ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547683 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:33:51 am »
ผมประกาศขาย Klipsch sw450 ไปแย้ว 55555
ไม่รู้จะขน SVS มาได้ป่าวไม่รู้เลย  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ตกลงก็เอา PB12 -NSD ตามที่แจ้งใว้ครับท่าน   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 09:58:22 am โดย lasa »

ออฟไลน์ ball98

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:04:15 am »
ผมประกาศขาย Klipsch sw450 ไปแย้ว 55555
ไม่รู้จะขน SVS มาได้ป่าวไม่รู้เลย  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ตกลงก็เอา PB12 -NSD ตามที่แจ้งใว้ครับท่าน   อิอิ
pb-12 ไปฟังมาแล้วครับดีมากครับและราคาก็ไม่แรงด้วย แต่ผมมองแค่pb-1000 พอแล้วห้องไม่ใหญ่มากครับ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:08:14 pm »
ไม่รู้จะขน SVS มาได้ป่าวไม่รู้เลย  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

pb-12 ไปฟังมาแล้วครับดีมากครับและราคาก็ไม่แรงด้วย แต่ผมมองแค่pb-1000 พอแล้วห้องไม่ใหญ่มากครับ

มีคอนเฟริ์มอีกเสียงแล้ว  [ปลื่ม] [ปลื่ม] ตอนนี้ก็คงเอาไปเบริ์น ใช้ในห้องรับแขกก่อนครับ เอาใว้ไล่แขก (ถ้าอยู่นาน) เด่วรองบทำห้อง จะได้ใช้มันได้เต็มประสิทธิภาพอีกที  [โย่ว]

ออฟไลน์ pimdown

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:23:38 pm »

โอนตังตอนสองโมงเช้า บ่ายสองได้รับของล่ะ เร็วจริงๆ เอาไว้ลองแล้วจะมาเหลาให้ฟังครับ ของหนักมาก

ออฟไลน์ southernman

• *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 05:37:41 pm »
มารอฟังรีวิว 

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:44:00 pm »
ไม่รู้จะขน SVS มาได้ป่าวไม่รู้เลย  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ตกลงก็เอา PB12 -NSD ตามที่แจ้งใว้ครับท่าน   อิอิ

ผมขายซับไปแย้ว แต่ลูกสาวดันป่วยอีก  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] รอดูอาการคืนนี้ พรุ่งนี้จาไปได้ไหมเนี่ย เพราะต้องเอาลูกสาวไปฝากป้าใว้
ถ้าไม่ได้ไป เก็บใว้ให้ด้วยเนอ้ เด่วโอนตังค์ไปให้ก่อน ครับ
 [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ตี 3.30  แล้วยังบ่ได้ นอนเลย  [โขกโต๊ะ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2012, 03:34:00 am โดย lasa »

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:35:21 am »
โอ้ยๆๆ ช่วงนี้หนักเลยครับทำบ้าน ลูกค้าตลอด ทุกวันจริงๆ  ไม่ได้มีเวลามาตอบเลยนะครับ ขอดทดอย่างสูงคร้าบพี่ๆเพื่อนๆ  [ปลื่ม]

@ pimdown  ขอบคุณมากๆนะครับ เอารูปน้องน่ารักๆ มายืนคู่  pb 1000  ผมเห็นแล้ว น่ารักมากมายครับพี่ ขอบคุณมากๆนะครับ  [ปลื่ม]

@ lasa มาได้มัยครับ ถ้าติดธุระ สงสัย หลังปีใหม่มัยครับวันที่ 3 ผมก็เปิดแล้วครับผม เห็นใจๆ อยุ่ไกลครับ  [ปลื่ม]

@ ball98 เด๊ยวผมไปส่ง sub พี่เดี๋ยว set เสียงให้ครับคราวนี้ จัดเต้ม พี่จะได้ รู้ว่า ห้องพี่เสียงดีเป็นงัยครับ 55+  [ปลื่ม]

@ nubelly  น่าจะได้นะครับ เดี่ยวขอลองก่อนเด้อ แต่ที่สำคัญ ราคามันไม่แพงเด้ออออ  [ปลื่ม]

@ benzunseen  คนนี้ ขอขอบคุณ พร้อมน้อมรับผิด แจ้งของบอกมี กลับไม่มี แต่ที่ดีท่านได้ ลำโพงเทพ ไปครองแทนครับ อิอิ :)

@ AgentMolder  ของมารอแล้วนะครับท่าน ท่านจะได้อึ้ง กะมันครับ เหมือนผม อิอิ จะมาแจ้งล่วงหน้านิดนะครับท่าน อืมๆ มาแล้วมีเวลาโม้กะผมสัก 1-2 ชั่วโมงด้วยนะครับอย่ารีบกับนะครับ :)

