ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546557 ครั้ง)

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 11:24:13 am »
ผมด้วยคนครับต่องขอบคุณท่าน ณุ ด้วยครับเมื่อวานตั้งใจจะไปเอา pb12 เลยแต่พอเห็นตัวจริงแล้ว โอแม่เจ้า!!!!! มันใหญ่มากจริงๆๆขนาดที่วางซับผมมีแค่ 18นิ้ว
เกือบพอดีเลยแต่ความยาวมันไม่ได้ ยาวแค่ 23นิ้งเอง วางได้แต่กลัวจะเสียบสายไฟ ac ไม่ได้แต่พอฟังแล้วผมชอบตัวนี้นะ มันนุ่มลืกจริงแผ่สะท้านเลย ฟังconcert
เนี่ยผมชอบเลย แต่มันติดที่ตัวมันใหญ่ผลสุดท้ายเลยด้แค่ sb12 มันดีกันคนละแบบที่ท่านว่าไว้ครับ หนักแน่กระชับหัวเบสดีมาก แต่ลึกและแผ่รองตัว pb12 ถ้าผมมีที่วางนะเสร็จผมแน่ๆๆ ไม่ใช่ว่า sb12 ไม่ดีนะดีครับกระชับหนักมากมันเกินราคามากๆๆจริงๆๆ .....ย้ำว่าท่านใดลองฟังจะบอกว่าคุ้มครับมากๆๆ

ปล. ขอบคุณ คุณเอกมากๆๆครับ ไป 6 โมงเย็นกลับ 3 ทุ่มครึ่งครับลองให่หมดแถมอธิบายเป็นฉากจนแฟนผมบอกว่าตั้งแต่ไปซื้อของมา ไปลองฟังมา
ที่นี่ดีกว่ากันเยอะมากๆๆ เป็นกันเองเหมือนเพื่อนมากกว่า จนแฟนบอกว่านั่งเพลินเลยเสียงเพราะมากตอนฟังเพลง 2ch ขากลับแถมจะให้ผมลองสาย VELOCITA
 rome 1 อีก ดีนะที่ลำโพงผมเป็น biwire ไม่งั้นผมหูเสียแน่ๆๆ  ตอนขึ้นรถแฟนผมถามว่ารู้จักกันนานแล้วเหรอ...ผมบอกว่าป่าวเพิ่งรู้จักในเวปเนี่ยแหละแต่ไม่
คยคุย ไม่เห็นหน้า เค้าถามผมว่า คุณเอกให้ยืมสายมาเส้นละหมื่นกว่าๆๆไม่กลัวหายเหรอเพราะเพิ่งเจอกันเค้าอึ้ง ทึ่ง เลยครับเค้าบอกเพิ่งเจอครั้งแรกจริง
........เนี่ยครับบริการสุดยอดของที่สุดแล้วครับ...แฟนผมยังงง...เลยครับ..........
ขอบณคุณเองอีกครังนะครับ...ทั้ง file เอย cd เอย

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 12:29:23 pm »
สุดๆครับขอบคุณทุกกำลังใจ  ไม่รู้จะขอบคุณยังงัยนะครับ ดีใจมากๆที่ผมได้ทำให้ทุกท่าน พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ได้รู้สึกดีกับผม ผมมีกำลังใจมากๆเลยครับ จะพยามรักษษไว้ให้ได้นานเท่านานครับ และ ยืนยันอีก ว่าจะพยามหาสินค้าที่ดี และ ถูกมาให้บริการอีกครับ ไม่ดีเราไม่เอามาแน่ๆครับ เครื่องเสียงต้องลองครับ ใจเค้าใจเรา  ผมจะพยามทำตัวให้เป็นนักเล่นครับ มีอะไรก็ช่วยกัน ไม่ใช่พ่อค้า หรือ เจ้าของร้านครับ รับปากครับว่า จะพยามทำให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ ขอบคุณ ทุกกำลังใจมากๆๆๆๆๆที่สุดครับผม น้อมรับทุกคำ ติ ชม นะครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ปล  ตอนนี้ มีปัญหาอะสิ 555 ทำงานจนลืมเติมน้ำกลั่นเลยครับ รถ ไม่ติด พี่ วิชัย (ball98 ) ซวยเลย กำจริงๆ ครับ ยังงัย ก็ขอโทดพี่ ด้วยนะครับ เดี่ยวผมรออยุ่ร้าน ให้พี่มารับของที่ร้านนะครับขอโทดจริงๆครับ กำ จริงๆๆ อิอิ  ต่อไปต้องดูน้ำกลั่นกันด้วยนะคร้าบบบ อิอิ  [เศร้า]

