ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547801 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 10:03:41 pm »
วันนี้ได้มีเวลาฟัง PB1000ทั้งวัน ดูหนัง คอนเสิร์ต และเพลง 2.1 ชอบมากกกก เสียงต่ำลึก หนักแน่นเต็มจนล้นห้อง ที่ชอบมากคือฟังเพลง เสียงเบสกลมกลืน และตามทันลำโพงคู่หน้า ได้อย่างเหมาะเจาะ กระชับ แต่นุ่มอยู่ในที ส่วนห้องของคุณball98 ผมว่าสบายครับ ดูหนังปรับวอลลุ่ม ที่ 12 น.ก็ o.k.แล้ว(สำหรับผมนะครับ)ถ้าอยากได้ความสะใจ บ่ายสอง ก็ถึงใจขาhard core แน่นอน ส่วนฟังคอนเสิร์ต กับเพลง 2.1 แค่ 10 น.กำลังดี ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอแนะนำให้ไปลองฟังดูเอง คุณเอกบริการดีมากๆๆๆ
โอ้โห....วอลลุ่ม 12 น. เลยเหรอครับ ถ้าเป็นห้องผมประตูคงลุดแน่เลย 555

อย่างงี้เดี๋ยวเราต้องลองว่าประตูจะหลุดมั๊ยเนี่ยผมคิดไว้และกะจะเอา pb12 เพราะผมเน้นดู concert ด้วย..แต่เดี๋ยวต้องรบกวนคุณเอกฟังเทียบกับ sb12 ด้วยก้อแล้วกัน...พรุ่งนี้คงเข้าไปไม่ได้แน่ๆๆครับอาจเป็นวันนที่ 3 เลยเดี๋ยวเข้าไปต้องรบกวนคุณเอกจ่ายตังค์ไว้ก่อนเพราะแฟนผมจะไปด้วยผมบอกแฟนว่าแค่...หมื่นนิดๆๆ..บอกเต็มโดนแน่ๆๆเพราะซื้อไปเยอะ..แล้วกล่องเจ้า pb 12 เนี่ยรถเก๋งมันจะใส่ไ้มั๊ยครับเนี่ย...มีsubdune วางไม่ได้แน่ๆๆเลยดูจากขนาดแต่ไม่เห็นตัวจริง
รบกวนถามสายไฟ ac ด้วยครับท่าน lasa ว่าไว้ตัว 3900 มันของอะไรคับ ยาวกี่เมตรครับ

...ทายเล่นๆ น่าจะ copper tran 1 ชิมิ...

แม่นแล้วครับ copper tran 1 ยาว 1.5 m ครับ ใช้กับซับแจ่มมากครับ ไม่ต้องซื้อสายหลักหมื่นก็เห็นผลครับ ทำให้ SVS ที่ดุอยู่แล้ว ดุขึ้น หัวเบสใหญ่ขึ้น กระแทกขึ้นอีก  เห็น ๆ ส่วนสายที่ขายๆ กัน เส้นละ 1500-2500 ที่ขายกันอยู่ ไม่ต้องไปซื้อใช้ครับ ผมลองมาแล้ว เสียเงินฟรี ฟังไม่ออก  [โขกโต๊ะ] เหมือนสายแถมเลย 5555 ทำไงได้ทนๆ ใช้ไป ซื้อมาแล้ว คงเอาไปโมเสียบตู้เย้น น่าจะเย็นเร็วขึ้นนะ  [เขย่า] 55555555 ล้อเล่น ๆ  

ผมมี tran 2 ลูกค้าพี่หมูมันจะดีกว่า 1 มั๊ยเนี่ย

tran 2 ใช่ราคา 7xxx ไหมครับถ้าใช่ ดีดว่า 1 นิด ๆนะสำหรับหูผม  สำหรับซับ สรุปได้ผลลัพท์เดียวกันครับ ลองแล้ว (เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2012, 10:17:13 pm โดย lasa »

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 11:05:58 pm »
ได้เจ้ายักษ์ PB12-NSD มาแล้วครัาบบบ ผมจะมารีวิวเล็กให้ฟังแล้วกันนะครับ ต้องขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลยที่ตั้งตารอคอยมานาน แล้วเป็นคนยุให้คุณเอกนำเข้ามา เพราะเจ้าตัวนี้นี่มันสุโค่ยจริงๆครับ

