ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 547679 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:31:31 am »
เจ้า Rega นี่สวยดีจัง จริงๆมันมีหลายสีนี่ครับเคยเห็นในเวบ

ดีนะที่ผมไม่นิยมฟังเพลง พวกลูกทุ่ง ลูกกรุง คลาสสิค แจส บลูส์นี่หูไม่ถึงเลยครับ เคยพยายามอยู่พักนึง เอาคอนเสิร์ชจีนที่ดังๆมาฟัง ลองฟังแจส แต่มันไม่ใช่ครับ เหมือนฝืนๆฟังไงไม่รู้เลยเลิก ทุกวันนี้ผมก็ฟังพวกป๊อบร้อคของไทยเนี่ยแหล่ะ เกาหลีมั่ง อังกฤษมั่งเรื่อยๆเปื่อย เสียบ thumbdrive กับ Onkyo แล้วฟังมันงั้นแหล่ะ เลยโชคดีที่ไม่ต้องมาเป๋าแหกกะ turn DAC Integrate 555+

555+ งั้นท่าน นุ ก็โชคดีแล้วครับ ผมมันโชคร้าย ที่ ชอบ ฟังเพลง 2 ch มาก่อน เล่นชุดโฮม นานมาแล้วครับ ตอนนี้เลย จัดตามใจอยากสักที 55+ :)

ส่วนเจ้า rega เนี้ย มีหลายสีครับ แต่ตัวที่ผมเอามาเป็นสี ธงชาติเค้าเลย  rega นี้กำเนิดมาหลายสิบปีแล้วครับ เบอร์ต้นๆของ eng เลยครับแต่เสียงเนี้ย ยอมเค้าเลยครับ :)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:33:42 am »
ส่วนตัวผมยังมองว่าเจ้าซับดูด ยังมีประโยชน์นะครับ ถ้า setup ดีแล้ว เอาเจ้านี่ไปวางไม่ว่ายิงพื้นหรือยิงหน้า จะได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นครับ ไม่บวมเบลอ ถ้าบ้านไหนกระจก ฝ้าสั่น เอาไปวางจะลดได้มากเลยครับ (ผมเคยมี paradigm dsp ครับ วางแล้วเห็นผลชัดนะ) ซึ่งซับเล็กๆ บางทีความถี่ต่ำมาก มันเกิดการสั่นสะเทือนที่ตัวตู้ซับกับพื้น ทำให้คลื่นความถี่ต่ำมันเปลี่ยนเป็นแรงกลไปซะเยอะครับ เจ้าซับดูดมันจะลดตรงนี้โดยลดการสั่นของตู้ซับ มีฟองน้ำซับความถี่ต่ำส่วนเกิน

แต่เจ้า svs มันใหญ่มากๆๆๆ วางบนซับดูดไม่ได้ครับ ผมเลยไม่รู้จะเอาวางไว้ตรงไหนเหมือนกัน แล้วก็อย่างที่บอก svs มันหนักมากอยู่แล้ว เบสหนักๆ มันก็ไม่สั่น ไม่ค่อยเกิดปัญหาอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ซับดูดก็ได้ครับ
ท่าน Agentmolder ครับ ซับดูก hd ของท่าน ขนาด 15'x15'x2.5' ใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ใช้ปล่อยให้ผมมั้ยครับ เห็นบอกว่าไม่ได้วางอะไรแล้ว ว่าจะลองนำมาใช้ดู ขอบคุณมากครับ
ท่านครับปล่อยซับดูดมั้ยครับ
ปล่อยครับท่าน pm ไปนะครับ

« ตอบกลับ #668 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:47:16 am »
ขอถามหน่อยครับ (อีกครั้ง และอาจจะอีกหลายครั้ง)
Canton Vento 890.2 กับ chronoแบบเดียวกัน
แนวเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับ

หวัดดีครับพี่  [ปลื่ม]

