ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548442 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 03:31:43 pm »
เรื่องรีวิวสาย Fu ผมเขียนไว้ที่เวบ ไทยดีวีดี ไว้ตามไปอ่านดีกว่าครับ เอามาลงในกระทู้ซื้อขายของท่านเอก เดี๋ยวจะรบกวนกันเปล่าๆ (ทำ link ไม่ได้ เวบนี้เขาใจแคบอ่ะ ทำ link ไป พี่แกเปลี่ยนเป็น lcdtvtcthai หมดลย เซ็ง)

เช้านี้ ลองsetup ใหม่ทั้งระบบ เพราะตั้งแต่เอาซับเอาสายเข้า ยังไม่ได้ set อะไรเลย ผลปรากฏว่าคู่หน้าเสียงดังไป 5db จริงๆด้วย XLR นี่มันเสียงดังกว่า RCA จริงๆ (แต่เรื่องคุณภาพรอเบิร์นก่อน) พอมา set distance พบว่าต้อง set กันใหม่หมดเลย ค่าที่ได้ก็เปลี่ยนไปทุก ch เลยวุ้ย ผมว่า XLR เหมาะกับดูหนังมากกว่าเพลงนะ เพราะได้เสียงดังกว่า รายละเอียดชัดกว่า เบส กลาง แหลมมาหมด (แต่ออกไปทางสดๆพุ่งๆ บางคนอาจไม่ชอบ) แต่ด้วยความสด พุ่งของมันเนี่ยแหล่ะ ทำให้ดูหนังสนุก scale เสียงใหญ่โตขึ้นมาก แต่ฟังเพลงบางคนอาจไม่ชอบ

มา set ซับอีกที ผมปรับ large 3 แน่วหน้า ส่วน Srr ปรับเป็น 50hz (spec ลำโพงลงได้ 40 แต่ปรับไว้ 50 แหล่ะ) จุดตัดที่ pre 80Hz ปรับ volume กับ Freq จนได้ที่ พบว่าหัวเบสมามากขึ้นเยอะเลย ตุ่บตั่บ แน่นมากขึ้น และยังมีหางเสียงแผ่อยู่เช่นเดิม ชอบๆครับ คงต้องรอเบิร์นกันอีกยาวเลย สายก็ใหม่ ซับก็ใหม่ สายไฟก็ใหม่ pre ก็ใหม่ ผมว่าอีกสัก 3 เดือนค่อยมา set อีกที น่าจะกลมกล่อมขึ้น

ปล.ตอนนี้เตรียมเล็ง XLR อีกสองเส้นละ มาใส่ Srr อิอิ

ออฟไลน์ lao_evo

• LCD TV member
  • **
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:52:19 pm »
เพื่อนทุกๆสามาชิกทุท่านครับเปิด volume sub ประมาณกันเท่าไหร่กันครับ...เซตความถี่กันเท่าไหร่ครับ
ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับที่ด้านหลังซับค่าความถี่ต่ำสุด 30 แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าถ้าเรใช้ 60 มันจะไปอยู่ที่ขีดไหนเพราะของเก่ามีค่าบอกทุกขีดเลย

« ตอบกลับ #542 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:19:33 pm »
เพื่อนทุกๆสามาชิกทุท่านครับเปิด volume sub ประมาณกันเท่าไหร่กันครับ...เซตความถี่กันเท่าไหร่ครับ
ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับที่ด้านหลังซับค่าความถี่ต่ำสุด 30 แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าถ้าเรใช้ 60 มันจะไปอยู่ที่ขีดไหนเพราะของเก่ามีค่าบอกทุกขีดเลย

Volume ผมประมาณ 11 โมง ความถี่ประมาณ 60 กว่าๆ จริงๆมันก็ไม่ตายตัวนะครับ ต้อง set ให้เข้ากับคู่หน้าอีกที (ลองไปอ่านกระทู้ปรับซับในเวบไทยดีวีดีได้ครับ)

ส่วนเจ้า SVS ของผมมันมีนะ 30 - 150 Hz แบ่งเป็น 8 ขีด แสดงว่าขีดละ 10 แต่ซับส่วนใหญ่ไม่บอกเลขอยู่แล้วครับ เราก็กะเอา เอามากสุดลบน้อยสุด กะตรงกลาง แบงขีดมโนภาพเอาครับ