วันนี้ได้ฟังเจ้า PB12, PB13 และ SB12 นะครับ ลุกขึ้นลุกลงอยู่ 3 ชั่วโมง ยังไม่อยากกลับเลย แต่ภรรยาเ่อยมาว่า หิวข้าวแล้ว ... ผมเลยต้งอรีบกลับครับ [ปาดเหงื่อ]

ลองดูขนาดของมัน กับ อุปกรณ์อื่นๆ

มาพูดถึงประสิทธิภาพกันแบบแกะกล่องเลย ไม่ได้เซทเลย ตั้ง Volume ที่ 11 โมง ความถี่ที่ 60 นะครับ เจ้าตัวนี้ให้เสียงเบสที่ลงลึกสุดใจจริงๆครับ ใน Spec บอกถึง 18Hz ผมทดสอบด้วยหนังกังฟูแพนด้า ฉากแรกทุบโต๊ะ ฉากไต้ลุงแหกคุก ฉากสะพานเชือก และฉากดีดนิ้วท้ายเรื่อง ผลคือ บ้านพังครับ ซับตัวนี้ให้พลังเสียงที่ลึกจริงๆครับ พลังอัดกระแทกสุดๆ ปลายเบสแผ่ขยายขจรไกล เก้าอี้สั่นกันเลยทีเดียว อย่างฉากดีดนิ้วนี่ เรียกว่าเสียงเบสมาตามคลื่นเลยครับ ล้วงลงลึกแล้ววกขึ้นมากระแทกตรูด ท่อลมสี่นิ้วด้านหน้า เป่าลมออกมาปะทะหน้าเลยครับ ถ้าใครจำได้ ฉากที่ไต้ลุงแหกคุก ไต่หินที่ระเบิดลงมา จะมีเสียงเบสใหญ่ๆ สามที ผมเคยฟังกับ DSP3100 พบว่า แป๊กครับ แต่พอฟังกับ svs เฮ้ย เจ๋งมากๆ ไม่แป๊ก ไม่คราง ให้แต่ความถี่ต่ำจริงๆ

มาต่อกันที่คอนเสริท ขอบอกเลยว่าเจ้าตัวนี้ เกิดมาเพื่อคอนเสริทเลยครับ เสียงที่ได้ปลายหมน กลมกล่อม แต่ได้ ambient ที่ดีมากๆ คือเหมือนเรานั่งอยู่ในคอนเสิร์ทเลยครับ ความถี่ต่ำมันแผ่มาตลอด เสียงกระเดื่องอัดแน่น เสียงเบสเสริมคู่หน้าได้ดีจริงๆ ผมฟังเทียบกับ SB12 ซึ่งเป็นตู้ปิด นี่รู้ได้ถึงความแตกต่างเลยครับ เจ้าตู้ปิดจะให้หัวเบสดี ออกแนวตุ๊บๆๆ แต่จบห้วน แต่เจ้า PB นี่ ตุ้บลึกๆ แล้วมีหางเบสแผ่ออกมาให้รู้สึกสัมผัสกับคำว่าความถี่ต่ำ บรรยายไม่ถูกครับ โดยเฉพาะคอนของเจ้่ซีลีน เพลง My heart will go on เพลงสุดท้ายที่มีคนลอยผ่านพระจันทร์ ตรงนี้ถ้าซับไม่เจ๋งมีแป้กแน่นอนครับ เรียกว่าผมต้องกด Fwd รับไม่ได้กับเบสที่ไม่ work แต่เจ้า svs นี่ไม่มีถอยเลยครับ ผ่านฉลุย

สุดท้ายมาที่ฟังเพลงแบบ 2.1 (ผมมาฟังที่คอนโด) ตัวนี้ให้ได้ดีมากๆเลยครับ เสียงเบสไม่กลบคู่หน้าเลย เสริมกันดีมากๆ (ขนาดยังไม่ได้เซท) ทั้งที่เมื่อกี้ยังดูกังฟูแพนด้าแบบตูดสั่น แต่พอมาฟังเพลงกลับไม่แสดงอาการดุดัน แต่ออกแนวเสริมกับคู่หน้าได้ดีมากๆ

ข้อดี
- ลงได้ลึกสุดใจ
- หางเบสแผ่ดีมากๆ
- พลังอัดกระแทกสุดๆ
- ราคาแบบว่าแทบจะแถมฟรี(เมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้)
ข้อเสีย
- หัวเบสยังไม่กระชับ (ไม่ใช่ไม่มีหัวเบสนะครับ มี แต่ตู้ปิดให้ได้ดีกว่า)
- ขนาดตู้ใหญ่มากกกกกกกกกกกกก

