ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546513 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 08:37:32 am »
เอ้าๆๆๆ มาฟังคร้าบ ผมได้ฟัง sub svs ทุกรุ่นแล้วครับ ผมจะมาบอกคราวๆถึงแนวเสียงนะครับ แต่ ทุกอย่างอยากให้มาลองฟังเองจะดีที่ซูดๆๆๆๆ คร้าบบบ อิอิ

@ aunneng  รีวิว คราวๆนะครับ พี่ต้องมาฟังเน้อ 555+

เริ่มจาก กลุ่ม ตู้ปิดก่อนนะครับ  sb-1000  sb 12-nsd   sb 13 ultra   กลุ่มนี้ตู้ปิดครับ

ทุกตัว จะให้เสียงที่ชัดเก็บตัวเร็ว ไม่มีเบลอ  ให้เสียงที่ดุดัน การกระแทกก็ เข็มจริงๆ  เก็บตัวเร้วเสียงเป็นลูกๆ มาแนวนี้ทุกตัว...

sb -1000 ราคา 17000 สายไฟ ac ท้ายเป็นเลข 8 (ไม่ใช่ 3 ขา ท้ายเลข 8 นึกถึงสายหม้อหุงข้าว ) ตอนแรกก้นึกว่า แย่แล้ว เสียงมันจะไปทางไหน ..ผลออกมา เสียงได้เลยครับ แนว svs รุ่นพี่ๆเลย ไม่ธรรมดาเลยครับ ตัวเล็กไม่เปลื้องที เสียงดุตามแบบฉบับ กระแทกดี เสียงออกเหมือนตู้ปิดรุ่นใหญ่ แต่ๆๆๆ สเกลเสียงเล็กลงแค่นั่นเองครับ รับรองเลยว่าท่านจะอึ้ง เหมือนกัน ........ เหมาะกับห้องสัก   3x2  หรือ คอนโด หรือ เอาเข้าชุดsat ต่างๆ ก้ยังได้ แนะนำครับผม :)

sb 12 nsd ราคา 26500  ตู้ใหญ่ขึ้นมาอีกครับแล้วเป็นรุ่นใหญ่ขึ้นมาอีก 1 ระดับ  ตัวนี้ผมเอามาลองตัวแรกในประเทศเลยครับ ขอบอกว่ามันเป้นตัวแรกที่ทำให้ผมหลงรัก svs เลยครับ ตัวนี้เสียงสะอาด เบสใหญ่ดุเช่นกัน แต่ มันหนากว่า sb-1000 อีกระดับเลยครับ เสียงคล้ายๆกันแต่ หนา กว่า เข้มกว่า ยกขึ้นไปอีก 1 ระดับ ตัวนี้ดีมากครับ คุ้ม เกินเงินที่จ่าย ท้าย เป็น 3 ขา เปลื่ยนสายไฟ ac ได้ ครับ ตัวนี้ เหมาะกับห้อง ขนาด 3x5  4x5 ได้สบายครับเข้าขั้นเลยครับ ตัวนี้แนะนำ ใช้ 2 ตัวรับรอง กิน sub เทพๆ สบายๆครับ ( แค่ตัวเดียวก็ กินแล้วมั้งในย่านราคา ไม่เกิน 50000 )

sb 13 ultra ราคา 50000 เอาครับตัวสูงสุด ของ svs สำหรับตู้ปิด ไม่ต้องบอกอะไรมากมายครับ ผมจับชนกับ jl f 113 มาแล้วเกิน สิบครั้ง ของบอกว่า แพ้นิดดดเดียวววว จริงๆ แต่ดุราคาแล้ว svs = 50000  jl = 135000  มีลูกค้าท่านนึงที่มาลอง บอกว่า ถ้ามันจะแพ้ jl มันก็แพ้แบบมีศักดิ์ศรี ครับ แบบว่าชกแพ้คะแนน แต่คนตบมือให้จนคนชนะอาย ( เหมือนหนังเรืองไร หว่า 55+ ) เสียงดุมากก เป้นเสียงที่ระดับ hi-endแล้วครับ เป้นลูกๆ ใหญ่ๆ  กระชับ เก้บตัวเร็วๆ แต่ยังไม่เร็วเท่า jl ขอบอกว่าถ้า งบไม่ใช่เรื่องใหญ่ ตัวนี้ครับเป้นคำตอบ