@ พี่ lao_evo ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ถ้าว่างจากงานก้มานั่งเล่นที่ร้านนะครับพี่ มาคุยกัน มาลองแบบเมื่อวานนะครับพี่ จะได้ประสบกานใหม่ๆร่วมกันนะคร้าบบ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 12:33:27 pm โดย audio »

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:10:59 pm »
สรุปเสร็จ sb12 ไปอีกคนแล้ว 555+

ตกลงเจ้า pb12 เนี่ยมีผมเอาไปคนเดียวรึเปล่าเนี่ย เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #525 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:48:55 pm »
ผมยังมาคิด ๆ อีกที ถ้า PB-12 มาเจอ สายซับ ฟู หัว โร ตัว TOP ต้องมันกระจายแน่ ๆ เลย หัวเบสคงมาเพิ่มอีกเยอะ เก็บตัวคงเร็วขึ้น แผ่อยู่แล้ว ลงลึกอยู่แล้ว คราวนี้ คงดุสะท้านทรวงอีกมากเลยนะท่าน เท่าที่ศึกษาถามผู้รู้หลายๆ ท่าน ดู

ใครลองแล้วมาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ   [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 04:03:06 pm โดย lasa »

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:29:32 pm »
สรุปเสร็จ sb12 ไปอีกคนแล้ว 555+

ตกลงเจ้า pb12 เนี่ยมีผมเอาไปคนเดียวรึเปล่าเนี่ย เอิ๊กๆ

มันมีดีคนละอย่างจริงๆ ท่าน คนที่เลือก SB-12 จะเน้นตัวโน๊ตที่ชัดกว่าครับ

ตอนที่ผมเลือก SB-12 คงเป็นเพราะใช้ซับตู้เปิด มา 2 ปีแล้ว คุ้นกับบุคลิกของตู้เปิด เลยอยากลองตู้ปิดดูบ้างครับ  และค้นหาซับ ที่มีตัวโน๊ตชัด ๆ
อย่างคุณ ตั้ม HDT ว่า อะครับ แต่หามา 2 ปี ตัวที่พอจะเข้าเค้า ก็แพ้ง ๆ ๆ มากๆ เอื้อมไม่ถึง นัยว่า มันคงเป็นซับในฝันของผมกระมัง เลยขี้เกียจเปลี่ยนซับ

พอมาเจอ SB-12  นี่แหละครับฟังสลับกับ PB-12 ถึง 2 รอบ ยกเข้า ยกออกให้แน่ใจ แล้วผมก็ยิ้มออกมาอย่างมีความสุข หันหน้าไปมองคุณเอก 55555555
บอกแกว่า นี่แหละ ๆ ๆ ที่ผมอยากได้ เอาตัวนี้แหละ ๆ
มันเป็นซับที่ให้ตัวโน๊ตชัดมาก ๆ เก็บทุกเม็ด ทุกกระเดื่อง ตามคู่หน้าได้เร็วมาก ทันท่วงที กลืนกับหัวเบสจากคู่หน้า พอดิบพอดี  ไม่มีเสียงฮึมเหลือรอด ไม่มีเสียงครางต่อเนื่อง ให้ปวดหู ฟังเพลงมันเลย ตึ๊บส์ซ  ๆ ๆ ๆ ผมคงชอบมันตรงนี้อะครับท่าน
และแม้กระทั้งเสียงปืนบางฉาก มันยังจะตามทันอีก ใครใช้ลองสังเกตุดูนะครับ ยกเว้นที่ยิงรัวๆ กันเร็วๆ คงไม่ทันแน่นอน แต่ถ้า ปัง จะมีเบสตึง ตามหลังห่างแค่นิดเดียว
และทุกฉากที่มีหัวเบสกระแทกแรงๆ แน่นๆ  มันจะถึงตัวในทันที รับรู้ถึงแรงประทะได้เร็วมาก ครับ 