ถ้าอยากซะใจ ถ้ามีห้องดูหนังใหญ่ๆ แนะนำหาซับที่เบสต้นแจ่มๆมาอีกซักลูกใส่เข้าไป (แนะนำ svs ตู้ปิด จะได้หัวเบสที่ดีครับ) หรืออย่าง JL ก็ได้มาเซทหัวเบสดีๆ แล้วให้เจ้า svs ตู้เปิดเสริมพลังกะความถี่ต่ำและหางเบส รับรอง ตับแตกถึงใจ

ปล.เจ้า svs PB13 นี่ผมยกให้อันดับหนึ่งเลยครับ แหล่มกว่า pb12 ไปอีก แต่ผมว่าเหมาะกับห้องฟังใหญ่ๆ หรือห้องที่ทำไว้เพื่อ HT โดยเฉพาะ เพราะมันใหญ่มากกกกก พลังมันเหลือเฟือมาก ถ้าเอาไปวางในห้องรับแขก หรือในคอนโด ผมว่าไม่คุ้มค่าตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2012, 11:26:01 pm โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 03:09:44 am »
ได้เจ้ายักษ์ PB12-NSD มาแล้วครัาบบบ ผมจะมารีวิวเล็กให้ฟังแล้วกันนะครับ ต้องขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลยที่ตั้งตารอคอยมานาน แล้วเป็นคนยุให้คุณเอกนำเข้ามา เพราะเจ้าตัวนี้นี่มันสุโค่ยจริงๆครับ

วันนี้ได้ฟังเจ้า PB12, PB13 และ SB12 นะครับ ลุกขึ้นลุกลงอยู่ 3 ชั่วโมง ยังไม่อยากกลับเลย แต่ภรรยาเ่อยมาว่า หิวข้าวแล้ว ... ผมเลยต้งอรีบกลับครับ [ปาดเหงื่อ]

ลองดูขนาดของมัน กับ อุปกรณ์อื่นๆ

มาพูดถึงประสิทธิภาพกันแบบแกะกล่องเลย ไม่ได้เซทเลย ตั้ง Volume ที่ 11 โมง ความถี่ที่ 60 นะครับ เจ้าตัวนี้ให้เสียงเบสที่ลงลึกสุดใจจริงๆครับ ใน Spec บอกถึง 18Hz ผมทดสอบด้วยหนังกังฟูแพนด้า ฉากแรกทุบโต๊ะ ฉากไต้ลุงแหกคุก ฉากสะพานเชือก และฉากดีดนิ้วท้ายเรื่อง ผลคือ บ้านพังครับ ซับตัวนี้ให้พลังเสียงที่ลึกจริงๆครับ พลังอัดกระแทกสุดๆ ปลายเบสแผ่ขยายขจรไกล เก้าอี้สั่นกันเลยทีเดียว อย่างฉากดีดนิ้วนี่ เรียกว่าเสียงเบสมาตามคลื่นเลยครับ ล้วงลงลึกแล้ววกขึ้นมากระแทกตรูด ท่อลมสี่นิ้วด้านหน้า เป่าลมออกมาปะทะหน้าเลยครับ ถ้าใครจำได้ ฉากที่ไต้ลุงแหกคุก ไต่หินที่ระเบิดลงมา จะมีเสียงเบสใหญ่ๆ สามที ผมเคยฟังกับ DSP3100 พบว่า แป๊กครับ แต่พอฟังกับ svs เฮ้ย เจ๋งมากๆ ไม่แป๊ก ไม่คราง ให้แต่ความถี่ต่ำจริงๆ

