ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 548762 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:16:18 am »
วันนี้ขอบ่น นิดได้มัยครับ 555+

จริงๆ วงการเครื่องเสียงเราเนี้ย ผมว่า ตอนนี้มันออกจะแปลกๆนะครับ  พอดีผมเพิ่งเจอ ลูกค้ามานั่งที่ร้านผม เค้าบอกว่า ตัวนั่นไม่ดี เสียงไม่ดี ตัวนี้มีปัญหา ตัวนี้มีข้อเสียเสียงบาง ตัวนั่นเสียงหนาไป อะไรประมาณนี้ ครับ แต่ถามย้อนกลับไปว่า แล้วพี่เคยไปลองฟังหรือเล่นดูยังครับ คำตอบกลับออกมาว่า ยังไม่เคยฟังและเล่น......

แบบนี้ครับ ผมว่าเครื่องเสียง amp avr cd int power สายไฟ ลำโพง ทุกยี่ห้อมีดี ของมันครับมันมีเอกลักษญ ของมันทุกยี่ห้อ หูผมอาจจะไม่ชอบ แต่ ท่านๆอาจชอบก็ได้  หรือหูผมว่าชอบ ท่านอาจไม่ชอบก็ได้ ผมว่า เรื่องเครื่องเสียงเอาหูตัวเองเป็นหลักเถอะครับ ของดีไม่แพงถ้าจับแล้วเข้ามันก็ดีมากนะครับ ของดีราคาแพงก็มีเยอะถ้าเอามาจับเข้าชุดแล้วลงเหวก็มีให้เห็นเยอะ  ผมว่าที่สำคัญ เอาหูตัวเอง แล้วก็ลองเป็นหลักครับ เชื่อหูเราดีที่สุดครับ เชื่อผมเถอะ :)

ปล ลองถามท่านๆที่เป็นคนฟังมีประสบกานเยอะๆเป็นแนวทางไว้ แล้วก็เดินทางไปลองฟังดู  สรุปด้วยหูเราเอง ครับ ลำโพงตัวเดียวกัน  set เสียงให้บางให้เบสได้หมด อย่างว่าไปเทียบตัวอื่นเลยครับ เอาตัวที่เราใช้ set ให้ได้ดีก่อนค่อยว่ากันครับ :)

วันนี้บ่นเยอะ 555+ เดี๋ยวจัดโปรสะเนี้ย 555+   เตรียมตัวละกันครับ คงไม่นานเกินเดือน ผมคงนำเจ้าลำโพง  canton gle เข้ามาอาจจะจัดโปรซื้อยกชุด หรือ ซื้อพร้อม sub svs อะไรประมาณนี้อะครับ เด็ด แน่นอนคร้าบบบ :)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Edge LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 12:25:48 pm »
สวัสดีครับคุณเอก ไม่ได้ทักทายกันนานเลยครับ ช่วงนี้ผมกำลังเผาเจ้า pb12 ได้ที่เลยครับ เสียงเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้น ยิ่งฟังยิ่งชอบครับ แต่คงต้องเผาไปอีกซักระยะ ซับนี่ต้องเผานาน เพราะดอกใหญ่ครับ อ่านหน้าที่แล้วนึกว่าจะได้ไปออกงานซะแล้ว น่าเสียดาย แต่ว่าคุณเอกไปเที่ยวงานไหมครับ เผื่อคุยกัน ^^

ยังไงงาน BAV กลางปีไม่พลาดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ torres09

« ตอบกลับ #686 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:06:44 pm »
รบกวนขอราคาสายลำโพง,สายสัญญาณ Kimber Kable ทุกรุ่นด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 04:12:25 pm »
ได้ข่าวว่า SVS LOT ใหม่ที่จะเข้ามา โดนจองเกือบหมด โดยเฉพาะ รุ่นใหญ่ PB13 ALTRA

ต้องยอมรับจริงๆ ว่า SVS ไม่ใช่แค่กระแส แต่เป็นที่คุณภาพและราคา ที่สมเหตุสมผล เหนือกว่ายี่ห้อดังๆ ที่ขายกันอยู่หลายๆ ยี่ห้อจริง ๆ  [yes]