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:51:43 am »
มาครับตามสัญญา จะเอารูปห้องมาฝากครับ เพิ่งเสร็จ เมื่อคืน 5 ทุ่มครึ่งออกจากบ้าน ลูกค้าครับ อย่างเหนื่อย 555+  ( จะมีใครเชื่อมัยเนี้ยว่าวันที่ 31 ผมมีนัดทำห้องคอนโด ลูกค้าอีกนะเนี้ย 55 )

ระบบห้องนี้เสียงดีมากมายครับ อุปกรณ์ หลักๆ จากร้านผมทั้งหมดครับ ไปดูเลยดีก่าครับ เสียงดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบอก

รูปแรกด้านหน้าครับ

รูปต่อไปด้านหลังนะครับ เบาะนิ่มมากๆ สวยจัง

รูปด้านบนห้องครับ สวยมากก

สายอะไรจ๊ะ อิอิ velocita ยิ่งฟังยิ่งเสียงดีครับคุ้มราคามากๆ กล้าเทียบระดับแพงๆสบายครับ

ดีรูปด้านลำโพงครับ velo กะ canton เข้ากันมากจริงๆครับมาลองได้ที่ร้าน...

รายละเอียดห้องนี้เก็บได้สวยมากครับ ปลั๊กไฟยังสาดสีสะมองแทบไม่เห็น

เด็ดสุดๆ คงเป้น air ครับ เป็นสีเดียวกะ พรมเลยครับ

เป็นห้องที่ผมว่าเสียงดีสุดๆครับ การทำห้องเนี้ย มีผลสูงมากๆนะครับ ยังงัยปรึษา คนทำระดับมืออาชีพ จะดีที่สุดครับ ซูฮก คร้าบบบ :)

ปล amp ตัวเทพ สั่งของยังไม่มาผมเลยเอา avr rotel ไปให้ ลค ยืมก่อนนะครับ สีเลยเป็นสีเงิน แต่ ของลูกค้าเป็นดำทั้งห้อง พร้อม ชั้นวางเครื่องเสียงระดับเทพ ครับ :)

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:57:52 am »
ถือโอกาส สวัสดี ปีใหม่ทุกท่าน พี่ๆเพื่อนๆ ทุกๆคนด้วยนะครับ ขอให้ปีหน้าฟ้าใหม่ พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านจงมีแต่ความสุข  คิดสิ่งใดก็ขอให้สมใจปราถนาด้วยนะครับ กราบขอบคุณที่ช่วยเชียร์กันมา จวน จะ 5 เดือนแล้ว ครับ ผม เอก homedigital กราบขอบคุณมา ณ ที่ นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับผม 

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ปล ใครเดินทางปีใหม่นี้ ก็ของให้เดินทางไปไหนมาไหน ปลอดภัยด้วยนะครับ หวังว่าจะมีความสุขตลอดวันหยุดยาวๆนี้นะครับผม ส่วนผม ...... พรุ่งนี้ทำห้องคอนโดเสร้จ ก็จะลิงโลด แย้วคร้าบบ ขอพักแปปป 5555+

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 10:52:47 am »
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 02:49:02 pm »
ถ้าไม่ติดอะไร วันจันทร์ผมไปหานะครับ น่าจะช่วงสายๆสัก 10 โมง จะได้มีเวลาคุยหน่อย แต่ภรรยาผมติดรถไปด้วยเนี่ยสิ ไม่รู้จะคุยได้นานเท่าไหร่เอิ๊กๆ [เปล่า]

เย็นวันอาทิตย์ผมจะโทรไปอีกครั้งครับ ถ้าคุณเอกไม่ว่างยังไงก็บอกได้ครับ จะได้เลื่อนเป็น week หน้า

ปล.ถ้าไม่รบกวน คุณเอกช่วยวัดขนาดกล่องเจ้า pb12-nsd ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมจะได้เอารถกลับ กทม.ถูก เดี๋ยวเอา vios ไปแล้วยัดเข้าไม่ได้นี่เซ็งมากมาย [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2012, 02:50:10 pm โดย AgentMolder »

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:19:02 pm »
ถ้าไม่ติดอะไร วันจันทร์ผมไปหานะครับ น่าจะช่วงสายๆสัก 10 โมง จะได้มีเวลาคุยหน่อย แต่ภรรยาผมติดรถไปด้วยเนี่ยสิ ไม่รู้จะคุยได้นานเท่าไหร่เอิ๊กๆ [เปล่า]

