ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548830 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #648 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:57:01 pm »
ยังงัย ท่านๆที่สนใจลำโพง canton ราคาที่สบายกระเป๋าแต่เสียงดีแน่ๆ เตรียมตัวนะครับ มันจะมาเขย่า ตลาดราคาต่อชุดไม่เกิน 6 หมื่น บาท แน่นอนครับ เอารูปมาให้ดูกันครับ รอกันนะครับพี่ๆเพื่อนๆ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #649 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 08:52:32 am »
เห็นลำโพงแล้ว สวยมาก ๆ เสียดายจริงๆ  [โขกโต๊ะ] ตอนนี้ไม่มีงบขยับแล้ว 55555

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #650 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:09:02 am »
ส่วนตัวผมยังมองว่าเจ้าซับดูด ยังมีประโยชน์นะครับ ถ้า setup ดีแล้ว เอาเจ้านี่ไปวางไม่ว่ายิงพื้นหรือยิงหน้า จะได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นครับ ไม่บวมเบลอ ถ้าบ้านไหนกระจก ฝ้าสั่น เอาไปวางจะลดได้มากเลยครับ (ผมเคยมี paradigm dsp ครับ วางแล้วเห็นผลชัดนะ) ซึ่งซับเล็กๆ บางทีความถี่ต่ำมาก มันเกิดการสั่นสะเทือนที่ตัวตู้ซับกับพื้น ทำให้คลื่นความถี่ต่ำมันเปลี่ยนเป็นแรงกลไปซะเยอะครับ เจ้าซับดูดมันจะลดตรงนี้โดยลดการสั่นของตู้ซับ มีฟองน้ำซับความถี่ต่ำส่วนเกิน

แต่เจ้า svs มันใหญ่มากๆๆๆ วางบนซับดูดไม่ได้ครับ ผมเลยไม่รู้จะเอาวางไว้ตรงไหนเหมือนกัน แล้วก็อย่างที่บอก svs มันหนักมากอยู่แล้ว เบสหนักๆ มันก็ไม่สั่น ไม่ค่อยเกิดปัญหาอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ซับดูดก็ได้ครับ
ท่าน Agentmolder ครับ ซับดูก hd ของท่าน ขนาด 15'x15'x2.5' ใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ใช้ปล่อยให้ผมมั้ยครับ เห็นบอกว่าไม่ได้วางอะไรแล้ว ว่าจะลองนำมาใช้ดู ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #651 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:00:22 am »
ขอบคุณท่านเอกมากนะครับที่เสียสละเวลาที่ไปช่วยปรับเซ็ท svs ให้ นะครับตอนนี้ขอนวดไปเรื่อยๆ ก่อนเพราะเสียมันยังแข็งอยู่ แต่อย่าลืมโทรหาผมด้วยนะ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Happytime

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:24:57 pm »
ขอบคุณพี่เอกมากคับ หนุ่มเองนะคับ ที่ให้นั้งครบหมดทุกรุ่นเลย ฟัง 5 ช.ม ทั้งวันเลย จนต้องโดนเจ้าSVS  [หื่น] ร้านพี่เอกบริการดีมากคับ เป็นกันเอง มากๆ แถมใจดีให้ยืมสายซัพ รอสายSVS [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] มีใครแนะวิธีเช็ตอัพpb-1000 แนะนำด้วยนะคับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #653 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:00:52 pm »
เห็นลำโพงแล้ว สวยมาก ๆ เสียดายจริงๆ  [โขกโต๊ะ] ตอนนี้ไม่มีงบขยับแล้ว 55555

เดี๋ยวก็มีท่าน 5555+ เชื่อเถอะ รู้กัน นะ 555+   [yes]

« ตอบกลับ #654 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:02:35 pm »
ขอบคุณท่านเอกมากนะครับที่เสียสละเวลาที่ไปช่วยปรับเซ็ท svs ให้ นะครับตอนนี้ขอนวดไปเรื่อยๆ ก่อนเพราะเสียมันยังแข็งอยู่ แต่อย่าลืมโทรหาผมด้วยนะ ขอบคุณมากครับ

พรุ่งนี้โทรหาครับพี่ พรุ่งพอที่ว่างๆมั้งแล้วละ :)