« ตอบกลับ #688 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:23:15 am »
ได้ข่าวว่า SVS LOT ใหม่ที่จะเข้ามา โดนจองเกือบหมด โดยเฉพาะ รุ่นใหญ่ PB13 ALTRA

ต้องยอมรับจริงๆ ว่า SVS ไม่ใช่แค่กระแส แต่เป็นที่คุณภาพและราคา ที่สมเหตุสมผล เหนือกว่ายี่ห้อดังๆ ที่ขายกันอยู่หลายๆ ยี่ห้อจริง ๆ  [yes]

ครับท่านโชติ ตอนนี้ยอดจองของ lot ใหม่ก็ทยอย มีจองเข้ามาแล้วครับ ส่วนรุ่นใหญ่ pb13-ultra เต็มตั้งแต่แรกเลยครับ ผมสั่งไป 15 ตัวได้มาแค่ 7 ตอนนี้ผลัดลูกค้าไป แบบไม่อยากผลัดเลยครับบางคนเข้าใจบางคนก็มีโมโหบ้าง ผมก็น้อมรับขอโทดโดยดีไปอะครับ ไม่รู้จะทำยังงัย ทางต่างประเทศเค้าผลิตไม่ทันจริงๆครับรุ่นใหญ่อะครับ  แต่เอาตรงๆนะครับใครมานั่งฟังที่ร้านโดนหมดครับ ผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการมาฟังก็ชอบ ขอขายด้วยกันหลายร้านเลย เดี่ยวผมคง up ตัวแทนแท้ๆให้สักพักอะครับ 

ปล กระแสก็ใช่นะครับผมปูมาตั้งแต่เดือน 7 ปีที่แล้วทำกระแส และ บิวมาตลอด แต่สุดท้าย พอมันดัง ก็นะ....ต่อไปทำธุระกิจอะไร ผมจะไม่เชื่อใจทางฝรังเลยครับ ใครว่าฝรั่งจริงใจ ผมคนนึงอะครับว่าไม่ใช่ทั้งหมด  [เศร้า]

โฆษณา ผมก็ลง อันนี้เล่นใหม่ ของ what hifi นะครับ เดี่ยวเล่มหน้าๆจะมีรีวิว ครับ ( ลงไปแต่ละเล่มราคาค่าลงก็แพงมากกกกก ฝรั่งมันก็บอกว่าดีจัง แล้วยังงัยอะครับ ไม่รู้จะทำไปทำไมหน่อเรา ) 

« ตอบกลับ #689 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:42:58 am »
สวัสดีครับคุณเอก ไม่ได้ทักทายกันนานเลยครับ ช่วงนี้ผมกำลังเผาเจ้า pb12 ได้ที่เลยครับ เสียงเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้น ยิ่งฟังยิ่งชอบครับ แต่คงต้องเผาไปอีกซักระยะ ซับนี่ต้องเผานาน เพราะดอกใหญ่ครับ อ่านหน้าที่แล้วนึกว่าจะได้ไปออกงานซะแล้ว น่าเสียดาย แต่ว่าคุณเอกไปเที่ยวงานไหมครับ เผื่อคุยกัน ^^

ยังไงงาน BAV กลางปีไม่พลาดแน่ๆครับ

หวัดดีครับท่าน นุ ผมเสียดายด้วย เสียใจด้วย เกือบได้ออกจริงๆครับ ห้อง jvc 4k อะครับ ห้องกำลังขนาดดีด้วย กะว่าจะเอาชุด svs และ canton ไปแสดงสะหน่อย แต่อดครับเจ้าของห้องจริงๆ เค้า จะเอาลำโพงกะsub เค้าออก อดเลย 5555+ เห็น เฮียกำ (เจ้าพ่อ 4k )  แกบอกว่าทุกทีไม่เห็นเอาลำโพงตัวเองออก แต่พอปีนี้ดันเอาออก 55+ ถือว่าผมซวยละกัน  ไม่เป็นไรครับ กลางปี ห้องผม 3 ห้อง ไม่ให้ใครแน่ๆ แต่ดูกำลังพลก่อนว่า จะ 3 หรือ 2 ครับ (รอบต้นปีเจ้าของห้องเก่าๆไม่ปล่อยห้องหลุดเลยต้องทำใจ )