มาต่อกันที่คอนเสริท ขอบอกเลยว่าเจ้าตัวนี้ เกิดมาเพื่อคอนเสริทเลยครับ เสียงที่ได้ปลายหมน กลมกล่อม แต่ได้ ambient ที่ดีมากๆ คือเหมือนเรานั่งอยู่ในคอนเสิร์ทเลยครับ ความถี่ต่ำมันแผ่มาตลอด เสียงกระเดื่องอัดแน่น เสียงเบสเสริมคู่หน้าได้ดีจริงๆ ผมฟังเทียบกับ SB12 ซึ่งเป็นตู้ปิด นี่รู้ได้ถึงความแตกต่างเลยครับ เจ้าตู้ปิดจะให้หัวเบสดี ออกแนวตุ๊บๆๆ แต่จบห้วน แต่เจ้า PB นี่ ตุ้บลึกๆ แล้วมีหางเบสแผ่ออกมาให้รู้สึกสัมผัสกับคำว่าความถี่ต่ำ บรรยายไม่ถูกครับ โดยเฉพาะคอนของเจ้่ซีลีน เพลง My heart will go on เพลงสุดท้ายที่มีคนลอยผ่านพระจันทร์ ตรงนี้ถ้าซับไม่เจ๋งมีแป้กแน่นอนครับ เรียกว่าผมต้องกด Fwd รับไม่ได้กับเบสที่ไม่ work แต่เจ้า svs นี่ไม่มีถอยเลยครับ ผ่านฉลุย

สุดท้ายมาที่ฟังเพลงแบบ 2.1 (ผมมาฟังที่คอนโด) ตัวนี้ให้ได้ดีมากๆเลยครับ เสียงเบสไม่กลบคู่หน้าเลย เสริมกันดีมากๆ (ขนาดยังไม่ได้เซท) ทั้งที่เมื่อกี้ยังดูกังฟูแพนด้าแบบตูดสั่น แต่พอมาฟังเพลงกลับไม่แสดงอาการดุดัน แต่ออกแนวเสริมกับคู่หน้าได้ดีมากๆ

ข้อดี
- ลงได้ลึกสุดใจ
- หางเบสแผ่ดีมากๆ
- พลังอัดกระแทกสุดๆ
- ราคาแบบว่าแทบจะแถมฟรี(เมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้)
ข้อเสีย
- หัวเบสยังไม่กระชับ (ไม่ใช่ไม่มีหัวเบสนะครับ มี แต่ตู้ปิดให้ได้ดีกว่า)
- ขนาดตู้ใหญ่มากกกกกกกกกกกกก

ถ้าอยากซะใจ ถ้ามีห้องดูหนังใหญ่ๆ แนะนำหาซับที่เบสต้นแจ่มๆมาอีกซักลูกใส่เข้าไป (แนะนำ svs ตู้ปิด จะได้หัวเบสที่ดีครับ) หรืออย่าง JL ก็ได้มาเซทหัวเบสดีๆ แล้วให้เจ้า svs ตู้เปิดเสริมพลังกะความถี่ต่ำและหางเบส รับรอง ตับแตกถึงใจ

ปล.เจ้า svs PB13 นี่ผมยกให้อันดับหนึ่งเลยครับ แหล่มกว่า pb12 ไปอีก แต่ผมว่าเหมาะกับห้องฟังใหญ่ๆ หรือห้องที่ทำไว้เพื่อ HT โดยเฉพาะ เพราะมันใหญ่มากกกกก พลังมันเหลือเฟือมาก ถ้าเอาไปวางในห้องรับแขก หรือในคอนโด ผมว่าไม่คุ้มค่าตัวครับ

เสียดายเลยวันนี้ไปฟังด้วยไม่ได้เลย เพราะผมกะจะไปรับตัวนนี้เหมือนกันเพราะท่านนั่นแหละ..คงต้องหลังปีใหม่เลย
ขอโทษนะครับกล่องใส่รถเก๋งได้มั๊ยครับหรือว่าต้องเอาซับออกมาจากกล่อง...ตอนแรกกะว่าจะเอา sb12 แต่ผมดู concert ด้วยเห็นคุณเอกบอกว่า pb12 นุ่มกว่า
ผมเลยเปลี่ยนใจเลยแต่ผมยังกังวลตรงขนาดมันเห็นรูปท่านแล้ว...โอย++++อะไรมันจะใหญ่ขนาดห้องผม 3*3.5 มีหวังใหญ่เต็มห้อง...แต่ใจชอบแล้วยิ่งได้ท่านมาการันตีความดีเข้าไปอีก...ตกหลุมไปเต็มๆๆเลบ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #489 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 09:16:42 am »

เสียดายเลยวันนี้ไปฟังด้วยไม่ได้เลย เพราะผมกะจะไปรับตัวนนี้เหมือนกันเพราะท่านนั่นแหละ..คงต้องหลังปีใหม่เลย
ขอโทษนะครับกล่องใส่รถเก๋งได้มั๊ยครับหรือว่าต้องเอาซับออกมาจากกล่อง...ตอนแรกกะว่าจะเอา sb12 แต่ผมดู concert ด้วยเห็นคุณเอกบอกว่า pb12 นุ่มกว่า
ผมเลยเปลี่ยนใจเลยแต่ผมยังกังวลตรงขนาดมันเห็นรูปท่านแล้ว...โอย++++อะไรมันจะใหญ่ขนาดห้องผม 3*3.5 มีหวังใหญ่เต็มห้อง...แต่ใจชอบแล้วยิ่งได้ท่านมาการันตีความดีเข้าไปอีก...ตกหลุมไปเต็มๆๆเลบ