พี่หมายถึง vento 890.2 ชน กับ chrono top สุดเช่นกันใช่มัยครับ

ขอบอกว่าถ้าพี่ ชอบแนว vento แล้ว พีคงหาเสียงแหลมที่ละเอียดแบบนั่นยากครับพี่ ผมฟังลำโพงมาเยอะ แต่เสียงแหลม ที่ละเอียดแบบ vento แบบนั่นขอบอกว่าต้องเป็น ไดมอน อย่างเดียวเลยครับ ราคาระดับลำโพงที่เป้นไดมอน ก็นะ เกินๆ 3 แสน ขึ้นไปหมดเลย หลักล้าน เพียบ  ( ไดมอน แบบไม่ถึงก็มีนะพี่ ราคาไม่แรงก้มีครับแต่มันเป็นไดมอน ที่ยังบาดหูครับ ) สรุปเลยครับ ว่า ถ้าพี่ใช้ vento แล้ว ยากครับที่จะลืมเสียงมันไป ยี่ห้ออื่น หรือ ยี่ห้อเดิม แต่เป็น รุ่นอื่นครับ

ส่วน แนวเสียงกลางเสียงเบส ยังงัย canton ก็เป็น canton ครับ เสียงรุ่น chrono ใกล้เคียง vento มากที่สุดครับ แต่แหลมของ vento นั่น สวยกว่าเยอะเลยครับ ต้องยอมรับว่า vento ทิ้งเจ้า chrono ไปไกลพอสมควรครับ  ( ปีนี้ ลำโพง vento เพิ่งได้ รางวัล ลำโพงยอมเยื่ยมประจำปีของ elsa นะครับพี่ )

ปล พี่ครับโทรหาผมทีครับ ผมขอเบอร์พี่หน่อยครับ หรือ ส่ง sms เบอร์พี่มาในมือถือผมก็ได้นะครับ 086-3172935 เอกครับ :)

ออฟไลน์ demon120

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:40:13 am »
เที่ยงๆ บ่ายๆ เจอกันครับพี่เอก

« ตอบกลับ #670 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 07:11:57 am »
เที่ยงๆ บ่ายๆ เจอกันครับพี่เอก

จัดหนักไปอีกแล้ว ครับ รายนี้ สาย esp 3 เส้น 555+ :)

จะบอกว่าใครใช้ avr แล้ว เสียงไม่มีพละกำลัง เสียงไม่เปิดโปร่ง แนะนำอย่างยิ่งครับสาย  ESP  รุ่น MUSIC CORD PRO ( สีแดง ) รับรองท่านจะถอดไม่ลงครับ ราคาจำหน่ายแค่ เส้นละ 7200 ครับ มีของทดลองที่ร้านเลยนะครับท่านๆๆ :)

« ตอบกลับ #671 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 07:18:53 am »
ห้องลอง 2 เสร็จ แล้วนะครับ เรียบร้อยแล้ว คิดว่าเสาร์ อาทิตย์ นี้  จะเปิดทดลองได้นะครับ สำหรับ ชุด movie 130 -1050 ครับ

เตรียมตัวครับ โปรโมชั่นใหม่ ประจำเดือน ม.ค ถึง ก.พ  ครับ สำหรับชุด movie ทุกชุด เตรียมๆกันไว้ให้ดีเลยครับพี่ๆเพื่อน  จำนวนจำกัดนะครับ หมดแล้วหมดเลย นะครับ:)

อืม เกือบลืม ลูกค้าฝากขายของนะครับ ไปดูนิดครับเพื่อใครสนใจครับผม

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=108248
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 08:09:18 am โดย audio »

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #672 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:06:15 pm »
เห็นว่าจะเอา canton วางหิ้งราคามิตรภาพมาให้ลองหรอครับ

เอาไว้จะรอนะครับ กำลังมองหาเครื่องเสียงอีกชุดนึงพอดี
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:38:41 am »
เห็นว่าจะเอา canton วางหิ้งราคามิตรภาพมาให้ลองหรอครับ