วันนี้ผมก็ไปเดินครับ เพราะพอดีนัดคุณtop (เจ้าของสาย esp ) ไปเดินชม แล้วจะเอาของรางวัล ไปให้ทีมงาน lcdด้วยครับ ท่าน นุ จะไปวันไหนครับจะได้ไปเดินด้วยกันครับ ผมว่าจะไปนั่งฟัง อบรม วัน เสาร์เย็นเรื่อง เทคนิคเครื่องเล่นแผ่นเสียง อะครับอยากไปมากไม่น่าจะพลาดนะครับ อยากเติมความรู้จากเซียนๆครับ  ....

เพื่อนๆใครว่างๆก็เชิญไปเดินงาน bav นะครับ งานแบบนี้ปีนี้ไม่เยอะอย่างที่คาดแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าโปรแกรมออกมา ปีนี้ทั้งปี 8 งาน 555+ ร้านตายกันเลยทีเดียว แต่ไม่เยอะ ก็สมควรไปเดินนะครับไม่ซื้อแต่ไปฟังครับว่า เสียงดีแบบไหน แล้วจะได้จำมาเป็นเสียงอ้างอิงไว้ปรับระบบนะครับ ถ้าไม่เคยฟังเสียงระดับอ้างอิง ท่านก็จะไม้รู้เลยว่า เสียงที่ท่านๆจะปรับไปหานั่นจะต้องจบต้องไหน ช่วยๆกันเดินนะครับ งานพวกนี้ร้านเค้าจะได้อยู่ได้แล้วจะได้มีงานดีๆให้เราสัมผัสตอลดไปครับ :)

ปล เดิอนหน้ามีทีไบเทค เป็นงานของ สมาคมเครื่องเสียงครับ  กลางปีมีที่ฟอร์จูน (bav)  ปลายปีงาน what hifi  แค่เนี้ยอะครับหมดแล้วปีนี้ :)

« ตอบกลับ #690 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:53:25 am »
รบกวนขอราคาสายลำโพง,สายสัญญาณ Kimber Kable ทุกรุ่นด้วยครับท่าน

ท่าน torres ผมตอนนี้ไม่ได้ up ราคา kimber เลยครับ เอาเท่าที่ผม พอที่จะได up ราคานะครับ คราวๆนะครับ

สาย kwin awg 16 เมตรละ 240 บาทครับ

สาย 4tc ราคาต่อเมตร ไม่เกิน 700 ครับ

สาย 8tc ราคาต่อเมตร ไม่เกิน 1400 ครับ

สายสัญญาณ kimber hero หัว wbt คู่ละ 7800 ครับ

เห็นคนนำเข้าแจ้งว่าจะ up ราคาขึ้นนะครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้สั่งของเลยครับ เลยไม่ได้ up เลยว่าราคาไปหยุดตรงไหน

ตอนนี้ผมเน้นไปที่สาย velocita อะครับ ผมว่าเป็นสายที่ให้ราคากับความคุ้มค่าที่ดีมากๆ ครับ ลูกค้ามาร้านผม เสร็จ ยี่ห้อนี้หมดครับ ขอแอบบอกว่าคุณภาพเสียงดีกว่าราคาไปมากกกกกกก ครับ  ว่างๆมาลองที่ร้านท่านอาจตัดสินใจได้ไม่ยากครับ :)

หมดไปหลายม้วนอยู่ครับ

« ตอบกลับ #691 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:09:42 am »
หลังงาน bav ใครอยากสัมผัสเสียงระดับหัวแถว ของขึ้นหิ้ง มาได้ที่ร้านครับ ตอนนี้เราพร้อมที่จะโชว์ คุ่นี้แล้วครับ ของพร้อม อุปกรณ์ พร้อม ท่านจะได้ยินเสียงระดับตำนาน แต่ราคาเร้าใจ ได้แล้วที่ homedigital เท่านั่น  