- ผมเอาซีวิคไป ยัดกล่องไม่ได้ครับ ผมบอกเลยว่ารถเก๋งทุกประเภท ยัดไม่ได้ครับ ต่อให้เอา S-class มาก็ยัดไม่เข้า มันใหญ่จริงๆครับ (เหมือนตู้เย็นเลย) ยืนยันเลย แต่ถ้าถอดกล่องก็เอาเข้าได้แบบเบียดๆครับ แล้วพับกล่องเก็บ หรือจะอย่างไรก็คุยกับคุณเอกดูครับ ถ้าจะเอารถไปรับแนะนำพวก กระบะ, SUV หรือพวก Fortuner ไม่ก็รถ 5 ประตูพับเบาะเอาครับ
- ซับดูด วางไม่ได้ครับ เล็กกว่าครึ่งๆเลยครับ ผมเองก็ไม่ได้ใช้ เพราะวางลงไป ซับดูดคงพัง 555 ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะทำไงกับมันดีเจ้าซับดูด
- อย่าเพิ่งชอบเพราะผมบอกนะครับ ท่านลองไปฟังความแตกต่างดูด้วยตัวเอง SB กับ PB ต่างกันนิดเดียว แต่ก็ต่างนะครับ บางทีท่านอาจชอบ SB ก็ได้ แต่ผมเองก็ยังไม่ได้ลอง set แบบจริงจังครับ แค่แบกไปวางไว้ก็เหนื่อยแล้ว เดี๋ยวเบิร์นซักระยะ ค่อยเซทอีกทีครับ ผมว่าอาจได้หัวเบสที่มากขึ้นก็เป็นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2013, 09:19:07 am โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 06:07:30 pm »
สงสัยต้องเอา martin 1000 ปล่อยซะแล้ว

ออฟไลน์ southernman

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 06:24:05 pm »
กำลังจะปล่อย Polk 125 เหมือนกัน

อยากลอง SB12

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #492 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:49:46 am »
พี่เอกครับ สอบถามนิดนึง เห็นวันนั้น พี่เอกบอกว่า อยากจะขาย b&w 805 อยู่ พี่เอกอยากขายเท่าไหร่ครับ ขอรายละเอียดทาง PM หน่อยครับ ไม่รู้ว่า มัน center ด้วยหรือเปล่าครับ

ส่งราคาไปทาง pm แล้วนะครับ ขอโทดี่ทิ้งไว้นาน พอดี ไม่อยุ่อะครับ :)

ของมาฟังได้ที่ร้านเช่นเดิมนะครับ มาได้เลยนะครับท่าน อยุ่ใกล้ๆกันเอง :)

« ตอบกลับ #493 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:55:00 am »
วันนี้ได้มีเวลาฟัง PB1000ทั้งวัน ดูหนัง คอนเสิร์ต และเพลง 2.1 ชอบมากกกก เสียงต่ำลึก หนักแน่นเต็มจนล้นห้อง ที่ชอบมากคือฟังเพลง เสียงเบสกลมกลืน และตามทันลำโพงคู่หน้า ได้อย่างเหมาะเจาะ กระชับ แต่นุ่มอยู่ในที ส่วนห้องของคุณball98 ผมว่าสบายครับ ดูหนังปรับวอลลุ่ม ที่ 12 น.ก็ o.k.แล้ว(สำหรับผมนะครับ)ถ้าอยากได้ความสะใจ บ่ายสอง ก็ถึงใจขาhard core แน่นอน ส่วนฟังคอนเสิร์ต กับเพลง 2.1 แค่ 10 น.กำลังดี ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอแนะนำให้ไปลองฟังดูเอง คุณเอกบริการดีมากๆๆๆ

ขอบคุณพี่มากๆนะครับ ต้องขอโทดที่ให้รอนานสะด้วย ยังงัยว่างๆมานั่งเล่นทดลองอะไรไปเรื่อยๆนะครับพี่    [ปลื่ม]