เอาไว้จะรอนะครับ กำลังมองหาเครื่องเสียงอีกชุดนึงพอดี

ใช่ครับน้อง jo พี่จะเอารุ่น gle เข้ามาครับอีกอึดใจเดียวครับ แน่นอนนอนแน่ๆครับ  ไม่แพงด้วยครับ ขอดูราคาอีกทีครับ รอนะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #674 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:48:01 am »
มาแจ้งข่าวครับ ตอนนี้สาย sub svs มีปัญหา สะแย้ววว ( แอบเซ็งมากๆๆ )  ตอนสั่งของบอกมีเลย แต่พอสั่งไป แล้วโทรไปเร่ง ของ บอกว่า made to order SVS เป็นแบบนี้อีกแย้ว แต่ผมก็สั่งทีเดียว 100 เส้นด้วยอะครับ ก็เข้าใจเค้านะครับ up นิด ว่าผมสั่งไปเป็น 3 m ทั้งหมดนะครับไม่ได้ทำ 2 m แล้วครับ ยังงัยรอข่าวจากผมอีกทีนะครับ ผมขอโทษมากๆ มา ณ ที่นี้อีกครั้งครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

แจ้งอีกเรื่องนะครับ ใครที่จะไปงาน bav ที่จะถึงนี้ ผมมีของรางวัลเล็กๆน้อย ให้ท่านๆที่ลงชื่อเข้าร่วมรับฟังทีมงาน lcdtvthai บรรยายเรื่อง oppo 103-105 นะครับ ของรางวัลเป้นชุดลำโพง movie 70 จาก canton นะครับ สีดำ ใครสนใจก็เรียนเชิญไปลงทะเบียนได้เลยนะครับเห้นว่าที่นั่งใกล้เต้มแล้ว เผลอ อาจได้ทั้ง oppo สายhdmi หรือไม่ ก็ movie 70 ก็ได้นะครับ ของรางวัลปีนี้สุดๆครับ รีบเลยนะคร้าบบ  [ปลื่ม]

ปล ผมอาจจะได้ออกงานครั้งนี้แบบไม่เป็นทางการด้วยนะครับ เพราะห้องมันเต้ม แต่มีผู้ใหญ่ท่านนึง ชวนไปร่วม ห้อง นะครับ อาจจะเป็น ห้อง jvc 4k นะครับยังงัยจะแจ้งอีกที ถ้าได้ไปอย่าลืม แวะมาทักทายด้วยนะครับ มาดูภาพสุดยอด เสียงสุดยอดกันครับ ( svs โชว์ตัวแน่นอน พร้อมระบบ canton rotel ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 09:49:18 am โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #675 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:50:10 am »
มาแจ้งข่าวครับ ตอนนี้สาย sub svs มีปัญหา สะแย้ววว ( แอบเซ็งมากๆๆ )  ตอนสั่งของบอกมีเลย แต่พอสั่งไป แล้วโทรไปเร่ง ของ บอกว่า made to order SVS เป็นแบบนี้อีกแย้ว แต่ผมก็สั่งทีเดียว 100 เส้นด้วยอะครับ ก็เข้าใจเค้านะครับ up นิด ว่าผมสั่งไปเป็น 3 m ทั้งหมดนะครับไม่ได้ทำ 2 m แล้วครับ ยังงัยรอข่าวจากผมอีกทีนะครับ ผมขอโทษมากๆ มา ณ ที่นี้อีกครั้งครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

แจ้งอีกเรื่องนะครับ ใครที่จะไปงาน bav ที่จะถึงนี้ ผมมีของรางวัลเล็กๆน้อย ให้ท่านๆที่ลงชื่อเข้าร่วมรับฟังทีมงาน lcdtvthai บรรยายเรื่อง oppo 103-105 นะครับ ของรางวัลเป้นชุดลำโพง movie 70 จาก canton นะครับ สีดำ ใครสนใจก็เรียนเชิญไปลงทะเบียนได้เลยนะครับเห้นว่าที่นั่งใกล้เต้มแล้ว เผลอ อาจได้ทั้ง oppo สายhdmi หรือไม่ ก็ movie 70 ก็ได้นะครับ ของรางวัลปีนี้สุดๆครับ รีบเลยนะคร้าบบ  [ปลื่ม]

ปล ผมอาจจะได้ออกงานครั้งนี้แบบไม่เป็นทางการด้วยนะครับ เพราะห้องมันเต้ม แต่มีผู้ใหญ่ท่านนึง ชวนไปร่วม ห้อง นะครับ อาจจะเป็น ห้อง jvc 4k นะครับยังงัยจะแจ้งอีกที ถ้าได้ไปอย่าลืม แวะมาทักทายด้วยนะครับ มาดูภาพสุดยอด เสียงสุดยอดกันครับ ( svs โชว์ตัวแน่นอน พร้อมระบบ canton rotel ครับ )