กับลำโพงชุดที่เพิ่งได้รางวัล ELSA ประจำปี 2013 CANTON VENTO

อย่าพลาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 08:10:25 am โดย audio »

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:02:41 am »
งานที่ ไบเทค ท่านเอกก็ไม่ได้ไปออกงานใช่ไหมครับ เสียดายจัง 555555

งานนี้ SVS แรงหยุดฉุดไม่อยู่จริงๆ ท่านเล่นเอา ยี่ห้ออื่น ยอดขายลดฮวบฮาบ 55555555  ร้านอื่นได้อานิสง จากการ promote จากร้านท่านเอกเยอะเลย

ขยายเป็น dealer ใหญ่กระจายสินค้าเลยท่าน

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #693 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:51:00 am »

หวัดดีครับท่าน นุ ผมเสียดายด้วย เสียใจด้วย เกือบได้ออกจริงๆครับ ห้อง jvc 4k อะครับ ห้องกำลังขนาดดีด้วย กะว่าจะเอาชุด svs และ canton ไปแสดงสะหน่อย แต่อดครับเจ้าของห้องจริงๆ เค้า จะเอาลำโพงกะsub เค้าออก อดเลย 5555+ เห็น เฮียกำ (เจ้าพ่อ 4k )  แกบอกว่าทุกทีไม่เห็นเอาลำโพงตัวเองออก แต่พอปีนี้ดันเอาออก 55+ ถือว่าผมซวยละกัน  ไม่เป็นไรครับ กลางปี ห้องผม 3 ห้อง ไม่ให้ใครแน่ๆ แต่ดูกำลังพลก่อนว่า จะ 3 หรือ 2 ครับ (รอบต้นปีเจ้าของห้องเก่าๆไม่ปล่อยห้องหลุดเลยต้องทำใจ )

วันนี้ผมก็ไปเดินครับ เพราะพอดีนัดคุณtop (เจ้าของสาย esp ) ไปเดินชม แล้วจะเอาของรางวัล ไปให้ทีมงาน lcdด้วยครับ ท่าน นุ จะไปวันไหนครับจะได้ไปเดินด้วยกันครับ ผมว่าจะไปนั่งฟัง อบรม วัน เสาร์เย็นเรื่อง เทคนิคเครื่องเล่นแผ่นเสียง อะครับอยากไปมากไม่น่าจะพลาดนะครับ อยากเติมความรู้จากเซียนๆครับ  ....

เพื่อนๆใครว่างๆก็เชิญไปเดินงาน bav นะครับ งานแบบนี้ปีนี้ไม่เยอะอย่างที่คาดแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าโปรแกรมออกมา ปีนี้ทั้งปี 8 งาน 555+ ร้านตายกันเลยทีเดียว แต่ไม่เยอะ ก็สมควรไปเดินนะครับไม่ซื้อแต่ไปฟังครับว่า เสียงดีแบบไหน แล้วจะได้จำมาเป็นเสียงอ้างอิงไว้ปรับระบบนะครับ ถ้าไม่เคยฟังเสียงระดับอ้างอิง ท่านก็จะไม้รู้เลยว่า เสียงที่ท่านๆจะปรับไปหานั่นจะต้องจบต้องไหน ช่วยๆกันเดินนะครับ งานพวกนี้ร้านเค้าจะได้อยู่ได้แล้วจะได้มีงานดีๆให้เราสัมผัสตอลดไปครับ :)

ปล เดิอนหน้ามีทีไบเทค เป็นงานของ สมาคมเครื่องเสียงครับ  กลางปีมีที่ฟอร์จูน (bav)  ปลายปีงาน what hifi  แค่เนี้ยอะครับหมดแล้วปีนี้ :)
ผมคงได้ไปวันอาทิตย์บ่ายๆเลยครับ ติดธุระ ไม่ได้เข้า กทม.เลย เสียดายเหมือนกัน