ในรูปเรียงจากซ้ายไป ขวา นะครับ

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:10:15 am »
ต่อครับ

มาถึงกลุ่ม ตู้เปิด ( ตู้เปิดยี่ห้ออื่นๆจะสู้ ตู้ปิดไม่ได้ แต่ svs ไม่ใช่ครับ )

รุ่นตู้เปิด pb-1000  pb12-nsd  pb 12 ultra  pb 13 ultra

pb -1000  ราคา 17000  ตัวนี้แอบบอกว่ามันจะดังมากครับ เพราะ ผมฟังแล้วอึ้งกับราคามากครับ มันเกินราคาไปไกล เป้นรุ่นเล็กที่ให้เสียงเกินตัวครับ แนวออกมา มันจะออก ลึกมากครับ เสียงใหญ่หนา แรงปะทะดีกว่าตู้ปิด ครับ สเกลเสียงจะใหญ่กว่าตู้ปิดนะครับ ขอเสียมีครับ เสียงยังงัยก้จะไม่ชัดเท่าตู้ปิด ครับ แต่ ถ้าท่านไม่ขึ้นเทียบรับรองว่าท่านจะเข้าใจว่ามันเป้นตู้ปิดครับ เหมาะกับทุกขนาดห้อง ทุกรูปแบบครับ ข้อเสียงอีก 1 ตัวใหญ่พอควรครับ :)

pb 12 -nsd ราคา 28000 อันนี้ตอนแรกว่าจะยังไม่แกะ ลอง กะว่าจะลองพร้อมท่าน AgentMolder แต่เมื่อวานห้ามใจไม่ได้ แกะมาลองขอบอกว่า ตกใจและ ตั้งใจจะมา พิมบอกว่า ท่าน AgentMolder  ตาถึงมากๆ จริงๆครับไม่ได้ชม  มันสนดังที่ตั้งตารอว่าเสียงจะดีมาก เสียงมันยังกะ ราคาหลายๆหมื่นเลยครับ ดีเยี่ยม ลงลึกมากกก หนาใหญ่เกินตัวเกินพิกัด ขนาดแกะ กล่องนะครับ ยิ่งทำให้อึ้งยิ่งขึ้น ตรงที่ว่า ปลายมันนุ่มกว่าทุกตัว อาจจะ เป้นที่ท่อลม อยุ่ด้านบน โอ้โห้ ผมชอบมากครับ มันกลายเป้นดูหนัง ฟัง เพลงได้สบายๆเลยครับ ตัวนี้ น่ากลัวมากๆครับ ท่าน AgentMolder  แจ๋วจริงครับกลับการ เลือกตัวนี้โดยไม่ได้ลองฟังและฟังธงเลยว่ามันจะดี ยอมครับ ยอมรับ ( เดี๋ยวมี คณะกรรมการ ที่ได้ทดสอบด้วย คงเข้ามาเล่าให้ฟังนะครับ พี่ ball98 )

pb 13 ultra  ราคา 67000 ตัวนี้ไม่ต้องเล่าอะไรให้ฟังมากมายดีกว่านะครับ เอาเป็นว่าท่านฟัง sub ที่ดีที่สุดของท่านครั้งสุดท้ายที่ไหน ท่านเคยฟัง sub ที่ให้ความลึกที่สุดครั้งสุดท้ายที่ไหน ท่านฟังจากร้านไหนก็ได้ แล้วท่าน มาลองตัวนี้ครับ ท่านจะสรุปได้เองว่า ตำแหน่ง king of sub น่าจะมีมันเข้าไปอยู่ในข่ายแน่นอนครับ หรือ ว่ามันจะได้ตำแหน่งนั้นไปครองก็ได้นะครับ เพราะราคาแค่ 67000 แต่มันกล้าท้าชนตัวละ หลักแสนได้เกือบทุกตัว ผมไม่ได้เวอร์ ขอเชิญที่ร้านครับ ง่ายๆสั้นๆ  :)

รุ่นเรียงจาก ขวา ไปซ้าย ครับ

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #434 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:25:54 am »
ยิ่งอ่านรีวิวแล้วยิ่งอยากได้ซักตัว 555