• **
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:34:17 pm »
ของผมเกือบvolume 12เลยครับ ความถี่ก็ 3ขีดครึ่งครับถึงจะแน่กระชับแต่ถ้า volume ต่ำกว่าเนี่ยมันเหมือนมันไม่กระชับเลย เพราะตัวเก่าผมก็ใช้แค่ volume 10 กว่า

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:52:49 pm »
ของผมเกือบvolume 12เลยครับ ความถี่ก็ 3ขีดครึ่งครับถึงจะแน่กระชับแต่ถ้า volume ต่ำกว่าเนี่ยมันเหมือนมันไม่กระชับเลย เพราะตัวเก่าผมก็ใช้แค่ volume 10 กว่า

SB-12 ผมลองคำนวดู ขีดละ 15 มังครับ
 vo,ume เท่าๆ ของผมเลยครับ 12-12.30 เวลาดูหนัง

• **
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:52:49 pm »
ด้วยความสงสัยว่าทำไมมันไม่เหมือนฟังที่ร้านคุณเอกอ่ะเลยฮึด..ลองไล่ค่า level ใหม่หมดเลย  มีหน้าซ้ายได้ 78 หน้าขวา 79  ไล่ใหม่หมด 80 ทุกตัวตั้ง distanceใหม่ตั้งซับใหม่ปรับให้เข้ากลืนกับคู่หน้า นั่งปรับ level  กับความถี่ใหม่เดินไปเดินมาเมื่อยมาก ลด-เพิ่ม ฟังเสียงกลองซะมึนกว่าจะแน่นเป็นลูก นั่งกดรีโมทย้อนกลับไปเป็นสิบทีนี้ค่อยดีหน่อยครับ ต่ำกว่า 11 นาฟิกานิดเดียว ความถี่ ต่ากว่าขีดที่ 4  1 คลิ๊ก ตั้ง distance ซับใหม่ดีขึ้นมากครับ...แต่ฟังแล้วมันน่าจะดีกว่านี้อาจเป็นเพราะลำโพงยังไม้พ้นเบริน์ เลยขี้เกียจและ... แล้วลองดูหนังใหม่เรื่องเดิมดีขึ้นกว่าตอนแรกๆๆเบสลงลึกหนักเลย ก่อนปรับ ต้องไปที่เที่ยงกว่าๆๆถึงจะหนักแต่เสียงเบสมันกลบเสียงอื่นหมดเลยได้ยินแต่เสียงตึ๊บๆๆ ปังๆๆๆเบสมันอื้อๆๆครับ....เดี๋ยวรอให้พ้นเบรินก่อนค่อยปรับอีกที...แต่อย่างว่าแหละขี้เกียจด้วยเพราะมันเมื่อยต้องหาเวลาว่างๆบวกกลับไม่มีใครอยู่ถึงทำได้เดี๋ยวข้างบ้านด่าครับแถวนี้มันเงียบ

ออฟไลน์ benzunseen

• Flat TV member
  • *
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:20:28 am »

สองท่านนี้ ผมสัมผัส ได้ที่ร้านว่ามีพลังแอบแฝง อยุ่ครับ พลังนักเขียน หรือ พลัง นักวิจารณ์ ชั้นดีคร้าบ ยอม 2 ท่านนี้จริงๆ วันหลังมา สอนผมวิจารณ์ หรือ รีวิว เก่งๆแบบท่านทั้ง 2 บ้างเด้อ เดี่ยวนี้ ฟังออก แต่ไม่รู้จะ บอกยังงัย 555+ มันตัน คร้าบบ วิ่งกันวันๆวุ่นหัวฟูเลยคร้าบบ

ท่านๆๆๆ วันนี้ มี ลูกค้ามาลอง jl ตอนบ่ายๆ เดี๋ยว ลองเสร็จ ผมจะ ปิดห้อง ติดแผ่น ซับเสียงนิดอะครับ พอดีได้มาอีก 5 แผ่นใหญ่  เมื่อวานลองว่างดูแล้ว เสียงแหลม เสียงกลาง โฟกัส ดีขึ้นมากๆครับ ยังงัยว่างๆมาลองกันนะครับท่านๆ  [yes] [yes] [yes]