ถามคุณเอกว่าปกติเขาเก็บงานกันกี่โมงอ่ะครับ เก็บหลังสามทุ่มงานเลิก หรือสี่ห้าโมงก็ทยอยเก็บแล้วครับ จะได้คำนวนเวลาถูก

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #694 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:52:24 pm »
งานที่ ไบเทค ท่านเอกก็ไม่ได้ไปออกงานใช่ไหมครับ เสียดายจัง 555555

งานนี้ SVS แรงหยุดฉุดไม่อยู่จริงๆ ท่านเล่นเอา ยี่ห้ออื่น ยอดขายลดฮวบฮาบ 55555555  ร้านอื่นได้อานิสง จากการ promote จากร้านท่านเอกเยอะเลย

ขยายเป็น dealer ใหญ่กระจายสินค้าเลยท่าน
เห็นด้วยครับตอนนี้dealer ขึ้นเต็มเลยเขาไม่ต้องทำอะไรเลย แต่คุณเอกเหนื่อยอยู่คนเดียวเห็นใจครับ บางทีเพื่อนผมก็เป๋เหมือนกันเพราะร้านดีเลอมีเยอะตอนนี้ผมก็เลยดึงเขามาซื้อที่คุณเอก ตอนแรกเขาก็ไปทดลองฟังร้านนึง svs (เพื่อนผมเขาไม่ค่อยมีเวลาไปฟังเท่าไร)แต่ผมก็ให้ข้อมูลแล้วดึงเขามาร้านท่านเอกครับตอนนี้เป็นลูกค้าท่านเอกไปแล้วววววว เขาบอกว่าอนาคตจะขอ up ให้ใหญ่ขึ้นๆๆๆๆๆ ได้ไหมขอรับบบบบบ

« ตอบกลับ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:12:41 am »

ตอนนี้ผมก้ขยาย dealer  อย่างเป้นทางการแล้วหลายที่นะครับ เดี่ยว ผมจะแจ้งอีกที แต่ร้านที่ผมส่งเป็นร้านที่มีคุณภาพอยุ่ในวงการยาวนานครับ ส่วนในเวป ก็ จะมีทั้ง พี่หมู และ น้องฮาด คอยดูแลอยู่แล้วอะครับ สู้ๆๆกันสักตั้ง 555+ ลุยๆๆๆๆๆๆ :)

« ตอบกลับ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:13:51 am »

เห็นด้วยครับตอนนี้dealer ขึ้นเต็มเลยเขาไม่ต้องทำอะไรเลย แต่คุณเอกเหนื่อยอยู่คนเดียวเห็นใจครับ บางทีเพื่อนผมก็เป๋เหมือนกันเพราะร้านดีเลอมีเยอะตอนนี้ผมก็เลยดึงเขามาซื้อที่คุณเอก ตอนแรกเขาก็ไปทดลองฟังร้านนึง svs (เพื่อนผมเขาไม่ค่อยมีเวลาไปฟังเท่าไร)แต่ผมก็ให้ข้อมูลแล้วดึงเขามาร้านท่านเอกครับตอนนี้เป็นลูกค้าท่านเอกไปแล้วววววว เขาบอกว่าอนาคตจะขอ up ให้ใหญ่ขึ้นๆๆๆๆๆ ได้ไหมขอรับบบบบบ

ขอบคุณพี่วิชัย อย่างแรง ครับ อนาคต อนางอ จะมา up ได้เลยลูกพี่ ของพี่ ผมดูแลให้ 55555+ :)

« ตอบกลับ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:16:11 am »

ผมคงได้ไปวันอาทิตย์บ่ายๆเลยครับ ติดธุระ ไม่ได้เข้า กทม.เลย เสียดายเหมือนกัน

ถามคุณเอกว่าปกติเขาเก็บงานกันกี่โมงอ่ะครับ เก็บหลังสามทุ่มงานเลิก หรือสี่ห้าโมงก็ทยอยเก็บแล้วครับ จะได้คำนวนเวลาถูก

มาครับเดี่ยววันอาทิด ผมไปหา ไปด้วยยยยยย 555+ ไปเดินเล่นกันครับ เดี๋ยวโทรหากันนะครับ  [yes] [yes]