แต่ดูหนังโดยรวม ก็ยังเป็นรอง PB-12 ในเรื่องแรงประทะและการแผ่ถึงตัวอยู่ดีครับ ดีคนละแบบจริงๆ ครับ แต่..........ถ้า PB-12 ใช้กับสาย FU หัวโร ตัว top ผมว่ามันต้องทำออกมาได้ดีกว่า SB-12 แน่ๆ เลย(ความเห้นผมนะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 04:34:18 pm โดย lasa »

ออฟไลน์ weekit

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:31:07 pm »
ผมใช้ In the box ของ  Yamaha yht 296  จะใช้ sub svs sb1000 มาเสริมเบส พอจะได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:40:57 pm »
ผมใช้ In the box ของ  Yamaha yht 296  จะใช้ sub svs sb1000 มาเสริมเบส พอจะได้ไหมครับ

ถ้ามีงบจัดไปครับท่าน ซับแยก มันห่างชั้นกับซับ In the box เยอะครับ

SB กับ pb มันต่างกัน แต่ดุทั้งคู่ ทางที่ดี ท่านควรไปฟังและตัดสินใจเองดีกว่าครับ ท่านไม่ชอบก็ไม่ต้องไปซื้อ สบายใจครับ 
ใครจะว่าผมเชียร์ก็ว่าเหอะครับ แต่อยากจะบอกจริงๆ  ผมว่า ในราคาค่าตัวมือ 1 ที่เท่ากัน ลองหันมาลอง SVS ด้วยนะครับ เสียงมันห่างชั้นกว่า ยี่ห้ออื่นในราคาเท่ากันจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ GW

« ตอบกลับ #529 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:30:55 pm »
อยู่ใกล้ๆสงสัยต้องแวะไปชม^^
www.pattanasteel.com ¼Ùé¼ÅÔµ ¨Ó˹èÒ ¢Òá¢Ç¹ LCD PLASMA LED ÁշءẺ  Êͺ¶ÒÁä´é¤ÃѺ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #530 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:28:23 am »

มันมีดีคนละอย่างจริงๆ ท่าน คนที่เลือก SB-12 จะเน้นตัวโน๊ตที่ชัดกว่าครับ

ตอนที่ผมเลือก SB-12 คงเป็นเพราะใช้ซับตู้เปิด มา 2 ปีแล้ว คุ้นกับบุคลิกของตู้เปิด เลยอยากลองตู้ปิดดูบ้างครับ  และค้นหาซับ ที่มีตัวโน๊ตชัด ๆ
อย่างคุณ ตั้ม HDT ว่า อะครับ แต่หามา 2 ปี ตัวที่พอจะเข้าเค้า ก็แพ้ง ๆ ๆ มากๆ เอื้อมไม่ถึง นัยว่า มันคงเป็นซับในฝันของผมกระมัง เลยขี้เกียจเปลี่ยนซับ

พอมาเจอ SB-12  นี่แหละครับฟังสลับกับ PB-12 ถึง 2 รอบ ยกเข้า ยกออกให้แน่ใจ แล้วผมก็ยิ้มออกมาอย่างมีความสุข หันหน้าไปมองคุณเอก 55555555
บอกแกว่า นี่แหละ ๆ ๆ ที่ผมอยากได้ เอาตัวนี้แหละ ๆ
มันเป็นซับที่ให้ตัวโน๊ตชัดมาก ๆ เก็บทุกเม็ด ทุกกระเดื่อง ตามคู่หน้าได้เร็วมาก ทันท่วงที กลืนกับหัวเบสจากคู่หน้า พอดิบพอดี  ไม่มีเสียงฮึมเหลือรอด ไม่มีเสียงครางต่อเนื่อง ให้ปวดหู ฟังเพลงมันเลย ตึ๊บส์ซ  ๆ ๆ ๆ ผมคงชอบมันตรงนี้อะครับท่าน
และแม้กระทั้งเสียงปืนบางฉาก มันยังจะตามทันอีก ใครใช้ลองสังเกตุดูนะครับ ยกเว้นที่ยิงรัวๆ กันเร็วๆ คงไม่ทันแน่นอน แต่ถ้า ปัง จะมีเบสตึง ตามหลังห่างแค่นิดเดียว
และทุกฉากที่มีหัวเบสกระแทกแรงๆ แน่นๆ  มันจะถึงตัวในทันที รับรู้ถึงแรงประทะได้เร็วมาก ครับ 