« ตอบกลับ #435 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:27:15 am »
st ของทางร้านครับ เอามาให้ดูว่า เราไม่ได้ทำเล่น เราทำจริง เราหวังว่าจะก้าวไปสู่ร้านชั้นนำ ในประเทศให้ได้ครับ ลงทุนจริง ทำจริง จากใจ รับผิดชอบคำพูด ไม่หนีปัญหา ( รับชนปัญหาทุกรูปแบบไม่มีทิ้งปัญหา ) ไม่หวังกำไรสูง ( เพราะเรามีรายได้จากการทำโรงงาน เป็นหลัก )  ที่สำคัญ เราไม่โกหกลูกค้า ดีบอกดี ไม่ดี เราบอกไม่ดี ไม่ดีเราไม่อยากขาย ไม่สร้างภาพ มีหลักการ และที่สำคัญ เราจะเป็นร้านที่ คุณๆพี่ๆเพื่อนๆ เป็นคนครอบครัวเดียวกันกะผม มาดูหนังฟังเพลงนั่งเล่น นอนเล่นได้เต็ม ถ้าผม ทำไม่ดีด่าได้ว่าได้ ครับ มารู้จักผมแล้วพี่ๆเพื่อนๆจะรู้ว่าผมเป้นคนแบบไหนครับ ขอบคุณมากๆนะครับ หนักแค่ไหนผมก็จะลุยครับ ยืนยันครับผม :)

ด้านนอกเป็น st sub ด้านใน ห้องเป็น st ลำโพง canton และ parasound  rotel ครับเราพร้อมบริการเต็มที  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #436 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:29:13 am »
ยิ่งอ่านรีวิวแล้วยิ่งอยากได้ซักตัว 555

ร้านปิดวันเสาร์ มาเอาไปลองสักตัว ยกคนเดียวได้เอามัย เอาไปลองเสริมดู นะๆๆ เดี๋ยวใกล้ๆเที่ยง พี่โทรหา นะ :)

แนะนำ ตู้เปิด ไปเสริม เบสลึก ( pb -1000 หรือ pb 12-nsd ก็ได้ )  [yes]

« ตอบกลับ #437 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:35:27 am »
ของที่ส่งเมื่อวาน นะครับ วันนี้มี lot ใหญ่ไป สุรินทร์ ใหญ่จริงครับ ทั้ง sub ทั้ง ลำโพง vento ตัวใหญ่สุด ทั้ง เครื่องเล่น antham ทั้งโปรเจคเตอร์ โอ้ย เพียบ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับ :)

ของส่งเมือวาน...

มีมารับเองด้วยนะ รถพี่สกลนิ 555+

อักทั้งตัวใหญ่ๆ pb13 ultra อีก 3 ตัว ลูกน้องที่โรงงานบ่นว่า พี่เอก ก่อนหยุดปีใหม่....ขอเหล้า ขวด 1  แก้เหมื่อยแขน  555+ เอาไปเลยไอ้น้องงงงงงง เหล้ายี่ห้อ สก๊อต(ซุปไก่ ดีต่อสุขภาพ ) อิอิ :)

ออฟไลน์ benzunseen

• *
« ตอบกลับ #438 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:23:15 am »
ได้รับของเเล้วนะครับ   ตัว SUB มันใหญ่กว่าที่คิดซะอีก  [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 12:17:19 pm »
pb 12 -nsd ตัวนี้มันใส่หลัง camry ได้ไหมอะท่าน รถกระบะไม่มีแย้ว อะ  [หื่น] [หื่น] ไม่อยากให้ส่งพัสดุ อยากจะไปรับเองอะท่าน เอก

ออฟไลน์ demon120

• *
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 01:32:06 pm »

ร้านปิดวันเสาร์ มาเอาไปลองสักตัว ยกคนเดียวได้เอามัย เอาไปลองเสริมดู นะๆๆ เดี๋ยวใกล้ๆเที่ยง พี่โทรหา นะ :)

แนะนำ ตู้เปิด ไปเสริม เบสลึก ( pb -1000 หรือ pb 12-nsd ก็ได้ )  [yes]
ยกคนเดียวได้ก็น่าเอาครับ555

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #441 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 01:40:10 pm »
ต่อครับ

มาถึงกลุ่ม ตู้เปิด ( ตู้เปิดยี่ห้ออื่นๆจะสู้ ตู้ปิดไม่ได้ แต่ svs ไม่ใช่ครับ )