ต่ายละหว่า มีแจกรางวัลด้วย อยากไปจัง จะได้ไปไหมเนี่ยเรา  [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

« ตอบกลับ #677 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:55:45 am »
up หน้า เวป ใหม่แล้วนะครับ พอดี น้อง jo แจ้งมาว่าไม่ได้ up เลย 555+

เดี่ยววันนี้รีบออกจากบ้านครับ เดี่ยวค่อย up ใหม่ แก้ไขใหม่ให้สวยกว่าเดิม นะครับ

ส่วน ใคร สนใจสินค้า svs รีบนิดนะครับ ของจะเข้า วันที่ 15 เดือนนี้ ใครสนใจ จองเลยนะครับ เดี๋ยว จะพลาดอีกนะครับ ของมีจำนวนจำกัดครับ  โทรหาผมได้เลย ครับ

ตกลงใครสนใจฟังเสียง svs ก็เชิญที่งาน BAV ได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมมาแจ้งข่าวว่าห้องอะไรอีกทีนะครับ วันนี้ รีบออกไปคุยเรื่องงานนิดนนะครับ ขอบคุณครับ

ปล วันนี้ร้านเปิดครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #678 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:28:46 am »
ไม่รู้ทำงัยดี...ยังไม่ได้ลงไปโพส ช่วยเค้าเลย ติดตรงที่เราก้อเป็นพ่อค้านี่แหละ..

ไอ่กระทู้เก่าที่ มีคนเคยโดนไปแล้ว ก้อหายไปไหนไม่รู้... [ร้องไห้]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ KS-1

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #679 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:53:25 pm »
ขอถามหน่อยครับ (อีกครั้ง และอาจจะอีกหลายครั้ง)
Canton Vento 890.2 กับ chronoแบบเดียวกัน
แนวเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับ

พี่หมายถึง vento 890.2 ชน กับ chrono top สุดเช่นกันใช่มัยครับ

ขอบอกว่าถ้าพี่ ชอบแนว vento แล้ว พีคงหาเสียงแหลมที่ละเอียดแบบนั่นยากครับพี่ ผมฟังลำโพงมาเยอะ แต่เสียงแหลม ที่ละเอียดแบบ vento แบบนั่นขอบอกว่าต้องเป็น ไดมอน อย่างเดียวเลยครับ ราคาระดับลำโพงที่เป้นไดมอน ก็นะ เกินๆ 3 แสน ขึ้นไปหมดเลย หลักล้าน เพียบ  ( ไดมอน แบบไม่ถึงก็มีนะพี่ ราคาไม่แรงก้มีครับแต่มันเป็นไดมอน ที่ยังบาดหูครับ ) สรุปเลยครับ ว่า ถ้าพี่ใช้ vento แล้ว ยากครับที่จะลืมเสียงมันไป ยี่ห้ออื่น หรือ ยี่ห้อเดิม แต่เป็น รุ่นอื่นครับ

ส่วน แนวเสียงกลางเสียงเบส ยังงัย canton ก็เป็น canton ครับ เสียงรุ่น chrono ใกล้เคียง vento มากที่สุดครับ แต่แหลมของ vento นั่น สวยกว่าเยอะเลยครับ ต้องยอมรับว่า vento ทิ้งเจ้า chrono ไปไกลพอสมควรครับ  ( ปีนี้ ลำโพง vento เพิ่งได้ รางวัล ลำโพงยอมเยื่ยมประจำปีของ elsa นะครับพี่ )

ปล พี่ครับโทรหาผมทีครับ ผมขอเบอร์พี่หน่อยครับ หรือ ส่ง sms เบอร์พี่มาในมือถือผมก็ได้นะครับ 086-3172935 เอกครับ :)

เห็นว่ายุ่งๆ เกรงใจไม่กล้ารบกวน
วันเสาร์จะแอบหนีเมียเข้ากรุงเทพ
จะไปคุยกับคุณเอกที่งาน BAV
และเตรียมโละขายชุด Home theater ออกหมดก่อนจะไปเป็นลูกค้าคุณเอกอีก

ออฟไลน์ ixoxi999

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 01:42:17 am »
พี่เอกครับ สอบถามเรื่อง power amp 2 channel หน่อยครับพี่