แต่ดูหนังโดยรวม ก็ยังเป็นรอง PB-12 ในเรื่องแรงประทะและการแผ่ถึงตัวอยู่ดีครับ ดีคนละแบบจริงๆ ครับ แต่..........ถ้า PB-12 ใช้กับสาย FU หัวโร ตัว top ผมว่ามันต้องทำออกมาได้ดีกว่า SB-12 แน่ๆ เลย(ความเห้นผมนะ)

ซับที่หัวเบสแน่นๆ ที่ผมเคยฟังมาคือ JBL ครับ แน่นปั่กจริงๆ (จะบอกว่าหัวเบสคมหว่า sb12 ด้วย) แต่ลงไม่ลึกเท่า ผมเลยชอบเจ้า pb มากกว่า ขนาดใหญ่ ผมชอบ น่าเกรงขามดีอิอิ ส่วนสายซับผมใช้ของพี่ชวิน ยังไม่พ้นเบิร์น รอก่อน สาย [^_^] FA220 ผมใช้กับคู่หน้าอ่ะอ่ะครับ แต่ข้อดีคือ เบสมาเยอะมาก ทั้งสาย xlr และ rca แต่ยังไม่เคยมาต่อกับซับแฮะ

« ตอบกลับ #531 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:57:31 am »

ซับที่หัวเบสแน่นๆ ที่ผมเคยฟังมาคือ JBL ครับ แน่นปั่กจริงๆ (จะบอกว่าหัวเบสคมหว่า sb12 ด้วย) แต่ลงไม่ลึกเท่า ผมเลยชอบเจ้า pb มากกว่า ขนาดใหญ่ ผมชอบ น่าเกรงขามดีอิอิ ส่วนสายซับผมใช้ของพี่ชวิน ยังไม่พ้นเบิร์น รอก่อน สาย [^_^] FA220 ผมใช้กับคู่หน้าอ่ะอ่ะครับ แต่ข้อดีคือ เบสมาเยอะมาก ทั้งสาย xlr และ rca แต่ยังไม่เคยมาต่อกับซับแฮะ

รุ่น LS ประมาณนั้นใช่ไหมครับ ตัวนี้ดังนะครับ  แต่ผมยังไม่ไม่มีโอกาสฟังเลยครับท่าน เคยฟังแต่รุ่นน้อง พวก 8400 แต่ก็เฉยๆ ครับ
ลองสาย FU แล้ว ฝากรีวิวให้ฟังด้วยนะครับท่าน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aunneng

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 07:28:09 am »

ชอบทั้งสองท่านรีวิวจัง เห็นภาพตามเลย
ยังไงรบกวนวิจารณ์ 2 รุ่น pb13 กับ sb13 บ้างนะครับ
ความเห็นท่านเป็นยังไง

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:27:05 am »

ต้องดูขนาดห้องครับ sub ตัวนี้ ห้องไม่เกิน สัก 3x2 หรือ 3x3 เนี้ย ทีเด็ดเลยครับ แต่ถ้าใหญ่กว่านั่น ไม่แนะนำครับมันจะไม่เต็มห้องครับ แต่ตัวมันน่ารักมากครับ เล็กๆ รสโต คร้าบบ :)

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:28:14 am »
อยู่ใกล้ๆสงสัยต้องแวะไปชม^^