ปล ผมติดใจแผ่นพี่เลยอะครับ เมื่อวันก่อนเลยไปหาซื้อมาไว้ฟัง 2.1 ch สะเลย :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:57:27 am »
สะหวัดดี ปี๋ใหม่ ทุกท่านคร้าบ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ขอให้ทุกท่าน ใช้ซับ SVS อย่างมีความสุขนะครับ (ชอบมาก อิอิ )

--------<---I Love SVS >-------< I love SVS so much----> ------------< I like SVS --> ---------< The Best >-----< SVS >I Love You>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2013, 09:58:57 am โดย lasa »

« ตอบกลับ #495 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:58:40 am »
คุณเอกเก็บ pb12 ให้ผมตัวนึงนะเดี๋ยววันเปิดร้านจะเข้าไปนะครับอาจจะหลัง 6 โมงเย็นแต่ไม่เกิน ทุ่มครับ

มาวันไหนแจ้งได้เลยนะครับท่าน เดี่ยวผมจะรอครับ มาทุ่ม หรือเกิน ทุ่มก็บอกนะครับจะได้รอคร้าบบท่าน ของมีอยุ่แล้วคร้าบบบ ส่วนสายไฟ ac ถ้ามี รุ่น 2 อยุ่แล้วไม่ต้องซื้อใหม่แล้วครับ เพราะรุ่น 2 เสียงก็ยิ่งอัดฉีดได้มากขึ้นไปอีกเยอะเลยคร้าบบบ :)

ส่วนใครไม่มี สาย ac ก็แจ้งที่ผมได้เลยนะครับ เดี่ยวจะไปเอามาไว้ให้นะครับ  รับรองว่าเสียงเบสมาเต้มและ เป้นก้อน แบบอุดมคติเลยครับ   [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:59:55 am »
วันที่ 3 ช่วง 6โมงเย็นกว่าๆคุณเอกยังเปิดร้านอยู่มั๊ยคีบผมจะเข้าไปรองฟัง pb12 ซักหน่อย...ผมนัดคุณเอกเลยนะ

• **
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:08:25 am »
เดี๋ยววันไปจะได้ยืมกะบะเพื่อนหน่อยซะหน่อยเพราะท่าน Agen บอกกล่องใหญ่ขนาดเก๋งใส่ไม่เข้าเลย

ปล.ร้านคุณเอกตึกสีออกส้มๆที่มีต้นโมกข์ กับต้นลีลาวดีนะ...ถ้าใช่วันนั้นไปแต่ร้านปิดกลิ่นหอมมากๆเลยครับ

« ตอบกลับ #498 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:10:05 am »
@ ท่าน AgentMolder  

ท่านนี้ ต้องขอบคุณมากๆ ที่สนใจเจ้า pb12-nsd อย่างจริงจัง จนผมต้องเอาเข้ามาลองและก็ไม่ผิดหวังอย่างแรงครับ จนทำให้มีเพื่อนๆพี่ๆ อีกหลายๆคนได้สนใจเจ้าตัวนี้ แล้วก็ น่าจะได้ sub ดีๆไปใช้กัน เป็นตัวเลือก ใหม่ๆในวงการนะครับ ท่าน AgentMolder  ไม่ธรรมดาจริงๆในการอ่าน สเปค ใครสนใจก็สอบถามท่าน AgentMolder  หรือ มาทดสอบที่ร้านผมก็ได้นะครับ สุดท้ายตรงนี้ขอบคุณท่าน AgentMolder  ที่มาอุดหนุนและไว้วางใจทางร้านเรา นะครับ ขอบคุณมากๆนะครับท่าน ไว้ มีเวลาก็จะไปหาที่ ศรีราชา นะคร้าบบ เดี๋ยว สาขา ชล เปิดให้ฝากท่านไปนั่งเล่นติชมด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

@ ท่าน lasa อันนี้ คบกันมาจากในเวป จนได้เจอตัวจริง ติดต่อกันตลอด เสียดายอยู่ไกลกันไม่งั้น พากัน ฟังเครื่องเสียงทุกวันแน่ๆครับ ยินดีกะ ท่าน lasa ด้วยนะครับ ที่ได้ sub ถูกใจ เอาเป็นว่า สักวันจะขึ้นไปเที่ยวที่บ้านท่านบ้างนะครับ รับรอง จะไปให้ได้คร้าบบท่าน  [ปลื่ม]  ปล  สาย ลำโพง ช่วยได้เยอะมัยครับ ถ้าดีก็ยืมยาวๆไปได้เลยครับผมยังไม่ได้ใช้ อิอิ