ส่วน เดี๋ยว ปลายเดือน svs จะเข้ามาอีก lot นะครับ แล้ว จะมีสาย สัญญาณ svs เข้ามาด้วยนะครับ  เดี๋ยวรอติดตามกันนะครับ เห็นเมืองนอกเค้าว่า มัน เข้ากับ sub svs อย่างแรงครับ แต่ที่สำคัญ..........มันถูกมากกกกกกว้ากกกกกกกก

รอกันนะครับ อีกไม่กี่ว้นคร้าบบ ผมจะพยามนำของราคาไม่แรงแต่คุณภาพแรงๆมาให้พี่ๆเพื่อนไว้เป็นทางเลือก นะครับ  [ปลื่ม]

[/quote]

เเจ่มเลย  มาเเล้วกระผมขอ 1 เส้นครับ   [หื่น] [หื่น]  ไปดูอีกเวปเห็นบอกจะมีโปรสำหรับคนที่ซื้อซับด้วย [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aunneng

• *
« ตอบกลับ #547 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:27:33 am »
คุณเอก ถ้าผมโลภมาก5555
อยากได้เสียงแบบ SB หัวเบสคมชัด เก็บตัวเร็ว สะอาด หนักแน่น ชัดเจน
รวมไปถึงได้ความนุ่มลึกสุดใจ เสียงแผ่ไปทั่วห้อง กระแทกกระทั้นดุดัน แบบ pb ด้วย
ต้องทำไงครับ อิอิ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2013, 08:30:18 am โดย aunneng »

ออฟไลน์ yarisyc

• *
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 05:29:37 pm »
ถ้าเอา SB-12 NSD มาแทน Sub Canton 1050 พอจะไหวมั้ยครับ , ขนาดห้อง 3.5*5.0 รู้สึก Sub เดิม มันไม่สะใจครับ

« ตอบกลับ #549 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 10:54:20 pm »
ด้วยความสงสัยว่าทำไมมันไม่เหมือนฟังที่ร้านคุณเอกอ่ะเลยฮึด..ลองไล่ค่า level ใหม่หมดเลย  มีหน้าซ้ายได้ 78 หน้าขวา 79  ไล่ใหม่หมด 80 ทุกตัวตั้ง distanceใหม่ตั้งซับใหม่ปรับให้เข้ากลืนกับคู่หน้า นั่งปรับ level  กับความถี่ใหม่เดินไปเดินมาเมื่อยมาก ลด-เพิ่ม ฟังเสียงกลองซะมึนกว่าจะแน่นเป็นลูก นั่งกดรีโมทย้อนกลับไปเป็นสิบทีนี้ค่อยดีหน่อยครับ ต่ำกว่า 11 นาฟิกานิดเดียว ความถี่ ต่ากว่าขีดที่ 4  1 คลิ๊ก ตั้ง distance ซับใหม่ดีขึ้นมากครับ...แต่ฟังแล้วมันน่าจะดีกว่านี้อาจเป็นเพราะลำโพงยังไม้พ้นเบริน์ เลยขี้เกียจและ... แล้วลองดูหนังใหม่เรื่องเดิมดีขึ้นกว่าตอนแรกๆๆเบสลงลึกหนักเลย ก่อนปรับ ต้องไปที่เที่ยงกว่าๆๆถึงจะหนักแต่เสียงเบสมันกลบเสียงอื่นหมดเลยได้ยินแต่เสียงตึ๊บๆๆ ปังๆๆๆเบสมันอื้อๆๆครับ....เดี๋ยวรอให้พ้นเบรินก่อนค่อยปรับอีกที...แต่อย่างว่าแหละขี้เกียจด้วยเพราะมันเมื่อยต้องหาเวลาว่างๆบวกกลับไม่มีใครอยู่ถึงทำได้เดี๋ยวข้างบ้านด่าครับแถวนี้มันเงียบ

ถูกต้องแล้วครับ volume ที่ซับ ถ้า set ถูกต้อง ไม่ควรเกิน 12น. ไม่งั้นมีแต่อื้ออึง ครับ หลักการง่ายๆ ถ้าเราเพิ่ม volum ต้องลด ความถี่ครับ กลับกัน เอาง่ายๆ ลองเพิ่มแต่ volume ไปเยอะๆ แล้วฟัง ต่อมาลด volume เยอะๆแล้วฟัง จากนั้นลองเพิ่มความถี่เยอะๆ แล้วฟังสลับกับลดความถี่ แล้วฟัง ท่านจะทราบว่า ถ้าเพิ่มอะไร ลดอะไร แล้วเสียงจะออกมาเป็นยังไง จากนั้นก็เริ่มปรับครับ ปรับสักครึ่ง ชม. พอครับ ค่อยมาปรับใหม่วันหลัง ไม่งั้นล้าหู แล้วจะมั่วครับ