รุ่นตู้เปิด pb-1000  pb12-nsd  pb 12 ultra  pb 13 ultra

pb -1000  ราคา 17000   ตัวนี้แอบบอกว่ามันจะดังมากครับ เพราะ ผมฟังแล้วอึ้งกับราคามากครับ มันเกินราคาไปไกล เป้นรุ่นเล็กที่ให้เสียงเกินตัวครับ แนวออกมา มันจะออก ลึกมากครับ เสียงใหญ่หนา แรงปะทะดีกว่าตู้ปิด ครับ สเกลเสียงจะใหญ่กว่าตู้ปิดนะครับ ขอเสียมีครับ เสียงยังงัยก้จะไม่ชัดเท่าตู้ปิด ครับ แต่ ถ้าท่านไม่ขึ้นเทียบรับรองว่าท่านจะเข้าใจว่ามันเป้นตู้ปิดครับ เหมาะกับทุกขนาดห้อง ทุกรูปแบบครับ ข้อเสียงอีก 1 ตัวใหญ่พอควรครับ :)

pb 12 -nsd ราคา 28000 อันนี้ตอนแรกว่าจะยังไม่แกะ ลอง กะว่าจะลองพร้อมท่าน AgentMolder แต่เมื่อวานห้ามใจไม่ได้ แกะมาลองขอบอกว่า ตกใจและ ตั้งใจจะมา พิมบอกว่า ท่าน AgentMolder  ตาถึงมากๆ จริงๆครับไม่ได้ชม  มันสนดังที่ตั้งตารอว่าเสียงจะดีมาก เสียงมันยังกะ ราคาหลายๆหมื่นเลยครับ ดีเยี่ยม ลงลึกมากกก หนาใหญ่เกินตัวเกินพิกัด ขนาดแกะ กล่องนะครับ ยิ่งทำให้อึ้งยิ่งขึ้น ตรงที่ว่า ปลายมันนุ่มกว่าทุกตัว อาจจะ เป้นที่ท่อลม อยุ่ด้านบน โอ้โห้ ผมชอบมากครับ มันกลายเป้นดูหนัง ฟัง เพลงได้สบายๆเลยครับ ตัวนี้ น่ากลัวมากๆครับ ท่าน AgentMolder  แจ๋วจริงครับกลับการ เลือกตัวนี้โดยไม่ได้ลองฟังและฟังธงเลยว่ามันจะดี ยอมครับ ยอมรับ ( เดี๋ยวมี คณะกรรมการ ที่ได้ทดสอบด้วย คงเข้ามาเล่าให้ฟังนะครับ พี่ ball98 )

pb 13 ultra  ราคา 67000 ตัวนี้ไม่ต้องเล่าอะไรให้ฟังมากมายดีกว่านะครับ เอาเป็นว่าท่านฟัง sub ที่ดีที่สุดของท่านครั้งสุดท้ายที่ไหน ท่านเคยฟัง sub ที่ให้ความลึกที่สุดครั้งสุดท้ายที่ไหน ท่านฟังจากร้านไหนก็ได้ แล้วท่าน มาลองตัวนี้ครับ ท่านจะสรุปได้เองว่า ตำแหน่ง king of sub น่าจะมีมันเข้าไปอยู่ในข่ายแน่นอนครับ หรือ ว่ามันจะได้ตำแหน่งนั้นไปครองก็ได้นะครับ เพราะราคาแค่ 67000 แต่มันกล้าท้าชนตัวละ หลักแสนได้เกือบทุกตัว ผมไม่ได้เวอร์ ขอเชิญที่ร้านครับ ง่ายๆสั้นๆ  :)

รุ่นเรียงจาก ขวา ไปซ้าย ครับ คุณเอกครับผมเล่าไม่เก่งครับ สรุปเลยดีกว่าครับ คือตัวผมมองตัว pb-1000 กับ sb-1000 ไว้นะครับ แต่พอได้ฟังแลังกับหูแล้วผมเลือกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดีราคาก็ไม่แรงเท่ากันทั้งคู่เลย pb1000 ตู้ใหญ่สเกลเสียงใหญ่ปะทะดี sb-1000 ตู้เล็กกระทัดรัดเสียงกระชับดี เมื่อคืนทดลองฟังกันจนดึก ขอบคุณคุณเอกมากที่บริการเต็มที่ แต่อย่างไรก็ตามอยากให้ท่านที่สนใจไปลองฟังด้วยหูขอท่านเองท่านก็จะมีแนวทางการตัดสินใจหาซับมาดูหนังอีกแนวทางหนึ่งครับ แต่ผมซิตัดสินใจอยากจังท่านเอกช่วยพี่ทีน้องเอ้ย...ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #442 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 01:50:53 pm »
pb 12 -nsd ตัวนี้มันใส่หลัง camry ได้ไหมอะท่าน รถกระบะไม่มีแย้ว อะ  [หื่น] [หื่น] ไม่อยากให้ส่งพัสดุ อยากจะไปรับเองอะท่าน เอก