เย็นวันอาทิตย์ผมจะโทรไปอีกครั้งครับ ถ้าคุณเอกไม่ว่างยังไงก็บอกได้ครับ จะได้เลื่อนเป็น week หน้า

ปล.ถ้าไม่รบกวน คุณเอกช่วยวัดขนาดกล่องเจ้า pb12-nsd ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมจะได้เอารถกลับ กทม.ถูก เดี๋ยวเอา vios ไปแล้วยัดเข้าไม่ได้นี่เซ็งมากมาย [โขก]
ขอเหมือนกันครับคุณเอก รบกวนกวนช่วยวัดขนาดเฉพาะกล่องนะครับว่า สูง ยาวเท่าไรจะได้เตรียมหาที่เก็บแล้วอย่าลืมโพสต์ด้วยเด้อ กล่องเต็มบ้านเมียบ่นชิหาย +55555  ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #462 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:42:16 pm »
เอามาแล้ว SB-12NSD ชอบมากกว่า

เสียงดีเกินราคาไปเยอะ ครับ เอาราคาคูณ 2 เข้าไปบางยี่ห้อยังไม่ได้แบบนี้เลย 555 โดยเฉพาะ SUB 13 ultra บอกตรงๆ ว่าผมให้เป็นที่ 1 ในใจตอนนี้เลย
ถึงมีงบเกินแสน ผมก็จะเอาตัวนี้แหละ

ออฟไลน์ Kim650

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:46:51 pm »
วันนี้ได้ PB1000มาแล้ว เสียงหนัก แน่นลึก และกระแทกถึงตัวจนโซฟากระเทือน คุ้มมากครับ ตอนยังไม่ได้ฟังเสียงยังลังเล  พอได้ฟังแล้วตัดสินใจได้ไม่ยากเลย แต่ตัวตู้ใหญ่มากกกกก ใครใช้รถเก๋งเล็กเหมือนผมคงต้องถอดกล่องออกก่อนถึงเข้าได้ครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:51:04 pm »
นานๆมาทีผมอยู่ที่เดียวกับคุณ AgenMolder วันนี้ผมก็กะจะไปฟังซะหน่อยว่า pb12 เสียงเป็นไงแต่วันนี้โทรหาคุณเอกร้านปิดก่อน ดีนะที่โทรไปก่อนไม่งั้นหงอยเลย ผมรู้แล้วที่คุณเอกบอกมีลูกค้าในเวปมารับวันจันทร์ที่แท้ก็คุณ AgemMoler นี่เองถ้าวันจันทร์ช่วงเช้าผมไม่ได้เที่ยวเดี๋ยวผมแวะเข้าไปนะครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #465 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:09:06 pm »
วันนี้ได้ PB1000มาแล้ว เสียงหนัก แน่นลึก และกระแทกถึงตัวจนโซฟากระเทือน คุ้มมากครับ ตอนยังไม่ได้ฟังเสียงยังลังเล  พอได้ฟังแล้วตัดสินใจได้ไม่ยากเลย แต่ตัวตู้ใหญ่มากกกกก ใครใช้รถเก๋งเล็กเหมือนผมคงต้องถอดกล่องออกก่อนถึงเข้าได้ครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
ห้องท่านขนาดเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:12:17 am »

ได้ครับท่าน มาเลยตามนัดครับ ยังงั วันนี้เย็นๆโทรนัดกันอีกทีนะครับผมมมม  [ปลื่ม]

ใครว่างๆจะมาฟังก็มาเลยนะครับ เปิดรอบ พิเศษ เดี่ยวผมจะเข้าไปเปิดร้านอะคร้าบบ ถ้าใครไม่ว่างก้เชิญวันร้านเปิด วันที่ 3 เปิดปกติครับผม :)

« ตอบกลับ #467 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:13:34 am »
เอามาแล้ว SB-12NSD ชอบมากกว่า

เสียงดีเกินราคาไปเยอะ ครับ เอาราคาคูณ 2 เข้าไปบางยี่ห้อยังไม่ได้แบบนี้เลย 555 โดยเฉพาะ SUB 13 ultra บอกตรงๆ ว่าผมให้เป็นที่ 1 ในใจตอนนี้เลย
ถึงมีงบเกินแสน ผมก็จะเอาตัวนี้แหละ

รออ่าน รีวิว ฉบับเต็ม คร้าบบบบ จากฝีมือการเขียน ระดับท่าน lasa  [ปลื่ม]

ใครสนใจ sb 12- nsd รออ่านได้เลยครับ :)