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #550 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:04:27 am »
เรื่องรีวิวสาย Fu ผมเขียนไว้ที่เวบ ไทยดีวีดี ไว้ตามไปอ่านดีกว่าครับ เอามาลงในกระทู้ซื้อขายของท่านเอก เดี๋ยวจะรบกวนกันเปล่าๆ (ทำ link ไม่ได้ เวบนี้เขาใจแคบอ่ะ ทำ link ไป พี่แกเปลี่ยนเป็น lcdtvtcthai หมดลย เซ็ง)

เช้านี้ ลองsetup ใหม่ทั้งระบบ เพราะตั้งแต่เอาซับเอาสายเข้า ยังไม่ได้ set อะไรเลย ผลปรากฏว่าคู่หน้าเสียงดังไป 5db จริงๆด้วย XLR นี่มันเสียงดังกว่า RCA จริงๆ (แต่เรื่องคุณภาพรอเบิร์นก่อน) พอมา set distance พบว่าต้อง set กันใหม่หมดเลย ค่าที่ได้ก็เปลี่ยนไปทุก ch เลยวุ้ย ผมว่า XLR เหมาะกับดูหนังมากกว่าเพลงนะ เพราะได้เสียงดังกว่า รายละเอียดชัดกว่า เบส กลาง แหลมมาหมด (แต่ออกไปทางสดๆพุ่งๆ บางคนอาจไม่ชอบ) แต่ด้วยความสด พุ่งของมันเนี่ยแหล่ะ ทำให้ดูหนังสนุก scale เสียงใหญ่โตขึ้นมาก แต่ฟังเพลงบางคนอาจไม่ชอบ

มา set ซับอีกที ผมปรับ large 3 แน่วหน้า ส่วน Srr ปรับเป็น 50hz (spec ลำโพงลงได้ 40 แต่ปรับไว้ 50 แหล่ะ) จุดตัดที่ pre 80Hz ปรับ volume กับ Freq จนได้ที่ พบว่าหัวเบสมามากขึ้นเยอะเลย ตุ่บตั่บ แน่นมากขึ้น และยังมีหางเสียงแผ่อยู่เช่นเดิม ชอบๆครับ คงต้องรอเบิร์นกันอีกยาวเลย สายก็ใหม่ ซับก็ใหม่ สายไฟก็ใหม่ pre ก็ใหม่ ผมว่าอีกสัก 3 เดือนค่อยมา set อีกที น่าจะกลมกล่อมขึ้น

ปล.ตอนนี้เตรียมเล็ง XLR อีกสองเส้นละ มาใส่ Srr อิอิ

เยื่ยมครับไม่ได้รบกวนเลย มีอะไรมารีวิว ได้เลยครับ สินค้า ที่ไม่ใช่ของผมก็มารีวิวได้เลยครับ ผมจะเอา กระทู้นี้ เป้นกระทู้ พูดคุยเรื่องเครื่องเสียงได้เลย  ชอบๆๆคร้าบบ ส่วนตัวชอบมีห้องไว้พูดคุยแลกเปลื่ยนอยุ่แล้วครับ ผมไม่ได้เน้นขายมากมาย แต่ถ้าเพื่อนๆพี่ชอบ ก็โทรมาสอบถามได้เลยอะคร้าบบ ท่าน นุ มาคุยตอบริวิวเลรื่อยๆนะครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบ

ส่วน xlr อย่างที่บอกอะครับเสียงมันสดพุ้งขึ้นครับ แต่ผมเคยเจอพักพวกอยุ่กลุ่มนึงเค้าไม่ชอบแนวเสียง xlr กับ ชอบ rca แบบนี้ก็หูใครหูมันคร้าบบ :)

ปล ส่วนเวปนี้พิม ไทยดีวีดีไม่ได้ มันคงมีอะไรบ้างอย่างที่พวกเรานักท่องเวปไม่รู้ลึกอะครับชั่งมันเถอะครับ :)

