีกว่าผมว่า ของดีราคาไม่แพงมันขายได้อยู่แล้วครับ lot 2 น่าจะมาไม่เกินสิ้นเดือน ม.ค ครับ โทรหาผมได้เลยครับ :)

@ ท่าน purinho ท่าน torres09  ท่าน aunneng

ราคา svs นะครับ ไม่อาจทำได้ทุกรุ่น เพราะบ้างรุ่นผมไม่ได้สั่งเข้ามา เช่นพวกที่เป็น sub แท่งๆ ผมไม่เอาเข้าครับแต่ถ้าใครอยากได้ก็สั่งให้ได้ครับ เอาราคาที่ผมนำเข้ามาแล้วมี stock พร้อมขายไม่ต้องรอของนะครับ ยกเว้น ของหมด นะครับต้องรอ lot ใหม่อะครับ :)

5 SB 13 ULTAR = 50000 ลงราคาได้แค่นี้ครับ ตอนแรกจะทำ 51000 ผมพยามกดต่ำที่สุดให้ครับ เรานำเข้ามาถูกต้องทุกอย่างครับเห็นใจเราด้วยครับ

เอาครับ ทางเราจะแพง จะถูกกว่า อีกร้านก็ลองดูครับตัดสินใจได้เลย ผมพิม มากก็ว่าจะไปโจมตีเค้า เอาเป็นว่า อยู่ในวงการเครื่องเสียง ท่านจะรู้เอง เกี่ยวกับอีกร้านนึงอะครับ  ทางผม เข้าหน้าโรงงาน svs โดยตรงครับ ผมรับประกัน 5 ปี มีใบรับประกัน เสียเปลื่ยนตัวใหม่ให้เลย ภายใน 1ปี  ทางเรามี 0 ซ้อมเอง ไม่ได้จ้างคนข้างนอน ซ้อม อุปกรณ์ก็ของแท้จาก svs  ทางการซ้อมอุปกรณ พวกนี้ ไม่ต้องห่วงครับ พี่ชายผมที่เป็นหุ้นส่วนกัน คือ คุณสยาม เจ้าของ บริษ์ท Gyroscope Technology  ทำงานซ้อม อุปกรณ์ อิเล็ค ระดับ ซ้อมเครื่องบินได้ครับไม่ต้องห่วงครับผม สบายใจได้เลย กะแค่ subwoofer  แต่ส่งซ้อมข้างนอนก นั่น คิดให้ดีนะครับ ว่าจะได้อุปกรณ์ แท้รึเปล่า ส่วน ท่านเราแน่นอนแล้วครับ คง จด serial number ทุกตัวที่ขายออกไปนะครับ ผมไม่รับ ซ้อมของอีกเจ้าแน่นอนครับ ฟันธงเลย แบบดีต้องคิดดูให้ดีนะครับ แล้วผมรับปากว่าเราจะดูแล ท่านๆเป็นอย่างดีตลอดไปครับ ผมรักอาชีพ นี้ มาก ไม่ต้องห่วงครับ :)   [ปลื่ม] [ปลื่ม]
เห็นตัว PB13-Ultra แล้ว ห้อง 4x5 ม. สงสัยจะใหญ่ไปจริงๆ
แต่จริงๆอยากได้มากๆ อยากอัพให้มันสุดไปเลย รอล็อตหน้าก็ได้
(เห็นบอกว่าหาที่วางยาก เซ็ตก็ยากด้วย)
ตอนนี้ถ้าถอยมามอง SB13-Ultra กับ PB12-Ultra
ราคาเท่ากัน ตัวไหนดีครับ ตู้เปิด 12 นิ้ว กับตู้ปิด 13 นิ้ว
ตัวไหนให้ได้ใกล้เคียงเจ้ายักษ์มากกว่ากันครับคุณเอก