@ ท่าน ball98 ( พี่วิชัย )  พี่ครับผมคิดว่าสักวันศุกร์ นี้นะครับจะเข้าไปหาอะครับ ยังงัยติกอะไรก็แจ้งได้เลยนะครับ เดี่ยวเวลานัดกันอีกทีเอาพี่สะดวกแล้วกันคับ เดี๋ยวเจอโจทย์ 555+ :)

@ ท่านพี่ BoND_T_T  อะๆๆ จะขายเจ้า 1000 แล้วเหรอครับ ยังงัยเนี้ย 55+ จริงๆ svs ถ้าเทียบกะเจ้า 1000 มันดุกว่าอะครับ ยังงัยก้มาลองกันอีกทีนะครับพี่ตอนนี้มีหลายรุ่นเลยครับที่พี่ยังไม่ได้ฟัง อะครับ ยังงัยมานะครับพี่ :)

@ ท่าน southernman  สะดวกมาลองที่ร้านมัยครับ ยินดีต้อนรับเสมอ ครับ หวังว่าจะได้ตอนรับพี่นะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:20:52 am »
เดี๋ยววันไปจะได้ยืมกะบะเพื่อนหน่อยซะหน่อยเพราะท่าน Agen บอกกล่องใหญ่ขนาดเก๋งใส่ไม่เข้าเลย

ปล.ร้านคุณเอกตึกสีออกส้มๆที่มีต้นโมกข์ กับต้นลีลาวดีนะ...ถ้าใช่วันนั้นไปแต่ร้านปิดกลิ่นหอมมากๆเลยครับ

ใช่เลยครับ ร้านผมออกแนวสปา ครับ ตอนนี้กำลังระดมทุน ปรับสภาพรอบบริเวณ ร้านอะครับ คิดว่าได้โอกาสทำหลังปีใหม่นี้เลยครับ อิอิ เพิ่งพอมีเงินกลับมาบ้างอะครับ เลยอยากทำให้มันไม่รก และก็ มีที่ร่มๆให้จอดรถได้อะครับ มานะครับแนวร้านทำให้นั่งฟังสบายๆ เดี่ยวพอมีเงินคืนอีกสักนืด จะทำเป็นซุ้มกาแฟ ไว้บริการครับเอาไว้นั่งคุยนั่งเล่นกันครับ ไม่ขายนะครับเอาไว้ชงกินกันฟรีๆคร้าบบ :)

ปล รถกะบะได้ยิ่งดีเลยคร้าบบ ถ้าไม่ได้ก้มีวิธี แบบท่าน Agen คร้าบบ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #500 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:28:49 am »
หวัดดีปีใหม่ครับคุณเอก  เออ..วันศุกร์ที่ 4  ม.ค. 56 นี้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ได้เลยน้อง เวลา ก็ประมาณ 09.00 -17.00 น. ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:40:14 am »
ก็ได้ผ่านพ้นไปแล้วนะครับสำหรับปี 2555 ใครผิดพลาดอะไร หรือยังทำอะไรไม่สำเร็จ ก็มีโอกาสได้แก้ตัวใหม่ในปี 2556 นี้นะครับส่วนใครที่ดีแล้วก้ขอให้ดียิ่งขึ้นไปอีกเยอะๆเลยนะครับ