« ตอบกลับ #551 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:06:33 am »

เดี๋ยวว่างๆ ผมไปเยื่ยมห้องนี้บ้างดีกว่าเน้อออ ไปขยับนิดๆหน่อยๆ หมุนๆนิดๆหน่อยดีกว่านะครับอยุ่ใกล้ๆกานน นะพี่บูนน :)

Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater Ŭ
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:08:38 am »

สองท่านนี้ ผมสัมผัส ได้ที่ร้านว่ามีพลังแอบแฝง อยุ่ครับ พลังนักเขียน หรือ พลัง นักวิจารณ์ ชั้นดีคร้าบ ยอม 2 ท่านนี้จริงๆ วันหลังมา สอนผมวิจารณ์ หรือ รีวิว เก่งๆแบบท่านทั้ง 2 บ้างเด้อ เดี่ยวนี้ ฟังออก แต่ไม่รู้จะ บอกยังงัย 555+ มันตัน คร้าบบ วิ่งกันวันๆวุ่นหัวฟูเลยคร้าบบ

ท่านๆๆๆ วันนี้ มี ลูกค้ามาลอง jl ตอนบ่ายๆ เดี๋ยว ลองเสร็จ ผมจะ ปิดห้อง ติดแผ่น ซับเสียงนิดอะครับ พอดีได้มาอีก 5 แผ่นใหญ่  เมื่อวานลองว่างดูแล้ว เสียงแหลม เสียงกลาง โฟกัส ดีขึ้นมากๆครับ ยังงัยว่างๆมาลองกันนะครับท่านๆ  [yes] [yes] [yes]

ส่วน เดี๋ยว ปลายเดือน svs จะเข้ามาอีก lot นะครับ แล้ว จะมีสาย สัญญาณ svs เข้ามาด้วยนะครับ  เดี๋ยวรอติดตามกันนะครับ เห็นเมืองนอกเค้าว่า มัน เข้ากับ sub svs อย่างแรงครับ แต่ที่สำคัญ..........มันถูกมากกกกกกว้ากกกกกกกก

รอกันนะครับ อีกไม่กี่ว้นคร้าบบ ผมจะพยามนำของราคาไม่แรงแต่คุณภาพแรงๆมาให้พี่ๆเพื่อนไว้เป็นทางเลือก นะครับ  [ปลื่ม]

เเจ่มเลย  มาเเล้วกระผมขอ 1 เส้นครับ   [หื่น] [หื่น]  ไปดูอีกเวปเห็นบอกจะมีโปรสำหรับคนที่ซื้อซับด้วย [ปลื่ม] [ปลื่ม]
[/quote]

ได้เลยคร้าบบท่านนนน สำหรับท่านเอา 50 เส้น คร้าบบบบ 5555 +  ลำโพงเป็นงัยบ้างคร้าบบบ เงียบไปเลยย อิอิ :)

« ตอบกลับ #553 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:12:47 am »
คุณเอก ถ้าผมโลภมาก5555
อยากได้เสียงแบบ SB หัวเบสคมชัด เก็บตัวเร็ว สะอาด หนักแน่น ชัดเจน
รวมไปถึงได้ความนุ่มลึกสุดใจ เสียงแผ่ไปทั่วห้อง กระแทกกระทั้นดุดัน แบบ pb ด้วย
ต้องทำไงครับ อิอิ ;D

PB13-ultra คือคำตอบสุดท้ายครับ อิอิ  [yes] [yes] [yes]

มันโคตรดุ ชัด สุดลึก ครับ และ สุดตัวใหญ่ 5555555+  ที่สำคัญ ของหมด 555+ รอสิ้นเดือนคร้าบบ มาอีก 2000 ตัวครับ จะได้ทำให้ประเทศไทยแผ่นดินไหวกันไปครับ  มาช่วยๆกันซื้อนะ 55+ ( ล้อเล่นครับ มาแค่ 20 ลูกครับ )  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #554 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:15:30 am »
ถ้าเอา SB-12 NSD มาแทน Sub Canton 1050 พอจะไหวมั้ยครับ , ขนาดห้อง 3.5*5.0 รู้สึก Sub เดิม มันไม่สะใจครับ

ท่านพี่คนไหนเนี้ยยย บอกกล่าวทีคร้าบบบบ :)