หวัดดีครับพี่ aunneng

ผมยังไม่เคยฟัง PB12-Ultra  เลยครับแต่รอบนี้มีของเข้านะครับ ส่วนถ้าเท่าที่เคยฟังใกล้เคียงคงเป็น  SB13-Ultra  ครับผม แต่ก็อีกอะครับ เสียงเจ้า pb13 มันกินขาดไปเลยทั้งการเก็บตัว เสียงเบสที่ลงต่ำมากกกกกก ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก ถ้ามีที่วางผมเลือก PB13-Ultra  ตอนนี้บอกเลยคำเดียวว่า โคตะระคุ้ม แล้วเสียงเนี้ยไปเทียบกับ JL 212 ได้เลยครับ ข้าว 113 ไปเลยดีกว่า :) 

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 11:14:00 am »
เอารูปมาฝาก ครับ เหนื่อยจริงๆ เมื่อวานวันหยุดร้านเลยได้ลูกน้องมาช่วยคนเดียว  เหนื่อย ครับอีกทั้งเจอปัญหา สาย hdmi อีก โอ้ แย่ๆๆ กะว่าจะทำสัก 4-5 ช.ม ล่อไป 8 ครับ ปัญหา เยอะ โทรสับ ก็เยอะ .. เอ้าๆ ไม่บ่นครับ งานก็คือ งานครับ อิอิ

รูปแรกเลยนะครับ เห็นของแล้วจะเป็นลม อย่างหนักครับ 555+

ติดจอเสร็จแล้ว สวยดีนะครับ ปลั๊คผนังใช้เป็น palic ตัว top ให้เสียงใสเปิด แล้ว ภาพก็ ออกแนวสว่างใสมากๆครับ

สายคร้าบบบ VELOCITA ตัว  ROME V ทั้ง 3 ตัวหน้าเลยครับ ส่วน เซอร์ราว บ้าไปแย้วว ใช้  VELOCITA  NAPLES X  แจ๋วมาๆเลยพี่ 55+

สาย rca เป็น palic ทั้งหมดครับ เสียงที่ได้อิ่มหนาครับ แถมยัง ใสๆได้อีกนะเนี้ย คุ้มมากๆครับ กังวาลใช้ได้ เลย ไปโดน กะ สายลำโพง velocita เข้าให้อีก สุดยอด

เสร็จครับ วาง ไว้คราวๆก่อน เพราะ เจ้าของห้องรอ ชั้นวางครับ แล้วผมค่อย ไปเก็บงานใหม่อีกที ตอนนี้ให้เจ้าของห้องเสพ ความสุขไปก่อนครับ อิอิ

เอ้ามาดู ลำโพงครับ canton vento คร้าบบบ เจ้าของห้องบอกว่า คุณเอก จัดตัวใหญ่มาเลย ตัวนี้เอาคืนไป 555+ ผมต้องการสุดๆ 55+

ภาพจากจอ ไม่สวยเท่าของจริงสักนิดนะครับ โปรดทำใจ ผมถ่ายจากมือถือ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 10:58:18 pm โดย audio »

« ตอบกลับ #375 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 11:35:55 am »
พรุ่งนี้ไปทำห้องเล็กครับ ....เดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ

ส่วนวันที่ 24 มีห้องจัดหนักอีกห้องครับแล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ ห้องนี้ ทำห้องโดยฝีมือ ทีมงาน xav ครับ น่าจะสวยสุดยอดเลย แต่... อุปกรณ์เครื่องเสียงอะ ร้านป๋ม 5555555+

เดี๋ยว มีอีกห้อง ที่ ตจว ชุดใหญ่ canton vento เช่นกัน แต่ห้องนี้ มีเซียน เป็นคนจัดการครับ ผมไม่ได้ไป อิอิ  เดี๋ยวจะขอถ่ายรูปมาโชว์ ไม่รู้เค้าจะให้ถ่ายปะนะครับ แต่ยังงัยคิดว่า เซียน น่าจะขึ้นรูปไว้ในเวปเค้าแน่ๆครับ ตามไปชม เร็วๆ นี้ 555+