« ตอบกลับ #655 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:05:30 pm »
ขอบคุณพี่เอกมากคับ หนุ่มเองนะคับ ที่ให้นั้งครบหมดทุกรุ่นเลย ฟัง 5 ช.ม ทั้งวันเลย จนต้องโดนเจ้าSVS  [หื่น] ร้านพี่เอกบริการดีมากคับ เป็นกันเอง มากๆ แถมใจดีให้ยืมสายซัพ รอสายSVS [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] มีใครแนะวิธีเช็ตอัพpb-1000 แนะนำด้วยนะคับ [ปลื่ม]

อะน้องหนุ่มนี้เอง ขอบใจมากๆนะที่ไว้ว่างใจร้านพี่นะครับยังงัยก็โทรมาปรึษาได้นะคร้าบบ วันนี้ พี่โทดที ขอตัวไปหาซื้อแผ่นดำนานเลย แล้ว ลูกค้าเข้ามาเยอะด้วยเลยไม่ได้เข้าไป บริการเท่าไร งัยๆว่างๆมานั่งเล่นอีกนะครับ ( วันนี้ใจไปอยู่กะแผ่นดำสะหมด 55+ ) [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #656 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:17:42 pm »
วันนี้ได้แกะ กล่อง เครื่องเล่นแผ่นเสียง rega แล้วนะครับ ขอบอกว่าผมหลงมันมากๆครับ ใครว่าฟังเพลงแล้วดีแล้ว มาลองตัวนี้ครับ คุ้มมากๆ ก็ขอเปิดตัวเป้นทางการสำหรับ สินค้าใหม่ของทางเรานะครับ เดี๋ยว ราคาจะup ให้ดู นะครับ ส่วนประกันก็จะแจ้งไพร้อมกันเลย ตอนนี้ ร้านเรา เข้าไปทาง 2 ch บ้างแล้ว สินค้าที่ทางเราจำหน่านยก็เสียงดีมากๆนะครับยังงัยก็ลองมาฟังดุนะครับ ผมบอกได้คำเดียวว่าคุณๆ จะติดใจมันครับ ขอบอกใจไม่กล้าอย่าฟังเด็ดขาดครับ :)

กล่องก็สวย ทำ eng แท้ๆๆๆ

แกะกันเลยดีก่า

ประกอบไม่ยากแต่ set ยากครับ แต่ คนที่ชอบท้าทาย รับรอง จะสนุกกับมันมากๆครับ

สวยมัยเล่าๆๆๆ

รอนิดนะครับ ราคากำลังจะคลอด ราคาพิเศษ กับทางเรา นะคร้าบบพี่ๆเพื่อนๆ มาเล่นแผ่นดำกันเถอะ อิอิ

« ตอบกลับ #657 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:22:53 pm »
แวะไปฟังเสียงดูครับ โอ้ย ผมชอบสุดๆอะ :)

http://www.youtube.com/watch?v=2u2H6DUuz3E

http://www.youtube.com/watch?v=0_dOex1ocPo

ชอบๆๆๆ   [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #658 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:32:18 pm »
แวะไปฟังเสียงดูครับ โอ้ย ผมชอบสุดๆอะ :)

http://www.youtube.com/watch?v=2u2H6DUuz3E

http://www.youtube.com/watch?v=0_dOex1ocPo

BIG ---- Black hole  2ch.  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ผมไม่กล้าลง เพราะมันจะขุดไม่ขึ้นอะท่าน เอาใว้ไปฟังร้านท่านเอกเอา ดีกว่า แหมแต่เสียง แผ่นดำ นี่มันเย้ายวนจริงๆ 55555555 [เขย่า] [เขย่า]

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #659 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:02:34 pm »
ขอบคุณพี่เอกมากคับ หนุ่มเองนะคับ ที่ให้นั้งครบหมดทุกรุ่นเลย ฟัง 5 ช.ม ทั้งวันเลย จนต้องโดนเจ้าSVS  [หื่น] ร้านพี่เอกบริการดีมากคับ เป็นกันเอง มากๆ แถมใจดีให้ยืมสายซัพ รอสายSVS [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] มีใครแนะวิธีเช็ตอัพpb-1000 แนะนำด้วยนะคับ [ปลื่ม]

อะน้องหนุ่มนี้เอง ขอบใจมากๆนะที่ไว้ว่างใจร้านพี่นะครับยังงัยก็โทรมาปรึษาได้นะคร้าบบ วันนี้ พี่โทดที ขอตัวไปหาซื้อแผ่นดำนานเลย แล้ว ลูกค้าเข้ามาเยอะด้วยเลยไม่ได้เข้าไป บริการเท่าไร งัยๆว่างๆมานั่งเล่นอีกนะครับ ( วันนี้ใจไปอยู่กะแผ่นดำสะหมด 55+ ) [ปลื่ม]
ไปอีกแน่นอนคับพี่เอก ต้องไปใช้โปร [หื่น] [หื่น] [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2013, 11:58:45 pm โดย Happytime »