ไม่มาโกด ครับ ถ้าบอกว่าใกล้ๆกัน 5555+ มาได้ตลอดคร้าบพี่ มานะครับ ไม่ต้องมาซื้อ มาฟังก็สนุกกันแล้วคร้าบบ :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #535 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:42:18 am »

ตอนที่ผมเลือก SB-12 คงเป็นเพราะใช้ซับตู้เปิด มา 2 ปีแล้ว คุ้นกับบุคลิกของตู้เปิด เลยอยากลองตู้ปิดดูบ้างครับ  และค้นหาซับ ที่มีตัวโน๊ตชัด ๆ

พอมาเจอ SB-12  นี่แหละครับฟังสลับกับ PB-12 ถึง 2 รอบ ยกเข้า ยกออกให้แน่ใจ แล้วผมก็ยิ้มออกมาอย่างมีความสุข หันหน้าไปมองคุณเอก 55555555
มันเป็นซับที่ให้ตัวโน๊ตชัดมาก ๆ เก็บทุกเม็ด ทุกกระเดื่อง ตามคู่หน้าได้เร็วมาก ทันท่วงที กลืนกับหัวเบสจากคู่หน้า พอดิบพอดี  ไม่มีเสียงฮึมเหลือรอด ไม่มีเสียงครางต่อเนื่อง ให้ปวดหู ฟังเพลงมันเลย ตึ๊บส์ซ  ๆ ๆ ๆ ผมคงชอบมันตรงนี้อะครับท่าน

ชอบทั้งสองท่านรีวิวจัง เห็นภาพตามเลย
ยังไงรบกวนวิจารณ์ 2 รุ่น pb13 กับ sb13 บ้างนะครับ
ความเห็นท่านเป็นยังไง

สองท่านนี้ ผมสัมผัส ได้ที่ร้านว่ามีพลังแอบแฝง อยุ่ครับ พลังนักเขียน หรือ พลัง นักวิจารณ์ ชั้นดีคร้าบ ยอม 2 ท่านนี้จริงๆ วันหลังมา สอนผมวิจารณ์ หรือ รีวิว เก่งๆแบบท่านทั้ง 2 บ้างเด้อ เดี่ยวนี้ ฟังออก แต่ไม่รู้จะ บอกยังงัย 555+ มันตัน คร้าบบ วิ่งกันวันๆวุ่นหัวฟูเลยคร้าบบ

ท่านๆๆๆ วันนี้ มี ลูกค้ามาลอง jl ตอนบ่ายๆ เดี๋ยว ลองเสร็จ ผมจะ ปิดห้อง ติดแผ่น ซับเสียงนิดอะครับ พอดีได้มาอีก 5 แผ่นใหญ่  เมื่อวานลองว่างดูแล้ว เสียงแหลม เสียงกลาง โฟกัส ดีขึ้นมากๆครับ ยังงัยว่างๆมาลองกันนะครับท่านๆ  [yes] [yes] [yes]

ส่วน เดี๋ยว ปลายเดือน svs จะเข้ามาอีก lot นะครับ แล้ว จะมีสาย สัญญาณ svs เข้ามาด้วยนะครับ  เดี๋ยวรอติดตามกันนะครับ เห็นเมืองนอกเค้าว่า มัน เข้ากับ sub svs อย่างแรงครับ แต่ที่สำคัญ..........มันถูกมากกกกกกว้ากกกกกกกก

รอกันนะครับ อีกไม่กี่ว้นคร้าบบ ผมจะพยามนำของราคาไม่แรงแต่คุณภาพแรงๆมาให้พี่ๆเพื่อนไว้เป็นทางเลือก นะครับ  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 01:08:23 pm โดย audio »

« ตอบกลับ #536 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:47:01 am »
ฝาก กระทู้ นี้ไว้ด้วยนะครับ เดี่ยวนี้ วุ่นๆทั้งวันเลยครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ จะพยามเข้ามาทุกวันครับ 