ก็จะแจ้งว่า เครื่องเสียงเป้นของผ่อนคลาย นะครับ แต่เป็นอุปกรณ์คลายเครียด ที่ดีที่สุด สำหรับเวลาอยุ่บ้านกับครอบครัว ครับ อีกทั้งยังเป็น เฟอร์นิเจอร์ ที่สมบูรณ์แบบที่สุด เลือกให้ดี เลือกให้สบายใจตามกำลังครับ อย่าฝืน ให้มันเป้นเครื่องคลายเครียด นะครับ อย่าเล่นให้เครียด ครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ เอาตามกำลังครับ ยังงัยก็ขอบคุณทุกท่าน พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่ให้ความไว้ว่างใจทางร้านเราด้วยนะครับอะไรไม่ดี ก็ ด่า ติ ได้เลยครับเอาตรงๆ จริงใจเท่านั่น จะครองโลก ครับ 55+  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

@ พี่bird ห้อง ปิ่นกล้า นะครับ ผมว่าอาทิด หน้า ผมจะไปทำให้นะครับ เดี๋ยวโทรหา คร้าบพี่

@ พี่เปิ้ม คอนโด รถไฟฟ้า วงเวียนใหญ่ ( จำชื่อคอนโดไม่ได้แต่รู้ว่าหรู 55 )  ห้องนี้ ติดจอ tvด้วย เดี๋ยวขออาทิด หน้านะครับ

เห้นใจนิดนะครับ คนเดียว หัวเวียน ครับ 55+ จะพยามเคลีย ก่อนปีใหม่ให้หมดครับ แล้วจะเอารูปมาฝากคร้าบบบ :)  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aunneng

• *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 11:37:39 am »

@ ท่าน lasa

หวัดดีครับพี่ aunneng

ผมยังไม่เคยฟัง PB12-Ultra  เลยครับแต่รอบนี้มีของเข้านะครับ ส่วนถ้าเท่าที่เคยฟังใกล้เคียงคงเป็น  SB13-Ultra  ครับผม แต่ก็อีกอะครับ เสียงเจ้า pb13 มันกินขาดไปเลยทั้งการเก็บตัว เสียงเบสที่ลงต่ำมากกกกกก ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก ถ้ามีที่วางผมเลือก PB13-Ultra  ตอนนี้บอกเลยคำเดียวว่า โคตะระคุ้ม แล้วเสียงเนี้ยไปเทียบกับ JL 212 ได้เลยครับ ข้าว 113 ไปเลยดีกว่า :) 
pb13 ตำแหน่งวางเหมือนกับห้องที่ร้านคุณเอกครับ วัดดูแล้วลงได้พอดีเหลือนิดหน่อย ระหว่างเซ็นเตอร์กับคู่หน้า
แต่จะขยับมาด้านหน้าไม่ติดผนังห้อง (ปัญหาคือมันขยับหาจุดอื่นไม่ได้นี่สิ555 ทั้งหนักทั้งใหญ่)
มีปัญหาอยากถามครับ เรื่องเสียงเบสที่ว่าลงต่ำมากๆ มันเป็นยังไงครับ
มีหนังเรื่องไหน ฉากไหน ให้ทดสอบบ้าง จะลองกับเจ้า dsp3200 ก่อน

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:50:27 pm »

น่าจะมาถึง 25 อะครับพี่วิชัย  ยังงัย ผมว่ามาหลังจากนั่นนิดก็ดีนะครับ มาลองกันครับ :)
ขอบคุณมากครับคุณเอก ผมกำลังเล็ง pb1000 อยู่ครับแต่ว่าตัวตู้ซับฯมันน่าจะใหญ่เอาเรื่องเหมือนกันเน๊าะ เดี๋ยวของมาแล้วจะขอฟังเสียงก่อนก็แล้วกัน ขอบคุณมากครับ