ผมว่าใส่ไม่ได้หรอกครับท่านกล่องใหญ่มากครับ ตัวตู้ก็ใหญ่ครับ สูง 20.9 นิ้ว กว้าง 17.3 นิ้ว ลึก 22 นิ้ว นี่(ไม่รวมกล่องนะครับ) หรือลองวัดดูก่อนก็ได้เผื่อจะใส่ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 02:00:31 pm »

ผมว่าใส่ไม่ได้หรอกครับท่านกล่องใหญ่มากครับ ตัวตู้ก็ใหญ่ครับ สูง 20.9 นิ้ว กว้าง 17.3 นิ้ว ลึก 22 นิ้ว นี่(ไม่รวมกล่องนะครับ) หรือลองวัดดูก่อนก็ได้เผื่อจะใส่ได้ครับ

น่าจะได้นะครับ  เเต่กล่องมันใหญ่จริงๆ  ต้องยก 2 คน กล่องเเพคมาดีมากครับ     ;D ;D

« ตอบกลับ #444 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 02:28:53 pm »

น่าจะได้นะครับ  เเต่กล่องมันใหญ่จริงๆ  ต้องยก 2 คน กล่องเเพคมาดีมากครับ     ;D ;D
ท่าน benzunseen ครับ pb-12 เสียงเมื่อเข้าห้องท่านแล้วเป็นไงครับ เมื่อวานฟังที่ห้องคุณเอกตัวนี้เสียงดีมากครับถ้าห้องผมสัก4x5 นะผมสอยตัวนี้แหละแต่ตอนนี้ห้องผมเป็นคอนโดนะซิผมจึงรุ่นเล็ก ตอนนี้รักพีี่เสียดายน้อง pb1000  10 นิ้วติที่ตู้ใหญ่ กับsb-1000 ตู้เล็กกระทัดรัด 12 นิ้ว ขนาดฟังมาแล้วยังคิดหนักจริงๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:10:15 pm »
555+ Love at first sight จริงๆ แต่ขนาดมันจะใหญ่ไปไหนเนี่ย เดี๋ยวไปวัดก่อนว่าเข้าท้าย Vios ได้ไหม ไม่อยากเอาคันใหญ่กลับ กทม. เปลืองน้ำมัน

• *
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 06:18:52 pm »

ท่าน benzunseen ครับ pb-12 เสียงเมื่อเข้าห้องท่านแล้วเป็นไงครับ เมื่อวานฟังที่ห้องคุณเอกตัวนี้เสียงดีมากครับถ้าห้องผมสัก4x5 นะผมสอยตัวนี้แหละแต่ตอนนี้ห้องผมเป็นคอนโดนะซิผมจึงรุ่นเล็ก ตอนนี้รักพีี่เสียดายน้อง pb1000  10 นิ้วติที่ตู้ใหญ่ กับsb-1000 ตู้เล็กกระทัดรัด 12 นิ้ว ขนาดฟังมาแล้วยังคิดหนักจริงๆ

เสียงยังไม่ได้ทดลองไรมากครับ  ลองเเบบเบาๆ มันทำให้ผมรู้สึกของความถี่ต่ำ ที่มันลงได้ลึกจริงๆ  เเรงปะทะก็เเจ่มโซฟาบ้านผมสะทือนเเล้ว [ปลื่ม] [ปลื่ม]

เเต่ห้องผมเป็นห้องโล่งๆ  รอสร้างบ้านเสร็จปีหน้าคงได้เต็มที่กว่านี้

ออฟไลน์ nubelly

• *
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:57:47 pm »
พี่เอกทำให้เกิดกิเลสอีกแล้ว  [โขก] อยากได้มาจับกับ 1050 มันจะเข้ากันได้มั้ยพี่ [ไม่เอา]

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:37:43 am »
คุณเอก โทรกลับพี่หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #449 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:22:14 am »
วันนี้ทำบุญที่บ้านนะครับ. ไว้เสร็จจะมาตอบนะครับผม