ส่วนผมจะมาเล่าให้ฟังครับ ร้านหยุดก็เลยได้โอกาสไปเดินห้างบ้าง ไป ฉลองกะเค้าบ้าง ในใจกลางเมือง พอดีได้ไปห้างดัง ใจกลางเมื่องก็เลยได้มีโอกาสไปขอลองฟัง เครื่องเสียงจากร้านดัง ร้านไฮโซ มากๆร้านนึง ในประเทศเลยครับ ก่อนเข้าผมก็ทำใจไว้ประมาณนึงแล้วว่า จะเข้าไปขอลองเค้าจะให้ลองมัยเนี้ย พอดีวันนั่นแต่งตัวไปก็ ลำลอง ครับไม่ได้มีอะไรมากมาย... สุดท้ายได้ขอเข้าไปลองครับ และ สุดท้ายก็เจอนิสัย ของนักขาย ท่านนึงในร้าน เป็นแบบที่ผมคิดเลยครับ แหมซื้อหวยไม่คิดได้แบบนี้บ้าง .... พูดจาไม่ดี แถมหน้าตากวนๆ  ไม่เอาใจใส่ ( เข้าใจครับอยุ่ห้างอาจเจอคนมากหน้าหลายตาแต่อาชีพ ที่ทำต้องบริการครับไม่ซื้อก็ต้องบริการครับ ) ถามอะไรไปตอบกับมาแบบไฮโซ สะงั้น ไม่ทราบว่าเป็นเจ้าของร้านเหรอ ก็ไม่ใช่นิ ดูถูกเหมือนลูกค้า ไม่มีความรู้สะงั้น (เพื่อนผมไปด้วยถึงกับบอกผมว่าถ้ามีเงินตูไม่ซื้อร้านนี้เพราะไอ้นี้ ) กลับกัน ผมเดินออกมาแล้วไปขอฟังร้านข้างๆ ซึ่งไม่ได้ไฮโซอะไรเลย แต่ นักขายต่างกันมากกก มีมารยาทให้ความรู้ดูเอาใจใส่ ลูกค้า แหม ถ้า น้องคนนี้ ตกงาน ผมเอามาทำที่ร้านแน่ๆครับค่าตัวเท่าไรก็สู้ เสียดายเรื่องความรู้เครื่องเสียงอาจยังไม่ถึงสักเท่าไร แต่ก็น่าจะทำให้คนอย่างผม อยากจะอุดหนุนร้านนี้ครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ ร้านเครื่องเสียงจริงๆแล้วเราขอเข้าไปลองฟังได้ทุกร้านนะครับ ไม่ซื้อ พนักงานก็ไม่มีสิไม่ให้ฟังนะครับ จะ ชุดหรู ชุด ไม่หรู ก็เปิดฟังได้ครับ มันเป็นงานบริการ ถามจริงๆ เถอะ จะขายชุดเครื่องเสียง เอามาวางให้ ลูกค้าดู แต่ไม่เปิด คิดได้งัย ต้องถามเจ้าของร้านครับว่ามีนโยบายแบบนั่นรึ เปล่าถ้ามีแบบนั่น ตัวใครตัวมันครับ เป็นผม เงิน 1 บาทก็จะไม่เสียให้ครับกับร้านแบบนี้ 

ปล ผมว่า เราๆที่เป้นลูกค้า เล่นเครื่องเสียง พวกเรารู้ครับว่าเราควรมีมารยาทแบบไหนในการไปขอทดลองฟังครับ เชื่อผมเถอะคนเล่นเครื่องเสียงที่ผมเจอมามีความรู้และ มารยาททั้งนั่นอะครับ ฝากไว้หลายร้านด้วยนะครับ อืม ทิ้งท้ายจริงๆสำหรับวันนี้  เหตุการที่ผ่านมาทำให้ผมรู้ว่าร้านผมจะต้องทำอะไรให้พี่ๆเพื่อนๆ รักด้วยใจจริง ครับ เรากำลังพัฒนา และ กำลังมองหา สินค้าใหม่ๆเข้ามาให้เป้นทางเลือกให้กับ พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ ภายในปีนี้อะครับ รอติดตามกันไปเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณมากๆและสวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านด้วยคร้าบบบ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:41:59 am »
หวัดดีปีใหม่ครับคุณเอก  เออ..วันศุกร์ที่ 4  ม.ค. 56 นี้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ได้เลยน้อง เวลา ก็ประมาณ 09.00 -17.00 น. ขอบคุณมากครับ

ช่วงเช้านะพี่ เดี่ยวเจอกันครับ ตกลงเอา สัก กี่ลูกครับพี่ 20 ลูก หรือ 30 ดีคร้าบบบบ 55555+  ไว้เจอกันครับพี่วิชัย เดี่ยวผมไป set ให้ด้วยนะครับ จะได้ฟังเสียงดีๆทั้งชุดสักที   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #503 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:58:50 am »

ช่วงเช้านะพี่ เดี่ยวเจอกันครับ ตกลงเอา สัก กี่ลูกครับพี่ 20 ลูก หรือ 30 ดีคร้าบบบบ 55555+  ไว้เจอกันครับพี่วิชัย เดี่ยวผมไป set ให้ด้วยนะครับ จะได้ฟังเสียงดีๆทั้งชุดสักที   [ปลื่ม]
  ลูกเดียวก็จุกแล้วคร้าบบบบบบ..น้องเอ้ย.. ขอบคุณนะครับ