ยังงัย ฝากกระทู้นี้ไว้เป้น กระทู้ พูดคุย เครื่องเสียง ทุกระดับบ ราคานะครับ ไม่ได้เน้นขายนะครับใคร จะคุยอะไรก็เชิญได้เลยนะครับ ฝากๆ พี่ๆเพื่อนที่ มีความรู้เรื่องเครื่องเสียง ช่วยๆกันตอบๆเพื่อนหน้าใหม่ๆ หรือ เพื่อนที่มีปัญหา ก็ ทิ้งคำถาม ไว้ได้เลยนะครับ เดี่ยวพี่ๆเพื่อนๆในนี้ ใครว่างๆก็จะมาตอบมาแนะนำความรู้กันนะครับ ขอบคุณทุกท่าน พี่ๆเพื่อนๆ ทุกๆคนด้วยครับ ฝาก ด้วยเด้อออคร้าบบ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #537 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:57:16 am »
หัวสายเงาวับเลยนะ อิอิ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #538 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:36:42 am »
 [ช็อค]ยากย้ายออกจาก คอนโด จังวุ้ย.... [ช็อค]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #539 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 01:21:54 pm »
สุดๆครับขอบคุณทุกกำลังใจ  ไม่รู้จะขอบคุณยังงัยนะครับ ดีใจมากๆที่ผมได้ทำให้ทุกท่าน พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ได้รู้สึกดีกับผม ผมมีกำลังใจมากๆเลยครับ จะพยามรักษษไว้ให้ได้นานเท่านานครับ และ ยืนยันอีก ว่าจะพยามหาสินค้าที่ดี และ ถูกมาให้บริการอีกครับ ไม่ดีเราไม่เอามาแน่ๆครับ เครื่องเสียงต้องลองครับ ใจเค้าใจเรา  ผมจะพยามทำตัวให้เป็นนักเล่นครับ มีอะไรก็ช่วยกัน ไม่ใช่พ่อค้า หรือ เจ้าของร้านครับ รับปากครับว่า จะพยามทำให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ ขอบคุณ ทุกกำลังใจมากๆๆๆๆๆที่สุดครับผม น้อมรับทุกคำ ติ ชม นะครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ปล  ตอนนี้ มีปัญหาอะสิ 555 ทำงานจนลืมเติมน้ำกลั่นเลยครับ รถ ไม่ติด พี่ วิชัย (ball98 ) ซวยเลย กำจริงๆ ครับ ยังงัย ก็ขอโทดพี่ ด้วยนะครับ เดี่ยวผมรออยุ่ร้าน ให้พี่มารับของที่ร้านนะครับขอโทดจริงๆครับ กำ จริงๆๆ อิอิ  ต่อไปต้องดูน้ำกลั่นกันด้วยนะคร้าบบบ อิอิ  [เศร้า]

@ พี่ lao_evo ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ถ้าว่างจากงานก้มานั่งเล่นที่ร้านนะครับพี่ มาคุยกัน มาลองแบบเมื่อวานนะครับพี่ จะได้ประสบกานใหม่ๆร่วมกันนะคร้าบบ  [ปลื่ม]
ขอบคุณมากนะครับคุณเอก เมื่อวานยกเจ้า pb1000 ขึ้นชั้น 4 เหนื่อยแถบตาย นี่แค่ตัวซับนะเนี่ยถ้ายกทั้งกล่องตายแหงๆ (ถ้าเป็นไรมาจริงเลยเมียคงโส..น้าหน้าแน่เลย. 5555+). พอเข้าห้องวางลงโอ้..ตู้ใหญ่มาก ๆ ทดลองดูหนังต้องเพิ่มวอลลุ่ม ประมาณ 12.00 ถึงจะได้ยินหัวเบส ตุ๊บตั๊บ และลองดูแบทแมนดรากไนท์ ฉากสุดท้ายที่โจ๊กเกอร์ระเบิดโรงบาลเบสเป็นคลื่นึงตัวเราเลย แต่ยังไงต้องรบกวนคุณเอกไปเซ็ทอับให้คงจะได้เบสที่ถูกต้องเสียงคงจะดีกว่านี้ คุณเอกมาเร็วๆ เด้อ การทรมานคือการรอคอย.................ขอบคุณมากครัาาาาาาบ