ไม่รู้ว่า มีใครอยากจะปบ่อยบ้างมั้ยครับ อยากลองเล่นดูครับ

งบไม่เกิน 3 หมื่นครับพี่

ยี่ห้ออะไรมาว่ากันอีกที เพราะลำโพง ยังตัดสินใจไ่ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 01:45:59 am โดย ixoxi999 »

« ตอบกลับ #681 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:44:24 am »
ไม่รู้ทำงัยดี...ยังไม่ได้ลงไปโพส ช่วยเค้าเลย ติดตรงที่เราก้อเป็นพ่อค้านี่แหละ..

ไอ่กระทู้เก่าที่ มีคนเคยโดนไปแล้ว ก้อหายไปไหนไม่รู้... [ร้องไห้]

พี่ผมบอกเจ้าของเวปละ ครับ เดี่ยวเค้าคงแจ้งเตือน ส่วนร้านที่เค้าอ้างที่เชียงใหม่ ไม่มีแน่นอนครับ หลอกเอาเงินเค้า เดี๋ยวกรรมตามทันเองพี่ 555+

« ตอบกลับ #682 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:50:31 am »

เห็นว่ายุ่งๆ เกรงใจไม่กล้ารบกวน
วันเสาร์จะแอบหนีเมียเข้ากรุงเทพ
จะไปคุยกับคุณเอกที่งาน BAV
และเตรียมโละขายชุด Home theater ออกหมดก่อนจะไปเป็นลูกค้าคุณเอกอีก

โอ้ขอบคุณมากครับพี่ หวังว่าจะได้เจอพี่อีกทีนะครับ  ส่วนจะโละอะไร ยังงัยโทรปรึษากันก่อนได้นะครับ ยินดีเสมอครับ  [ปลื่ม]

พี่เข้ามาวันเสาร์กี่โมงละครับเผื่อไปเจอกันที่งาน ส่วน ผมเพิ่งได้ข่าวร้ายเมื่อวานบ่ายมาอะครับ พอดี เจ้าของห้อง jvc เค้า จะเอาลำโพง และ sub เค้าออกงานแทน อด ออกเลยครับ 555+ ไม่เป็นรัยครับเพราะ งานนี้ ห้องไม่เยอะ แล้วเจ้าของห้องเก่า เค้าไม่คืนห้องด้วย เลยอดไปครับ ถ้ามีห้องว่างละก็ ไม่พลาดแน่นอนครับ ผมออกชัวร์ อีกที คงเป็นกลางปี ครับ bav กลางปี ผมออก 3 ห้องเหมือนเดิม คร้าบบ :)

« ตอบกลับ #683 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:56:41 am »
พี่เอกครับ สอบถามเรื่อง power amp 2 channel หน่อยครับพี่

ไม่รู้ว่า มีใครอยากจะปบ่อยบ้างมั้ยครับ อยากลองเล่นดูครับ

งบไม่เกิน 3 หมื่นครับพี่

ยี่ห้ออะไรมาว่ากันอีกที เพราะลำโพง ยังตัดสินใจไ่ได้เลยครับ

แวะมาร้านพี่มัย วันนี้พี่ก็อยุ่ เดี๋ยวให้ฟัง power rotel 1552 150w คลาส ab ราคา ใหม่แค่ 26500 เองครับ ตัวนี้พี่ลองเอากลับไปบ้านฟังเพลง 2 ch ขอบอกว่าไม่ธรรมดา ครับ ถอดแบบจาก รุ่นใหญ่เลย ฟังเพลงสบายหูมากๆ ราบละเอียดเยอะครับ ตัวนี้ตั้งแต่เปิดร้านมา ขายไป 3-4 ตัวแล้วครับ ขับลำโพง คาวมไว สัก 88 db สบายตรูดๆๆ เลยครับมานั่งคุยกันครับ บ่ายๆ ยังไม่มีนัดลูกค้า แต่ ช่วง บ่าย1-2 มีลูฏค้ามาลองชุด movie ครับ ว่างๆมานั่งนะครับ ยินดีตอนรับเสมอครับ :)

ปล มี parasound a23 ให้ลองด้วยครับ เทียบกันเลย :)