ถามว่า 1050 เสริมได้มัย ผมเคยเอา martin 700 ไปใส่กะชุด 1050 ครับ ขอบอกว่า ขยับเสียงไปได้อีกไกลครับ แต่คราวนี้ ถ้าเป้น svs ผมยังไม่เคยลองแต่ถ้าจะเดาผมว่าได้แน่นอนครับ และจะมันส์ไปอีกโขเลยครับ แต่ต้องอาศัย ปรับหน่อยนะครับ :)

« ตอบกลับ #555 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:16:59 am »

ถูกต้องแล้วครับ volume ที่ซับ ถ้า set ถูกต้อง ไม่ควรเกิน 12น. ไม่งั้นมีแต่อื้ออึง ครับ หลักการง่ายๆ ถ้าเราเพิ่ม volum ต้องลด ความถี่ครับ กลับกัน เอาง่ายๆ ลองเพิ่มแต่ volume ไปเยอะๆ แล้วฟัง ต่อมาลด volume เยอะๆแล้วฟัง จากนั้นลองเพิ่มความถี่เยอะๆ แล้วฟังสลับกับลดความถี่ แล้วฟัง ท่านจะทราบว่า ถ้าเพิ่มอะไร ลดอะไร แล้วเสียงจะออกมาเป็นยังไง จากนั้นก็เริ่มปรับครับ ปรับสักครึ่ง ชม. พอครับ ค่อยมาปรับใหม่วันหลัง ไม่งั้นล้าหู แล้วจะมั่วครับ

ใช่ครับ +1 ถ้าคิดว่าหูล้าแล้วให้เลิกก่อนครับปรับไปมีแต่แย่ครับมันเพี้ยนน  พักผ่อนแล้ว กลับมาปรับใหม่ตอนสดๆ อาจจะลงตัวได้ง่ายกว่าเดิมๆเยอะคร้าบบ :)

ออฟไลน์ nubelly

• *
« ตอบกลับ #556 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:23:09 am »
อยากได้ sb12 มาเข้าคู่กับ 1050 เหมือนกันครับพี่เอก จะได้มั้ยหว่า ผมคมกฤช นะพี่เอก

« ตอบกลับ #557 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:25:47 am »
งานเข้าครับช่วงที่ผ่านมา ( เสาร์ อาทิตย์ คนเยอะครับ )  เลยไม่ได้มาตอบเลย มีแต่ท่านพี่ๆในนี้โทรไปหาว่าหายไปเลย จะสองวันละไม่มาตอบ อิอิ ขอบคุณคร้าบบ ผมทำงานคนเดียว ก้งี้อะครับ ค่อนข้างจะยุ่งมากๆ หน้าหลังสับสนไปหมด แต่ก้จะพยามเคลียไปทีละเรื่องนะครับ แล้วเหมื่อนอะไรมาแกล้งกันตลอดเหมือนกัน มีแต่เรื่องตลอดครับ วันก่อน รถมีปัญหา  ร้านเกือบโดนขโมยของ  มีเหตุตลอดๆๆ  ล่าสุดเมือวาน 10.00 ลูกน้องโทรมา ว่า มีน้ำไหลออกมาจากห้องทดลอง 2 กำครับ ไม่ต้องนึกเลย ไปถึงร้าน น้ำไหลออกมาเลยครับ จบกัน เละ ครับ .......อะไรมันจะขนาดนั่น มีแต่เรื่องครับ ยังงัยก้เข้าใจผมนิดนะครับ ใครตามอะไร ก็ รอนิดนะครับ ผมรับปากว่า เคลียทุกเรื่องครับ แต่ต้องรอรอบ นะครับ 555+  [yes] [yes]

มาบอกกันเลยนะครับ ขอปิดห้องลอง ชุด movie 130  1050  70 90 สัก 1 อาทิตย์ นะครับ ขอหาสาเหตุน้ำเข้าก่อนครับ แล้ว จะ ปูพื้นใหม่ ทำห้องใหม่เลยครับ ขออภัยมากๆนะครับ ส่วนห้องใหญ่ห้องทดลอง 1 ไม่มีปัญหาครับ รอ รับท่านๆจัดหนัก จัดโหดเช่นเดิมครับ รับรอง กำแพงสะเทือนนน คร้าบบบ  [ปลื่ม]