« ตอบกลับ #660 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:16:01 am »

พรุ่งนี้โทรหาครับพี่ พรุ่งพอที่ว่างๆมั้งแล้วละ :)
อย่าจัดหนักนะครับท่านเอกไส้แห้งแล้วๆๆๆๆ 555+

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #661 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 02:54:33 pm »
ส่วนตัวผมยังมองว่าเจ้าซับดูด ยังมีประโยชน์นะครับ ถ้า setup ดีแล้ว เอาเจ้านี่ไปวางไม่ว่ายิงพื้นหรือยิงหน้า จะได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นครับ ไม่บวมเบลอ ถ้าบ้านไหนกระจก ฝ้าสั่น เอาไปวางจะลดได้มากเลยครับ (ผมเคยมี paradigm dsp ครับ วางแล้วเห็นผลชัดนะ) ซึ่งซับเล็กๆ บางทีความถี่ต่ำมาก มันเกิดการสั่นสะเทือนที่ตัวตู้ซับกับพื้น ทำให้คลื่นความถี่ต่ำมันเปลี่ยนเป็นแรงกลไปซะเยอะครับ เจ้าซับดูดมันจะลดตรงนี้โดยลดการสั่นของตู้ซับ มีฟองน้ำซับความถี่ต่ำส่วนเกิน

แต่เจ้า svs มันใหญ่มากๆๆๆ วางบนซับดูดไม่ได้ครับ ผมเลยไม่รู้จะเอาวางไว้ตรงไหนเหมือนกัน แล้วก็อย่างที่บอก svs มันหนักมากอยู่แล้ว เบสหนักๆ มันก็ไม่สั่น ไม่ค่อยเกิดปัญหาอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ซับดูดก็ได้ครับ
ท่าน Agentmolder ครับ ซับดูก hd ของท่าน ขนาด 15'x15'x2.5' ใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ใช้ปล่อยให้ผมมั้ยครับ เห็นบอกว่าไม่ได้วางอะไรแล้ว ว่าจะลองนำมาใช้ดู ขอบคุณมากครับ
ไม่ได้ใช้เลยครับ ใส่กล่องเก็บไว้ ถ้าจะเอาจริงๆ pm มาบอกเลยครับ เดี๋ยวผม pm ราคาไป

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #662 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:32:43 pm »
เจ้า Rega นี่สวยดีจัง จริงๆมันมีหลายสีนี่ครับเคยเห็นในเวบ

ดีนะที่ผมไม่นิยมฟังเพลง พวกลูกทุ่ง ลูกกรุง คลาสสิค แจส บลูส์นี่หูไม่ถึงเลยครับ เคยพยายามอยู่พักนึง เอาคอนเสิร์ชจีนที่ดังๆมาฟัง ลองฟังแจส แต่มันไม่ใช่ครับ เหมือนฝืนๆฟังไงไม่รู้เลยเลิก ทุกวันนี้ผมก็ฟังพวกป๊อบร้อคของไทยเนี่ยแหล่ะ เกาหลีมั่ง อังกฤษมั่งเรื่อยๆเปื่อย เสียบ thumbdrive กับ Onkyo แล้วฟังมันงั้นแหล่ะ เลยโชคดีที่ไม่ต้องมาเป๋าแหกกะ turn DAC Integrate 555+

« ตอบกลับ #663 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:42:09 pm »

ท่านครับปล่อยซับดูดมั้ยครับ

ออฟไลน์ KS-1

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:23:30 pm »
ขอถามหน่อยครับ (อีกครั้ง และอาจจะอีกหลายครั้ง)
Canton Vento 890.2 กับ chronoแบบเดียวกัน
แนวเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับ

« ตอบกลับ #665 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:25:45 am »

BIG ---- Black hole  2ch.  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ผมไม่กล้าลง เพราะมันจะขุดไม่ขึ้นอะท่าน เอาใว้ไปฟังร้านท่านเอกเอา ดีกว่า แหมแต่เสียง แผ่นดำ นี่มันเย้ายวนจริงๆ 55555555 [เขย่า] [เขย่า]

ว่างๆมานะท่าน โห รับรองเลยว่าขาฟังเพลง จะติดใจมันสุดๆครับ :)

ตอนนี้กลับไปฟัง cd แล้วมันแปลกๆไปเลย 555+ :)