ส่วนเค้าเก็บกี่โมง ส่วนมากจะ ประมาณ 2 ทุ่มครับ ร้านใหญ่ๆ จะรอเลิกงานเลยร้านเล็กๆ ก็ 1-2 ทุ่มก็เริ่มแล้วครับ  ;D

« ตอบกลับ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:29:45 am »
เมื่อวานไปเดินงานมาแล้วครับ ก็ ok ครับได้ฟังหลายห้องเลย เจอลูกค้าพักพวกเยอะดีครับ ส่วนมากจะคุยสะมากกว่า ไม่ได้นั่งฟังจริงจัง 55+ ดีครับสบายดี ที่ไม่ได้ออกงาน 55+ เดินเล่นชิวๆๆ เดี่ยวไปอีกครับ ใครไปเจอกันก็ทักกันบ้างนะคร้าบบบบ

เดินวานเสร้จเจ้าแผ่นดำมา สอง ครับ เดี่ยวไปจัดอีก

ส่วนตัวชอบเสียงห้องไหน ผมชอบเสียงถ้าเป็น home นะครับ ชอบเสียงห้อง เฮีย กำ  ห้อง deco อะครับ เด็ดดวงจริงๆ อีกห้องที่ผมฟังแล้วต้องโทรไปชมคน set ก็ห้องที่จะบรรยาย oppo อะครับ สุดยอด ฝีมือพี่โก้ สุดเฉียบจริงๆ โทรไปขอเป็นลูกศิษย์เรียบร้อยครับ เดี่ยวมีจัดเทน ตัวๆ  ครับ 555+ ห้องใหญ่ set ได้ขนาดนั่นสุดยอดครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ส่วนห้องที่ผมชอบเสียง 2 ch มากๆ ห้องนี้เลยครับ ห้อง พี่ป้อม ใครไปฟังขอแกเปิดเพลง เดือนเพ็ญ นะครับ แล้วจะอึ้งเหมือนผม ขอแกเลยพี่ป้อมใจดีอยู่แย้ววว

นี้ก็อีกรูปลำโพงที่ผมชอบที่สุดครับ ขอยืมรูปทางเวปหน่อยครับ ผมเจอคนถูกใจแล้วมือมันสั่น ไม่กล้าถ่ายรูปครับ ( แต่เดี่ยววันอาทิด มีเข้าไปคุยขอเบอร์เลยดีก่า 555+ )

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:43:47 am »

ขอบคุณพี่วิชัย อย่างแรง ครับ อนาคต อนางอ จะมา up ได้เลยลูกพี่ ของพี่ ผมดูแลให้ 55555+ :)
ขอบคุณคุณเอกมากครับที่ดูแลเป็นอย่างและด้วยดีเสมอมา คงอีกแป๊บนึงแหละครับคุณเอก(แต่กลัวมันแป๊บเดียวนั่นนะซิ)เพื่อนเขาบอกบอกอยากได้สเกลเสียงที่ใหญ่กว่านี้แตสไตล์เดิมเขาว่าฟังสบายหูดีก็นานาจิตตังแหละครับ พูดตรงๆ ว่าผมรู้สึกเกรงใจคุณเอกมากเลยที่รบกวนบ่อยมากครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ixoxi999

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 12:42:28 am »
เป็นผมเป็นคุณเอกคงเซ็ง อุตส่าห์ ทำการตลาดเจ้า sub svs แทบแย่ แต่กลับโดนอีกเจ้ามาตัดราคาขายแข่ง

เพราะเท่าที่ดูอีกเจ้า นิ่ง สยบความเคลื่อนไหวจริงๆ เลยได้รับอานิสงฆ์ไปเต็มๆ

« ตอบกลับ #701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:29:54 am »
เป็นผมเป็นคุณเอกคงเซ็ง อุตส่าห์ ทำการตลาดเจ้า sub svs แทบแย่ แต่กลับโดนอีกเจ้ามาตัดราคาขายแข่ง

เพราะเท่าที่ดูอีกเจ้า นิ่ง สยบความเคลื่อนไหวจริงๆ เลยได้รับอานิสงฆ์ไปเต็มๆ

ครับผม มีบ้างครับแอบเซ็ง แต่ ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวดูกันยาวๆครับ แต่ที่เซ็งน่าจะเซ็งทางต่างประเทศมากกว่าครับ

แต่ เวลาทำธรุกิจ แล้วมีการแข่งขัน ขึ้นมา ก็ ธรรมดาที่จะต้องมีได้มีเสียครับ แต่ น่าที่จะสู้กันด้วยฝีมือไม่ใช่ ตัดราคาครับ แบบนั่นมัน ไม่ใช่คนจริงครับ

ส่วนตอนนี้ ผมไม่ได้ เงียบไปนะครับ ขายได้ตลอดแต่ เมื่อมันแข่ง ราคา ก็ต้องสู้ด้วย ราคาที่ใกล้เคียงแต่คงไม่ต่ำไปกว่านี้แล้วเพราะว่า ต้องคำนึงถึง ลูกค้าที่ซื้อไปแต่ก่อนด้วยนะครับ การซื้อของกับไอ้ร้านแบบนั่น ต้องคิดครับ สักวันนึง เค้าไม่อยากทำหรือ จะแข่งราคา เค้าตัดราคาทิ้ง ท่านๆที่ซื้อไปก่อนหน้านั่น จะทำอย่างไร เช่น

ซื้อไป 60000 แต่ สักวันนึงเค้าบอกว่า ลดสุดๆ ลดล้างไปเลย เหลือ แค่ 40000 .... กำครับคนที่ซื้อไป  งง ครับ แล้วของที่ตูซื้อมา ตู จะปล่อยขายจะเหลือเท่าไร ..30000 หรือ 20000 จะมีคนเอามัยเพราะราคาสุดท้ายของใหม่เหลือ 40000 เนี้ยอะครับพวกร้านพวกนี้ ต้องคิดครับ ถ้าผมจะเจ็บ ผมยอมเจ็บครับลูกค้า พี่ๆเพื่อนๆ ผม ต้องมั่นใจได้ว่าซื้อกับผมราคาต้องได้ขายมือสองต้องดีครับ ลองดูครับว่าผมไม่เล่นสงครามราคา แล้วทางนั่นจะทำอย่างไร แค่ผมขายแพงกว่าทุกวันนี้ ยังไม่มีของจะขายเลยครับ เดี๋ยวรอดูครับว่า ผมคุยจริง หรือ ว่าโม้ ลูกค้าเข้ามาร้านผม ถ้าคนจริง เค้า คุยกับผมทุกคนว่า..... เค้าจะซื้อกับผมครับ กับราคาที่แพงกว่าแค่ ไม่เกิน 2000  แต่เค้าจะซื้อกับคนที่ถูกต้อง ไม่ใช่ โหนกระแส ตัดราคาครับ ผมมีหลักฐานหมดอะครับ ยิ่ง ประเภท ส่ง ข้อความขายทางมือถือให้ลูกค้าผม เนี้ย เอาราคาแบบว่าหลายคนเห้นแล้วตกใจเนี้ย ทำไปได้ เชิญชวนซื้อของยังกะ ขาย ขนม เครื่องเสียงนะเฟ้ย ไม่ใช่ จะเอากำไร ท่าเดียว คิดว่าลูกค้าผม เค้าจะซื้อเหรอ เค้าขำแล้วก็ save ส่งมาให้ผมดูแล้วขำครับ บอกตรงๆ คนเล่น hi end เค้าไม่กล้าซื้อหรอกครับ  ทางนั่นขายได้มัยขายได้ครับ ยังมีหลายคนที่สนใจราคาอย่างเดียวอยู่เยอะครับ ไม่เป็นไร ผม บอกแล้วว่า ผมไม่ได้มีรายได้หลักจากตรงนี้ครับ  สบายครับ แต่เชื่อผมมัย ลูกค้าร้านผม เพียบในเวลา 4-5 เดือน เพราะๆ อะไร ท่านๆต้องลองครับ... [yes] [yes] [yes]